Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 อยากได้คอนโซน 205 หาได้ที่ไหนครับ ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

วันจันทร์ที่ 13 พฤษภาคม 2024 เวลา 09:15:46

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  20X
| | |-+  อยากได้คอนโซน 205 หาได้ที่ไหนครับ ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้คอนโซน 205 หาได้ที่ไหนครับ ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ  (อ่าน 2034 ครั้ง)
dudesweet
น้ำมันแพง ขับแรงไม่ได้
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 พฤษภาคม 2007 เวลา 14:14:00 »

Undecided คอนโซนแตกอยากได้อันใหม่อะครับ พอจะหาที่ไหนได้บ้างอะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ตอนนี้แกะออกแล้ว มันแตกตรงหมด รูน็อตก็ไม่เหลือ หรือ ว่ามีที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tor_pg
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 พฤษภาคม 2007 เวลา 06:14:26 »

ถ้ายังหาเปลี่ยนไม่ได้ ผมว่า พอจะซ่อมเองได้ครับ ถ้าเป็นส่วนที่เป็นพาสติกแข็ง คุณไปหา กาวซีเมนท์ แบบ สองหลอดผสมกัน จะออกสีเทาเข็ม มาทำการยาแนวแล้วเอาส่วนที่แตก ต่อกัน ให้ได้รูปเดิม เมือเรียบร้อยแล้ว ขัดรอยต่อด้วยกระดาษทราบเบอร์ 0 ใหม้เรียบร้อย หากจะซื้อสีกระป๋อง สีเทา หรือ ดำ พ่นก็ได้ หรือถ้าไม่ทำสี ก็หาพรหมที่สำหรับปูหน้าคอนโซลมาปูปิดก้สวยดี ส่วนวิธีประกอบเข้าที่เดิม ก็ให้ใช้ กาว ซิลิโคน ชนิดสีดำ ซึ่งกาวซิลิโคนมันมีความยึดแน่นดี แต่มีความยืดหยุ่นดี เอากาวซิลิโคน ยาตามแนวที่จะเอาคอนโซลเข้าประกอบแทนการยึดติดด้วยน็อต  แล้วตรงรอยต่อระหว่างช่องที่อาจจะมีพาสติดกระทบทำให้เกิดเสียงได้ ก็เอาฟองน้ำ ยัดเข้าไป แค่นี้เสียงต่างที่เกิดจากโคนโซลก็หมดไป ลองทำเองดูดีกว่าครับ แล้วถ้าต้องการแกะ เพื่อเปลี่ยนหลอดไฟ หรือสายไมล์ก็ไม่ต้องกลัวครับ เพราะ กาวสซิลิโคน แค่เอาคัดเตอร์กรีด ก็ออกแล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mod205
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 พฤษภาคม 2007 เวลา 10:40:16 »

ถ้าพอซ่อมได้ก็ซ่อมเถอะครับ อย่างที่คุณ tor_pg บอกน่ะครับ

ของผมเองก็แตกกระจายครับ ยิ่งตอนเอาไปล้างตู้แอร์ครั้งหลังสุดนี่ แงะออกมาเป็น cracker เลยครับ เลยหมดความอดทน ตอนนี้กำลังแปลงคอนโซลอยู่ครับ เอาของ starlet EP82 พร้อมตู้แอร์ ลงอยู่ หาอยู่นานเหมือนกัน เนื่องจากหารุ่นที่มีความกว้างพอๆกับของเดิมยากหน่อยครับ (ไม่เกิน 51 นิ้ว) ที่จริง EP71 ก็ใส่ได้ แต่ไม่ค่อยสวย โบราณไปหน่อย

คือผมไม่ค่อยเน้นความเป็น original เท่าไรครับ เน้นสมรรถนะ และความสวยงามมากกว่าครับ เนื่องจากเวลาขับรถ เราอยู่กับภายในห้องโดยสารมากที่สุด เมื่อของเดิมมันไม่อยากอยู่รับใช้เรา ก็ต้องเปลี่ยนครับ  Grin Grin

ใครอยากได้อะไหล่คอนโซลตัวไหน บอกได้นะครับ ให้สิทธิในกระทู้นี้ก่อนก็แล้วกันถึงวันที่ 19 นี้ ผมค่อยประกาศในหน้าซื้อ ขายในส่วนที่เหลือก็แล้วกันครับ

