Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 รบกวนพี่ๆหน่อยคับPG 306 SR ขับอยู่ไฟสีแดงรูปแบตเตอร์รี่โชว์ติดตลอด พอดับเครื่อง

วันอาทิตย์ที่ 12 พฤษภาคม 2024 เวลา 09:01:57

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  รบกวนพี่ๆหน่อยคับPG 306 SR ขับอยู่ไฟสีแดงรูปแบตเตอร์รี่โชว์ติดตลอด พอดับเครื่อง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆหน่อยคับPG 306 SR ขับอยู่ไฟสีแดงรูปแบตเตอร์รี่โชว์ติดตลอด พอดับเครื่อง  (อ่าน 1243 ครั้ง)
manavasa306
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 พฤศจิกายน 2012 เวลา 01:39:44 »

รบกวนพี่ๆหน่อยคับPG 306 SR ขับอยู่ไฟสีแดงรูปแบตเตอร์รี่โชว์ติดตลอด พอดับเครื่อง ก็สคาร์ทไม่ติดเลย  บิดกุญแจ ไม่มีเสียงไดสตาร์ททำงาน  เงียบ  แต่ไฟโชว์ต่างๆติด เซ็นทรัลล็อคยังทำงาน ไฟแสดงต่างๆหรี่ลงตามจังหวะการบิดลูกกุญแจ (เหตุการนี้เกิดขึ้นตอนเวลากลางคืน) แต่พอพ่วงแบตเตอร์รี่ ก็สตาร์ทได้ ติดได้ปกติ เกิดจากอะไรคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 พฤศจิกายน 2012 เวลา 01:47:47 »

แบตเตอรี่เปลี่ยนครั้งสุดท้ายเมื่อไรครับ อาการนี้มี 2 อย่าง คือ

แบตพัง
หรือ
ไดชาร์จพัง

แต่จากที่เล่ามา ผมคิดว่า แบตพังมากกว่าครับ

แต่ถ้าสตาร์ทติด แต่พอถอดสายพ่วงออก ซักพักดับ อันนี้ไม่ต้องคิดครับ ไดชาร์จแน่นอน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 พฤศจิกายน 2012 เวลา 01:53:12 »

ขอเสริมอีก นิดส์ครับ  เผื่อจะเสียเงิน น้อยลง

น้กลั่น เติมครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ ?

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
manavasa306
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 พฤศจิกายน 2012 เวลา 02:14:13 »

น้ำกลั่นเติมครั้งสุดท้าย ก็ประมาณ 2เดือนเห็นจะได้ครับ (ตอนพ่วงแบตเตอร์รี่ก็สตาร์ทได้คับเอาสายพ่วงออกก็ไม่ดับนะคับ นอกจาก จะดับเครื่องเอง แล้วจะสตา์ร์ทไม่ติดอีก เลยต้องพ่วงใหม่ก็จะติดอีก คือว่าอย่าดับสวิทช์เครื่องก็จะไม่ดับคับ) ผมก็ยังไม่ได้ดูเลยคับว่าน้ำกลั่นเหลือแค่ไหน มันมืดเลยจอดแล้วรีบเข้าบ้าน
manavasa306
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 พฤศจิกายน 2012 เวลา 02:20:59 »

แต่ งง ที่ว่า ทำไมเซ็นทรัลล็อค ทำงานได้ ทั้งๆที่ดับเครื่องแล้ว เปิดปิดประตูได้ ตอนพ่วงแบต สตาร์ทติดแล้วไฟหน้าปัด ไฟกลางคืนติดหมด ไฟโชว์ต่างๆก็ติดปกติ ไฟจะสว่างตามจังหวะเครื่องยนต์ ยกเว้นที่ไฟรูปแบต โชว์ค้าง
manavasa306
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 พฤศจิกายน 2012 เวลา 20:18:42 »

ตกลงเป็นที่ไดชาร์ทเสียนะคับ ได้คำแนะนำ และได้ไดชาร์ทมาจากพี่ชัชวาลเขาขายให้ เปลี่ยนไปใช้ได้เลยคับ ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำ และช่วยเหลือนะคับ ขอให้รวยๆกันนะคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์