Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 มาเปลี่ยนเข็มวัดรอบ เข็มไมล์ GR เป็นสีขาวกัน

วันเสาร์ที่ 25 พฤษภาคม 2024 เวลา 17:10:10

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  มาเปลี่ยนเข็มวัดรอบ เข็มไมล์ GR เป็นสีขาวกัน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเปลี่ยนเข็มวัดรอบ เข็มไมล์ GR เป็นสีขาวกัน  (อ่าน 5667 ครั้ง)
Lucifer
สิงห์มืออาชีพ

« เมื่อ: วันอังคารที่ 25 กันยายน 2007 เวลา 11:17:43 »

ก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ แค่อยากลองเปลี่ยนเข็มวัดไมล์จากสีส้ม เป็นสีขาวดู ไม่ต้องใช้ความรู้ช่างอิเล็กทรอนิกส์ อาสัยแต่ช่างแงะ เริ่มจากถอดฝาครอบเรือนไมล์ออก ดึงเข็มวัดต่างๆ ออกมา แค่สะกิดเบาๆ ก็หลุดแล้วครับ จากนั้นใช้ใบมีดคัดเตอร์ หรือกระดาษทรายน้ำอย่างละเอียดขัดสีส้มใต้เข็มไมล์ทิ้งก็จะได้เข็มวัดเป็นแท่งใส ทีนี้อยากได้พื้นเป็นสีขาวก็เอาสีมาทาได้เลย ของผมลองใช้น้ำยาลิควิดลบคำผิดของลูกมาทา (ทีแรกลองน้ำยาทาเล็บสีขาวของภรรยาแล้วไม่เวิร์ค) ก็โอเคนะ ขรุขระหน่อยก็ขูดเอา ลองเอาหลอดไฟฉายจิ๋วส่องดู อืมม์ สว่างดีนะ เสร็จแล้วใส่กลับเข้าที่ แค่นี้แหละครับ ข้อควรระวังคือ เวลาทำงานต้องระวัง วางเข็มวัดไมล์ให้ห่างจากมือและทางเดิน ไม่งั้นอาจถูกเหยียบพังไปก่อน แทนที่จะเป็น Do It Yourself อาจกลายเป็น Destroy iT Yourself ได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Bugsbunny
Peugeot 405 GRSi
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2007 เวลา 05:18:38 »

น่าจะถ่ายรูปตอนเปิดไฟมาดูด้วยนะครับ ว่าจะสวยขนาดไหน ^_^
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

นายเอกสิทธิ์ กลั่นอุทัย (ตั้ม)
256/11 หมู่ 9 ถนนงามวงศ์วาน ซอย 9 แยก 11 ต.บางกระสอ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
083-036-4263
ไทยพาณิชย์ งามวงศ์วาน ออมทรัพย์ 3192866116
niranam
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2007 เวลา 09:43:05 »

แจ่ม ครับ ไว้มาดูผมบ้างแล้ว กัน ไมล์ขาว ฮิ ฮิ ฮิ
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2007 เวลา 20:50:39 »

น่าจะถ่ายรูปตอนเปิดไฟมาดูด้วยนะครับ ว่าจะสวยขนาดไหน ^_^

ใช่ๆอยากเห็นๆ  Afro
Lucifer

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 กันยายน 2007 เวลา 17:48:13 »

ขอเปลี่ยนหลอดไฟก่อนครับ พลิกดูด้านหลังหายไปเจ็ดดวง ยังไม่มีเวลาไปซื้อเลย ถอดไว้ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว เลยไม่ได้ใช้งานเลย
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 กันยายน 2007 เวลา 13:44:40 »

เอามาโชว์เร็วนะครับ รออยู่

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
chakrit
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 กันยายน 2007 เวลา 13:56:20 »

good idea
หลังบ้าน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 กันยายน 2007 เวลา 20:13:38 »

แจ่มครับ..

