Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 Peugeot 505 ดัดแปลง สวยงามครับ

วันอาทิตย์ที่ 28 เมษายน 2024 เวลา 12:18:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  Peugeot 505 ดัดแปลง สวยงามครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Peugeot 505 ดัดแปลง สวยงามครับ  (อ่าน 8460 ครั้ง)
boluang
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 19:49:33 »

สวัสดีครับวันนี้ขอมาโชว์ น้องปีโก้ 505 ของผมบ้าง

ตัวนี้ทำการดัดแปลงเยอะมากและรถก่อนหน้าที่จะเอาไปทำคือสภาพดูไม่ได้ครับ เสียทั้งคันแทบปลูกสะระแหน่ เสียดายผมไม่ได้ถ่าย After Beforใช้เวลาทำนับตัดผุพ่นสี รวม 17 เดือน เป็นเงิน 290000 บาท (ไม่รวมค่าตัดผุ)
 ภายนอกก็เหมือนเดิมครับ โปรดสังเกตุกระจกข้าง เป็นของ Cefiro A33 เอามาทำการดัดแปลง พ่นสีให้เข้ากับตัวรถครับ ทำการเดินสายไฟ ทำให้สามารถปรับ พับได้ ปรับ ซ้ายขวาได้

ส่วนในห้องเครื่อง เครื่องยนต์ 2000 ตัว SR 20 ฝาดำหลังหักในห้องเครื่องอุปกรณ์ต่างๆ หม้อน้ำต้องสั่งทำพิเศษ ครับ ให้ยาวกว่าเดิม (ให้โรงกลึงทำ) มีพัดลม 2 ตัว พัดลม เป่าเครื่อง กับ เป่า หม้อน้ำ

พอเปลี่ยนเครื่องแล้วก็จะลามไปถึง เพลากลางกับเฟืองท้าย เฟืองท้าย เป็นของ Nissan silvia เพลา ของ CRV ครับ คือทำการพ่นสีดำให้เหมือนใหม่ก่อนจะทำการใส่เข้าไป แล้วก็ เดินท่อใหม่ ติดอุปกรณ์ ดักกลิ่นน้ำมันเบน ซิลเข้าห้องโดยสารไว้ด้วย ใต้ท้อง ลูกหมาก ปีกนก โช๊คหน้าหลัง เปลี่ยนหมดครับ ของเก่าหมดสภาพหมดเลย ภายใน แล้วก็เดินสายไฟ ทั้งคันครับ สายไฟเก่า หมดสภาพหมดเลย

ภายในห้องโดยสาร ผมทำการเปลี่ยนคอนโซล ครับ เป็นของ Cefiro เช่นเดิม เพราะคอนโซลอันเดิมของผมมันแตก แถมเข็มไมล เข็มนู่นนี่เสียหมดเลย เลยต้องยกทิ้งไปเลย เลยแกล้งถามช่างว่า ช่างเอาคอนโซล รถอื่นใส่ได้ไหม ช่างเค้าบอกได้ เดี๊ยวจัดให้ นี่เป็นที่มาของ คอนโซล Cefiro

อุปกรณ์ไฟฟ้าที่หน้าคอนโซลใช้งานได้ทุกอย่างครับ ช่างที่รับทำรถผมต้องเอา รถไปร้านเดินไฟ ต้องเดินไฟ ให้เข้ากับคอนโซล ขั้นตอนนี้กินเวลาไปเป็นเดือน แล้วผลออกมาก็เป็นที่หน้าพอใจฮะ สวยงามอย่างที่เห็น กระจกมองหลังเป็นกระจก เซ็นเซอร์ หน้าหลังครับ ไม่ธรรมดาจริงๆ

