Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ทักทายกัน 408 Turbo , 408 2.0

วันพุธที่ 15 พฤษภาคม 2024 เวลา 06:20:51

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  มือใหม่ถามทางนี้
| | |-+  ทักทายกัน 408 Turbo , 408 2.0
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทักทายกัน 408 Turbo , 408 2.0  (อ่าน 21633 ครั้ง)
Yudh
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #48 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 พฤศจิกายน 2013 เวลา 16:54:53 »

เพื่อนๆ 408 หายไปในอากาศ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Custom-Man
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #49 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 พฤศจิกายน 2013 เวลา 22:47:18 »

ยาง Continental ที่ติดรถมาจากศูนย์ ส่วนใหญ่ผลิตในมาเลเซียครับ คุณภาพไม่ดีสู้ของที่ผลิตในเยอรมันแท้ๆไม่ได้เลย ทั้งที่ บ.แม่ก้อจัดเทคโนโลยีจากเยอรมันลงไปที่นั่น สรุปถ้ามีงบก้อเปลี่ยนครับ สบายใจกว่า เห็นถอดทิ้งกันเยอะอยู่ครับทั้งที่ปีใหม่  ปัญหาที่พบคือ ใช้ไปสักพักยางเริ่มไม่กลม แก้มร้าวง่าย ตกหลุมแรงๆแล้วบวมง่าย 405 ของผมก้อใช้อยู่ บอกเลยว่าไม่ประทับใจครับ  เก็บตังค์เปลี่ยนยี่ห้อใหม่อยู่ . .
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Yudh

« ตอบ #50 เมื่อ: วันพุธที่ 20 พฤศจิกายน 2013 เวลา 00:36:51 »

เพื่อนๆ 408 เปลี่ยนยางยี่ห้ออรัยกันบ้างครับ
Yudh

« ตอบ #51 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 พฤศจิกายน 2013 เวลา 01:50:17 »

เปนอย่างไรกันบ้างครับ 408
Yudh

« ตอบ #52 เมื่อ: วันพุธที่ 27 พฤศจิกายน 2013 เวลา 01:34:43 »

408 Turbo  ใช้กันแล้วเปนไงบ้างครับ  เกียกระตุกบ่อยมัยครับ
viprooooo
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันพุธที่ 27 พฤศจิกายน 2013 เวลา 21:51:00 »

ขอร่วมวงคุยด้วยคนครับ ของผม1.6 turboครับ ซื้อมาตั้งแต่พ.ค.

รถผมเป็นตัวโชว์ครับ ได้ลดราคาเยอะเลยซื้อ ฮี่ๆๆๆ
ด้วยความที่เป็นตัวโชว์ รถคงผ่านมือชายฉกรรจ์มาหลายมือ น็อตบางชิ้นหลวม ขับไปมีเสียงแปลกๆครับ เอาเข้าศูนย์ไป ช่างซ่อมให้ ไม่มีปัญหาละ

อีกเรื่องคือ....ผมว่ามันกินน้ำมันใช้ได้เลยนะ ส่วนใหญ่ผมวิ่งแถวบางนา-ตราดกลับเส้นกาญจนาภิเษก เฉลี่ยๆผมได้ประมาณ8-9โลลิตรเองครับ ในเมืองติดๆนี่กดไป6-7

แต่สิ่งที่ได้คือ ขับสนุกมากกกกก เร่งมันเท้าเลย เพื่อนผมลองขับแล้วยังติดใจบอกว่าเหยียบไป130ไม่รู้ตัว

viprooooo
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันพุธที่ 27 พฤศจิกายน 2013 เวลา 21:59:39 »

อ้อ ผมขอถามเพื่อนๆหน่อยครับ เซลส์บอกผมว่า 408เติม E20ได้ ให้เติมสลับๆกับE10 จริงหรอ?!?
Yudh

« ตอบ #55 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 พฤศจิกายน 2013 เวลา 01:23:56 »

