Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 กล่องใส่รีเลย์พัดลมหม้อน้ำ

วันอาทิตย์ที่ 28 เมษายน 2024 เวลา 00:57:18

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  กล่องใส่รีเลย์พัดลมหม้อน้ำ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องใส่รีเลย์พัดลมหม้อน้ำ  (อ่าน 1824 ครั้ง)
gie
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 สิงหาคม 2006 เวลา 11:26:31 »

เจ้ากล่องที่สำหรับใส่รีเลย์สามตัวที่ควบคุมพัดลมหม้อน้ำ ตอนนี้เต้าเสียบรีเลย์มันหลวมและเคยมีการดัดแปลง ทำให้เกิดปัญหาพัดลมทำงานไม่ปกติบ่อยๆ อยากทราบว่าถ้าจะซื้อใหม่ จะหาได้ที่ไหนครับ ของใหม่หรือมือสองก็ได้ หรือมี่ที่ไหนรับทำการซ่อมแซมบ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 สิงหาคม 2006 เวลา 11:57:02 »

ใช่ครับ ถ้าซื่อเป้าพลาสติกมา แล้วมันมีวิธีการเปลี่ยนยังไงครับ มีอยู่อันนึง มันหลุดห้อยออกมาครับ(เปิดฝาครอบแล้วนะครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 สิงหาคม 2006 เวลา 12:19:31 »

ต้องลอง ขอบคุณครับ
gie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 สิงหาคม 2006 เวลา 13:29:49 »

คุณ 8ช-xxxx ขอ confirm หน่อยครับ เป็นกล่องรีเลย์ที่อยู่ในกระจังหน้านะครับ
gie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 สิงหาคม 2006 เวลา 14:11:32 »

ไม่ใช่ครับ ผมพูดถึงเบ้าเสียบ (ตัวเมีย) อ่ะครับ มันเคยผ่านการซ่อมแซมมา ตอนนี้มันหลุดห้อยออกมาหนึ่งอัน อีกอันนึงกิ๊ปหางปลามันไม่แน่น รีเลย์มันก็เลยทำงานไม่ค่อยดี พัดลมไม่หมุน พอขยับรีเลย์ก็หมุนเลยครับ
dr_com
ไม่ชัวร์ แต่ไม่มั่ว ไม่ปึก แต่รู้
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 สิงหาคม 2006 เวลา 15:45:26 »

ไม่ใช่ครับ ผมพูดถึงเบ้าเสียบ (ตัวเมีย) อ่ะครับ มันเคยผ่านการซ่อมแซมมา ตอนนี้มันหลุดห้อยออกมาหนึ่งอัน อีกอันนึงกิ๊ปหางปลามันไม่แน่น รีเลย์มันก็เลยทำงานไม่ค่อยดี พัดลมไม่หมุน พอขยับรีเลย์ก็หมุนเลยครับ
คงหมายถึง Socket relay รึปล่าวครับ ถ้าใช่ แนะนำว่า ให้ใช้ของดีๆ (เบิกห้าง)  ครับ เพราะว่าจะเป็นคล้ายๆเซรามิก
จะทนร้อนได้มากกว่า ตัวกิ้ปข้างในให้ใช้แบบ ชุบเงิน หรือว่า แบบทองเหลืองก็ได้ แต่เน้น ต้องเป็น แบบตัวหนาๆ นะครับ สังเกตุดูได้จากชิ้นงาน นะครับ ถ้าใช้แบบบ้างๆ นานจะหลวมไม่แน่น แล้วจะเกิดการ
อาก์ แล้วจะร้อน แล้วก็ Socket rekay ก็ จะละลาย นะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์