Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ขายPeugeot504ช่วยแฟนโดนฟ้องจะได้สักเท่าไรคับ

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 00:34:44

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายรถยนต์เก่า
จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  ขายPeugeot504ช่วยแฟนโดนฟ้องจะได้สักเท่าไรคับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายPeugeot504ช่วยแฟนโดนฟ้องจะได้สักเท่าไรคับ  (อ่าน 3983 ครั้ง)
chatpong
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 00:19:58 »

เปอร์โยต์504สีทอง มรดกตกทอดจากพ่อ ติดแก๊สแอลพีจีแล้ว วิ่งได้ทั้งน้ำมันและแก๊ส สภาพมีผุบริเวณประตู ประตูบุบ แต่ยังวิ่งได้ ทะเบียนต่างจังหวัดแต่ตอนนี้รถอยู่กรุงเทพเวลาต่อทะเบียนสบายมากไม่ต้องรอคิวเหมือนรถทะเบียนกทม. ไปที่กรมขนส่งก็เร็วกว่ารถทะเบียนกทม ตอนนี้มีปัญหาด้านการเงินจะขายไปซื้ออีกคันคงต้องหาเงินเพิ่มเยอะ ขายได้ราคาสักประมาณเท่าไรคับ รถน่าจะปี 78 ไว้จะเอารูปมาลงให้ดู

* Frompark.JPG (27.54 KB, 600x450 - ดู 795 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chatpong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 01:07:34 »

จริงๆก็ไม่อยากขายเพราะเป็นรถที่ถึงแม้จะเก่า สภาพดูไม่ค่อยได้ แต่เขาก็พาผมและครอบครัวไปไหนต่อไหนได้หลายที่ โดยที่สถานที่นั้นแม้รถราคาแพงกว่านี้หลายเท่าบางคันคงไม่สามารถพาเราไปได้ โดยที่คนใช้รถรู้สึกมีความทุกข์ว่ารถจะพัง มากกว่าการมีความสุขที่ได้เดินทางไปถึงสถานที่นั้นด้วยความภูมิใจ

* DSCN2694.JPG (61.34 KB, 690x517 - ดู 141 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chatpong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 01:13:57 »

แต่เจ้าเปอร์โยต์ 504 สีทองเก่าๆ คันนี้ ของพ่อก็พาเราและครอบครัวเรา ตั้งแต่สมัยเรายังเป็นเด็กจนเราโต ไปในสถานที่ตามจุดหมายปลายทางได้แม้จะมีอุปสรรคยากลำบากก็ผ่านมาได้ บางครั้งก็แบบใจหายใจคว่ำ แต่พอมาถึงสถานที่ที่เราไม่เคยไปแต่คาดหมายว่าไปถึงแล้วจะมีความสงบร่มรื่นดังเช่น ที่พักสงฆ์แห่งหนึ่งที่จังหวัดบ้านเกิดตามทะเบียนของรถคันนี้ เราก็ไปถึงมาแล้วซึ่งส่วนใหญ่ต้องใช้รถขับเคลื่อน4ล้อ แต่ทำไงได้ไม่ใช่ว่าไม่รักรถ แต่เราไม่มีรถขับเคลื่อน 4ล้อ ทั้งที่ใจจริงก็อยากมี

* DSCN2410.JPG (81.3 KB, 690x517 - ดู 154 ครั้ง.)
chatpong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 01:16:31 »

เขาก็สามารถพาเรามาถึงสถานที่ที่เราตั้งจุดหมายไว้สำเร็จ

* DSCN2404.JPG (67.69 KB, 690x517 - ดู 142 ครั้ง.)
chatpong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 01:18:02 »

ไปได้ทั้งเทือกเขาแนวชายแดน

* PG504HuaykokmhuJPG.JPG (61.77 KB, 840x630 - ดู 172 ครั้ง.)
chatpong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 01:20:36 »

ขึ้นเขาแล้วยังสามารถดูทีวีบนรถแม้จะอยู่ชายแดนได้ ลูกอยากดูการ์ตูน พ่ออยากเที่ยวป่าเขา เราก็ไปด้วยกันได้ แม้บางครั้งจะมีขัดใจกันบ้าง

* PG504Huaykokmhu2JPG.JPG (46.59 KB, 680x510 - ดู 149 ครั้ง.)
chatpong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 01:22:33 »

ขึ้นเขาแล้วก็เตรียมตัวไปที่อื่นต่อได้บรรทุกจักรยานไปขี่เล่นก็ได้

* DSCN1832.JPG (58.93 KB, 690x517 - ดู 148 ครั้ง.)
chatpong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 01:24:04 »