ความรู้ทุกอย่างเป็นของเก่า..แต่เป็นของใหม่สำหรับผู้ที่เพิ่งเรียนรู้
Lucifer

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2007 เวลา 11:02:09 »

ยังถ่ายรูปมาให้ดูไม่ได้เลยครับ ช่วงนี้งานประจำเยอะมาก และอีกอย่างทำไปทำมาโปรเจ็คบานปลาย ผมจะลองเปลี่ยนแผ่นอะคริลิกสีส้มเป็นสีขาว หรือแผ่นใส เผื่อเปลี่ยนไฟเป็นสีอื่นได้สะดวกขึ้น แล้วทำหน้ากาก gauge ต่างๆ ใหม่ ยังไม่รู้ว่าจะออกมาหมู่หรือจ่า บางทีอาจต้องลาพักร้อนทำจริงจัง ไม่งั้นขับรถไปไหนไม่ได้ซักที ช่องเรือนไมล์มันโบ๋ว รอดูนานหน่อยนะครับ
Lucifer

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 08 พฤศจิกายน 2007 เวลา 12:06:51 »

มาอัพเดทงานที่ทำครับ อันนี้เป็นแผ่นอะคริลิกใสที่ตัดตามแบบแผ่นพลาสติกสีส้มที่ใช้รองเรือนไมล์ เป้าหมายคือ เอาไว้เปลี่ยนสีหลอดไฟให้ส่องเป็นสีอื่นแทนสีส้มครับ
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 08 พฤศจิกายน 2007 เวลา 12:21:23 »

อยากเห็นเร็วจังครับ

เล่นสีสวยๆ ก็แจ่มเลยนะครับ อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
นิสิตสุรา ตี4

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 08 พฤศจิกายน 2007 เวลา 13:05:36 »

เจ๋งมากครับ...อยากได้ SRI เป็นหนูทดลองซักตัวมั้ยครับ
Lucifer

« ตอบ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 พฤศจิกายน 2007 เวลา 16:43:29 »

อัพเดทรูปเพิ่มครับ
Lucifer

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 มกราคม 2008 เวลา 15:01:11 »

หายไปนานเลย ช่วงปีใหม่ว่างเลยสานต่อโครงการข้ามปี ไปเดินคลองถมหาหลอดไฟสีฟ้ามาใส่แทนหลอดเดิม ผลที่ก้ออย่างที่เห็นนี่แหละนะ
Lucifer

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 มกราคม 2008 เวลา 15:02:43 »

ดูใกล้ๆ
สิงห์คะนองนา

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 มกราคม 2008 เวลา 15:29:37 »

แสงมันไม่เนียเลยครับ สว่างไม่เท่ากันอ่ะ ผมเคยทำแล้วต้องเลิกไป ใช้อย่างเดิมดีกว่า

ใครมีวิธีทำให้แสงมันสว่างเท่ากันบ้างครับ

ใครสนใจบิท เชิญได้สมัครได้ที่

http://www.bitgoon.com/bit/account-signup.php?refer=ponggoa

มี การ์ตูน ความรู้ต่าง ๆ เพลงสากล เพลงไทย DVD bluray เอยครับ
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 มกราคม 2008 เวลา 16:03:37 »

สวยดีนะครับ ว่าแต่ถ่ายแบบวิดีโอมาจะดีกว่านะครับ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 มกราคม 2008 เวลา 20:49:13 »

สวยดีครับดูแปลกตาดี Afro Afro

ปล.เวลาขับแสงไฟมันแยงหรือป่าวครับ
ifoni
ไม่เร็ว ?? ไม่แรง ? ? แต่แซงไม่หยุด?
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 มกราคม 2008 เวลา 23:34:08 »

สวยดีครับ...ทำแบบนี้แล้วก็ยังสามารถปรับแสงได้เหมือนเดิมใช่ไหมครับ...หรือว่าความสว่างคงที่ครับ
wilson.k
สิงห์มัธยม

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 21:26:22 »

ใครมีวิธีแกะหน้าปัดของ 505 บอกหน่อยซิ อยากจะรื้อก็กล้าๆ กลัวๆ
กลัวมันจะแตกกระจายถ้าไม่รู้วิธีถอด จะเอาทำใหม่ครับ....
รบกวนช่วยแน่ะนำด้วยครับจะขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

ขับสิงห์ ไปขย่มเสือ......
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์