Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ทักทายกัน 408 Turbo , 408 2.0

วันพุธที่ 15 พฤษภาคม 2024 เวลา 04:01:52

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  มือใหม่ถามทางนี้
| | |-+  ทักทายกัน 408 Turbo , 408 2.0
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทักทายกัน 408 Turbo , 408 2.0  (อ่าน 21632 ครั้ง)
jub
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #120 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 มกราคม 2015 เวลา 08:35:38 »

แบตมีประกัน แต่ .. ประกัน 6 เดือน ไม่รวมอยู่ใน 3 ปี แสนโล .. เกินกว่านั้น ต้องวีนเอาเองครับ .. ที่ติดรถมาจะเป็นยี่ห้อแปลกๆ จำชื่อไม่ได้ ถ้าเป็นไปได้ก็บอกเซลขอเป็น FB ไปเลย ..
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Yudh

« ตอบ #121 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 มกราคม 2015 เวลา 09:00:29 »

อันนี้คุยกับเค้าแล้ว แต่เซลอ้างว่าแบตมีประกัน จริงๆ เรื่องอย่างนี้น่าจะเปลี่ยนโดยไม่ต้องให้เราพูด รถป้ายแดงไปตายกลางทางเพราะแบต นี่ เวลาคนอื่นมองก็จะมองว่า เปอโย จุกจิก ทั้งๆ ที่จริงๆ เรื่องพวกนี้ป้องกันได้ แล้วก็เป็นการตลาดโดยอ้อม ผมต้องคุยอย่างไรเค้าถึงยอมเปลี่ยนแบตให้เลยครับ

ผมจะขอเบอร์คุณตู่ ได้ไหมครั ยิงมาที่เบอร์ผมก็ได้ครับ เผื่อวันออกรถมีอะไรไม่ชอบมาพากล จะได้ขอคำปรึกษา  คันนี้พลาดมาเจ็บหนักแน่เลย เพราะแฟนไม่ได้เห็นด้วย 100%
เรื่องแบต ผมคุยกับทาง ศ. ให้แล้วครับ  รอเขาตอบกลับมา แล้วแจ้งให้ทราบครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Kitidet.Nor
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #122 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 มกราคม 2015 เวลา 11:20:44 »

ขอบคุณคุณตู่ มากครับ ศูนย์ทำให้ตามที่คุยไว้หมดเลย นัดรับรถวันอาทิตย์ที่ 8 ถ้าเอกสารทั้งหมดเรียบร้อยครับ  แล้วจะเข้าฝูงครับ
Kitidet.Nor
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #123 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 มกราคม 2015 เวลา 14:26:39 »

ถามนิดนึงครับ เวลาได้ส่วนลด เราเอามาใช้เป็นส่วนลดเงินดาวน์ ได้ไหมครับ แล้วจะต้องมีโดนหัก vat หรือพวกภาษีซับดาวน์ไหม เหมือนกรณีของ toyota
Yudh

« ตอบ #124 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 29 มกราคม 2015 เวลา 19:32:26 »

ถามนิดนึงครับ เวลาได้ส่วนลด เราเอามาใช้เป็นส่วนลดเงินดาวน์ ได้ไหมครับ แล้วจะต้องมีโดนหัก vat หรือพวกภาษีซับดาวน์ไหม เหมือนกรณีของ toyota
เท่าที่จำได้หักตัวกลมๆ ไม่น่าเกี่ยวภาษี  ราคาน่ารวมภาษีไปแล้ว  ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
Kitidet.Nor
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #125 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 มกราคม 2015 เวลา 10:23:23 »

ขอบคุณครับ คุณตู่  สรุปว่าฤกษ์ออกเป็นวันอาทิตย์ช่วงบ่ายครับ
Yudh

« ตอบ #126 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 มกราคม 2015 เวลา 20:44:10 »