ส่วนแก๊ซ ก็ติดตั้งแก๊ซของ ยี่ห้อ Magnett 58 ลิตร มี ตรา Enegy Reform

ดิสก์เบรค 4 ล้อ หน้าหลัง ติด คาลิเปอร์ Brambo เพื่อความสวยงามด้วยครับ

เครื่องเล่น DVD ของ Pioneer เปลี่ยนลำโพงหน้าหลัง ของ AG มั้งถ้าจำไม่ผิด ส่วนใต้ท้องรถสวยงามมากครับ อยากให้พวกท่านได้เห็น เพราะดัดแปลงตัวหิ้วเฟืองท้าย แข็งแรงกว่าเดิม แถมสวย งามมากๆ ตัดพุ พ่นกันสนิมใต้ท้องมาแล้ว ไม่ต้องกลัวน้ำเข้า  :หนาวจัง: การวิ่งดีครับเครื่องเสียงนิ่มมาก การวิ่งนิ่มมาก ให้ความรู้สึกเหมือนเรากำลังขับรถใหม่ป้ายแดงไม่มีผิดเลย แล้วไม่ต้องกลับไปซ่อม ไม่ป่วย ออดๆ แอดๆ อีกต่อไป ผมจะวิ่งแถว เรียบด่วน รามอินทราช่วง 2 ทุ่มขึ้มไป เป็นประจำนะครับ ใครเจอก็ทักทายกันได้เน้อ ผมขับรถค่อนข้างกวนหน่อยอย่าถือสาเลยเน้อ

ไม่ต้องพูดเรื่องคุ้มไม่คุ้มนะครับ ใจผมรักไม่งั้นไม่ยอมจ่ายไม่ยอมรอขนาดนี้หรอก ใจไม่รักไปซื้อ Eco Car ขับสบายใจกว่า อิอิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 20:12:30 »

Like Like Like Like Like ตาดำๆ
สวย สุดยอดส์ครับ
 พระเจ้าจอร์ท
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Nighi Inzaghi
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 20:23:22 »

love love love love love love :อะหา อะหา:  :อะหา อะหา: :โอ้ววววววววววว: :มอบดอกไม้:

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 23:47:15 »

ชอบ มาก  หลัง ไมค์ ด้วย

3S-FE
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 00:17:07 »

เด็ดมากครับ พึ่งเคยเห็นที่ทำแล้วดูดีขนาดนี้ครับ ยกนิ้วให้เลย

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 08:58:32 »

รูปใหญ่มาก ดูลำบากครับ จอเล็ก
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 09:01:57 »

สวยจริงๆครับ 505 เนี่ย
boluang
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 09:54:39 »

ชอบ มาก  หลัง ไมค์ ด้วย

Pm ไปแลวนะครบไดรบไหมเอย
jarb20
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 15:38:07 »

สวยงาม มากๆครับ เห็นแล้ว สุดยอดจริงๆ อยากเห็นชุดช่วงล่างตัง้แต่ตูดเกียรถึงเฟืองท้ายหน่อยครับ :อะหา อะหา: :โอ้ววววววววววว:
boluang
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 16:38:05 »

ครับเดี๊ยวผมจะลองเอาไปขึ้นฮ้อยถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ
DIMOND
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 18:00:31 »

ใจถึงจริงๆ นับถือครับ ดีกว่า ถูกกว่าซื้อรถใหม่อีกครับ  :ยินดี อุอุอุ:  :ยินดี อุอุอุ:  :ยินดี อุอุอุ:
hang_405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 18:13:34 »

รักจริง + ใจถึง ครับ แถมทำออกมาแล้ว สวยทันสมัย น่าเอาทำตาม

ขอคาระวะ    :ยินดี อุอุอุ:   Like   Like   Like

taey405 GRI

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 18:51:58 »

สวย แบบไม่มีใครเหมือน สุดยอดมากครับใครนั่งต้องบอกว่ารถอะไรนี้    ตาดำๆ
K2555
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 19:22:37 »

สวยและสุดยอดมากครับ ภายนอกสีก็สวย ภายในก็สวยแบบสมัยใหม่(คอนโซลหน้า)ครับ สวยมากๆครับ
sensen

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 20:06:37 »

หรุหรา  งดงาม  ขอชื่นชม  ......นิส โย่
สิงห์ นครเชียงราย

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 พฤษภาคม 2015 เวลา 11:50:29 »

สวยมากๆเลยครับ ใจละลาย  love love love love love love
wa 405 GR
สิงห์มัธยม

« ตอบ #16 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 พฤษภาคม 2015 เวลา 15:15:20 »

ณ วันนี้สภาพเป็นไงบ้างครับ สุดยอดจริง ๆ
petch1
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 06 พฤษภาคม 2015 เวลา 20:16:48 »

ทำมาถึงขนาดนี้เรื่องขายต่อเลิกคิดไปเลยครับ  แต่อยากทราบว่าทำที่ไหนครับ ..
 Like Like Like
ชญภพ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 พฤษภาคม 2015 เวลา 00:19:27 »

ว่าจะเอา 405 ไปทำแบบนี้บ้างเหมือนกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์