คราวนี้บรรทุกทั้งเรือทั้งจักรยานเตรียมลงห้วยกัน

* DSCN5978.JPG (64.06 KB, 680x510 - ดู 145 ครั้ง.)
chatpong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 01:40:22 »

อยากให้บรรยากาศแบบนี้อยู่กับเราไปตลอด ไม่รู้ว่าถ้าเจ้าเปอร์โยต์ไม่อยู่กับเราแล้วไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไร ไม่ว่าจะเสียจนไม่มีเงินพอที่จะซ่อม หรือขายได้ในราคาที่พอจะตัดใจขายไปเพื่อแลกกับบางสิ่งบางอย่างซึ่งอาจไม่ใช่เรื่องจำนวนเงินแต่ด้วยเงื่อนไขบางอย่าง เช่น เพื่อทำให้เราสามารถช่วยหายใจหายคอเรื่องเศรษฐกิจได้บ้างในช่วงเวลาต่อจากนี้ไปสักระยะหนึ่ง         

ต้องขออภัยถ้ากระทู้นี้รบกวนเพื่อนสมาชิก แต่แค่อยากขอคำแนะนำว่า ถ้าจะขายด้วยราคาเท่าไรดี หรือ ใช้ต่อไปตามสภาพการเงินของเราคือต้องซ่อมบำรุงตามสภาพ ซึ่งไม่แน่ใจจะคุ้มค่าในเชิงเศรษฐกิจมากน้อยแค่ไหนถ้าเทียบกับได้เงินแล้วหารถมือสอง คันอื่นที่พอให้เราใช้งานไปไหนต่อไหนได้ไม่แพ้เจ้าเปอร์โยต์ เช่นถ้าขายได้ 35000 ผมจะไปซื้อรถอะไรที่พาผมไปไหนต่อไหนได้แบบนี้หรือถ้าต้องหาเงินเพิ่มอีก 4-5 หมื่น ผมจะได้รถแบบไหน เพราะคิดว่าถ้าจะหารถใหม่คงมีงบให้ได้แค่ประมาณ 8 -9 หมื่น (ถ้าขายได้ราคานี้) แต่ถ้าขายได้โดยที่ราคาไม่ถึง 30000 จะขายแล้วไม่ต้องหารถคันใหม่ดีไหม ใช้รถเมล์ ใช้จักรยาน แต่บางครั้งก็อยากไปเที่ยว อยากพาครอบครัว เดินทางไปไหนต่อไหนหรือ ขายได้แล้วเอาเงินไปให้คนอื่นใช้(ให้แฟนไปใช้หนี้) ช่วยชี้แนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

* DSCN5979.JPG (43.48 KB, 640x480 - ดู 710 ครั้ง.)
songdej
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 06:36:28 »

อือๆๆ
รถประวัติดีๆ มีความทรงจำดีๆ อย่างนี้น่าเสียดายนะครับ

หากโดนฟ้องเงินต้นสามหมื่น รับสภาพหนี้กับศาล ก็ผ่อนไม่เท่าใหร่หรอกครับ ดอกเบี้ยถูกด้วย
แต่หากเงินต้นมากกว่านี้ ขายรถไปก็ไม่ช่วยครับ ได้คืบ (เจ้าหนี้) ก็จะเอาศอกต่อครับ

เอารถไว้ เติมพลังในการทำงานหาเงินใช้หนี้มันดีกว่าครับ สู้ๆๆ

ถูกต้องแล้วครับ ถูกต้องแล้วครับ
Berline
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 07:25:58 »

พระเจ้าจอร์ท
ผมก็ใช้ 504 อยู่ทุกวัน ขับไปทำงาน ขับไปเที่ยว ซ่อม เติมน้ำมัน เสีย ฯลฯ เป็นปกติ
ผมไม่รู้สึกว่าผมอยากได้รถใหม่เลย ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมชอบขับ 504
ทั้งๆที่ผมสามารถซื้อรถใหม่คันใหญ่ๆได้
ผมดูรูปที่โพสต์มาแล้วรู้สึกว่า รถคันนี้มันมีค่า มากกว่าราคารถหลายเท่านะครับ
คุณค่ามันสำคัญกว่าเงินมากนัก เพราะถ้าขายรถคันนี้ไป คุณจะได้แค่ราคา
ซึ่งมัน น้อยมากๆๆๆ

รีไซเคิลคลับไทย
http://facebook.com/recycleclubthai
e27hu
สิงห์มัธยม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 08:17:22 »