อ้อ..ลืมบอกไป เรือนไมล์ของผมเป็นของรุ่น GTi ครับ ขายพร้อมกับครอบไมล์ที่ทำขึ้นใหม่ ใช้เหล็กบางตีขึ้นรูป แล้วหุ้มด้วยฟองน้ำกับหนังอีกทีครับ สวยไม่แพ้ของแท้เท่าไร แถมไม่ต้องกลัวแตกอีกด้วย
Dod
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 พฤษภาคม 2007 เวลา 12:00:08 »

ของผมแตกแล้วเหมือนกัน เอาไปร้านแต่งมอไซต์ อัดกาวเชื่อมให้แล้วติดฟิลม์เป็นลายแคฟร่าห์ ไปเลยครับ ค่าอุปกรณ์ แปดร้อย ค่าแรง เบียร์ลีโอ 2 โหล พร้อม หมูกะทะชุดใหญ่ (ญาติกันครับ)

ถ้าจ้างคนอื่น คงจะไม่น่าเกิน สามพันนะครับรวมค่าแรง ความสวยอยู่ฝีมือความปราณีต และ อุปกรณ์ที่ใช้ครับ

ของผมที่ทำไป บอกคำเดียวครับ มองไกล ๆ สวยครับ แต่มองไกล้ ๆ แล้วเสียดายค่าแรงชมัด อยากแตะคนทำที่สุด หุหุหุ

ขับเปอรโยต์ มีความสุขยามได้ขับ แต่ทุกข์หนักยามต้องซ่อม
tnu_t
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 16 พฤษภาคม 2007 เวลา 22:15:45 »

คุณ  mod205 ครับ ผมขอเบอร์โทรหน่อยได้ไหมครับอยากได้คอนโซล ขอบคุณครับ เบอร์ผม 0819101353 ธนูครับ
mod205

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 พฤษภาคม 2007 เวลา 08:33:17 »

ให้เบอร์ทาง IM แล้วนะครับ แต่ต้องบอกว่าคอนโซลของผมเองก็แตกนะครับ (เจ้าของเก่าเล่นตากแดดทั้งวัน) โดยเฉพาะตรงกรอบรอบๆสวิทช์แอร์นี่กระจุยครับ เว้นแต่อยากได้ตู้แอร์ สวิทช์ต่างๆ ก็โอเคครับ

ไหนๆแล้ว ผมขอสรุปรายการของคร่าวๆที่จะขายได้ดังนี้นะครับ
1. เรือนไมล์ GTi พร้อมครอบไมล์ทำเอง
2. โครงชุดคอนโซลหน้า พร้อมสวิทช์ต่างๆทั้งหมด
2. ตู้แอร์ทั้งชุด
3. วงพวงมาลัย พร้อมคอ พร้อมโลโก้สิงห์
4. ก้านไฟเลี้ยว ปัดน้ำฝน

เท่าที่นึกได้มีแค่นี้ครับ หรือใครจะเหมาทั้งหมดก็ว่ากันอีกทีครับ ส่วนเป็นว่าเรื่องราคา ผมไม่ขอกำหนดครับ แล้วแต่ความพอใจของผู้ซื้อครับ แต่สงวนสิทธิ์นี้ให้เฉพาะสมาชิก vlovepeugeot เท่านั้นนะครับ
Gun GTi
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 พฤษภาคม 2007 เวลา 00:42:03 »

ผมสนใจ ที่ครอบเรือนไมล์ ที่เป็นเหล็กอ่ะครับ พี่มด

ผมมีไมล์ gti แล้ว แต่หาที่ครอบไม่ได้ซักที ใช้กับของเก่าก็ไม่ได้

พี่มาร์ตเคยบอกว่า พี่มดจ้างทำขึ้นมา ผมว่าอยากโทรไปขอคำแนะนำ แต่ไม่ได้โทรซักที

พี่จะไม่ใช้แล้วเหรอครับ  Shocked
mod205

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 พฤษภาคม 2007 เวลา 10:10:05 »

