Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 406 D9 v1เหมือนมีปัญหาเรื่องสายไฟครับ

วันอาทิตย์ที่ 28 เมษายน 2024 เวลา 22:58:23

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  406 D9 v1เหมือนมีปัญหาเรื่องสายไฟครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 406 D9 v1เหมือนมีปัญหาเรื่องสายไฟครับ  (อ่าน 1395 ครั้ง)
อนาคตของชาติ
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 10:56:17 »

เนื่องด้วยนำรถไปทำสีภายนอกมา กลับมาปรากฎอาการแรกก็คือ
1.ขับไปอยู่ดีๆประตูปิดแน่นทุกบานแล้วครับ ขับไปอยู่ดีๆเสียงประตูร้องติ๊ด ไฟเพดานและไฟประตูก็ติดขึ้นมาครับ เช็คประตูแล้วปิดสนิททุกบานครับ จอดรถดับเครื่อง ล็อกรถแล้ว ไฟประตูก็ติดค้างอยู่ครับ
2.วิทยุรถเปิดได้ตลอดเวลา แม้กระทั่งเวลาดับเครื่องแล้ว ก็ยังสามารถเปิดฟังได้ และมีเสียงจี่ๆของลำโพง เหมือนมีไฟวิ่งตลอดเวลาอยู่ (ตอนนี้ต้องถอดขั้วแบตเวลาจอด กลัวไฟรั่ว แบตหมดหม้อ)
3.เวลาเปิดวิทยุ เสียงไฟเตื่อนติ๊ดเปิดประตูดัง(เหมือนว่าเปิดวิทยุแล้วมีอะไรบางอย่างไปกวนประตู เหมือนมันสัมพันธ์กัน เปิดวิทยุปุ๊บ ประตูดัง)
4.ตัวเลขวัดอุณหภูมืภายนอกบางทีก็ติด บางทีก็ดับ

ทุกครั้งหน้าปัทม์โชว์ประตูเฉพาะด้านหน้าฝั่งผู้โดยสารไม่แน่น ทั้งๆที่แน่นแล้วครับ ติดๆดับๆ
-อยากทราบว่าสาเหตุน่าจะเป็นจากอะไรครับ ช่างทำสีประตูต่อสายไม่ดี หรือ บังเอิญกล่องอะไรควบคุมมันเสียพอดีครับ (แต่ก่อนเข้าไม่เป็นนะครับ ปกติดี)
-ปล่อยไว้จะเป็นอันตรายมากหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 13:28:45 »

ขอเดาแนวทางว่า ลองถอดขั้วแบตรีเซ็ท ใหม่ดูครับ bsi อาจจะรวนๆ ลองดูครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
iBeginz
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 13:49:01 »

ประตูปิดแน่นทุกบานแล้วครับ ขับไปอยู่ดีๆร้องติ๊ด ไฟเพดานและไฟประตูก็ติดขึ้นมาครับ เช็คประตูแล้วปิดสนิททุกบานครับ จอดรถดับเครื่อง ล็อกรถแล้ว ไฟก็ติดค้างอยู่ครับ รบกวนสอบถามด้วยครับ
D9 หรอครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 14:23:18 »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองถอดขั้วแบตดูครับ
และเป็นD9ครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 22:35:53 »

รบกวนสอบถามด้วยนะครับ กำลังหาสาเหตุอยู่ แต่ยังหาไม่เจอครับ
PLW
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 09:18:21 »

ช่วยๆกันหาเนอะ ผมไปลองหาดูที่รถตัวเองก็เพิ่งรู้ว่ามันไม่ได้มีสวิทช์แบบประตูปิดแล้วปุ่มกดดับแบบรถทั่วๆไป   มันจะจับสัญญาณที่กลไกฟันเฟืองล๊อกที่ประตูเลย (ดูภาพประกอป)  ฉะนั้นถ้าเป็นผมจะลองรื้อบานประตูตามตัวอย่างในยูทูป http://www.youtube.com/watch?v=rM5tWpgzgRw และประกอปกลับดูเพราะคิดว่าช่างทำสีคงประกอปให้เราไม่เรียบร้อย ครับ

* IMG_3862.JPG (74.26 KB, 480x360 - ดู 250 ครั้ง.)

* IMG_3863.JPG (55.47 KB, 480x360 - ดู 303 ครั้ง.)
koo
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 09:19:52 »

ลองเชคดู ตรงสวิทซ์ประตูนะคับ ทั้ง 4 บาน อาจจะเกิดจากช่างรื้อแล้วประกอบกลับไม่ดี
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2014 เวลา 09:28:05 »

อย่างนี้หากไม่มีการรื้อทำอะไรที่ประตู ก้อลองเอาสเปร์ยล้งหน้าคอนเทคฉีดๆดูทั้ง4บานน่าจะง่ายกว่ามั้งครับ ลองเสนอแนวทางกันดู
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์