ขอบคุณครับ คุณตู่  สรุปว่าฤกษ์ออกเป็นวันอาทิตย์ช่วงบ่ายครับ
ยินดีด้วยครับ ชาวสิงห PG 408 Turbo  ล้อหมุน  นิยาม : ทำมั้ยต้องเหมือนคัย  จริงมัยครับ  เล่าสู่กันฟังก่อนซื้อ PG คัยๆ บอกทำไมไม่ซื้อ Benz , BMW  ผมบอกไปว่า 1 ชอบ , 2 สำหรับแบนด์นั้นจะซื้อเมื่อไหร่ก้อได้ เพราะเปนรถตลาด กี่รุ่นก้อเดิมๆ เรามาดู ค่าย PG นโยบายแบนด์นี้ ที่ติดตามข่าวสาร จะเปลี่ยนรุ่น เปลี่ยนโฉม จะไม่ซ้ำแบบกัน ในทางกลับกัน กับแบนด์อื่นๆ  ลองดูครับเมื่อได้ใช้จะรู้ว่า มีหลายๆ มุมที่แตกต่าง เอาแค่เหนตราสิงห ข้างหน้าก้อกินขาด  เอาเปนว่า ดีใจด้วยครับ มีโอกาสขับมาเจอกันครับ ผมก้อมาแถวเอกมัย ทองหล่อประจำครับ
Yudh

« ตอบ #127 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 30 มกราคม 2015 เวลา 20:50:33 »

คุณนอ เรื่องป้ายขาวดำ ถ้าอยากได้เลขล็อค บอกนะครับ ผมก้อได้จากขนส่งมา ราคาตามตัวเลข แต่จะได้ราคาดีกว่าที่เราไปติดต่อซื้อขายกับร้าน ผมพอรู้จักข้างในพอประมาณ  ของผม เลข 2999  ลองดูครับเผื่อต้องการครับ
Kitidet.Nor
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #128 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 01 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 14:11:54 »

ขอบคุณล่วงหน้าครับคุณตู่ ได้เลขตัวถังเมื่อไร จะติดต่อไปขอความช่วยเหลือครับ ยังไม่ทันได้รถ แต่ได้พี่ดีๆ อีกคนแล้วครับ คุ้มครับซื้อรถคันนี้
Yudh

« ตอบ #129 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 01 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 15:48:43 »

ขอบคุณล่วงหน้าครับคุณตู่ ได้เลขตัวถังเมื่อไร จะติดต่อไปขอความช่วยเหลือครับ ยังไม่ทันได้รถ แต่ได้พี่ดีๆ อีกคนแล้วครับ คุ้มครับซื้อรถคันนี้
ยินดีครับ เราๆ เข้าสู่ชาวสิงห์ มีอรัยดีๆ ก้อบอกต่อกัน อย่างน้อยได้แบ่งปันและช่วยเหลือกันไปครับ
Yudh

« ตอบ #130 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 01 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 16:07:59 »

เล่าสู่กันฟัง คือทาง ศ.ได้แจ้งการอนุมัติจากทางประกันเพื่อซ่อมและเปลี่ยนอลั่ยให้กับรถผมแล้ว เลยแจ้งไปให้ช่วยเร่งก่อนตรุษจีน ก้อหวังว่าจะทัน แต่ก้อดีใจคิดว่าต้องรอเครมอีกเป็นเดือนซะแล้ว
Kitidet.Nor
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #131 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 01 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 18:14:15 »

เห็นคุณอู๊ดแกบอกเหมือนกันว่าที่รอนานเพราะประกันแกบอกว่าจริงๆ ศูนย์เตรียมของซ่อมไว้แล้ว  น่าจะเร็วครับ เรื่องทะเบียนเดี๋ยวผมโทรไปปรึกษาทีหลังนะครับ
Kitidet.Nor
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #132 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 16:55:06 »

ทุกท่านครับ รบกวนเรื่องรับรถ กับรันอินหน่อยครับ มีอะไรต้องตรวจรับ หรือ ระวังเป็นพิเศษไหมครับ เพราะเอาออกมาปุ๊บก็เอาขึ้นไปโคราชเลย
จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #133 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 18:14:24 »

