Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ลัดเลาะ "อ่าวไทย" ไป "ขอสาว"

วันจันทร์ที่ 13 พฤษภาคม 2024 เวลา 12:46:37

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  ลัดเลาะ "อ่าวไทย" ไป "ขอสาว"
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลัดเลาะ "อ่าวไทย" ไป "ขอสาว"  (อ่าน 8037 ครั้ง)
Woody
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #24 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 23 พฤษภาคม 2014 เวลา 15:27:09 »

ในช่วงเช้า พิธีรดน้ำ-ให้พร แบบเรียบๆง่ายๆ ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Woody

« ตอบ #25 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 23 พฤษภาคม 2014 เวลา 16:10:37 »

ที่อำเภอ "นบพิตำ" พอตกค่ำก็ปิดบ้านเงียบเลยครับ นานๆจะมีเสียงรถวิ่งสักคัน ก็ดีไปอย่างนะครับ
ส่วนคนกรุงอย่างผม กว่าจะข่มตาหลับได้ ก็นานเอาเรื่องอยู่

รุ่งเช้า หลังจากได้มื้อเช้าเบาๆมาลองท้อง ผมก็เริ่มการเดินทางกลับเมืองหลวง
ระยะทางกว่า 800 ก.ม. ทำให้ผมต้องวางแผนพักเป็นช่วงๆ หาเรื่องชวนซื้อผลไม้ + ของฝากตามรายทางไปเรื่อย

ขับเพลินๆก็มาแวะกินข้าวเย็นที่  "หาดชะอำ" ก่อนยิ่งยาวเข้าเมืองครับ
เป็นอันจบทริปนี้ครับ

ข้อมูลเดินทาง :
เส้นทาง             กรุงเทพ - ชุมพร - สุราษฎร์ธานี - ขนอม - นบพิตำ จ. นครศรีธรรมราช
"เจ้าสิงห์"           405 Mi16
ระยะทำการ        2000 ก.ม.
ค่าแก๊สประมาณ   2800 บาท
ความเร็วเดินทาง   120 Km/hr

แล้วพบกันใหม่ครับ
Woody

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 พฤษภาคม 2014 เวลา 08:42:53 »

ขอบคุณเรื่องราวดีๆ กับภาพงามๆ ครับ,, เสียดายจัง พี่มาชุมพร ผมก็ไปประชุมที่ชุมพรตั้งสองวัน แต่ไม่เจอพี่เลย เสียดายครับ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 พฤษภาคม 2014 เวลา 11:27:46 »

...อยากบอกว่าผมรอกระทู้กับรูปสวยๆและเอ็มไองามๆของพี่ "Woody" นะครับ และก็สมใจเสียที...!!!
   ปล.จริงๆครับพี่ "Woody" การที่เราขับรถที่เรารักไปเรื่อยๆ จะภูเขา,เลียบชายทะเล จะตอนเช้าๆหรือเย็นย่ำไปแบบกินลม+ชมวิว+แวะถ่ายรูป โดยไม่รีบ ไปเรื่อยๆ..................มีความสุขจริงๆครับ เหมือนเรามีเพื่อนตายอยู่ข้างๆกายเราจริงๆ ถึงขนาดขับไปคุยกับเขาไปด้วย(ผมรู้สึกอย่างนั้นจริงๆครับ)
   ...หลังๆมานี้ ผม(แอบ)มีทริปไปคนเดียวกับแดงแก้วบ่อยขึ้น และมีความสุขทุกครั้งที่ไป แม้จะเวลาสั้นๆก็ตาม...!!!
                                                                                                                                            ขอบคุณครับ
   ...ขออนุญาติลงรูปทริปล่าสุดที่จ.เพชรบุรีนะครับ...

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
Chain-405
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 พฤษภาคม 2014 เวลา 12:08:02 »

สวยงามครับ

เชน 405
Woody

« ตอบ #29 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 24 พฤษภาคม 2014 เวลา 21:55:25 »

เสียดายจัง พี่มาชุมพร ผมก็ไปประชุมที่ชุมพรตั้งสองวัน แต่ไม่เจอพี่เลย เสียดายครับ

ก็เจอกันที่นี่ไง ...  พระเจ้าจอร์ท

...อยากบอกว่าผมรอกระทู้กับรูปสวยๆและเอ็มไองามๆของพี่ "Woody" นะครับ และก็สมใจเสียที...!!                                                                                                     
..
 ...ขออนุญาติลงรูปทริปล่าสุดที่จ.เพชรบุรีนะครับ...

เอามาแบ่งกันดูอีกนะครับ  :มอบดอกไม้:
ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาทักทายกัน

Woody

siriwan205
สิงห์มัธยม

« ตอบ #30 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 25 พฤษภาคม 2014 เวลา 19:57:52 »

ศิลป กับ การเดินทาง
ชื่นชมครับ

.. คิดดี+พูดดี+ทำดี=สังคมดี .. ตู๋@เพชรบูรณ์ .. ครับ 08-4624-3837 ..
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์