Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ใครช่วยบอกหน่อยครับร้านไหนแก้ไขระบบแก๊ส ได้ดีบ้างครับ

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 03:39:26

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  ใครช่วยบอกหน่อยครับร้านไหนแก้ไขระบบแก๊ส ได้ดีบ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครช่วยบอกหน่อยครับร้านไหนแก้ไขระบบแก๊ส ได้ดีบ้างครับ  (อ่าน 1482 ครั้ง)
fasai
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันอังคารที่ 18 กันยายน 2007 เวลา 10:32:32 »

ใครช่วยบอกหน่อยครับร้านไหนแก้ไขระบบแก๊ส ได้ดีบ้างครับ  มีปัญหากับสายไฟ และระบบติดตั้งแก๊สครับ  ช่วยหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Int_205GR
เจ้าสิงห์น้อย 205
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 กันยายน 2007 เวลา 10:41:21 »

ตอนนี้ติดตั้งระบบอะไรอยู่ครับ

ลองค้นดูกระทู้ผมก้อได้นะ

ผมก้อแก้ไขเหมือนกัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Pet405
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 ตุลาคม 2007 เวลา 11:26:11 »

ระบบสายไฟแก๊สนี่มันมีไม่กี่เส้นนี่ครับ  ที่เห็น  ต่อไปสวิส  กับต่อจากถังไปเกย์วัด ปัญหาแค่นี้  ร้านแก๊สคงทำได้มั๊งครับ  จะมัดติดก็บอกเขา  ทำให้แน่น
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 ตุลาคม 2007 เวลา 16:16:21 »

ว่าแต่มันเป็นอะไรละครับ จะได้ช่วยๆ บอกได้นะครับ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
shadow
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 23:19:40 »

เอางี้ อู่ผมรับแก้ไขอยู่ครับลอง mail มาคุยกันก่อนได้ครับว่าระบบที่ติดตั้งมาเป็นระบบระไรและมีปัญหาตรงไหนถึงอยากแก้ไข  pu_rob_ru@yahoo.com อย่าว่ากันเลยนะที่ไม่ให้เบอร์ เพราะบางทีงานยุ่งเดี๋ยวจะอธิบายไม่ครบครับ
thun
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนใช้รถเปอร์โย
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2007 เวลา 01:06:03 »

รถผมติดแก็ส 2 ระบบใช้สวิสสับแยกอยุ่ใต้พวงมาลัย ตอนนี้มีปัญหาคือพอรถวิ่งไปได้สักระยะ ความร้อนขึ้นเต็มเกย์เลย จอดรถมาเปิดกระโปรงหน้ารถดูที่หม้อต้มแก็ส มีน้ำแข็งเกาะเต็มเหมือนช่องฟิชตุ้เย็นเลย ไม่ทราบเกิดจากอะไรครับเครื่องร้อนจนน้ำมันเครื่องเดือดปุ๊ดๆ อาทิตย์ก่อนขับจากชลบุรีไปกรุงเทพฯ ก็ไปน็อคอยุ่บนทางด่วน ตำรวจแนะนำให้หมุนคลายตัวที่ปิดอยู่ใต้หม้อต้มแก็สบอกให้ขี้แก็สมันออกเพราะมันอาจจะตัน สักพักพอเครื่องเย็นลงก็เติมน้ำลองสตาร์ทก็ติด ทู่ซี้พยายามขับกลับชลบุรีพอสตาร์ทเครื่องความร้อนก็ขึ้นเต็มเกย์จนไฟแดงเตือน ความที่มีลุกเล็กอยู่ในรถด้วยก็พยายามประคองแต่ในที่สุดก็ไม่รอดเพราะแก็สหมด เลยสับสวิชไปใช้น้ำมันแต่ปรากฏว่าสตาร์ทติด แต่รถวิ่งไม่ได้เร่งไม่ขึ้น ไม่มีแรง เลยพยายามมาปรับที่ตัวคาบิว ตัวปรับอากาศอะไรนั่น ปรับไปปรับมาก็ไม่สามารถไปได้ ในที่สุดต้องลากกลับมาที่บ้าน ตอนนี้จอดนิ่งอยู่ จะเริ่มแก้ยังไง ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วยครับ
Pet405
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 04 พฤศจิกายน 2007 เวลา 02:37:08 »

ระบบน้ำไม่วนครับ  ไปร้านหม้อน้ำ  หรืออู่เครื่องยนต์   เลือกอู่ที่ถนัดเปอร์โยหน่อยนะครับ   อาจดูว่าพัดลมทำงานไหม   ไม่ทำงาน  เครื่องจะร้อนมาก   เอาง่ายไปไล่ลมในระบบก่อน   

ปั้ญหาอย่างนี้ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ  ผมเองเจอมาหมด  ครับ  บางทีร้านแก๊สที่ไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์ก็  ไม่ไล่ลมให้ครับ  เร่งไม่ขึ้นเนื่องจากอากาศเข้ามากไป  ส่วนผสมเชื้อเพลิงไม่เหมาะกับการเผาไหม้    อาการนี้จะเกิดจากตัวผาปิดคาบิว  รั่วครอบไม่ดี  หลวมเพื่อเกิดอาการระเบิดจนมาโยกหลวม  จะติดแต่ตอนเร่ง  อากาศเข้าได้ทุกทิศทางครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์