Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ขอความช่วยเหลือด้วยครับ p405 sri

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 06:21:21

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ขอความช่วยเหลือด้วยครับ p405 sri
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด้วยครับ p405 sri  (อ่าน 1291 ครั้ง)
seashell
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 สิงหาคม 2014 เวลา 22:06:59 »

ข้อ1 หนูกัดสายไฟขาดครับ เป็นปลั๊กไฟใหญ่ฝั่งคนนั่งครับ มีสายไฟ 6 เส้น สีขาว 2เส้นเบอร์6611กับ6612 แดง 2เส้นเบอร์ 6631กับ 6632เหลือง2เส้นเบอร์ 6621กับ 6622 ตอนนี้รถสตาร์ทไม่ติดครับ สายแต่ละเส้นลากไปไหนครับ หาหัวสายอีกฝั่งไม่เจอครับและถ้าหาหัวสายไม่เจอมีวิธีเช็คไหมครับ

ข้อ2 ไปครับ เข็มวัดเชื้อเพลิงครับ อันนี้สายไฟลากจากไหนไปไหนครับ เข็มน้ำมันไม่ขึ้นครับ

ข้อ3 ครับจากรูปฝากระโปรงท้ายสายสีดำลากสายไปไหนครับ

* s1.jpg (107.08 KB, 775x582 - ดู 304 ครั้ง.)

* s2.jpg (116.3 KB, 828x621 - ดู 302 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 สิงหาคม 2014 เวลา 07:35:51 »

ผมลองเอารหัสสายไฟ key เข้าไปใน PDF แล้วหาไม่เจอ

รบกวนถ่ายรูปให้ดูหน่อยครับว่าจุดไหน

หรือ ท่านก็ต่อสายไฟตามหมายเลขที่ขาดกลับที่เดิมนะครับ....สีตรงกัน เบอร์ตรงกัน

ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 สิงหาคม 2014 เวลา 09:20:07 »

ถ่ายรูปลงหน่อนครับ
จะได้ช่วยหาครับ
seashell
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 สิงหาคม 2014 เวลา 22:09:08 »

ปัญหาคือมันมีสีเดียวกันอย่างละ 2 นะครับไว้จะถ่ายรูปให้ดูนะครับ
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 สิงหาคม 2014 เวลา 22:33:26 »

ปัญหาคือมันมีสีเดียวกันอย่างละ 2 นะครับไว้จะถ่ายรูปให้ดูนะครับ

เยอร์สายไฟจะพิมพ์เป็นระยะครับต้องผ่าเทปพันสายไฟครับ บ้างครั้งอาจจะต้องผ่าถึง 30 cm ถึงเจอมาร์เบอร์สายไฟครับ

จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 สิงหาคม 2014 เวลา 06:54:11 »

มันเป็นปลั๊กของ มอเตอร์ปรับระดับไฟหน้ารึเปล่า ถ้าใช่ มันก็ไม่เกี่ยวกันกับการสตาร์ทไม่ติดครับ

ส่วนสายสีดำนั้น ไม่น่าจะมีใครตอบได้หรอก มีแค่เดาเอาเท่านั้น เพราะมันมาต่อเพิ่มเอา ไม่ใช่ของติดรถมา จึงต้องไล่จากปลายทางเอาว่า มันไปไหน ต่อเพิ่มเพื่ออะไร

รถอยู่แถวไหนครับ เผื่อจะได้มีมวลมหาสมาชิก แวะไปเยี่ยมเยือน

ID Line:   manmingmitr
seashell
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 สิงหาคม 2014 เวลา 22:35:03 »

รถอยู่สุพรรณครับ เอแล้ว start ไม่ติดเครื่องไม่หมุนนี่มีสายไฟอะไรตรงไหนครับ จะได้ดูเพิ่มเติมว่าหนูกัดสายที่ไหนอีก

Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 สิงหาคม 2014 เวลา 22:54:04 »

ปลั๊กเทา ที่หลังไฟหน้า เป็นปลั๊ก มอเตอร์ ปรับระดับไฟหน้า ครับ

ส่วนข้างหลังกระโปรงท้าย ตรงนั้น จริงๆ เป็นแค่ ขั้วคอนเนคเตอร์ ถ้าผมจำไม่ผิด สายดำ ไม่มีจากโรงงาน

เครื่องไม่หมุน ลองดู สายไฟ ขั้วแบต กล่องฟิวส์หัวรถไฟในห้องเครื่องก่อนครับ

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2014 เวลา 08:07:08 »

การที่สตาร์ทแล้ว เครื่องไม่หมุน ก็ต้องไล่ดูตั้งแต่ต้นทาง คือ แบตเตอรี่ก่อน ว่ามีกำลังไฟพอเพียงมั้ย ต่อจากนั้น ก็ดูต่อว่า มีสัญญาณสตรชาร์ทออกมามั้ย ถ้ามี ก็ดูที่ชุดมอเตอร์สตาร์ท ว่า ทำไมจึงไม่ทำงาน อาจจะรีเลยเสื่อม หรือ ตัวมอเตอร์เสีย

ลองจั๊มพ์สายไฟตรงจากที่ขั้ว+ของแบต เข้าไปที่ขั้วสตาร์ทของชุดมอเตอร์สตาร์ทดูก็ได้ครับ ว่ามันทำงานมั้ย

โทรมาดีกว่า จะอธิบายให้ครับ 081-8338482

ID Line:   manmingmitr
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์