Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ผมแก้เรื่องความร้อนไม่จบครับ

วันศุกร์ที่ 17 พฤษภาคม 2024 เวลา 15:55:48

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ผมแก้เรื่องความร้อนไม่จบครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมแก้เรื่องความร้อนไม่จบครับ  (อ่าน 1859 ครั้ง)
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 14:49:15 »

พี่ๆๆครับ

405 SRi ผมความร้อนขึ้น ผมแก้อาการตามนี้นะคับ

1 วาวน้ำ ผมถอดออกไปแล้ว
2 ผมล้างหม้อน้ำใหม่ ใส่ น้ำยาหล่อเย็น แล้ว
3 เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ใหม่ พร้อมกรอง ( อันนี้ไม่น่าเกียว แต่ทำไปแล้ว )
4 เช็คเรื่อง พัดลมไฟฟ้า ยังแรงแบบปกติ ( ช่างไดร์บอก )
แต่มันไม่หายครับ แก้อะไรต่อครับ รถผมไม่ฮิตนะครับ ช่วยด้วยนะครับ

รอคำตอบนะครับ  :โอ้ววววววววววว:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เกรียนโครตพ่อง
AOP2519
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 14:59:51 »

ไล่อากาศออกจากหม้อน้ำหมดรึยังครับ  แล้วน้ำในหม้น้ำลดบ้างมั้ยครับในแต่ละวัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 15:08:11 »

น้ำ แทบจะไม่ลดเลยครับ อากาศ ก็น่าจะไล่หมดนะครับ ไว้เด๋ว รอ เครื่องเย็นจะมาดู ว่า มันพร่องหรือป่าวนะครับ

อันนี้เครียดเลย ทำไม่อยู่ดีๆๆ ก็ร้อน นะครับ

SIRICHAI PHAIROJ
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 15:09:22 »

ถ้าถอดวาล์วน้ำออกจะต้องอุดรูด้านล่าง 1 รู ด้วยนะครับ ไม่เช่นนั้นการหมุนเวียนของน้ำจะไม่ดีครับ
การระบายความร้อนก็จะไม่ดีด้วย ครับ / ตรวจสอบว่าต้องเติมน้ำบ่อยๆหรือไม่ (น้ำรั่ว) / เปิดฝาหม้อน้ำออก
แล้วสตาร์ทเครื่อง ดูว่ามีฟองอากาศผุดออกมาหรือไม่ อันนี้ดูยากนิดนึงนะครับเพราะเวลาน้ำหมุนวนก็อาจเกิดฟองอากาศได้ ต้องสังเกตุว่าฟองอากาศผุดขึ้นมาอย่างไรครับ (อาการปะเก็นฝาสูบรั่ว)อาการนี้น้ำก็จะหายเช่นกันครับ
หล่อมากมาย
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 15:13:25 »

น้ำไม่ลดครับ

แล้วก็ไม่มีฟองอากาศด้วยครับ

theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 15:31:30 »

พัดลมไฟฟ้าสมบูรณ์ดีหรือเปล่า อ๊อดลองเช็คดู บางที่ตัวล๊อกหัก ก็หมุนฟรี
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 15:37:41 »

อุดรูยังคับ
หล่อมากมาย
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 15:53:39 »

รอเครื่องเย็นจะไปอุดครับ

ตอนนี้ร้อนอยู่เลย แล้วจะมาอัพเด๙อีกทีนะครับ

ขอบคุณพี่ๆๆมากมายครับ

สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 15:59:38 »

ไม่เป็นไรครับ ค่อยๆคิด  ค่อยๆแก้ไปทีละจุดครับ เริ่มจากจุดเล็กๆ ก่อน ตัดไปทีละจุดเด๋วก็เจอครับ
หล่อมากมาย
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 16:29:04 »

ไม่เป็นไรครับ ค่อยๆคิด  ค่อยๆแก้ไปทีละจุดครับ เริ่มจากจุดเล็กๆ ก่อน ตัดไปทีละจุดเด๋วก็เจอครับ

