Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  Show Off
Pages: 1
เสียดาย By: wasin
วันอังคารที่ 17 มีนาคม 2009 เวลา 21:51:10
เสียดายที่เฟืองท้ายรูด เบรคไม่อยู่ เลยสอบไม่ผ่านเลย
ไม่คิดว่าเครื่องมันมีพลังขนาดนี้
ได้เครื่องมาช้าไป ยังไม่รู้จักนิสัยเครื่องดีพอ

วิ่งวันแรก เพลาขาด (ก่อนไปแข่ง)
วิ่งวันหลังๆเต็ดสกายไลน์รูด (วันแข่ง)
อยากจะใช้ของดีกว่านี้เหมือนกัน
แต่งบไม่พอ  ขอสปอนเซอร์แล้วได้มานิดเดียว

รอบเครื่องสูงสุดที่ 13000 รอบ
ตามจริงทำได้มากกว่านี้  แต่ไม่้กล้าเสี่ยง
เครื่องมันใหม่ อะไหล่หายาก

Re: เสียดาย By: wasin
วันอังคารที่ 17 มีนาคม 2009 เวลา 22:08:26
รูป2
วันอังคารที่ 17 มีนาคม 2009 เวลา 22:09:10
สติ๊กเกอร์แผ่นนี้ราคา 80 บาท

แต่ราคาที่เอาเจ้าแผ่นนี้ไปติดบนรถได้ 15000 บาท
วันอังคารที่ 17 มีนาคม 2009 เวลา 22:10:39
มีหลายทีมผิดหวังกันเยอะ
บางทีมได้ข่าวว่ามีร้องไห้กันด้วย
(เป็นธรรมดาของคนไม่เคยล้ม)

ส่วนทีมผม  ตกรอบก็ตั้งวงดื่มเป๊ปซี่กัน
นั่งวิเคราะห์สาเหตุ แล้วพิจารณากันว่า
คันหน้าจะทำสเต็ปอะไรบ้าง
นั่งหัวเราะกันอีก  กรรมการงงเลย
ไอ้นี่มันเป็นบ้าอะไรกัน  ตกรอบแล้วยังหัวเราะได้

Re: เสียดาย By: Hayabusa
วันพุธที่ 18 มีนาคม 2009 เวลา 03:29:06
แข่งอะไรที่ไหนอ่ะครับคุณโอ๊ต...ดูแล้วท่าจะมันส์
วันพุธที่ 18 มีนาคม 2009 เวลา 06:33:33
อ้างจาก: Hayabusa ที่ วันพุธที่ 18 มีนาคม  2009 เวลา 03:29:06
แข่งอะไรที่ไหนอ่ะครับคุณโอ๊ต...ดูแล้วท่าจะมันส์

รายการ Student Formula ครับผม
มี  34 สถาบันเข้าร่วมแข่ง

แข่งที่ Bridgestone Proving Ground  อยุธยาครับ

(ตอนแรกว่าจะชวนสมาชิกในเว็บนี้ไปดูแล้ว
แต่ผมไม่มั่นใจทางเข้าสนามเลยไม่กล้าชวน)

สนามใหญ่มาก และพื้นสนามก็คุณภาพดีมากด้วย
พื้นสนามปูด้วยยางมะตอยเหมือนถนนราดยาง
แต่เมื่อเข้าไปดูเนื้อยางมะตอยใกล้ๆ จะพบว่า
มันเรียบเหมือนโดนมีดเฉือน  เอามือลูบแล้วเรียบ 

--------------------------------------------------------------

แค่เครื่อง Suzuki 600 cc ยังแรงขนาดนี้ี
ไม่อยากนึกภาพเลยว่าเครื่อง Hayabusa 600 ม้าจะแรงขนาดไหน
ถ้ามันยกมาใส่เปอร์โยได้ จะเป็นยังไงหน้อ

ปีหน้าถ้ามีเวลาพอ  คงผูกโบว์ครับ

Re: เสียดาย By: ninekao
วันพุธที่ 18 มีนาคม 2009 เวลา 06:59:02
ใช้เครื่องยนต์ suzuki รุ่นไหนครับ ของใหม่หรือมือสองเอามาโมครับ ราคาด้วยก็ดี
คุณโอ๊ตขับเองเลยไหมครับ