Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ขอคำเเนะนำทำสีกันชน 406 D9

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 03:39:56

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ขอคำเเนะนำทำสีกันชน 406 D9
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำเเนะนำทำสีกันชน 406 D9  (อ่าน 1328 ครั้ง)
Black 406 V2
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 กรกฎาคม 2014 เวลา 10:04:44 »

รบกวนขอคำเเนะนำหน่อยครับ

406 D9 สีดำ

พอดีตอนนี้รถถูกเฉี่ยวเล็กน้อย  กันชนหน้า + หลังเป็นรอยถลอกเเต่ไม่มีเเตกเสียหายครับ กำลังหาที่ทำสีกันชนหน้า หลัง  เเละคิดว่าจะเคาะรอยลักยิ้มรอบคันพร้อมกันเลย

สมาชิกท่านใดเคยใช้บริการอู่ทำสีที่ไหนเเล้วดีบ้างครับ พอดีอยากได้อู่ที่พอมีประสบการณ์ทำสีรถรุ่นนี้หน่อยเวลาเเกะงานจะได้ไม่ช้ำมาก เเละติด Logo ตัวอักษรด้านหลังได้เหมือนเดิม

อยากให้ช่วยเเนะนำ พร้อมราคาคร่าวๆ หน่อยครับ

PS เคยใช้บริการเมื่อนานมากเเล้วที่ 0 สุริวงศ์เเต่น่าเสียดายตอนนี้ไม่มีที่ทำสีเเล้ว

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Dongo
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 กรกฎาคม 2014 เวลา 17:40:51 »

กันชนหน้า. หลัง. รวมค้ิวสีดำ โดยทั่วไป ประมาณ5000บาท

ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหน    หาอู่ไม่ใกล้บ้านดีกว่าครับ.  

โลโก้บอกช่างให้ถ่ายรูปเก็บไว้ก่อนแกะ  ไม่งั้นติดไม่เหมือนเดิมแน่นอน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 28 กรกฎาคม 2014 เวลา 13:56:06 »

อยู่เเถว อ่อนนุช ครับคุณ Dongo
ราคาที่บอกนี้อู่เเถวไหนหรอ พอจะช่วย PM ให้ผมได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
Dongo
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 28 กรกฎาคม 2014 เวลา 15:36:25 »

อู่อยู่ในซอยตรงข้ามสถานทูตเกาหลี  แถวศูนย์วัฒนธรรมครับ

ผมไปซ่อมรถผมมากันชนหน้าหลังพร้อมคิ้ว.

ถ้าสนใจที่นี่ลองมาดูผลงานที่รถผมก่อนได้ครับ

แต่มันไกลจากอ่อนนุชซิครับ.   หาอู่ใกล้บ้านเข้าไปดูงานคันอื่นที่เค้าซ่อมเสร็จ

แล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ. 
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 28 กรกฎาคม 2014 เวลา 17:45:12 »

ผมว่าพวกเราไม่ได้กลัวเรื่องสีแต่กลัวเรื่องการถอดประกอบมากกว่าครับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 กรกฎาคม 2014 เวลา 15:53:23 »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์