Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 งานทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางประกง "บ้านบางประกง"

วันพฤหัสบดีที่ 18 เมษายน 2024 เวลา 16:23:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Meeting ที่ผ่านมา
| | |-+  งานทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางประกง "บ้านบางประกง"
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 [7] 8 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: งานทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางประกง "บ้านบางประกง"  (อ่าน 30761 ครั้ง)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #144 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:55:00 »

เห็นรอยยิ้ม เหล่านี้ทีรัย ก็อดยิ้มตามไม่ได้ทุกที โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

* ยิ้ม ยิ้ม.jpg (61.96 KB, 491x365 - ดู 267 ครั้ง.)

* สวัสดีครับ.jpg (78.41 KB, 400x300 - ดู 254 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #145 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:35:47 »

พรุ่งนี้ 16 กรกฏาคม พ.ศ. 2554 พวกเราจะนำสิ่งของอีกจำนวนหนึ่ง ซึ่งเป็นเงินบริจาคที่สมทบมาที่หลัง
และได้นำไปซื้อ  ผ้าอ้อมผู้ใหญ่  ห่อ@ 10 ชิ้น จำนวน  40 ห่อ
                       น้ำยาฆ่าเชื้อโรค (เดทตอล)  จำนวน 12 แกลอน
                       น้ำเกลือล้างแผล                  จำนวน 12 ขวด
ของอยู่ที่ บริษัทผม ถ.ปู่เจ้าฯ สำโรง เราจะมารวมกันออกเดินทางเวลา 09.00 น. ไปถึงที่ "บ้านบางปะกง"
ประมาณ 10.00 น. โดยประมาณ ท่านใดอยากจะไปร่วมด้วยเชิญนะครับ
ตอนนี้มีไป 3 คันเบื้องต้น  เจษ - ก้อง - เต้

โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #146 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:51:10 »

พรุ่งนี้ 16 กรกฏาคม พ.ศ. 2554 พวกเราจะนำสิ่งของอีกจำนวนหนึ่ง ซึ่งเป็นเงินบริจาคที่สมทบมาที่หลัง
และได้นำไปซื้อ  ผ้าอ้อมผู้ใหญ่  ห่อ@ 10 ชิ้น จำนวน  40 ห่อ
                       น้ำยาฆ่าเชื้อโรค (เดทตอล)  จำนวน 12 แกลอน
                       น้ำเกลือล้างแผล                  จำนวน 12 ขวด
ของอยู่ที่ บริษัทผม ถ.ปู่เจ้าฯ สำโรง เราจะมารวมกันออกเดินทางเวลา 09.00 น. ไปถึงที่ "บ้านบางปะกง"
ประมาณ 10.00 น. โดยประมาณ ท่านใดอยากจะไปร่วมด้วยเชิญนะครับ
ตอนนี้มีไป 3 คันเบื้องต้น  เจษ - ก้อง - เต้

โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี
อนุโมทนา กับพี่ๆด้วยนะครับ
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #147 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:11:00 »

วันศุกร์ที่ 16 กรกฏาคม เวลา 09:00 น. เจอกันที่สำนักงาน บ.ที่พี่เจษทำงานอยู่เป็นอันดับแรกนะครับ
      อาจจะมี คุณอู๋ ตามมาสมทบด้วยอีกหนึ่งคัน ส่วนทาง เต้ ก็ประสานงานคุยกับพี่เจษได้เลยนะ ว่าจะเจอกันตรงไหน
      เพื่อที่การนัดเจอกันจะได้ไม่คลาดเคลื่อน .

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #148 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:12:46 »

ของมาส่งแล้ว สงสัยจะใส่รถเก๋งไม่ได้ต้องเอากล่องออก
ใส่ไปแต่ผ้าอ้อมอย่างเดียว

* ของบริจาคบ้านบางปะกง.jpg (110.62 KB, 614x461 - ดู 270 ครั้ง.)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #149 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:26:39 »

...เดินทางไป-กลับปลอดภัยน๊าาาาา ทุกๆคน...!!! เสียดาย ไปไม่ได้อีกแระ...!!!  ไม่นะ ไม่นะ ไม่นะ ไม่นะ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #150 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:14:26 »

ขออนุโมทนาบุญนะครับ  :สุดยอด:พรุ่งนี้กระผมต้องไปสำรวจถ้ำที่เมืองกาญจน์ งานกุศลเหมือนกันครับ   สนับสนุนโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริฯ อพ.สธ. กอง การเกษตรและสหกรณ์ สำนักงานทหารพัฒนา หน่วยบัญชาการทหารพัฒนา   เขาวังเขมร  อำเภอไทรโยค  จังหวัดกาญจนบุรี   ครับ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #151 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:19:14 »

