Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 กุญแจปิดสตาร์ทไม่ได้

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 03:18:16

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  20X
| | |-+  กุญแจปิดสตาร์ทไม่ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุญแจปิดสตาร์ทไม่ได้  (อ่าน 2121 ครั้ง)
choke77
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพุธที่ 09 มกราคม 2013 เวลา 07:36:50 »

ขอรกกวนทุกท่านครับตอนนี้ บิดสตาร์ทเครื่องไม่ได้ครับ เปอร์โย 205 gr อาการคือเมื่อเสียบกุญแจเข้าไปแล้วบิดไม่ได้เลยครับ ขยับพวงมาลัยช่วยแล้วก็ไม่ไปครับ ก่อนหน้านี้ไม่มีอการเตือนอะไรเลยครับขับเสร็จแล้วมาจอดก็บิดสวิทช์ดับเอาออกปกติ แต่เมื่อเช้าจะสตาท์แต่บิดไม่ได้ครับลองใช้น้ำมันหล่อลื่นฉีดแล้วก็ยังใช้ไม่ได้ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับก่อนที่จะต้องตามช่างกุญแจมาดูครับ. ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สา นนทบุรี
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มกราคม 2013 เวลา 07:57:26 »

ผมเคยมีประสบการณ์อยู่ครั้งนึง ตอนหัดขับรถใหม่ๆ พวกแกล้ง หมุนพวงมาลัย มาให้มันล็อค เราก็ด้วยความมั่นใจ จากการศึกษาดูเขาขับมาตลอด กระโดดขึ้นปุ๊ป บิดกุญแจมะได้ เล่นเอาแขว่งเลย ทำไรมะถูก คนนั่งไปด้วยก็มะบอก พอมันสอน ก็คือให้หมุนพวงมาลัยมาทางที่หมุนได้นิดนึงถึงจะบิดกุญแจได้ แต่ของคุณโชค บอก หมุนพวงมาลัยช่วย ก็บิดมะได้ สงสัย ต้อง ช่าง และหล่ะครับ เพราะปกติใช้งานได้ อยู่ดีๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
choke77
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มกราคม 2013 เวลา 08:20:12 »

ขอบคุณมากครับคุณสา ต้องพึ่งช่างแล้วครับ
สา นนทบุรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มกราคม 2013 เวลา 08:29:59 »

ขอบคุณมากครับคุณสา ต้องพึ่งช่างแล้วครับ
ลองถามๆ พี่ๆ ท่านอื่นก่อนนะ เพราะ อาจมี คนเคยเจอ อย่าพี่ชาติชาย อย่างอาจารย์ฐา อะครับ
choke77
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มกราคม 2013 เวลา 10:37:36 »

เรียบร้อยแล้วครับ ฝีมือช่างแขก อยู่โซนนนทบุรี และ ปทุมธานี ช่างบอกว่าไส้กุญแจค้างครับ ใช้เวลาประมาณ20 นาทีครับ ตอนนี้ใช้งานได้ตามปกติแล้วครับ ถ้าอย่างไงช่างแนะนำว่าเวลาใส่กุญแจควรดันให้สุดก่อนบิดครับ มิฉะนั้นกลไกกุญแจจะมีปัญหาได้ครับ ฝากแนะนำสมาชิกทุกคนครับ ขอบคุณครับ
พญาขาว505
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มกราคม 2013 เวลา 10:58:09 »

เข้ามาเจอช้าไปหน่อย...แต่ให้ช่างทำให้ก็เรียบร้อยแล้วครับ
กุญแจเปอร์โยต์มันจะมีรูอยู่ปลายกุญแจ บางทีตอนที่เราดึงกุญแจออกสลักลูกปืนที่อยู่ด้านในมันจะค้าง ให้หาเหล็กแหลม
ที่มีปลายงอนิดหนึ่งแหย่เข้าไปให้รูกุญแจ บิดซ้ายบิดขวา ล่างบน เดี่ยวก็ใช้ได้เอง อย่าลืมเอาโซแนกซ์ฉีดด้วยนะครับ
ให้ดีหาเหล็กที่ช่างกุญแจเค้าใช้ติดรถใว้ก็ดีครับ เดี่ยวก็จะเจออีก  รึว่าจะโทรมาสอบถามก็ได้นะครับ 086-4700494  ผมเคยเจอมาหลายครั้งแล้ว
ไม่ว่าจะเป็น 205 405
choke77
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มกราคม 2013 เวลา 12:14:41 »

เข้ามาเจอช้าไปหน่อย...แต่ให้ช่างทำให้ก็เรียบร้อยแล้วครับ
กุญแจเปอร์โยต์มันจะมีรูอยู่ปลายกุญแจ บางทีตอนที่เราดึงกุญแจออกสลักลูกปืนที่อยู่ด้านในมันจะค้าง ให้หาเหล็กแหลม
ที่มีปลายงอนิดหนึ่งแหย่เข้าไปให้รูกุญแจ บิดซ้ายบิดขวา ล่างบน เดี่ยวก็ใช้ได้เอง อย่าลืมเอาโซแนกซ์ฉีดด้วยนะครับ
ให้ดีหาเหล็กที่ช่างกุญแจเขาใช้ติดรถใว้ก็ดีครับ เดี่ยวก็จะเจออีก  รึว่าจะโทรมาสอบถามก็ได้นะครับ 086-4700494  ผมเคยเจอมาหลายครั้งแล้ว
ขอบคุณมากครับ พอดีจำเป็นต้องใช้รถเลยโทรตามช่างครับ ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณที่ให้ความรู้ด้วยครับ ตอนนี้ต้องเสาะหาเหล็กแหลมอย่างที่ท่านบอกไว้แล้วครับเพื่อฉุกเฉิน
สา นนทบุรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มกราคม 2013 เวลา 13:26:15 »

ให้ดีหาเหล็กที่ช่างกุญแจเขาใช้ติดรถใว้ก็ดีครับ เดี่ยวก็จะเจออีก  รึว่าจะโทรมาสอบถามก็ได้นะครับ 086-4700494  ผมเคยเจอมาหลายครั้งแล้ว
ขอบคุณมากครับ พอดีจำเป็นต้องใช้รถเลยโทรตามช่างครับ ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณที่ให้ความรู้ด้วยครับ ตอนนี้ต้องเสาะหาเหล็กแหลมอย่างที่ท่านบอกไว้แล้วครับเพื่อฉุกเฉิน

อย่างแรกเลย คือผม คงต้องซื้อโซแน๊ก มาติดไว้ที่รถ ก่อนและครับ ฉีดมันกันไว้ก่อน ที่จะเกิดปัญหา -*-
Yew
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มกราคม 2013 เวลา 14:47:41 »

ช่างอยู่ที่ไหนครับ โชค พอดีอยากปรึกษาเรื่องเรียงใส้ C5 ใหม่มันบิดแล้วเงียบ
choke77
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มกราคม 2013 เวลา 18:20:14 »

ช่างอยู่ที่ไหนครับ โชค พอดีอยากปรึกษาเรื่องเรียงใส้ C5 ใหม่มันบิดแล้วเงียบ

สวัสดีปีใหม่ครับพี่ยิว ช่างชื่อแขกครับ อัธยาศรัยดีครับปรึกษาได้ครับ ช่างจะวิ่งรับงานโซน จ.นนทบุรี ครับ มีร้านอยู่แยกนพวงษ์ ถนนตลิ่งชันสุพรรณบุรี แต่ช่างรับงานนอกสถานที่ด้วยครับเบอร์โทร 0817606868 ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์