Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 แก๊ส กับ ความเสียว รายงานด่วน.....

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 19:48:30

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  50X
| | |-+  แก๊ส กับ ความเสียว รายงานด่วน.....
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊ส กับ ความเสียว รายงานด่วน.....  (อ่าน 1478 ครั้ง)
SHINGKOOJAI
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพุธที่ 02 สิงหาคม 2006 เวลา 21:02:46 »

Cheesy  ไม่ได้เข้ามานาน  แวะมาทักทายนะครับ  งานเยอะเหลือเกิน  เรื่องมีว่า 

รถผม คงเหมือนๆ อีกหลายท่านที่ใช้ มิกเซอร์จ่ายใกล้คาบิวฯ แต่เปลี่ยนหม้อกรองเป็นแบบแห้ง ของปี 83 
ค่ำคืน พร้อมฤทธิ์ ไฮเนเก้น ประมาณ 5 ทุ่ม  กำลังออกจากร้านอาหาร  ปรากฎว่าสตาร์ทไม่ติด  แต่ผมเฉยๆ  เนื่องจากหลังๆ เป็นบ่อย  เลยเปลี่ยนเป็นน้ำมัน    ปรากฎว่าติด แต่กระตุก  ขับกระท่อน กระแท่น  แวะข้างทาง 2 ครั้ง  วิ่งกระตุกตลอดทาง
ภาวนาให้ถึงบ้าน  .....

เกือบตีหนึ่ง  ถึงบ้านพอดี  ผมเปิดฝากระโปรง  ทันใดนั้น เห็นลำแสงเลเซอร์  เอ๊ย...... ลำแสงสีม่วงวิ่งออกจากจานจ่าย  พอเอามือไปจับ   ดูด ครับ  หายเมา ยืนเหงื่อแตก  เลย 

ตอนเช้า ประครองไปอู่ แถวบ้าน  สรุป ว่า 

1. หัวนกกระจอก  สลักยึดสึกหมดแล้ว  เลยจ่ายไฟผิดจังหวะ 
     2.  ฝาครอบจานจ่าย มีรอยร้าวเท่า เส้นผมแต่ยาวมาก  ไม่สังเกตุไม่เห็น 
จัดการเปลี่ยน เสร็จสรรพ  หมดไป พันหก     

ที่เสียว คือ  เวลาติดเครื่อง ผมได้กลิ่นแก๊ส ออกทางหม้อกรองเป็นประจำ  และถ้า แก๊ส เจอ กับลำแสงเลเซอร์
    มันจะเป็นงัย บ้าง น๊า    นึกแล้ว เสียว จิง จิง    ช่วยตรวจสอบกันให้ดีนะครับ    ผมเช็คทุกอาทิตย์ ยังผลาดเลย

ขับรถแก๊สให้สนุกครับ    โชคดี เพื่อนๆ ทุกท่าน   Afro

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 02 สิงหาคม 2006 เวลา 22:08:54 »

กะลากับโรเตอร์ 1600 เลยเหรอครับ ผมเคยเปลี่ยนของ Magnett 900 กว่าๆ ถ้า Duceilior ผมได้มา750 เอง งงงงงงงงงงง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
blue5968
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 สิงหาคม 2006 เวลา 08:42:28 »

สวัสดีครับโจ้ พี่อ๊อดนะเดี๋ยวนี้พี่เปลี่ยนชื่อใหม่แล้ว ไม่เห็นโจ้เข้าเวปตั้งนานแล้วเหมือนกัน ขอบคุณมากที่นำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง ไม่น่าเชื่อว่าจะมีกรณีอย่างนี้เกิดขึ้น ส่วนมากจะเจอแต่ฝาครอบแตกร้าว แต่โจ้ยังโชคดีนะที่พบและแก้ปัญหาทันเสียก่อน
คราวนี้มาลองวิเคราะห์เรื่องกลิ่นแก๊สกัน เหตุน่าจะมาจากเครื่องเผาไหม้ไม่สมบูรณ์เพราะสาเหตุข้างต้นนั่นแหละ หลังจากเปลี่ยนหัวนกกระจอกกับฝาครอบแล้วยังมีกลิ่นแก๊สอีกไม๊ ถ้ามีขอให้ปรับจูนแก๊สใหม่ เข้าใจว่าจ่ายแก๊สหนาไป แต่ถ้าปรับจูนแล้วยังมีกลิ่นแก๊สอีก ต้องขอถามก่อนว่าได้กลิ่นในขณะเครื่องยนต์ทำงานอยู่รึเปล่า ถ้าอย่างนั้นคงต้องเอาฟองสบู่ทาตามข้อต่อต่าง ๆ กับหม้อต้มดูแล้วหละ ถ้าไม่เจออาจมีกรณีนึงคือตอนดับเครื่องแล้วจะมีแก๊สค้างอยู่ในหม้อกรองซึ่งถือเป็นเรื่องธรรมดา เพราะคันของพี่ก้อเป็นเหมือนกัน แต่ถ้าไม่อยากให้มีแก๊สเหลือในหม้อกรองก่อนดับเครื่องให้บิดสวิทแก๊สไปตรงกลาง (ไม่มีน้ำมันกับแก๊ส) รอจนเครื่องดับก้อจะไม่มีกลิ่นแก๊สแย้ว แต่ถ้าจะใช้งานใหม่อย่าลืมสับสวิทหละ เดี๋ยวนึกว่าเครื่องมีปัญหาอีก
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 สิงหาคม 2006 เวลา 11:38:04 »

Sad = ชะอึ้ย..! เสียวว่ะ  ต้องกลับไปดูของเราบ้างแล้ว เคยได้ยินแต่น้ำมันรั่วฉีดใส่จานจ่ายไฟลุก ลืมนึกไปว่าแก๊สน่ากลัวกว่าอีก ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับ หัวข้อนี้ ไม่งั้นเผลอเลอมีสิทธิเจอ  Evil  ฮิๆ Grin
สนอง_405,505

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 สิงหาคม 2006 เวลา 13:41:14 »

ต้องหาหัวนกกระจอกสำรองไว้บางแล้ว  โชคดีนะคุณเจษที่ไม่เป็นอะไรมาก
SHINGKOOJAI
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 สิงหาคม 2006 เวลา 19:48:04 »

ขอบคุณมากครับ พี่อ๊อด  ที่ไม่ค่อยได้เข้าเพราะ รถใช้ดี ไม่ค่อยเสีย  อาจเพราะผมเปลี่ยนมาหมดแล้ว 

ส่วนค่าอะไหล่  Magnatt  1250  ที่เหลือค่าแรง รวม ทิป ครับ เพราะผมไปทำวันอาทิตย์ ร้านเค้าปิดแล้ว  Shocked
ifoni
ไม่เร็ว ?? ไม่แรง ? ? แต่แซงไม่หยุด?

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 สิงหาคม 2006 เวลา 19:13:43 »

โหยน่ากลัวใช่เล่นเลยนะครับ ดีแล้วครับไม่เป็นอะไร ครับ..ยังกลับมาซัด ฮายเนเก้นได้อีกคับ.อิอิ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์