อ้อ ผมขอถามเพื่อนๆหน่อยครับ เซลส์บอกผมว่า 408เติม E20ได้ ให้เติมสลับๆกับE10 จริงหรอ?!?
ควรใช้ตาม Spec ดีกว่า  การใช้ผสมเกรงว่าความล่อเลื่อนและค่าอ๊อกเทนที่แตกต่างจะทำให้เครื่องเกิดปัญหาการสดุดหรือไม่?  ใครการันตี  ดังนั้นถ้ามีค่าทดสอบหรือข้อมูลของเชื้อเพลิงถึงจะเชื่อถือได้  อย่า E ดังกล่าว   แค่ 91  กับ 95  ก้อต่างกันแล้ว  ค่าอ๊อกเทนและความล่อเลือน  เปนแนวทางครับ   ส้วนผมใช้ตาม Spec ดีที่สุดครับ  รถถึงแรงตลอดงัยครับ 
viprooooo
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2013 เวลา 06:44:59 »

ควรใช้ตาม Spec ดีกว่า  การใช้ผสมเกรงว่าความล่อเลื่อนและค่าอ๊อกเทนที่แตกต่างจะทำให้เครื่องเกิดปัญหาการสดุดหรือไม่?  ใครการันตี  ดังนั้นถ้ามีค่าทดสอบหรือข้อมูลของเชื้อเพลิงถึงจะเชื่อถือได้  อย่า E ดังกล่าว   แค่ 91  กับ 95  ก้อต่างกันแล้ว  ค่าอ๊อกเทนและความล่อเลือน  เป็นแนวทางครับ   ส้วนผมใช้ตาม Spec ดีที่สุดครับ  รถถึงแรงตลอดงัยครับ 

ปกติผมเติมE10ตลอด สงสัยต้องลองเติมเพียว95มั่งละ
Yudh

« ตอบ #57 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2013 เวลา 09:55:03 »

K.Viproooo  ให้ศูนยไหนดูแลอยู่ครับ
viprooooo
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2013 เวลา 23:21:15 »

สุขา3 ครับ บ้านผมอยู่แถวนี้
Yudh

« ตอบ #59 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 พฤศจิกายน 2013 เวลา 00:38:15 »

การตรวจสอบอาการ  การบริการช่าง ok มัยครับ   ถามอาการหน่อยครับ 1.ตอนเบรคเสียงดังมัยครับ 2.อาการกระตุกเปนบ่อยมัยครับ  3.ลมยางคุณเติม? ครับ  4.ขับเกิน130 รู้สึกรถจะเหิรลอยมัยครับ  ขอบคุณมากครับ
tooptianz
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #60 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 01 ธันวาคม 2013 เวลา 23:38:05 »

เคยลองขับของเพื่อนที่บ้าเปอร์โยเหมือนกัน ขับนิ่ม เบรคไม่มีเสียง ขับไปนครปฐมด้วยความเร็ว160 - 170 ไม่เหินไม่ลอยอะไร
อัตราเร่งดี ดีทุกอย่าง (เพราะเป็นรถใหม่)
แต่ความคิดเห็นส่วนตัวไม่ชอบรุ่น408 เพราะมันดูไม่เด่นไม่สวยเลย
ภายในดูธรรมดามากๆ เบาะไม่เป็นไฟฟ้า คนทั่วไปที่เห็นบอกว่ามองเผินๆเหมือนมาสด้า
แถมราคาตอนนี้เหลือ 8แสนจากล้าน3

viprooooo
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 02 ธันวาคม 2013 เวลา 21:39:21 »

ช่างโอเคนะครับ ตอนนั้นปิดประตูแล้วมีเสียงแปลกๆเหมือนอะไรหลวมๆ ผมไปที่ศูนย์ตอน16.30ละ(กะแวะเข้าไปซื้อพวงกุญแจ) ลองให้ช่างดู ช่างเอาไปเช็คให้เลยครับ แก้ให้ได้ก่อน5โมง

