Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ระบบช่วงล่าง405

วันอาทิตย์ที่ 28 เมษายน 2024 เวลา 22:18:05

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  มือใหม่ถามทางนี้
| | |-+  ระบบช่วงล่าง405
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบช่วงล่าง405  (อ่าน 3435 ครั้ง)
pliey
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 เมษายน 2008 เวลา 13:41:53 »

ตอนนี้ใช้405grและได้เปลี่ยนเป็นเครื่อง sri แล้วแต่ยังไมได้เปลี่ยนโช๊คอัพและสปริง
ยังใช้ของ gr อยู่อยากทราบว่าถ้าไม่เปลี่ยนระบบช่วงล่างรถจะมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 เมษายน 2008 เวลา 14:35:47 »

จะเตี้ยลงมานิดหน่อยครับ เนื่องจากเครื่องมีน้ำหนักมากขึ้น เปลี่ยนสปริงเป็นของ SRi ดีกว่าครับ จะได้ไม่ทรุด หรือกระแทกเวลาตกหลุม เวลาขึ้นลูกระนาดจะไม่กระแทกด้วย ส่วนในด้วนหลังไม่มีอะไรน่าห่วงครับ

โช้คพอใช้กันได้ครับ มันมีหน้าที่แค่ทำให้สปริงหยุดเด้งขึ้นลงเท่านั้น ถ้ายังดีอยู่ก็ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ แต่ถ้าเปลี่ยนได้ก็ดี การทรงตัวจะต่างกันเลย เพราะความหนือโช้คมันไม่เท่ากัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
dej
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 เมษายน 2008 เวลา 13:10:22 »

เรียนถาม  สายพานไทม์มิ่งขาด เครื่องยนต์ 1600 เปอโยต์ 309 ปี 88 จะต้องซ่อมและเปลี่ยนอะไรบ้าง ประเมินราคาค่าซ่อม ค่าแรงเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
P peugeot
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 เมษายน 2008 เวลา 00:48:51 »

เรียนถาม  สายพานไทม์มิ่งขาด เครื่องยนต์ 1600 เปอโยต์ 309 ปี 88 จะต้องซ่อมและเปลี่ยนอะไรบ้าง ประเมินราคาค่าซ่อม ค่าแรงเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
ก็ต้องดูว่าอะไรเสียหายมั้งน่ะครับ พวกแหวน วาล์ว สูบ อะไรที่เกี่ยวกับในตัวเครื่องน่ะครับ ถ้าหากวิ่งช้าๆและขาดก็ไม่น่าเสียหายมากแต่ถ้าวิ่งด้วยความเร็วสูงและขาดนี่สิ อะไหล่ข้างในคงเสียหายเกือบทั้งหมดแหละครับ
dej

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 เมษายน 2008 เวลา 08:08:12 »

ขอขอบคุณ lipkung สิงห์ตัวจริง ที่ช่วยให้ความกระจ่าง  ย่านสายไหม กทม.มีช่างเปอโยต์หรือเปล่าครับ ขณะนี้รถจอดอยู่บ้าน ถ้าซ่อมจะประมาณกี่วันครับ ขอขอบคุณ
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 เมษายน 2008 เวลา 08:08:39 »

ถ้าอะไหล่ข้างในเสียหาย

มีหลักหมื่นครับ
P peugeot
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 เมษายน 2008 เวลา 11:25:51 »

ตามเหมือนที่โอ๊ตบอกแหละครับยังไงก็ต้องมีหลักหมื่นขึ้นอยู่กับว่าเสียหายมากน้อยถ้าแค่ แหวน กับพวก วาว์ลต่างๆก็แค่หมื่นต้นๆ แต่ถ้าอะไรมากกว่านั้นก็ต้องมี 2 หมื่นแหละครับ ส่วนอู่ผมแนะนำเป็นอู่อาดำหริ์ลาดพร้าวดีกว่าครับราคาไม่แรงทำแล้วจบ ครับ  ชิวๆ
dej

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 16 เมษายน 2008 เวลา 08:03:36 »

