Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 Peugeot 205 จะทำอะไรกับมันดีครับ

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 02:43:18

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  Peugeot 205 จะทำอะไรกับมันดีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Peugeot 205 จะทำอะไรกับมันดีครับ  (อ่าน 4861 ครั้ง)
Dod
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันพุธที่ 03 มกราคม 2007 เวลา 15:12:37 »

Peugeot 205 จะทำอะไรกับมันดีครับ

ตอนนี้มี ตัวเล็กอยู่ 1 คันครับ สภาพที่จับมาปัจจุบันก็ต้องบอกว่า ขับดีไม่มีปัญหา เดิมไม่มียี่ห้อนี้ หรือรุ่นนี้ในหัวเลย จะเอาคันอื่นยี่ห้ออื่นด้วยซ้ำ ที่ซื้อเพราะ ความจำเป็นในเรื่องของงบประมาณ สุดท้ายพอขับแล้วบอกได้คำเดียวครับ ไม่ผิดหวัง Peugeot 205 เป็นรถคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมากที่สุด เมื่อเทียบกับตัวอื่น ๆ

เข้าเรื่องนะครับ

จากเดิมที่ผมตั้งใจแล้วว่าจะกระทืบให้เครื่องพังไปเลยแล้วจะไม่ซ่อม(เขาว่าซ่อมแล้วบาน และไม่จบ) จะยกเครื่องเดิมทิ้งแล้ววางเครื่อง 2 ZZ-GE จากนั้นก็ทำช่วงล่างอีกนิดหน่อย เอาไว้บินเล่นเวลาขึ้นทางด่วน หรือ บนไฮเวย์ (ผมพวกเท้าหนักครับ แต่ไม่ถึงขนาดซิ่งกวนเมืองนะครับ)

ตอนนี้ เริ่มเก็บเงินเพื่อที่จะทำอย่างว่าแล้ว (เอาแน่ครับไม่เกิน กลางปีหน้า) แต่เริ่มลังเลกับความตั้งใจซะแล้วครับเพราะพอขับแล้วกลายเป็นหลงเสน่ห์ สิงห์เผ่น ไปอีกรายแล้ว หุหุ รถบ้าอะไรก็ไม่รู้ ขับสนุกเป็นบ้าจิกโค้งยังกะตุ๊กแก เลยอยากถามความเห็นทุกท่านครับ

ในงบประมาณ ไม่เกิน 50,000 บาทระหว่าง

1.   Over Hall เครื่องเดิมติดรถ พร้อมทำการโมฯใส้ในไปด้วย (เน้นแรงฯ) เช่น แปลงหัวฉีดของ 405 มาใส่ เจียร์ข้อ พอกแคม ประมาณเนี๊ยะ เพราะเครื่องเดิมสภาพดีมาก วิ่งไม่ถึง แสนกิโล ยังไม่เคยซ่อมใหญ่เลยครับ ประวัติดีเช็คศูนย์ตลอด
2.   หาเครื่อง Mi-16 สภาพดีๆพร้อมเกียร์ มาวาง เซ็ตระบบต่าง ๆ ให้เข้าที่ เอาให้ได้สเปกตามแบบตัวนอก ( 205  Mi-16 GTi ) ไปเลย อยากแรงแบบไม่ข้ามสายพันธุ์ครับ
3.   หาเครื่อง 2 ZZ-GE หรือ ตัวแรงตัวอื่นๆ มาวางจากนั้นก็ทำช่วงล่างอีกนิดหน่อย  ตอนนี้ฮิตกันมากในหมู่ขาซิ่งเท้าหนัก

คิดว่า ทางเลือกไหนจะทางเลือกที่ลงทุนแล้วคุ้มค่าที่สุดครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขับเปอรโยต์ มีความสุขยามได้ขับ แต่ทุกข์หนักยามต้องซ่อม
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 03 มกราคม 2007 เวลา 16:43:46 »

ผมเห็นฝรั่งเมืองนอกเขาลงเครื่อง diesel peugeot v 6 3000 cc ครับ แล้วก็เปลี่ยนหน้าปัทม์เป็นของ 407 แล้วแข่งกับตัว GTi ตัว GTi ตอนท้ายตามไม่ทันเลยครับ ดูหน้าปัทม์แล้วเข็มชี้ไปที่ 240 km/h ครับ