ผมสนใจ ที่ครอบเรือนไมล์ ที่เป็นเหล็กอ่ะครับ พี่มด

ผมมีไมล์ gti แล้ว แต่หาที่ครอบไม่ได้ซักที ใช้กับของเก่าก็ไม่ได้

พี่มาร์ตเคยบอกว่า พี่มดจ้างทำขึ้นมา ผมว่าอยากโทรไปขอคำแนะนำ แต่ไม่ได้โทรซักที

พี่จะไม่ใช้แล้วเหรอครับ  Shocked

สนใจก็มาดูของก่อนก็ได้ครับ ตอนนี้ถอดออกมาหมดแล้วครับ พอดีผมจะเปลียนคอนโซลใหม่น่ะครับ
โทรมาคุยก่อนก็ได้ครับ 089-4958011
eurostar
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 พฤษภาคม 2007 เวลา 12:51:11 »

คุณมดครับ ผมสนใจ ข้อ 4. ก้านไฟเลี้ยว ปัดน้ำฝน ตอนนี้ก้านเดิม ปรับไฟสูงไม่ได้ แต่ปัดน้ำฝน ยังใช้ได้ดีอยู่
แยกขายเฉพาะก้านไฟเลี้ยว มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ให้เบอร์ทาง IM แล้วนะครับ แต่ต้องบอกว่าคอนโซลของผมเองก็แตกนะครับ (เจ้าของเก่าเล่นตากแดดทั้งวัน) โดยเฉพาะตรงกรอบรอบๆสวิทช์แอร์นี่กระจุยครับ เว้นแต่อยากได้ตู้แอร์ สวิทช์ต่างๆ ก็โอเคครับ

ไหนๆแล้ว ผมขอสรุปรายการของคร่าวๆที่จะขายได้ดังนี้นะครับ
1. เรือนไมล์ GTi พร้อมครอบไมล์ทำเอง
2. โครงชุดคอนโซลหน้า พร้อมสวิทช์ต่างๆทั้งหมด
3. วงพวงมาลัย พร้อมคอ พร้อมโลโก้สิงห์

เท่าที่นึกได้มีแค่นี้ครับ หรือใครจะเหมาทั้งหมดก็ว่ากันอีกทีครับ ส่วนเป็นว่าเรื่องราคา ผมไม่ขอกำหนดครับ แล้วแต่ความพอใจของผู้ซื้อครับ แต่สงวนสิทธิ์นี้ให้เฉพาะสมาชิก vlovepeugeot เท่านั้นนะครับ

mod205

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 พฤษภาคม 2007 เวลา 14:38:38 »

อ้างถึง
คุณมดครับ ผมสนใจ ข้อ 4. ก้านไฟเลี้ยว ปัดน้ำฝน ตอนนี้ก้านเดิม ปรับไฟสูงไม่ได้ แต่ปัดน้ำฝน ยังใช้ได้ดีอยู่
แยกขายเฉพาะก้านไฟเลี้ยว มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

แยกขายได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ  Afro
Gun GTi
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 23 พฤษภาคม 2007 เวลา 12:04:46 »

ขอบคุณครับพี่มด แล้วจะโทรไปปรึกษานะครับผม  Afro Afro
dudesweet
น้ำมันแพง ขับแรงไม่ได้
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 31 พฤษภาคม 2007 เวลา 15:11:03 »

ขอบคุณครับ ! ทุกคำแนะนำ พอดีไปต่างจังหวัดเลยไม่ได้เข้ามาดูเลย ไปซ่อมมาแล้วครับเสียไป 2,000 บาท ไม่คิดว่าจะแพงขนาดนี้ ดีขึ้นกว่าเดิมหน่อยนึง แต่ไม่รู้ว่าช่างเค้าใส่มายังงัย จะถอดได้รึป่าวแล้วแอร์ก็ไม่ค่อยเย็นจะไปทำก็กลัวคอนโซนแตกอีก ก็คงต้องทนร้อนเอาอะครับ ดีกว่าของพัง  Sad 
sabyes
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2007 เวลา 20:01:42 »

สวิทไฟเลี้ยวยังอยู่ไหมครับ ของผมมันไม่ค่อยดีแล้ว

ยังเหลืออะไรบ้างครับ

Sabyes@gmail.com
eurostar
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 ตุลาคม 2007 เวลา 11:15:26 »

สวิทไฟเลี้ยวยังอยู่ไหมครับ ของผมมันไม่ค่อยดีแล้ว

ยังเหลืออะไรบ้างครับ

Sabyes@gmail.com

Switch ไฟเลี้ยว ผมไปเอามานานแล้วครับ น่าจะเหลืออย่างอื่น
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์