Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ต้องการขาย 605 3.0 v6 สีเขียวเข้ม ปี 2000 ไมล์ 120,000 ขาย 260,000 ครับ

วันเสาร์ที่ 18 พฤษภาคม 2024 เวลา 23:49:23

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายรถยนต์เก่า
จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  ต้องการขาย 605 3.0 v6 สีเขียวเข้ม ปี 2000 ไมล์ 120,000 ขาย 260,000 ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการขาย 605 3.0 v6 สีเขียวเข้ม ปี 2000 ไมล์ 120,000 ขาย 260,000 ครับ  (อ่าน 4859 ครั้ง)
pkong
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพุธที่ 20 สิงหาคม 2008 เวลา 22:10:39 »

คันนี้กินน้ำมันกี่โลลิตรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
aun99
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 สิงหาคม 2008 เวลา 09:31:58 »

:Angyr:ขอถามนิดนะครับคือไม่มีเงินสดครับ รุ่นนี้จัดไฟแนนท์ได้เท่าไรครับ ต้องดาวน์ไหม คืองบน้อยแต่อยากใช้คันใหญ่ครับ เคยใช้ตั้งแต่ 504 505 405  ปัจจุบันใช้ฮอนด้าแต่เลือดสิงห์มันยังมีอยู่เลยโหยหาอยากกลับมาใช้ PG  อีกเพราะขับ PG แล้วไปขับรถยี่ปุ่นป้ายแดงยังเทียบไม่ได้กับ PG  อายุ 10 กว่าปีเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
j17
สิงห์มัธยม

« ตอบ #26 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 24 สิงหาคม 2008 เวลา 16:31:12 »

ผมสนใจครับ  หามานาน  เคยมีคันนึงสวยมากของคุณธรรม  แต่ราคามันก็สวยด้วย (สำหรับคุณธรรม)  เพียงแต่คันนี้ผมสงสัย (หลาย) อย่างครับ  ทำไมไม่มีแอร์แบ็ค  ทำไมไม่มีคอมออนบอร์ด  ทำไมไม่ใช่โช๊คไฟฟ้า อะไรอีกหลายเท่าที่ดูในรูปครับ  ราคาตามที่บอกช่วยค่าแก๊สหัวฉีดครึ่งนึง  แสดงว่าลดให้ 30000 ใช่ไหมครับ  แล้วไม่รีบขายใช่ไหมครับ  พอดีพึ่งเห็น
cchumpol
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันอังคารที่ 26 สิงหาคม 2008 เวลา 14:24:50 »

รถ standard นะครับ ไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลยนอกจากเครื่องเสียง

airbag ไม่มี.... ถ้ามีคงไม่ได้ถอดทิ้งหรอกมั้งครับ ก็มันไม่มีมาตั้งแรกแล้วนี่ครับ  555 (รุ่นที่มีคือรุ่น 2.0)
คอมออนบอรด์ ....ก็มีแค่แอร์คอนโทรลเล่อร์ กับวัดระดับน้ำมันเป็นดิจิตอลครับ
โช๊คไฟฟ้า...มีครับ แต่ซ่อมจนเบื่อแล้ว ก็เลยใช้เป็นโช๊คธรรมดาแทน(โช๊คไฟฟ้าแค่ปรับอ่อนแข็งนะครับ ไม่ใช่ระบบยกไฮโดรลิคแบบซีตรองหรือ s-class

ไม่รีบขายครับ ใครพร้อมก่อนก็มาขับไปได้เลยครับ

มีข้อสงสัยโทรถามได้นะครับ 081-398165

j17
สิงห์มัธยม

« ตอบ #28 เมื่อ: วันอังคารที่ 26 สิงหาคม 2008 เวลา 15:16:36 »

ขอโทษครับ ไม่ได้มีเจตนา
คือผมเคยเห็นมาคันนึง แต่คันนั้นไม่ได้ซื้อ  ก็รอๆ ดูอยู่  พอเห็นแล้วมันไม่เหมือนกับที่เคยเห็นเลยสงสัยน่ะครับ 
ตกลงเป็นว่า มันคงเป็นอ๊อปชั่นของรถแต่ละคัน
เอาโช๊คของรุ่น 2.0 มาใช้เหรอครับ  แล้วระบบเก่าเอาออกทั้งระบบหรือปล่าวครับ  ถ้าเอามาใส่คืนแล้วจะใช้ได้รึป่าวครับ
อยากทราบรายละเอียดของอุปกรณ์ต่างๆ ของรถครับ  มีอะไรบ้างครับ  เช่น ม่านข้างหลังรุ่นนี้เป็นไฟฟ้ารึป่าวครับ 
พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดครับ  ขอบคุณครับ 
cchumpol
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพุธที่ 27 สิงหาคม 2008 เวลา 13:30:47 »

ขออภัยครับ ถ้าทำให้ขุ่นข้องหมองใจ

ขอสรุปแล้วกันครับว่า รถคันนี้ ตั้งแต่ออกจากห้างมา ก็เปลี่ยนแค่เครื่องเสียงเท่านั้นเอง นอกจากนั้น standard หมดครับ ตรงรุ่นเป๊ะๆครับ

ส่วนโช๊คนั้นไม่ได้ถอดเปลี่ยนอะไรออกนะครับ ยังเป็นโช๊คเดิมอยู่
- ระบบโช๊คไฟฟ้าของรุ่นนี้ มีหน้าที่คือ ทำให้โช๊คแข็งขึ้นหนืดขึ้น ไม่ได้ยกตัวนะครับ จะทำงานเมื่อความเร็วสูงกว่า....(จำไม่ได้แล้วว่าเท่าไหร่ครับ)  ซึ่งในช่วงแรกที่ออกมา ปุ่มสวิทส์ก็กระพริบประจำ  ก็เข้าศูนย์ทำหลายรอบมากก็ไม่หาย สุดท้ายก็ปล่อยเลยตามเลย ไม่ซ่อมแล้วครับ แค่ถอดสายออกเท่านั้นเอง ซึ่งก็ขับได้ปกติดีครับ

คุณ aun99 ครับ ผมไปถามเพื่อนให้แล้ว เขาบอกว่าจะได้แสนกว่าบาท แต่ไม่ได้รับทุกที่นะครับ(ใครใช้เปอร์โยต์คงทราบๆกันอยู่แล้ว)

คุณpkong  ครับ ในเมืองก็คงประมาณ 7  กม.

มีอะไรก็โพสท์ถามได้ (แต่ผมไม่ได้เข้ามาดูทุกวันนะครับ)  ถ้ารีบด่วนก็โทรถามดีกว่าครับ  ส่วนถ้าจะดูรถ สะดวกช่วง 4-5 โมงเย็นนะครับ แต่ขอให้โทรบอกก่อนสักวันนึงก็ดีครับ

เอ๋  081-3498165

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์