1.ตอนเบรคเสียงดังมัยครับ - ดังนิดๆครับ รับได้ ที่ผมกลัวคือคันของผมเนี่ยถ้าเหยียบเบรคมิด มันจะมีเสียงกึกๆมาจากเกียร์อ่ะครับ 
2.อาการกระตุกเป็นบ่อยมัยครับ  - บ่อยครับ ชินไปแล้ว
3.ลมยางคุณเติม?  - ตามคู่มือเค้าบอก36 ผมว่ามันแข็งไป ผมเลยเติม 34ทุกล้อ
4.ขับเกิน130 รู้สึกรถจะเหิรลอยมัยครับ  - ไม่นะครับ
Yudh

« ตอบ #62 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 02 ธันวาคม 2013 เวลา 23:59:52 »

ช่างโอเคนะครับ ตอนนั้นปิดประตูแล้วมีเสียงแปลกๆเหมือนอะไรหลวมๆ ผมไปที่ศูนย์ตอน16.30ละ(กะแวะเข้าไปซื้อพวงกุญแจ) ลองให้ช่างดู ช่างเอาไปเช็คให้เลยครับ แก้ให้ได้ก่อน5โมง

1.ตอนเบรคเสียงดังมัยครับ - ดังนิดๆครับ รับได้ ที่ผมกลัวคือคันของผมเนี่ยถ้าเหยียบเบรคมิด มันจะมีเสียงกึกๆมาจากเกียร์อ่ะครับ 
2.อาการกระตุกเป็นบ่อยมัยครับ  - บ่อยครับ ชินไปแล้ว
3.ลมยางคุณเติม?  - ตามคู่มือเขาบอก36 ผมว่ามันแข็งไป ผมเลยเติม 34ทุกล้อ
4.ขับเกิน130 รู้สึกรถจะเหิรลอยมัยครับ  - ไม่นะครับ
ขอบคุณครับ  ข้อ 4 อาจจะมาจากข้อ 3  และอาจจะต้องเช็คช่วงล่วงล่างอีกครั้ง
Yudh

« ตอบ #63 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 ธันวาคม 2013 เวลา 00:15:20 »

K.Viprooooo  คือ 1.วิ่งไมล์?  รถผมประมาณ 1900  ประมาณ 1.5 เดือน  2.ตรวจสภาพรถแล้วหรือยังครับ  3.คิดจะเปลี่ยนจอดูหนังฟังเพลงมัยครับ ที่ทองหล่อเคยเสนอแต่ผมยังไม่แน่ใจ  4.เคยอ่านเจอเรื่องล้อยางที่แถมมาว่าดีไม่เท่าที่ควรเพราะผลิตที่มาเล ผมก็ทบทวนว่าควรจะเปลี่ยนดีมัย  คุณคิดว่างัยครับ  ยังงัยผมก้อขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ  อย่างน้อยมีเพื่อนสิงหเหมือนกัน  ใครไม่รักไม่ใช้คงไม่รู้  เพราะมีหลายคนที่เขาจะพูดกันว่า ทำไมซื้อ Pg 408 ผมตอบคำเดียวสั้นๆ ชอบครับ 
viprooooo
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 ธันวาคม 2013 เวลา 20:41:13 »

K.Viprooooo  คือ 1.วิ่งไมล์?  รถผมประมาณ 1900  ประมาณ 1.5 เดือน  2.ตรวจสภาพรถแล้วหรือยังครับ  3.คิดจะเปลี่ยนจอดูหนังฟังเพลงมัยครับ ที่ทองหล่อเคยเสนอแต่ผมยังไม่แน่ใจ  4.เคยอ่านเจอเรื่องล้อยางที่แถมมาว่าดีไม่เท่าที่ควรเพราะผลิตที่มาเล ผมก็ทบทวนว่าควรจะเปลี่ยนดีมัย  คุณคิดว่างัยครับ  ยังงัยผมก้อขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ  อย่างน้อยมีเพื่อนสิงหเหมือนกัน  ใครไม่รักไม่ใช้คงไม่รู้  เพราะมีหลายคนที่เขาจะพูดกันว่า ทำไมซื้อ Pg 408 ผมตอบคำเดียวสั้นๆ ชอบครับ 

