Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 เปิดประตูไม่ได้

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 18:21:55

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  50X
| | |-+  เปิดประตูไม่ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดประตูไม่ได้  (อ่าน 1816 ครั้ง)
coppergold
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กรกฎาคม 2006 เวลา 21:00:34 »

ขอความช่วยเหลือผู้มีประสบการณ์ลืมลูกกุญแจคาไว้ในรถแล้วล๊อคประตูไปแล้ว Huh
    ขับรถไปธุระลุยฝนตกหนักมาตลอดทาง มองทางแทบไม่เห็น กลับถึงบ้านอารามรีบร้อน จะหลบน้ำฝนรีบเข้าบ้าน ดับเครื่องแล้วเปิดประตูออก แต่ลืมกุญแจคาไว้ที่สวิทย์ กุญแจสำรองก็หายไปเสียอีก(กุญแจเดิม ๆ แต่ปั๊มใหม่) มีแต่กุญแจสำรองสำหรับสตาร์ทเครื่อง  กะว่าจะไปตามช่างกุญแจ แต่ฝนก็ตกหนักเย็นแล้วด้วย คงหาช่างไม่ได้แน่ ๆ
    เท่าที่เห็นเขาตามช่างมาทำรถญี่ปุ่น เห็นใช้ลวดเขี่ย ปลดล๊อกประตู แต่ผมไม่ทราบวิธีทำ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

เกรียงไกร.

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
coppergold
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กรกฎาคม 2006 เวลา 21:02:01 »

Huh  เพิ่มเติมครับ เปอร์โยต์ 504 เดิม ๆ ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กรกฎาคม 2006 เวลา 21:10:23 »

ใช่ครับ เค้าจะเอาลวดทำเป็นรูปตะขอ หรือว่าจะหัวใช้ไม่แขวนเสื้อก็ได้ แยงลงไปถ้าเกิดโชคดีมันก็จะไปเกี่ยวกับตัวกลอนแล้วดึงขึ้นมาได้พอดีแหละครับ แต่สำหรับ504อาจจะยากสักหน่อยเพราะผมจำได้ว่าตรงขอบกระจกด้านล่างมันจะมียางปิดไว้ด้วยเพื่อกันน้ำฝนและฝุ่นเข้า ก็พยายามลองถอดออกมาก่อนน่ะครับ ขอให้โชคดีครับ

หรืออีกทางรอพรุ่งนี้แล้วต่างช่างกุญแจมาดีกว่า
ต้อม
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กรกฎาคม 2006 เวลา 21:25:30 »

คุณทอมรุนแรงจังเลย ฝนหยุดไปตามช่างกุญแจดีกว่าครับ ถ้ายังไม่หยุดก็นอนก่อนเช้าค่อยทำก็ได้

ช่างทำกุญแจรถส่วนใหญ่จะตามได้ 24 ชั่วโมงครับขอให้มีเบอร์โทรไปหาช่างได้รับรองมาทำให้คุณแน่นอน ขนาดนั่งกินเหล้าอยู่ยังมาเลยครับ

(ช่างเค้าเสียเวลาแค่ไม่เกิน 5 นาทีเค้าก็ได้ค่าเหนื่อยกับไปคุ้มแล้วครับ)
Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กรกฎาคม 2006 เวลา 21:47:57 »

บอกแฟนเก่าว่าเธอเอากุญแจรถเราไปนานแล้ว เราต้องคิดดอกเบี้ยด้วยน่ะ อิอิ (ดอกเบี้ยคืออะไร คิดเอาเอง.......)
ต้อม
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กรกฎาคม 2006 เวลา 21:53:17 »

และถ้ามีแฟนหลายคนทำอย่างไรละ จะฝากกุญแจสำรองไว้ทุกคนเลยหรือเปล่า
บุคคลทั่วไป
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กรกฎาคม 2006 เวลา 22:30:48 »

ผมมีเบอร์ตี๋กุญแจครับ อยู่แถวตลาดแฮปปี้แลนด์ครับ 027332166 018389588 เห็นเขาใช้เหล็กแบนๆปลายงอแหย่ลงไป ไม่มีร่องรอยครับ เสร็จภายใน 1 นาที ลองดูนะครับ
heng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 01 กรกฎาคม 2006 เวลา 22:44:16 »

ทำเองก็ได้ครับ ผมก็เคยลืมกุญแจดับเครื่องแต่ไม่ได้ดึงกุญแจออก แล้วเจ้ารีโมทกันขโมยก็ทำงานตามที่ตั้งไว้ 10 วินาทีล๊อคให้เสร็จ ผมก็ใช้ไม้แขวนเสื้อที่เป็นอลูมิเนียมมายืดออกทำปลายให้เป็นตะขอ แล้วก็เปิดคิ้วขอบกระจกที่ประตู แยงลงไปตรงแนวเดียวกับรูกุญแจ ควานหาที่เกี่ยวซึ่งจริงๆ เรามองไม่เห็นว่าจะเกี่ยวอะไร แต่ด้วยมันเป็นแห่งเดียวที่จะต้องมีเหล็กแกนจากมือดึงข้างในพาดผ่านมาที่กุญแจ เกี่ยวๆ ไม่นานก็หาเจอดึงขึ้นมาตรงๆ ประตูก็เปิดได้ครับ ลองดูครับ
coppergold
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 02 กรกฎาคม 2006 เวลา 10:55:30 »

Cheesy สำเร็จครับ หลังจากอ่านคำตอบจากทุก ๆ ท่าน  และลองไปหาช่องทางดูในตอนกลางคืน ก็ไปเตรียมลวดไว้ นัดกะเพื่อนซึ่งเป็นช่างซ่อมมอฯไซค์มีประสบการณ์ตั้งแต่ตอนเย็น ๆ ฝนตกว่าจะมาทำกันในเช้าวันรุ่งขึ้น
      เช้าขึ้นมาระหว่างรอเพื่อนก็ทดลองหาทางทำเอง ทำไม่ได้ก็กะจะไปตามช่างกุญแจ 
      ผมเอาลวดไม้แขวนเสื้อขนาดเล็กแต่มากางออก ทำตะขอรุปตัว L สอดไปตรงแนวกุญแจประตู ตามคำแนะนำในกระทู้นี้ ไม่ถึงห้านาที เสียงปลดล๊อคดังขึ้น  สำเร็จครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ
เกรียงไกร
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์