Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 กลิ่นน้ำมันเชื้อเพลิงในห้องโดยสาร

วันพุธที่ 01 พฤษภาคม 2024 เวลา 14:15:23

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  กลิ่นน้ำมันเชื้อเพลิงในห้องโดยสาร
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กลิ่นน้ำมันเชื้อเพลิงในห้องโดยสาร  (อ่าน 1617 ครั้ง)
Naipol
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 พฤษภาคม 2006 เวลา 06:50:21 »

306 มีกลิ่นน้ำมันเชื้อเพลิงแรงในห้องโดยสารโดยเฉพาะเวลารอบเครื่องสูง (วิ่งเร็ว)) ลองใช้วิชา โฮ่ง ดูแล้วกลิ่นมาจากใต้คอนโซลฝั่งคนขับแรงสุด ในห้องเครื่องไม่มีกลิ่นขอทราบจากท่านที่มีประสพการณ์ว่ามีสาเหตุมาจากอะไรบ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ต้อม
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 พฤษภาคม 2006 เวลา 16:12:49 »

ลองเช็คท่อน้ำมันดูนะครับว่ามันหมดอายุหรือเปล่า ท่อยางแข็งหรือเปลื่อยหรือเปล่า กลิ่นน้ำมันจากห้องเครื่องนี้อันตรายนะครับไม่ว่าจะในห้องเครื่องหรือห้องโดยสารก็ก่อให้เกิดไฟไหม้รถได้นะครับ แต่ถ้ากลิ่นที่ปลายท่อก็ไม่เป็นไร
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Naipol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 พฤษภาคม 2006 เวลา 10:34:38 »

ขอบคุณ คุณต้อม แก้ไขแล้วครับเกิดจากน้ำมันซึมบริเวณหัวถัง ใกล้คอถังทางที่น้ำมันเข้า(เวลาเติม) รู้แต่ว่าซึมแต่หาจุดที่แน่นอนไม่เจอ เลยซื้อถังจากร้านอะหลั่ยเก่ามาเปลี่ยน ส่วนลูกเก่าไว้ว่างๆ ว่าจะหารอยให้พบแล้วปะเก็บไว้เป็นอะหลั่ย หลังเปลี่ยนนอกจากกลิ่นไม่มีแล้ว อาการที่เคยเติมน้ำมันได้ไม่เต็มถังเพราะหัวจ่ายน้ำมันของปั้มตัดบ่อยๆก็หายไปด้วย เติมได้เต็มถังซะที อ่ะครับ

MO306
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 พฤษภาคม 2006 เวลา 11:35:03 »

ถ่ายรูปมาฝากบ้างซิครับ
305peugeot
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 พฤษภาคม 2006 เวลา 13:41:18 »

ขอถามหน่อยนะ ซื้อถังเก่ามาราคาเท่าไหร่ครับ
Naipol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤษภาคม 2006 เวลา 16:30:18 »

ราคาถังเปล่า 4,xxx ครับถ้ารวมอุปกรณ์พวกลูกลอยและปั้มติ๊กด้วยก็ 5,xxx ครับ เบิกห้างราคาจะสูงกว่าประมาณ 4 เท่า แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับคุณ Mo 306
joker306
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 พฤษภาคม 2006 เวลา 13:28:40 »

ไม่ทราบว่าเฉพาะ ลูกลอยน้ำมัน มือสองขายประมาณเท่าใด ของผม เข็มวัดน้ำมันไม่ปรกติมันไม่ยอมลง แต่จะลองดูว่ามันตันที่ท่อหายใจหรือปล่าวถ้าไม่หายคงต้องหาซื้อลูกลอยมาเปลี่ยน
Erskine
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤษภาคม 2006 เวลา 08:12:06 »

ลูกลอยของผมมีได้มาตอนเปลี่ยนถัง แต่ออกจะเก่าหน่อย จะเอาไปลองดูก่อนไหม

โทรมาคุยกันได้ครับ 0-9798-8998 พล (ยืมเครื่องลูกชายเล่น)

HuhHuh?? CLiMANTiNE HuhHuh??
chilo
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 มิถุนายน 2006 เวลา 17:23:50 »

ไปเปลี่ยนถังที่ไหนมาครับค่าเปลี่ยนเท่าไรครับ
Naipol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 05 มิถุนายน 2006 เวลา 11:36:04 »

ซื้อถังจากเชียงกงมาเปลี่ยนเอง(ทำเองไม่ได้จ้างใคร) ราคา 4,xxx  บาทครับ....
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์