แต่ลงเครื่อง v6 ตัวนี้เขาไม่ได้ถ่ายรูปช่วงล่างมาให้ดูครับ เห็นแต่ห้องเครื่อง เวงลาอะไรเสียต้องถอดเครื่องมาซ่อมอย่างเดียวเลย มันเต็มห้องเครื่องเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nitnueng
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 มกราคม 2007 เวลา 08:38:24 »

หาหัวตัดเครื่อง1.9ก็น่าจะพอนะคับไม่ต้องแปลงด้วย  แค่ทำเป็นดิสหลังแล้วก็ระบบสายไฟ
เก็บช่วงล่างนิดหน่อย  ผมว่าแค่นี้แจ๊สvtec เห็นแค่ไฟท้ายแบบรำไร 

205 จงเจริญ
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 มกราคม 2007 เวลา 17:47:21 »

ถ้าอยากแรงมาก ก็ใส่ช่วงล่าง 1.9 ครับ แล้วยกเครื่อง Mi16, S16, หรือ GTi6 ลงครับ แรงชัวร์ไม่มั่วนิ่ว
ไม่ต้องแปลงมากด้วย
ถ้าอยากแรงปานกลาง ก็ใส่ช่วงล่าง 1.9 ครับ แล้วยกเครื่อง XU 10 J4R ของ 406 ลงครับ ใช้เกียร์กระปุกนะครับเดี๋ยวไม่ทันใจวัยรุ่น หรือไม่ก็ยก XU 10 J2 ของ 405 ลงครับ
แต่ถ้าอยากประหยัดด้วย แรงนิดๆ ก็ลง Tu6 ของ 206ลงครับ เครื่อง 1600 จับคู่กับเกียร์กระปุกของเค้าเอง มีม้าให้ควบอยู่ 116 ตัวครับ น่าจะซิ่งได้แบบกระเป๋าไม่แฟบ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
ก้อนกรวด
GRI GOLD
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 มกราคม 2007 เวลา 20:24:54 »

อ้างถึง
หาเครื่อง Mi-16 สภาพดีๆพร้อมเกียร์ มาวาง เซ็ตระบบต่าง ๆ ให้เข้าที่ เอาให้ได้สเปกตามแบบตัวนอก ( 205  Mi-16 GTi )
ผมว่าเป็นทางเลือกที่ดีเหมือนกัน  เพราะ 205 กับ 106 เป็นที่นิยมกันมาก 
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 มกราคม 2007 เวลา 20:56:55 »

อยากได้ v 6 รูปข้างบนมาลงรถผมจังเลยครับ คงจะแรงครับ ว่าแต่ห้องเครื่องแน่นขนาดนี้ แล้วหม้อน้ำย้ายไปด้านหลังหรือเปล่าครับ ย้ายแบ็ตด้วย
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 มกราคม 2007 เวลา 22:26:46 »

ผมน่าจะไปหา 205 มาเล่นบ้างเนีย ใส่เครื่องอะไรก็แรง

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 มกราคม 2007 เวลา 05:44:25 »

ผมน่าจะไปหา 205 มาเล่นบ้างเนีย ใส่เครื่องอะไรก็แรง

เอาไหมละน้องก้อง อุอุอุอุ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 มกราคม 2007 เวลา 08:30:26 »

ใส่ double v6 เลยครับพี่ปอนด์  เคยเห็นคันนี้ลองวิ่งอยู่ ผมเห็นแต่หน้าปัทม์ 407 ครับ แล้วมันก็มิดเกจ์สะด้วยซิ
ตัว gti ของเดิมสูสีแค่ตอนออกตัวครับ หลังจากนั้นเห็นแต่ปั้นท้ายรำไร
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 17 มกราคม 2007 เวลา 23:20:35 »

5hki5rujxvofN

เอาไหมละน้องก้อง อุอุอุอุ

ผ่อนจ่าย 10 ปีได้ป่าวอ่ะ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์