Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ช่วยด้วยครับเสื้อสูบ405GRผุทำไงดีน้ำรั่วเข้ากระบอกสูบแล้วครับ

วันอาทิตย์ที่ 12 พฤษภาคม 2024 เวลา 04:52:46

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ช่วยด้วยครับเสื้อสูบ405GRผุทำไงดีน้ำรั่วเข้ากระบอกสูบแล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับเสื้อสูบ405GRผุทำไงดีน้ำรั่วเข้ากระบอกสูบแล้วครับ  (อ่าน 2309 ครั้ง)
405bn
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 23:23:59 »

ช่วยด้วยครับเสื้อสูบ405GRผุทำไงดีน้ำรั่วเข้ากระบอกสูบแล้วครับ  หาอะไหล่ฝาสูบที่ไหนครับ  ใครมีช่วยอนุเคราะห์ด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ต้นเดือน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2007 เวลา 23:39:14 »

อยู่แถวไหนครับ  ถ้า้ยังขับได้และอยู่ใน กทม.แถวลาดพร้าวก็ อู่ดำริ 025381090  อยู่ซอยโชคชัย4-วัดลาดพร้าว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
405bn
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2007 เวลา 00:18:43 »

ขอบคุณครับ  ผมอยู่โคราชครับ
sun4769
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2007 เวลา 00:21:10 »

เปลี่ยนเครื่องจะถูกกว่าซ่อมครับ พร้อมทั้งเกียร์ค่าประมาณ35000-45000บาทหรือถ้าจะเปลี่ยนติดต่อมาที่อู่ก็ได้ที่หัวข้อศูนย์/อู่ ในกทมจะมีเบอร์โทรครับ(อู่สง่าครับ)
Pet405

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2007 เวลา 10:29:30 »

หากเปลี่ยนเฉพาะเสื้อสูบ  ซึ่งมันจะติดไปพร้อมหมายเลขเครื่องใหม่  อาจแก้ไขด้วยการ  ตัดเอาตัวเก่าไปเฃื่อมแปะไว้ครับ   ผมเคยเปลี่ยนลองถามดูนะครับพอหาได้ไม่ยาก  ราคาพร้อมเปลี่ยนน่าจะ  5-6  พันบาทครับ  ผมเคยเปลี่ยนหาของอีกที่  เปลี่ยนอีกที่ราคาเลยแพงไปหน่อย

หากอย่างอื่นมันดีอยู่ ก็เปลี่ยนเฉพาะเสื้อสูบก็ดี  แต่หลายอย่างมันหมดวาระ    การเลือกเปลี่ยนทั้งเครื่องก็เหมาะสม
ลองดูอู่  ช่างหลึมนะครับ หรือใกล้กันอู่ช่างด้วง  เขาลือกันว่ามือหนึ่งรถยุโรปในโคราช   บ้านคลองเก่าเลยสรุนารีสอง   ช่างหลึมโทร0818792509   ช่างด้วง  0818789930
KT30
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2007 เวลา 10:50:23 »

Smiley
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2007 เวลา 16:12:39 »

ถ้าเปลี่ยนเสื้อสูบ แล้วมีรหัสเครื่องใหม่ ผมว่าไปแจ้งขนส่งดีกว่าครับ

เสียเวลาหน่อย ดีกว่ามามีปัญหาวุ่นวายภายหลังครับ

เรามาตัดแปะเอาเอง เดี๋ยวเขาจะสงสัยว่าเป็นรถขโมยมาหรือเปล่าครับ

แต่ผมฟังอาการแล้ว  ถ้าเป็นผมนะ ยอมลงทุนอีกหน่อย ลงเครื่องใหม่ครับ

เอาเป็นเครื่องหัวฉีดไปเลย ประหยัดดีด้วยครับ

เครื่องเปอร์โย รุ่นหลังๆ ทน ครับ

ยิ่งบล็อคอลูมิเนียม มันไม่เป็นสนิมครับ

ถ้าไม่เข้ากรุงเทพก็ดูในหัวข้อซื้อขายครับ น่าจะต่อรองราคากันได้

ส่วนเชียงกงในโคราช  เขาก็สั่งให้ได้ครับ แต่ว่า

กำไรจะหลายทอด และ มีให้เลือกน้อยครับ
vice
สิงห์มัธยม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 13 ตุลาคม 2007 เวลา 21:25:25 »