ระวังเรื่องน้ำมันอย่างเดียวครับ รถออกจากโชว์รูม ไม่รู้ว่าทำไม มันจึงไม่ค่อยมีน้ำมันในถังให้เพียงพอที่จะขับกลับบ้านได้ มักจะหมดแถวๆไม่ไกลจากโชว์รูมมากนัก
ยังไงก็ อัดเต็มถังไว้ก่อน ดีที่สุดครับ ส่วนเรื่องการใช้งาน ไม่ต้องไปกังวลกับกมันมากนักหรอกครับ ด้วย เทคโนโลยี่ เกี่ยวกับด้านโลหะวิทยา ปัจจุบัน แทบไม่ต้องรันอินกันแล้วครับ

ID Line:   manmingmitr
Yudh

« ตอบ #134 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 21:35:55 »

ทุกท่านครับ รบกวนเรื่องรับรถ กับรันอินหน่อยครับ มีอะไรต้องตรวจรับ หรือ ระวังเป็นพิเศษไหมครับ เพราะเอาออกมาปุ๊บก็เอาขึ้นไปโคราชเลย
ระวังเรื่องน้ำมันอย่างเดียวครับ รถออกจากโชว์รูม ไม่รู้ว่าทำไม มันจึงไม่ค่อยมีน้ำมันในถังให้เพียงพอที่จะขับกลับบ้านได้ มักจะหมดแถวๆไม่ไกลจากโชว์รูมมากนัก
ยังไงก็ อัดเต็มถังไว้ก่อน ดีที่สุดครับ ส่วนเรื่องการใช้งาน ไม่ต้องไปกังวลกับกมันมากนักหรอกครับ ด้วย เทคโนโลยี่ เกี่ยวกับด้านโลหะวิทยา ปัจจุบัน แทบไม่ต้องรันอินกันแล้วครับ
K.Nor ตามนี้เลยครับ  ออกจาก ศ. เข้าปั้มก่อนเลยครับ แนะนำ ผมเติม โซฮอ v95 ของ shell ไหลลื่นดีมากครับ  สนุกกับ 408 Turbo  นะครับ 
jub

« ตอบ #135 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 15:27:10 »

เคยถาม Sales เหมือนกัน บอกว่า ศูนย์ให้งบค่าน้ำมันมา 500 บาท ถ้าออกทองหล่อ ขับมาจาก สุขา 3 ก็เหลือให้พอขับไปเติมที่ปั๊มแค่นั้น แต่ปั๊มก็อยู่ปากซอยสุขุมวิท เลี้ยวซ้ายไปก็เจอเลย ปัญหาเรื่องน้ำมันตอนออกรถนี่เคยมีคุยกันใน pantip บางคันลืมเติมน้ำมัน ออกรถแล้วน้ำมันหมดกลางทาง ไปไม่ถึงบ้าน ก็มีบ่นกันมาแล้ว
Kitidet.Nor
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #136 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 19:51:43 »

ผมไม่เอาฟิล์มแล้วบอกให้เติมน้ำมันเต็มถังครับ เพราะเคยรถป้ายแดงออกศูนย์ตายก่อนถึงปั๊ม ต้องเข็นเข้าปั๊มเกือบ 20 เมตร เข็ดเลยครับ  ขอบคุณทุกท่านมากครับ  แล้วได้รถเมื่อไรจะรีบเอามาโชว์ครับ
Yudh

« ตอบ #137 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 07:32:36 »

วันนี้ยินดีด้วยนะครับ  408 Turbo  ล้อหมุน  เปนเพื่อนร่วมทางกัน สำหรับชาวสิงห
Kitidet.Nor
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #138 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 09 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 13:23:31 »

พี่ตู่ครับ รถมาถึงโคราชแล้วครับ เมื่อเช้าลองทั้งระบบ โทรศัพท์ cruise control ไฟหน้าออโต้ ทุกอย่างสมบูรณ์มาก ขับมาหน้าจอโชว์อัตราบริโภคอยู่ 6.8 l/100 km = 14.7 km/l average speed 94 km/hr ลองเร่งเบาส่งไปที่ 150 km/hr หนีฟอร์จูนเนอร์
สรุปขับมันส์ครับ พรุ่งนี้เช้าจะไปเช็คลมยาง ผมว่าสะท้อนมือไปนิด อาจจะมาจากทั้งหน้ายางที่กว้าง แล้วก็ลมที่อัดมาจากศูนย์  แล้วเดี๋ยวมีอะไรจะมารายงานเพิ่มครับ
อ้อวันนี้เอารถจอดตากแดด สรุปว่าฟิล์ม Huper optik ceramin series กันความร้อนได้ดีมากครับ เมื่อกี้เปิดไปเอาของความรู้สึกนี่ต่างกับรถเพื่อนที่เป็นลามิน่าแถมมากมาย  ใครชอบฟิล์มสีเข้ม แนะนำเลยครับ ถูกใจมาก
Yudh

