Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 คิดอย่างไรครับ ถ้าเกิดว่า Peugeot 2008 จะเข้ามาขายในไทย

วันอาทิตย์ที่ 28 เมษายน 2024 เวลา 17:23:30

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  PSA ZONE
| | |-+  คิดอย่างไรครับ ถ้าเกิดว่า Peugeot 2008 จะเข้ามาขายในไทย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรครับ ถ้าเกิดว่า Peugeot 2008 จะเข้ามาขายในไทย  (อ่าน 2627 ครั้ง)
Ishida
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 26 ตุลาคม 2013 เวลา 23:44:42 »

บังเอิญได้ยินข่าวลือมา แต่บอกที่มาไม่ได้ครับ

ผมว่าดีเลยนะครับ มาแย่งตลาด crossover กับเขาด้วย ตอนนี้มี Suzuki SX4, Subaru XV แล้วหลังจากนี้จะมี Nissan Juke และ Ford Ecosport ตามเข้ามา

สำหรับผมแล้วขอออกความคิดเห้นดังนี้
ไหน ๆ ก็ผลิตในมาเลฯ แล้ว ขอ option ดี ๆ แบบ 208 มาเลฯ ราคาแบบล้านนิด ๆ หรือเฉียดล้านก็ไหว
แต่ขอไม่ใช่เครื่อง EP6C กับ AL4 ก็พอ ใส่ 1.2 ลิตร 3 สูบโบกับ 6AT ก็ดีเหมือนกันนะครับ อิอิ
ถ้าได้แบบนี้ก็เตรียมสอยเลย อิอิ
ชาวเปอร์โยต์คิดว่ายังไงกันบ้างครับ ?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Korrakod
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2013 เวลา 15:30:11 »

ผมว่าดีเลยครับ เปอโยต์จะได้มีรถแบบ Crossover ขายครับ (จะได้สู้คู่แข่งได้ครับ)
และอยากให้ Peugeot 2008 นำเข้ามาเป็นรุ่นเกียร์อัตโนมัติครับ
เพราะว่าที่เมืองนอกผมเห็นมีแต่เกียร์ธรรมดาที่ใช้กัน ตั้งแต่รุ่น 208,2008และ308 รุ่นใหม่(2014)ก็เป็นเกียร์ธรรมดาหมดเลยอ่ะครับ
ส่วนเรื่องเครื่องที่จะนำเข้ามา เป็นเบนซินหรือดีเซลก็ได้นะครับ แต่ใจอยากเห็นดีเซล e-HDi เพราะประหยัดน้ำมันมาก

และราคาผมอยากให้ตั้งราคาไว้ที่ 9 แสนบาทเริ่มต้น ถ้านำเข้ามาจริงนะครับ รับรองว่าน่าจะขายดีและขายได้เยอะครับ

เพิ่มเติมครับผมอยากให้เปอโยต์นำเข้ารุ่น 208 กับ 301 มาขายด้วยครับ
โดยเฉพาะ รุ่น 301 ราคาจะถูกมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
petch1
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 ตุลาคม 2013 เวลา 18:54:01 »

ถึงขายได้ ใครละคนที่เสีบเงิน คนซื้อนั่นละ ลองนำเข้ามาขายดิ จะซื้อให้ดู เห๊อะๆๆๆ
Yudh
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 28 ตุลาคม 2013 เวลา 18:05:05 »

2008  ราคาคาดว่าน่าจะไม่ต่ำกว่า 1.5 ลบหรือเปลาครับ  แตโฉม Ok. ทรงพอๆกับ X1
nnndii
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 พฤศจิกายน 2014 เวลา 15:52:10 »

ราคาสบายๆเรยนะเราคิดว่าอ่อะ
สิงห์ นครเชียงราย
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 พฤศจิกายน 2014 เวลา 17:45:57 »

เพื่อนผมไปเบลเยี่ยมมา ที่นั่นใช้กันตรึม Bipper ตู้ทึบเขาไว้ใช้คนปูนครับ ท้อแท้เลย คันสีเทานี้ก็น่ารักดีครับ
เจ้าตัวเล็ก 205
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 พฤศจิกายน 2014 เวลา 19:07:18 »

พระเจ้าจอร์ท

เริ่่มต้นจากจุดเล็กๆเปอร์โย
205
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์