ผมวิ่งไป 7500ละครับ ประมาณ6-7เดือน ผมเอาเข้าศูนย์ตอน2500โลไปแล้วครับ ต้องเอาเข้าไปเช็คสภาพครบ6เดือนอีกครั้งสิ้นเดือนนี้
เรื่องจอ สำหรับผม ผมเฉยๆอ่ะครับ ไม่ค่อยอยากได้เท่าไร ส่วนเรื่องยาง ดีไม่ดียังไง ผมว่าผมคงใช้จนหมดอายุตามสภาพแหละครับ ผมไม่มีตังค์เปลี่ยนครับ 555 ช่วงนี้ช็อต

เรื่องซื้อPug ผมโดนตั้งแต่ก่อนซื้อแล้วครับ มีแต่คนทักว่าซื้อทำไม คิดยังไง บลาๆ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าซื้อทำไม แต่ผมไปTest driveแล้วติดใจมาก เลยตัดสินใจเอา แค่นั้นแหละครับ

ป.ล. ตอนนี้เริ่มเสียวเรื่องอะไหล่เหมือนกันครับ ไปเข้าศูนย์คราวก่อนมีคนขับBipper เอารถมาเข้าเพราะกระจกข้างแตก ช่างบอกรออะไหล่เดือนนึง ลุงแกโมโหใหญ่เลยว่า "แล้วช่วงนี้ผมจะขับรถอะไรรรรร"
Yudh

« ตอบ #65 เมื่อ: วันอังคารที่ 03 ธันวาคม 2013 เวลา 21:42:00 »

K.Viprooooo  ประเดนคือไม่ใช่รถตลาดเมืองไทย มันก้อเหมือนเราสั่งรถนำเข้า  ปัญหาคือการจัดการทางบริษัท จริงๆแล้วคันนี้ควรเปนคันที่ 2-3  ต้องทำใจสำหรับลุงถ้าใช้คันเดียว   เออครับผมมีคำถามคือ สัญญาณเตือนถอยหลัง ที่หน้าจอภายในของผมทำไมพึ่งทำงานยังงงกับมัน ไม่รู้ไปกดปุ่มอรัยผิดหรือเปลา 
Yudh

« ตอบ #66 เมื่อ: วันพุธที่ 11 ธันวาคม 2013 เวลา 08:24:14 »

408  ใครเคยตั้งนาฬิกา  ช่วยแนะนำ
Yudh

« ตอบ #67 เมื่อ: วันพุธที่ 11 ธันวาคม 2013 เวลา 23:00:35 »

408 สัญญาณถอยหลังหน้าปัดมันหายไป ระบบเกิดอรัยขึ้น
viprooooo
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 ธันวาคม 2013 เวลา 14:19:27 »

ของผมไม่ได้เปลี่ยนวิทยุนะครับ นาฬิกาตั้งที่ Menu- personal config - display - set date and time แล้วก็ักดซ้ายขวาๆ ไล่เอา

ส่วนเรื่องเซ็นเซอร์ถอยหลัง ผมไม่แน่ใจอ่าครับ ของผมทำงานปกติ
Yudh

« ตอบ #69 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 ธันวาคม 2013 เวลา 14:54:57 »

ของผมไม่ได้เปลี่ยนวิทยุนะครับ นาฬิกาตั้งที่ Menu- personal config - display - set date and time แล้วก็ักดซ้ายขวาๆ ไล่เอา

ส่วนเรื่องเซ็นเซอร์ถอยหลัง ผมไม่แน่ใจอ่าครับ ของผมทำงานปกติ
ขอบคุณครับ   ส่วนเซนเซอร์หลัง ผมไปให้ทองหล่อเช็คแล้วคือ เสียรอตัวใหม่มาเปลี่ยนสัปดาหน้าครับ
Yudh

« ตอบ #70 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 ธันวาคม 2013 เวลา 16:16:07 »

K.Viprooooo  รบกวนลองเช็คบริเวณที่ปรับพวงมาลัย  มีแท่งโฟมใกล้แกนพวงมาลัยรืเปลาครับ 
viprooooo
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 ธันวาคม 2013 เวลา 15:44:39 »

ผมคลำๆดูที่ปรับพวงมาลัย ก็ไม่เจออะไรนะครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 ขึ้นบน พิมพ์