พี่ครับ ผมลืมถาม อุดรูที่ว่ามันอยู่ตรงไหนเอย ครับ

เพื่อถอดออกมาจะได้ เห็นเลย ครับ อุๆๆ เสียดายน้ำยา ที่ลงไป เด๋วหายหมด ครับ

สิงห์มัธยม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 19:13:30 »

ขออภัยครับที่ตอบช้า เพราะว่ากำลังเปลี่ยนปะเก็นฝาสูบ 405 MI 16 อยู่
ก็มองลงไปตรงๆ ที่วาล์วน้ำวางอยู่น่ะครับ รูล่างสุดเลยหาไม้กลมอุดก็ได้ครับไม่จำเป็นว่าต้องสนิทนะครับ
เอาให้น้ำผ่านไม่ได้บ้างก็พอแล้ว / โทร.08-1943-2821 หน่องครับ
P peugeot
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 19:21:41 »

ของผมเมื่อก่อนก็เคลียดเกี่ยวกับความร้อนตอนนี้ได้เอาสวิทของ 305 ฝังที่หม้อน้ำ 500 บาทรวมทั้งค่าใส่แล้วความร้อนจากเมื่อก่อน 95 เดี๋ยวนี้เหลือแค่ 85-88 เองบอกไว้เป็นแนวทางครับ
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 29 มีนาคม 2009 เวลา 10:41:50 »

วาล์วน้ำไม่ควรถอดออกครับ ควรจะแก้ที่ต้นเหตุคือเอมหม้อน้ำไปล้างที่ร้านหม้อน้ำโดยการยกออกมาฝาด้านข้างแล้วทะลวงไส้ครับ
หล่อมากมาย
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 29 มีนาคม 2009 เวลา 11:50:58 »

ผฟมใส่กลับไปแล้วครับ

ตามปกติ ทดสอบ 2 วัน ไม่ผ่าน เลย เอา มาใส่กลับ

mono
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 มีนาคม 2009 เวลา 08:42:15 »

สาเหตุที่ความร้อนขึ้นมาขากช่วงเวลาไหน
วิ่งความเร็วเท่าไรที่ว่าความร้อนขึ้น
หรือแค่จอดอยู่ความร้อนก็ขึ้นมาเรื่อยๆ

ที่ต้องดูต่อก็ปั๊มน้ำ
และประเก็นเครื่อง(อาจแตกแล้วก็ได้)หากเป็นอาการนี้ที่ผมเคยเจอยิ่งวิ่งยิ่งร้อน
เคยไส้ฝาสูบมาหรือยังหากเคยมันก็จะร้อนเหมือนกันตอนวิ่ง รอบจะประมาณ3000 ความร้อนขึ้นเรื่อยๆ
roj
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 เมษายน 2009 เวลา 09:55:34 »

ของผม 405 gri เวลาจอดอยู่เฉยๆ ติดไฟแดง
ความร้อนขึ้นไวมากครับ วิ่งขึ้นไปประมาณ 98
แล้ว สเต้บ2 ก็ทำงานลงมาประมาณ 88-90ใจหายวาบ
เป็นมา 2-3วันนี้เอง
 -สงสัยเป็นไปได้ไหมว่าพัดลมสเต็ป 1 ไม่ทำงาน
-ฝาหม้อน้ำเสื่อมหรือเปล่าเห็นใชมา2-3 วันน้ำลดลงนิหน่อย
-หรือมีปัญหาอื่นหรือเปล่าครับ....
zebre
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 เมษายน 2009 เวลา 18:55:05 »

อาจจะเป็นที่ปั๊มน่ำร้อนก็ได้
ถ้าลูกปืนปั๊มที่เสียงดังผิดปกติ เปลี่ยนดีกว่า
striker
สิงห์มัธยม

« ตอบ #17 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 เมษายน 2009 เวลา 09:50:32 »

ส่วนตัวผมว่าต้องเช็คปั๊มน้ำด้วยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์