กัดฟันเปลี่ยนเครื่องเลยคับจะได้จบ      เคยเหนสภาพใช้ได้ที่ เชียงกงเเถวนนท์   เครื่องหัวฉีด SRI  18000    ถ้าเกียร์ออโต้ ก็  10000      รวมกันก็  28000      ราคานี้ไม่ได้ต่อนะคับ
        เเต่เห็นอีกที่เเถวพระราม  4 เครือ่งเดียวกันไม่รุ้ราคาเท่าไร     เเต่สภาพใหม่เเกะกล่อง ฝาสูบยังเป็นสีเงินเเวววาวเลยคับไม่รู้เหมือนกันว่าเขาขายักนเท่าไร เเละเคยเหนบางอู่  รับวางเครือ่งเกียร์ออโต้  เครือ่ง SRI  2.0  หัวฉีด   35000 บาท
Pet405

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2007 เวลา 02:40:01 »

ปกติเครื่องที่มันวางกันอยู่ในอู่นี่   มักจะเกิดจากการที่เจ้าของรถเอามาเปลี่ยนเครื่อง  แล้วก็ turn เครื่องคืนให้อู่ตีราคาไป  อู่ก็นำไปเก็บเป็นอะไล่ไว้ซ่อมคันอืนต่อไป

ปัญหามันอยู่ที่ว่า  ไม่ค่อยจะมีช่างที่อู่ไหนคอยตามเอกสารเจ้าของเครื่องเซ็นให้  เพราะเปลี่ยนไปแล้ว  ก็แล้วกันไปโน่นเจอกันอีกทีก็ตอนที่รถมีปัญหา

ลองคิดดูว่าอย่างไหนมันง่ายกว่ากัน  คือพยายามหาเอกสารกำกับว่าเครื่องยนต์ที่มีหมายเลขใหม่นั่น เป็นต้นว่าหนังสือซื้อขายจากเจ้าของเครื่องคนเก่า   สำเนาแนบการครอบครองรถ   ใบมอบฉันทะ   เพื่อเอาไปแจ้งขนส่ง   เพื่อประกอบการแจ้งเปลี่ยนเครื่อง    กับตัดจากเครื่องตัวเก่าเอาไปเชื่อมแปะไว้  แล้วไม่ต้องแจ้งอะไรอีกเลย  ต้องเลือกเอาอย่างไหนง่ายกว่ากัน  ไม่ใช่ว่าไปแจ้งเจ้าหน้าที่ขนส่งเฉยๆ  โดยไม่มีเอกสารอะไรนะครับ  เขาไม่ทำอะไรให้นะครับ

อ้อ  หากคุณโชคดี  รถคันที่เปลี่ยนเครื่องเอาเสื้อสูบติดไฟแนนต์อยู่  คุณอาจเจอไฟแนนต์ใจดีมอบเอกสารทั้งหมด  มอบกับสำเนาลายมือชื่อครบแบบไม่น่าเชื่อ  พร้อมที่คุณจะไปยื่นจดทะเบียนที่ขนส่ง  แบบไม่ต้องไปเจอเจ้าขอเครื่องตัวจริงก็ได้ครับ

ขอให้แก้ปัญหาลุล่วงนะครับ   อ้อที่หาอะไหล่รถที่มีมากอีกที่อู่ช่างแดง  ติดสน.โพธิกลางนะครับ  โชคดีครับ
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2007 เวลา 10:53:52 »

สรุปแล้ว ไปถามที่ขนส่งก็ได้ครับ ว่า มันต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง

ถ้าไม่ได้วิธีนี้ มีวิธีไหนบ้าง

จะได้ชัวร์ครับ

เปลี่ยนเครื่องต้องยอมเสียเวลาพวกเอกสารหน่อยครับ

ดีกว่ามามีปัญหาตอนหลังครับ
tu
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2007 เวลา 23:43:24 »

อาการผุน้ำรั่วมักจะเกิดการหมดอายุของวัสดุ ไม่ควรซ่อมแล้วครับ เพราะถ้ารื้อออกมาดูจะเห็นว่ามีอะไหล่อื่นๆที่หมดอายุแล้วเช่นกัน อย่าลืมว่าเครื่องตัวนี้อายุมากกว่า 15 ปีแล้วนะครับ ซ่อมไปซักพักก็ผุและรั่วอีกครับ หาเครื่องใหม่ที่อายุน้อยกว่านี้วางดีกว่าครับ จะได้ไม่ปวดหัวทีหลัง และได้เทคโนโลยีใหม่กว่า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์