Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 หม้อต้ม 505

วันจันทร์ที่ 17 มิถุนายน 2024 เวลา 09:11:21

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  หม้อต้ม 505
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อต้ม 505  (อ่าน 1491 ครั้ง)
สนอง_405,505
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันพุธที่ 28 มิถุนายน 2006 เวลา 09:01:01 »

ขอคำปรึกษาเรื่องหม้อต้มหน่อยครับ   ปัจจุบันใช้หม้อต้มไฮเมติก  กับรถ
เปอร์โยต์ 505 ก็ถือว่าใช้ดีแต่อยากแรงกว่าเดิม  จ่ายแก้สดีทั้งต้นและปลาย
ตอนนี้คือรู้สึกปลายไม่ใหลอัดสุดๆได้แค่160 ใช้เวลานานมากๆ(ปรับให้กินแก้สสุดๆ)
เพื่อนๆใช้หม้อต้มอะไรกันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โต้ง
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 28 มิถุนายน 2006 เวลา 09:19:35 »

Grin พี่สนองจะเอาซักปลายๆ 200 หรือไงครับ...  คิดว่ามิกเซอร์เป็นผลกับความต้องการนี้
* * * พี่น่าจะลองหา(ยืม)มิกเซอร์ที่รูอากาศเล็กกว่าที่ใช้และรูใหญ่กว่า มาทดสอบเปรียบเทียบดูซิ ผลที่ออกมาดีขึ้น-แย่กว่าเดิม อย่างไรบอกต่อด้วยนะพี่...
ผมมี 2 หม้อ Aisan 2 Solinoil อายุ 20 กว่าปี 1 ใบ กับ MaGic Normal (หาที่ติด ปรับจูนง่ายมาก ๆ) ปัจจุบันใช้ Aisan
ยังรักษาสภาพการทำงานได้เป็นปกติได้ดังเดิม .......แต่ใบโตใบหน่อย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Liquid Petroleum Gas POWER "THE END OF THE EARTH"
สนอง_405,505
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 28 มิถุนายน 2006 เวลา 11:11:38 »

คนแก่อยากแรงบ้างนะคุณโต้ง   มีแผนการเดินทางลงใต้  อยากขับ 8 ชม ถึงนครศรีฯ
เคยทำได้ตอนใช้วอลโว   ตอนนี้เลิกใช้แล้วครับกำลังขออนุมัติลูกๆขายไม่ได้ขับมา 6เดือนแล้ว
สู้น้ำมันไม่ไหว  หลังจากคุณอ๊อก ซี.พี ช่วยติดแก้สให้เจ้า 505 เมื่อปลายปีที่เเล้ว ใช้ทุกวันเลย
คุณโต้งสะบายดีนะครับ ยังจำบรรยากาศดีๆที่สนามกีฬาได้ดีครับ  จะไปลองมิกเซอร์ใหม่แล้วจะ
รายงานผลนะครับ  เรื่องหม้อต้มว่าจะลอง Atiker เห็นเขาว่าดี
Bron_405
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 มิถุนายน 2006 เวลา 08:05:37 »

อยากสอบถามพี่โต้ง� หรือเพื่อนๆที่พอทราบว่า� หม้อต้มเมื่อใช้งานมานานๆต้องมีการคายหรือเปิดถ่ายขี้แก๊สใช่ไหมครับ� พอดีช่วงนี้ผมเอารถไปเปลี่ยนเครื่องที่อู่อา ก็เลยอยากถ่ายขี้แก๊สไปเลยแต่ไม่ทราบวิธีครับ รบกวนพี่โต้งหรือเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ ขอขอบคุณครับ . Cool  ป.ล. ต้องขออภัยพี่สนองด้วยนะครับที่เข้ามาถามในกระทู้ของพี่  พอดีเห็นพี่โต้งเข้ามาตอบอยู่เลยเห็นว่าน่าจะได้คำตอบเร็ว ต้องขอโทษนะครับ.
The HHH
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 มิถุนายน 2006 เวลา 08:57:09 »

แจมด้วยคนครับ ถ้าติดแบบหัวฉีด จะต้องถ่ายขี้แก๊สมั๊ยครับ ถ้ามี ทำยังไงครับ มือใหม่ขับแก๊ส  Grin

PG ChiangMai
โต้ง
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 มิถุนายน 2006 เวลา 09:20:19 »

ไม่มีภาพให้ดู ....เท่าที่เห็นบริษัทจะออกแบบมาเป็นทรงกลมๆ   สังเกตุตัวหนังสือบอกยี่ห้อ อ่านได้ตามแนวสายตาปกติ ไม่ต้องตะแคง หรือก้มมองลอดหว่างขา เพื่ออ่านยี่ห้อ  ส่วนมากจะมีสกรู หรือวาล์ว อยู่ส่วนล่างสุดของหม้อต้ม เพื่อปล่อยสิ่งสกปรก , ส่วนเกิน ที่ดักไว้ได้  นอกจากช่างดาวอังคารติดให้แล้วหงายเอาจุดนี้ขึ้นด้านบน ก็เอาส่วนเกินออกได้แต่ต้องใช้เครื่องดูดเอา หรือถอดหม้อออกมาปล่อยออก
แบบหัวฉีดไม่ทราบจริงๆ ครับ

Liquid Petroleum Gas POWER "THE END OF THE EARTH"
Bron_405
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 มิถุนายน 2006 เวลา 11:37:26 »

ขอบคุณครับพี่ เสาร์นี้ไปอู่อา รึเปล่าครับผมว่าจะเข้าไปดูรถซะหน่อย. Cheesy
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์