Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 สอบถามปัญหา lpg ระบบดูด ใช้ไปเกิน 30กม.เครื่องทำงานแปลกๆ

วันอาทิตย์ที่ 28 เมษายน 2024 เวลา 12:00:54

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  สอบถามปัญหา lpg ระบบดูด ใช้ไปเกิน 30กม.เครื่องทำงานแปลกๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา lpg ระบบดูด ใช้ไปเกิน 30กม.เครื่องทำงานแปลกๆ  (อ่าน 2955 ครั้ง)
monchai
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 พฤษภาคม 2015 เวลา 11:04:26 »

สวัสดีครับ  มีปัญหาสอบถามครับ เกี่ยวกับแก๊ส LPG
ผมใช้ 405gr เครื่อง d8 แก๊สระบบดูด(รับช่วงจากพี่ชายมาใช้ครับ)
ปัญหาคือ  เวลาขับแก๊สได้ระยะทางสักประมาณ 30กิโลเมตร ขึ้นไป(ถ้าขับไม่ถึงอาการปกติไม่มีอาการ)
แล้วพอจอดติดไฟแดงหรือจอดปกติ รอบเดินเบาเครื่องมีอาการกระพรือจนดับ บางครั้งไม่ดับแต่เสียงเครื่องสั่นเหมือนทำงานไม่ครบทุกสูบพอสับสวิช เป็นน้ำมันรอบเดินเบาปกติไม่มีอาการกระพรือแบบเดิม (ลองเอาให้ช่างจูนใหม่+เปลี่ยนกรองแก๊สแล้วก็เหมือนเดิม)เลยอยากสอบถามพี่ๆใน vlove หน่อยครับ อาการเกิดจากหม้อต้มมั้ยครับ แต่หม้อต้มร้อนปกตินะครับ  ขอบคุณครับ ตาดำๆ ตาดำๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 พฤษภาคม 2015 เวลา 11:57:17 »

ตอนมีอาการดูที่หม้อต้มหน่อยว่าร้อนมากไหมหรือมีไอน้ำ
ลองไล่น้ำใหม่ดูครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
9pui
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 พฤษภาคม 2015 เวลา 12:15:10 »

อาจจะวางมิ๊กเซอร์ไม่ถูกที่ครับ บางทีเครื่องมันเอาอากาศจากที่อื่นมา ส่วนผสมเลยเพี้ยน
monchai
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 พฤษภาคม 2015 เวลา 12:23:38 »

ไอน้ำไม่มีครับ หม้อต้มแก๊สใช้มาประมาณ 2ปีกว่าครับ เพิ่งมามีปัญหาเดือนที่แล้วครับ   
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 31 พฤษภาคม 2015 เวลา 13:08:07 »

ถามแบบต่อเนื่อง    เมื่อเครื่องสั่นและดับเร่งไม่ขึ้น  กระพือสามารถเหยียบคันเร่งได้ไหม   แล้วเมื่อสับมาเป็นน้ำมัน วิ่งสักหน่อยกลับมาเป็นแก๊สวิ่งได้เหมือนเดิม ไหม จนถึง 30 กิโลถึงเป็นอีกหรือเปล่า
mr.itti
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 มิถุนายน 2015 เวลา 00:50:51 »

ขออนุญาตแชร์นะครับ
เคยมีอาการนี้ แต่กับ คัมรี่ ท้ายหงษ์มิกซ์นะครับ ท่ออากาศหลังกรองไปเครื่อง หลุดครับ แต่มันอยู่ตำหน่งเดิม คาดว่า ถอดออกแล้วส่กลับไม่เรียบร้อย อากาศเข้าไปได้มากเกินไป(แก็สบาง)ครับ 
monchai
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 มิถุนายน 2015 เวลา 18:26:21 »

ถามแบบต่อเนื่อง    เมื่อเครื่องสั่นและดับเร่งไม่ขึ้น  กระพือสามารถเหยียบคันเร่งได้ไหม   แล้วเมื่อสับมาเป็นน้ำมัน วิ่งสักหน่อยกลับมาเป็นแก๊สวิ่งได้เหมือนเดิม ไหม จนถึง 30 กิโลถึงเป็นอีกหรือเปล่า
ตอนกระพรือเหยียบคันเร่งได้ครับ อาจารย์เฟืองทอง  คือวิ่งน้ำมันไปสักพักแล้วเปลี่ยนแก๊ส ถ้ารอบเดินเบาเป็นอาการเดิมครับแต่ถ้ารอบสูงวิ่งได้ปกติ จะเป็นปัญหาตอนเดินเบาครับ
ถ้าจอดทิ้งไปสักประมาณ 1ชั่วโมง(เปิดฝากระโปรงด้วยครับ) สามารถกลับมาวิ่งต่อได้ครับ รอบเดินเบาปกติ พอถึงระยะ30กิโล ก็เป็นแบบเดิมครับ ขอบคุณพี่ๆที่มาตอบให้ครับ  คือถ้าหม้อต้มมีปัญหาก็จะเปลี่ยนแต่กลัวไม่จบเลยมาถามพี่ๆก่อน ขอบคุณครับ  ตอนนี้ยุอุบล ไม่รู้จักอู่ไหนด้วยครับ ขอบคุณครับ
tos_benz
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 มิถุนายน 2015 เวลา 20:48:23 »

ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูก่อนครับ

ซ่อมรถเป็นอาชีพ  0895103128
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 03 มิถุนายน 2015 เวลา 09:59:44 »

ในเครื่องd8เคยเจอใกล้เคียงแบบนี้ใช้ย้ำมันปกติ
พอเปลี่ยนcoilจุดระเบิดหายครับ
monchai
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 03 มิถุนายน 2015 เวลา 10:39:59 »

ในเครื่องd8เคยเจอใกล้เคียงแบบนี้ใช้ย้ำมันปกติ
พอเปลี่ยนcoilจุดระเบิดหายครับ
คอยล์ d8 มือสองราคาเท่าไหร่ครับพี่ ท่านมีขายบ้างครับ  อีกอย่างอาการก่อนหน้านี้ประมาณ2-3เดือน backfire ตอนสตาร์ทแก๊สด้วย ไม่แน่ใจจะเกี่ยวกับคอยล์ด้วยมั้ย แต่ทุกวันนี้สตาร์ทน้ำมันเปลี่ยนแก๊สแล้วปิดท้ายด้วยน้ำมันตลอดครับเลยไม่มีอาการ backfireอีกเลย ขอบคุณครับ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 03 มิถุนายน 2015 เวลา 10:46:00 »

coilมีเป็นของซื้อเก็บไว้เป็นspareติดไว้ท้ายรถครับ
ตอนได้มา2500บาทครับ
หรือติดต่อร้านอะไหล่ต่อต๋อยก็ได้ครับ
หรือหาไม่ได้ก็แบ่งไปใช้ก่อนได้ครับ
monchai
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 03 มิถุนายน 2015 เวลา 14:41:34 »

ขอบคุณครับพี่
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์