ขอขอบคุณครับ ถ้าผมจะหาฝาสูบมือสองมาใส่แทน ไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหนและราคาเท่าไหร่ครับ  ได้ให้ช่างมาเปิดฝาสูบดูแล้ว ช่างสงสัยว่าน้ำมันเครื่องไม่ขึ้น น่ากลัวว่าอะไรจะหลุดซักอย่างในเครื่อง ตีราคาแล้วจะสูงกว่าการเปลี่ยนฝาสูบช่างแนะนำให้เปลี่ยนเป็นฝาสูบ 306 แทนพอดีมีอยู่ ราคา 6.500 บาท จะต้องตีปลอกด้วย ผมอยากรักษาเอาไว้แบบเดิมเดิม ขอบคุณครับ
Leona_man
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 เมษายน 2008 เวลา 09:12:03 »

รบกวนสอบถามครับ คือผมใช้ 405GR อยู่ตอนนี้โช๊คหน้าหมดแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า โช๊คแต่ละแบบต่างกันอย่างไร แล้วใช้แบไหนคุ้มสุดครับถ้าเทียบราคา คุณภาพ และอายุให้งาน และแต่ละตัวราคาเท่าไรครับ ระหว่าง โช๊คแก๊ส โช๊คของ GR และก็ของ MI16 ครับ.......ขอบคุณมากครับ
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 เมษายน 2008 เวลา 10:04:01 »

รบกวนสอบถามครับ คือผมใช้ 405GR อยู่ตอนนี้โช๊คหน้าหมดแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า โช๊คแต่ละแบบต่างกันอย่างไร แล้วใช้แบไหนคุ้มสุดครับถ้าเทียบราคา คุณภาพ และอายุให้งาน และแต่ละตัวราคาเท่าไรครับ ระหว่าง โช๊คแก๊ส โช๊คของ GR และก็ของ MI16 ครับ.......ขอบคุณมากครับ

น่าไปเปิดกระทู้ใหม่นะ โช้คเก่าอัดแก้ส ก็ดีครับแต่ร้านที่ทำต้องเก่งๆ จะได้ไม่รั่วง่ายๆ โช้ค ของGr ผมไม่ทราบรายละเอียด ต้องรอผู้รู้มาตอบ แต่โช้ค MI จะมีความหนืดมากกว่า ใส่แล้วจะรู้สึกแข็งๆ แต่การทรงตัวก็กว่าเก่าครับ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
nuy
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 15 มิถุนายน 2008 เวลา 22:58:10 »

โช๊คหลังน้ำมันรั่วซ่อมได้ไหมครับ ถ้าซ่อมได้ซ่อมที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ ช่วยตอบมาหน่อยนะครับขอบคุณครับ:siksik:

จำหน่ายอะไหล่เก่า PEUGEOT405 คลิ๊ก http://loohmun.blogspot.com/
จำหน่ายอะไหล่ใหม่ PEUGEOT405 คลิ๊ก
http://loohmun.blogspot.com/p/blog-page_28.html
สิงห์คะนองนา
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 15 มิถุนายน 2008 เวลา 23:27:20 »

ซ่อมประมาณ ตัวล่ะ 400 บาท สองตัวก็ 800 บาท ซื้อใหม่แก๊ส 3200 บาท ครับ

ซ่อมก็อยู่ทีสภาพอีก บางทีซ่อมไป 3 - 6 เดือนก็รั่วอีก

ใครสนใจบิท เชิญได้สมัครได้ที่

http://www.bitgoon.com/bit/account-signup.php?refer=ponggoa

มี การ์ตูน ความรู้ต่าง ๆ เพลงสากล เพลงไทย DVD bluray เอยครับ
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 15 มิถุนายน 2008 เวลา 23:36:42 »

โช๊คหลังน้ำมันรั่วซ่อมได้ไหมครับ ถ้าซ่อมได้ซ่อมที่ไหนราคาเท่าไหร่ครับ ช่วยตอบมาหน่อยนะครับขอบคุณครับ:siksik:

ตอบให้ในอีกกระทู้ครับ วันหลังช่วยเปิดกระทู้ใหม่ดีกว่านะครับ มันเสียเวลาต้องเปิดมาดูหลายหน้า แล้วเปิดกระทู้ใหม่ก็เหมือนเราทำทานครับ
ช่วยให้คนที่มีปัญหาแบบเดียวกัน สามารถหาข้อมูลได้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์