Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 เกียร์ออโต้ 405sri เข้าเกียร์Dไม่อยู่ ชอบไหลไป D2

วันอาทิตย์ที่ 12 พฤษภาคม 2024 เวลา 10:54:13

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  เกียร์ออโต้ 405sri เข้าเกียร์Dไม่อยู่ ชอบไหลไป D2
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ออโต้ 405sri เข้าเกียร์Dไม่อยู่ ชอบไหลไป D2  (อ่าน 4204 ครั้ง)
studee
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #24 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 ตุลาคม 2011 เวลา 00:16:17 »

หาซื้อแบบนี้ก็ได้ครับ ใช้กับการรื้อภายในได้ ซื้อร้านอุปกรณ์คอมมา ร้อยเดียวเอง

แต่ขอความกระจ่างนิดนึงที่ว่าเกียร์ไหลนี่ ไหลจากไหนกันแน่ครับ

D 3 2 1  เห็นเรียง D D2 D3 D1  แล้วก็รบกวนลองกดปุ่มที่ด้ามเกียร์ลงลึกๆ แล้วก็โยกไปมาดู แล้วรายงานผลด้วยนะครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kritd
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 ตุลาคม 2011 เวลา 09:57:33 »

หาซื้อแบบนี้ก็ได้ครับ ใช้กับการรื้อภายในได้ ซื้อร้านอุปกรณ์คอมมา ร้อยเดียวเอง

แต่ขอความกระจ่างนิดนึงที่ว่าเกียร์ไหลนี่ ไหลจากไหนกันแน่ครับ

D 3 2 1  เห็นเรียง D D2 D3 D1  แล้วก็รบกวนลองกดปุ่มที่ด้ามเกียร์ลงลึกๆ แล้วก็โยกไปมาดู แล้วรายงานผลด้วยนะครับ

ไหลจาก D มา 3 ครับ คือถ้าอยู่ที่ D แล้วใช้ปลายนิ้วผลักเบาๆก็ตกลงไป 3 แล้วครับ เท่าที่สังกตุดู ถ้าจาก D ไป N ต้องกดปุ่มครับ แต่จาก N ไป D ไม่ต้องกดปุ่ม และดูจากคันเกียร์มี D 3 2 1 แต่ของผมผลักลงมาได้แค่ถึง 2 ... ลองกดปุ่มเกียร์แล้วโยกไปมาดูละครับ ก็ไม่ถึงกับวืดหรือไปแบบโล่งๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 ตุลาคม 2011 เวลา 10:11:11 »

ไหลจาก D มา 3 ครับ คือถ้าอยู่ที่ D แล้วใช้ปลายนิ้วผลักเบาๆก็ตกลงไป 3 แล้วครับ เท่าที่สังกตุดู ถ้าจาก D ไป N ต้องกดปุ่มครับ แต่จาก N ไป D ไม่ต้องกดปุ่ม และดูจากคันเกียร์มี D 3 2 1 แต่ของผมผลักลงมาได้แค่ถึง 2 ... ลองกดปุ่มเกียร์แล้วโยกไปมาดูละครับ ก็ไม่ถึงกับวืดหรือไปแบบโล่งๆ

มันไหลได้อยู่แล้วครับสำหรับเกียร์นั้น ลองเช็คดูว่าอะไรหลวมก่อนนะครับ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
studee

« ตอบ #27 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 ตุลาคม 2011 เวลา 16:20:57 »

งั้นชุดด้ามเกียร์ก็ปกติดีครับ ของผมสึกจน D ไป N ได้เลย ร้อนจัง

แต่ก็ไม่ไหลจาก D ไป 3 นะครับ คงจะเป็นที่ล๊อคในเรือนเกียร์แหละกระมังครับ

...ว่าไปโอกาสที่มันจะหลุดจะหลวมมีน้อยมากครับ มีน๊อตล๊อกไว้ตั้งสองตัว

studee

« ตอบ #28 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 ตุลาคม 2011 เวลา 16:22:56 »

ผมขออนุญาติพ่วงคำถามไปด้วยละกัน ครับ
รถผมเข้าเกียร 1 ไม่ได้ครับ ต้องเช็คที่ไหน สายเกียร์หรือสมองเกียรครับ??
เกียร์ D ยังเปลี่ยนครบทุกเกียรครับ เข้า 1 ไม่ได้อย่างเดียว เหมือนมันชนก่อนครับ

อาจจะโดนเพลทตัวหนังสือหลอกครับ อิ อิ

โชคดีก็เฟืองชุดนี้ไหลไม่ตรงกัน

* untitled3.JPG (33.25 KB, 455x385 - ดู 100 ครั้ง.)

madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 ตุลาคม 2011 เวลา 18:49:44 »

สายเกียร์ตั้งพอดีเปล่า

If you want peace. Prepare for war.
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์