Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 สมาชิกใหม่ครับ พึ่งเอา 406 ไปติดตั้งแก๊สมาครับ มีรูปมาให้ชม

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 02:45:14

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  สมาชิกใหม่ครับ พึ่งเอา 406 ไปติดตั้งแก๊สมาครับ มีรูปมาให้ชม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ พึ่งเอา 406 ไปติดตั้งแก๊สมาครับ มีรูปมาให้ชม  (อ่าน 1536 ครั้ง)
babyarch
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 กรกฎาคม 2007 เวลา 11:37:22 »

พึ่งติดตั้งมาเมื่อวาน กว่าจะเสร็จก็เย็นแล้ว ได้แค่ลองขับนิดๆ หน่อยๆ ยังไม่ได้ลองเต็มที่ครับ
อุปกรณ์น่าจะเป็นตามนี้เพราะไม่ได้ถามช่างละเอียดครับ ตอนทำก็ไม่ได้อยู่ดู  Sad ก่อนไปติดก็รู้นิดๆหน่อยๆ แต่ไม่ละเอียด
พอติดมาแล้วเลยมาลอง ถามๆ พี่ๆ ในนี้ดูครับ ว่า เนื้องานเป็นยังไงบ้าง ผมควรทำอะไรเพิ่มเติม หรือควรเช็คยังไงเพิ่มบ้างครับ
จะได้ไปบอกช่างถูก เพราะว่า ช่างเค้าดูรับผิดชอบ และช่วยในการแก้ปัญหาให้ครับ เพียงแต่ออาจะไม่เชี่ยวในเรื่องของระบบ เจ้าสิงห์

1. ถัง metal mate super  58 ลิตรครับ
2. หม้อต้ม ของ tomaseto ไม่แน่ใจรุ่นครับ มีสติ๊กเกอร์ super ติด
3. Auto Switch ของ Tamona - PG3
4. Lambda ของ Auto Gas

สนน ราคาติดตั้งก็ 15,000+3,000(ค่าติดตั้ง lambda)

รูปแรก ถังครับ
รูปสอง เครื่อง และตำแหน่งที่ติดตั้งหม้อต้มกับแลมด้า
รูปสาม หม้อต้ม และ แลมด้า
รูปสุดท้าย autoswitch
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 กรกฎาคม 2007 เวลา 20:42:34 »

ยินดีด้วยครับกับความประหยัดที่คุณจะได้รับ Afro

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
babyarch
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 กรกฎาคม 2007 เวลา 21:45:38 »

ผมขอรบกวนถามหน่อยครับ วันนี้หลังจากลองขับดู พบว่า

1. กรณีปรับเป็น ออโต้ เวลาสตาร์ทต้องเร่งเครื่องเล็กน้อยนี่เป็นปกติมั้ยครับ
2. จากข้อ 1 ผมลองขับไปซักระยะ แต่ว่า รอบยังไม่ถึงที่ตั้งไว้ (2500) แล้วสับสวิตซ์เป็นแก๊สแล้วรถดับนี่ปกติหรือเปล่าครับ
3. จากที่ลองอ่านกระทู้มา เห็นว่า ท่อ ไอดี รุ่นนี้เป็น พลาสติก แต่ว่า ผมไม่รู้ว่า ท่อไอดีอยู่ตรงไหนครับ แล้ว จากรูปที่เห็นผมโพสไว้ นี่มีติดตัวกัน backfire มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์