ขออนุโมทนาบุญนะครับ  :สุดยอด:พรุ่งนี้กระผมต้องไปสำรวจถ้ำที่เมืองกาญจน์ งานกุศลเหมือนกันครับ   สนับสนุนโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริฯ อพ.สธ. กอง การเกษตรและสหกรณ์ สำนักงานทหารพัฒนา หน่วยบัญชาการทหารพัฒนา   เขาวังเขมร  อำเภอไทรโยค  จังหวัดกาญจนบุรี   ครับ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

...ขอให้เดินทางปลอดภัย ทั้งไป-กลับครับ...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
tuckytuckaa
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #152 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 18:50:12 »

:อกหักรักคู้: ง่า.....เสียดายเจงๆ ค่ะ ไม่ทราบข่าว ตกข่าวนั่นเอง  โหไม่นะ
บรรยากาศอบอุ่นจังเลยค่ะ อิ่มบุญกันถ้วนหน้า  love love love ชอบๆๆๆ

งานดีๆ ต้องมีบ่อยๆ เนาะ พรุ่งนี้ก็โมทนาสาธุด้วยนะคะ อยู่ทำบุญกับที่บ้านค้า
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #153 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:19:16 »

:อกหักรักคู้: ง่า.....เสียดายเจงๆ ค่ะ ไม่ทราบข่าว ตกข่าวนั่นเอง  โหไม่นะ
บรรยากาศอบอุ่นจังเลยค่ะ อิ่มบุญกันถ้วนหน้า  love love love ชอบๆๆๆ

งานดีๆ ต้องมีบ่อยๆ เนาะ พรุ่งนี้ก็โมทนาสาธุด้วยนะคะ อยู่ทำบุญกับที่บ้านค้า

ขอบคุณมากๆนะตั๊ก แค่ได้เพียงรู้ว่า มีความจิงใจพวกเราก้อดีใจแล้วหละ

เอาไว้ มีโอกาสงามๆค่อยว่ากันใหม่ หากเข้ากรุงอีกรอบก้อแจ้งข่าวด้วยนะ

ส่วนจะเลี้ยงข้าวรึไม่ เอาไว้เข้าที่ประชุมบอร์ดก่อนแล้วกัน 555.... :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ:
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #154 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:30:14 »

ลุงตู้

ตื่นมาก้อเริ่ม จะออกแนวน่ารักเลยนะ

เบาๆหน่อย

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #155 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:37:58 »

ลุงตู้

ตื่นมาก้อเริ่ม จะออกแนวหื่นเลยนะ

เบาๆหน่อย

โห....คุณจ๊อด ก้อคนมันน่ารักนี่ครับ.... อาย อาย อาย อาย
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #156 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:44:02 »

ไปแก้ไขให้แล้ว

พี่ตุ้ก้อไปแก้ตามด้วยหละ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
tuckytuckaa
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #157 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:53:35 »

ขอบคุณมากๆนะตั๊ก แค่ได้เพียงรู้ว่า มีความจิงใจพวกเราก้อดีใจแล้วหละ

เอาไว้ มีโอกาสงามๆค่อยว่ากันใหม่ หากเข้ากรุงอีกรอบก้อแจ้งข่าวด้วยนะ

ส่วนจะเลี้ยงข้าวรึไม่ เอาไว้เข้าที่ประชุมบอร์ดก่อนแล้วกัน 555.... :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ:
หุหุ ไม่รบกวนถึงกับเลี้ยงข้าวหรอกค่ะ  อือๆๆ น้ำเปล่าซักขวด (7 บาท) ก็ซึ้งแล้วค่ะ  :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ:
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #158 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:27:11 »

เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา เวลาเกือบๆสองทุ่ม ....
    ผมได้ไปรับของบริจาค จากคุณ อู๋ วิศวกรหนุ่มรูปหล่อ 405 SRI สีบรอนซ์เงิน
    มีสิ่งของบริจาค 1 ลัง ไม่ทราบว่าคืออะไร เพราะไม่ได้เปิดออกดู
    พร้อมทั้งมอบ เงินสดจำนวน 1500 บาท. สมทบทุนซื้อของบริจาคที่จะนำไปมอบในวันพรุ่งนี้

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ คุณอู๋

และขอขอบคุณ คุณอู๋ และทุกๆท่านที่ได้ร่วมกันสร้างทานน้ำใจที่ยิ่งใหญ่ให้กับผู้ด้อยโอกาศด้วยครับ
                              ขอขอบคุณแทนผู้พิการ บ้านบางประกงด้วยครับ

โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #159 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:43:26 »

เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา เวลาเกือบๆสองทุ่ม ....
    ผมได้ไปรับของบริจาค จากคุณ อู๋ วิศวกรหนุ่มรูปหล่อ 405 SRI สีบรอนซ์เงิน
    มีสิ่งของบริจาค 1 ลัง ไม่ทราบว่าคืออะไร เพราะไม่ได้เปิดออกดู
    พร้อมทั้งมอบ เงินสดจำนวน 1500 บาท. สมทบทุนซื้อของบริจาคที่จะนำไปมอบในวันพรุ่งนี้

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ คุณอู๋

และขอขอบคุณ คุณอู๋ และทุกๆท่านที่ได้ร่วมกันสร้างทานน้ำใจที่ยิ่งใหญ่ให้กับผู้ด้อยโอกาศด้วยครับ
                              ขอขอบคุณแทนผู้พิการ บ้านบางประกงด้วยครับ

โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี

...ขอบคุณมากๆครับ คุณอู๋...!!! ดีใจแทนผู้ด้อยโอกาส ที่น้ำใจยังหลั่งไหลมิขาดสาย...!!!

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #160 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:00:23 »

วันนี้พวกผมสี่คน  เจษ ก้อง เต้ และบังแอล พร้อมกันที่สมุทรปราการ ขนของขึ้นรถกันเรียบร้อยสี่คัน เตรียมตัวออกเดินทาง ถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานสักนี๊ด ว่ามาจริงเน้อ ไม่ได้แอบไปเที่ยวไหนกัน บังบอกว่า วันแรกก็ไปสำรวจ กันสี่คน วันนี้ก็ต้องมีผมด้วยให้ครบ ทำบุญต้องทำให้ถึงที่สุด ไม่รู้แกจะมาทำไม อิอิ เดี๋ยวก็ก่อเรื่องอีก สุดท้ายก็จนได้ ติดตามตอนต่อไปครับ ดูหน้าแกมีความสุขจัง

* เตียมออกเดินทาง.jpg (90.68 KB, 512x384 - ดู 232 ครั้ง.)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #161 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:04:42 »

สี่สิงห์จัดขบวน ออกเดินทาง ประมาณ 9.20 น. โดยประมาณ ก็คุณเต้ สิงห์ยูเทรินนะซิ หลงอีกแล้วครับท่านผู้ชม

* ภาระกิจคงค้าง.JPG (113.57 KB, 614x461 - ดู 233 ครั้ง.)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #162 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:08:17 »

แล้วระหว่างทาง...อาบังแกก็ก่อเรื่องจนได้ แก๊สสะดุด ปรับน้ำมัน น้ำมันก็หมด เฮ้อ..เซ็งจิต ซ่อมรถบังเสร็จลืมเครื่องมือไว้ข้างทาง พันกว่าบาท

* เติมน้ำมัน.JPG (92.77 KB, 512x384 - ดู 230 ครั้ง.)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #163 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:10:06 »

คุณอู๋ ฝากเงินทำบุญมาอีกพันห้า ก็เลยแวะซื้อขนมที่โลตัสบางปูไปฝากคนป่วย

* ขนม.jpg (95.87 KB, 442x332 - ดู 235 ครั้ง.)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #164 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:12:25 »

วิ่งไปดับไป รออาบังไป (จริงๆ เลย) มาถึงบ้านบางปะกง เกือบบ่ายโมง เข้าจอดเรียงเตรียมขนของ

* ถึงบางปะกง.JPG (101.59 KB, 491x369 - ดู 222 ครั้ง.)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #165 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:14:51 »

คนละไม้คนละมือแบกกันไปไว้หน้าสำนักงาน "บ้านบางปะกง"

* ของทำบุญ.JPG (91.37 KB, 512x384 - ดู 213 ครั้ง.)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #166 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:19:01 »

ตอนเช้าก่อนออกมาระหว่างรอ นายเต้ สิงห์ยูเทริน เห็นแม่ค้าขายแอ็ปเปิ้ลสวยดี อิอิ (ล้อเล่น) ตั้งใจซื้อ ก็เลยเหมามาหมดเข่ง ได้มาเจ็ดสิบกว่าลูก เอามาฝากคนป่วย

* แจกแอ็ปเปิ้ล.JPG (119.56 KB, 614x461 - ดู 224 ครั้ง.)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #167 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:23:44 »

พี่ก้อง พี่เต้ สีหน้ามีความสุขมากมาย เหล้าก็ไม่ทานแถมมาทำบุญอีก ประเทศชาติจงเจริญ...!!
ส่วนอาบัง คว้าไปสิบกว่าลูก ไปแจกกันตามห้องถึงเตียง แลวันนี้บังจะมีความสุขกว่าใคร วิ่งไปวิ่งมา สีหน้าเบิกบานมั๊กๆ

* พี่ก้องแจก.JPG (92.14 KB, 512x384 - ดู 217 ครั้ง.)
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 [7] 8 ขึ้นบน พิมพ์