« ตอบ #139 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 09 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 13:56:42 »

พี่ตู่ครับ รถมาถึงโคราชแล้วครับ เมื่อเช้าลองทั้งระบบ โทรศัพท์ cruise control ไฟหน้าออโต้ ทุกอย่างสมบูรณ์มาก ขับมาหน้าจอโชว์อัตราบริโภคอยู่ 6.8 l/100 km = 14.7 km/l average speed 94 km/hr ลองเร่งเบาส่งไปที่ 150 km/hr หนีฟอร์จูนเนอร์
สรุปขับมันส์ครับ พรุ่งนี้เช้าจะไปเช็คลมยาง ผมว่าสะท้อนมือไปนิด อาจจะมาจากทั้งหน้ายางที่กว้าง แล้วก็ลมที่อัดมาจากศูนย์  แล้วเดี๋ยวมีอะไรจะมารายงานเพิ่มครับ
อ้อวันนี้เอารถจอดตากแดด สรุปว่าฟิล์ม Huper optik ceramin series กันความร้อนได้ดีมากครับ เมื่อกี้เปิดไปเอาของความรู้สึกนี่ต่างกับรถเพื่อนที่เป็นลามิน่าแถมมากมาย  ใครชอบฟิล์มสีเข้ม แนะนำเลยครับ ถูกใจมาก
คัยไม่เจอกับตัว กับตา คงไม่เชื่อ  สุดท้ายต้องเปนตัวของเราเอง
Kitidet.Nor
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #140 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 09 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 17:52:37 »

ผมไปลงข้อมูลเพิ่มใน http://pantip.com/topic/32483068 มีพี่ท่านนึงไม่แน่ใจว่าอยู่ในนี้หรือเปล่าไปโพสไว้ พวกเราจะเข้าไปช่วยกันวิจารณ์ก็ได้ครับ เป็นการให้ข้อมูลที่ถูกต้อง เผื่อมีใครสนใจเพราะหาข้อมูลยากมากๆ ครับ
Kitidet.Nor
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #141 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 09 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 19:34:46 »

ผมได้พรมแถมมาแต่แฟนอยากได้ ผ้ายาง ซื้อจากศูนย์หรือซื้อข้างนอกพวกของ EI ดีกว่ากันครับ  มีแนะนำไหมครับ ของศูนย์ประมาณ 1800 - 1900 บาท
Yudh

« ตอบ #142 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 09 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 20:10:35 »

ผมได้พรมแถมมาแต่แฟนอยากได้ ผ้ายาง ซื้อจากศูนย์หรือซื้อข้างนอกพวกของ EI ดีกว่ากันครับ  มีแนะนำไหมครับ ของศูนย์ประมาณ 1800 - 1900 บาท
ของผมตอนซื้อแถมมาหมด  แต่ถ้าซื้อข้างนอกต้องลองดูว่าขนาดจะลงพอดีมัย แต่ถ้า ศ. ต้องลองถามว่าลดได้ ? เดวเอาไว้จะถามให้ครับ 
Kitidet.Nor
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #143 เมื่อ: วันอังคารที่ 10 กุมภาพันธ์ 2015 เวลา 10:14:59 »

พี่ตู่เมื่อคืนน้อง เซลเค้าช่วยหามาให้ โดยจ่ายเงินเพิ่ม พันนิดๆ น่าจะโอเค พอใจคุณแฟน ผมแล้วยังไงขอบคุณพี่มากครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 ขึ้นบน พิมพ์