Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 12
Re: รอบเครื่องเพิ่มเอง By: vig
วันศุกร์ที่ 22 มิถุนายน 2012 เวลา 09:57:43
ตอนนี้ยังเป็นๆหายๆอยู่ หรือมันจะเกี่ยวกับกล่องหรือเปล่าแบบนี้
Re: รอบเครื่องเพิ่มเอง By: Wichanun
วันเสาร์ที่ 23 มิถุนายน 2012 เวลา 12:36:09
ของผม gr ก็เป็นครับ แต่ไม่มากนัก ใช้วิธีปรับ idle กับรอบเดินเบาดู หวังว่าคงหาจังหวะที่เหมาะสมได้สักวัน บังเอิญคาบูไม่ใช่ของเดิมด้วย
Re: รอบเครื่องเพิ่มเอง By: mang_zaab847
วันจันทร์ที่ 05 พฤศจิกายน 2012 เวลา 00:48:35
อ้างจาก: yospr ที่ วันอาทิตย์ที่ 17 มิถุนายน  2012 เวลา 16:05:56
อาการนี้เกิดได้หลายสาเหต
ตามที่เคยประสบ พบเจอมาก๋ะตัวเอง mi 16
1 เช็คมอเตอร์เดินเบาแล้วก็ไม่หาย โดย เปลี่ยน ของคันอื่นมาใส่ ก็ยังไม่หาย จึงไม่ใช่สาเหตุ
2 ลองเช็คท่อยาง ต่าง ท่ออากาศต่าง ที่มีส่วนสำคัญ ว่ารั่วมั้ย ก็ไม่มีจุดไหนรั่ว ก็เลยไม่ใช่สาเหตุ
3 ลองดูลิ้นปีกผีเสื้อ แล้วก็อยู่ในตำแหน่งที่ถูกต้อง ตอนนแรกก็นึกว่าใช่ แต่ก็ไม่ใช่สาเหตุ
จากนั้นลองนั้น ลองนี่ ก็ยังไม่เจอ
สุดท้าย ก็มือนี่ล่ะ ไปดึง ปลั๊ก เซ็นเซอร์ ความร้อน ที่อยู่ใกล้ ๆ วาล์วน้ำ นะครับ
รอบเป็นปกติเลย จากนั้นก็เลย ลอง เปลี่ยน เซ็นเซอร์ตัวนี้ดู ก็ปรากฏ ว่า หายครับ
สรุปของเอามาวัดค่าดู ก็เป็นตามที่พบ คือเซ็นเซอร์ เสียครับ

อันนี้ต้องขอขอบพระคุณ เฮียชาติชาย เป็นอย่างมากน่ะครับ ที่ให้ลองอะไรแต่ละรายการ และก็ได้ เซ็นเซอร์ ของ เฮีย นั้นล่ะครับมาใส่
ในตอนนี้

ก็ลองดูแล้วกันครับ ( นี่คือ mi16 ที่รอบค้าง สูง ขึ้น ๆ ลง )
ว่าง ๆ จะเอาข้อมูลการทำรถผมมาตั้งกระทุ้งครับ รอให้ว่าง และก็จำรายละเอียดให้หมดก่อน
เยอะมาก 555555

ของผม GRI แต่อาการเดียวกันกับ จขกท. ไม่ทราบว่าเซ็นเชอร์ตัวที่ว่านี้ของ
Re: รอบเครื่องเพิ่มเอง By: mang_zaab847
วันจันทร์ที่ 05 พฤศจิกายน 2012 เวลา 00:49:28
GRI มีเซ็นเซอร์ตัวนี้ไหมครับ