น่าเสียดายนะครับ... ผูกพันธ์กับมันมานาน
แต่บางครั้ง ก็ต้องตัดสินใจ เพื่อประคองชีวิตให้อยู่รอด
ถ้าขายได้แล้ว ผมว่าอย่าเพิ่งเพิ่มเงินไปซื้อคันใหม่เลย จะทำให้เป็นหนี้เพิ่มขึ้นอีก
รอเวลาสักพัก ให้พอตั้งตัวได้ แล้วค่อยหาดีกว่า
นั่งรถเมล์ - ขี่จักรยาน - หรือใช้มอ'ไซค์ ประหยัดดีครับ

โอ๋ 405
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 10:07:43 »

นับถือครับ เอาจักรยาน 2 คัน เรืออีก 1 ลำ บรรทุกไปได้ยังไง? ยอดเยี่ยมครับ
ความทรงจำดี ๆอย่างนี้ควรที่จะเก็บมันไว้ครับ
MailXR
Peugeot in Memories
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 11:37:21 »

เป็นครอบครัวที่น่าอิจฉามากเลยนะครับ ผมอยู่แต่กรุงเทพฯไม่ได้ออกไปเที่ยวแบบนี้เลย  ถ้าทำได้อยากให้เก็บรถเอาไว้ครับ แต่ถ้าต้องตัดขาข้างหนึ่งเพื่อให้ชีวิตดำรงต่อไปได้ก็ต้องทำครับ และอยากให้เป็นทางออกสุดท้ายจริงๆ เพราะทุกปัญหาย่อมมีทางแก้เสมอครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ
soda_za
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 13:29:04 »

น่าเสียดายจังถ้าจะขาย  อดีตดีๆเพียบเลย
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 13:57:35 »

อ่านแล้วซึ้งจังครับ คุณค่าของรถคันนี้มีมากมายเหลือคณา
 โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

ขอเป็นกำลังใจให้อีกแรงให้ผ่านพ้นวิกฤติต่างๆไปได้ด้วยดีนะครับ

สาธุ ตาดำๆ ยังไงก็ขออาราธนาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆช่วยให้ท่าน chatpong ผ่านพ้นเหตุการ์ร้ายๆไปได้ด้วยดี โดยไม่ต้องขายเจ้า 504 คันนี้ด้วยเทิอด

อ่านและดูจากรูปแล้วรักมันแทนเลยครับ ดูสภาพดูแลรักษาดีมากๆ สงสารมันนะครับ ขนาดผมอ่านแล้วคิดตามยังซึ้งใจมากครับ

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 15:19:19 »

ผมคิดว่าในงบประมาณ 8 หมื่นนั้น ไม่สามารถหารถดีๆ ที่ขับขี่มั่นคง และมีความปลอดภัยสูงได้หรอกครับ

เพราะถ้าซื้อรถญี่ปุ่น ก็แน่นอนว่าจะซื้อไอ้แค่รถประมาณ ปี 70-80 เท่านั้น
เพราะขนานซีวิค เตารีด รุ่นปี 88 ยัง 1 แสนนิดๆ เลยครับ
จะซื้อได้ก็พวก โคโลล่า รุ่น โดเรม่อน ที่(88-92)ราคา ราวๆ 6-8หมื่น แต่จะคุ้มเอาเหรอ รถพวกนี้บางสนิทเลยนะ ถ้าเทียบกับ 504

ความคงทนของตัวถังไม่ต้องพูดถึงที่ศูนย์เปอโยต์ที่ผมเคยอยู่ มี 504 จอดตากแตก ตากฝนไว้เป็น 10กว่าปี สนิมยังไม่มีเลย(พี่ๆ ที่ศูนย์บอกว่า ลูกค้าเอามาทิ้งไว้ เพราะว่ามีปัญหาเรื่องเงิน แล้วลูกค้าก็หายสาบสูญไป ติดต่อไม่ได้ ภายในรถยังสวยอยู่เลย วิทยุเดิมสนิท)

พวกรถขับหน้า ความคงทนของระบบช่วงล่างไม่สู่พวกขับหลังอยู่แล้ว พังง่ายกว่าเยอะครับ

อีกอย่างรถคันที่มีความทรงจำของคุณ ตั้งแต่ รุ่น คุณพ่อของคุณ คุณจะไม่มีทางหารถที่มีความทรงจำได้แบบนี้หรอกครับ

ถ้าไม่เชื่อผมก็ลอง ศึกษาราคารถเก่าดูก่อนว่า ตามงบที่คุณตั้งมีรถอะไรที่จะสามารถซื้อได้บ้าง และราคาค่าซ่อมจะถูกกว่ากันแค่ไหน

แต่เชื่อผมเถอะ อย่าขายเจ้าหนู 504 เลย เก็บเค้าไว้เถอะ แล้วสู้ไปด้วยกันดีกว่า

เป็นกำลังใจให้ครับ ทุกปัญหามีทางออก ขอเพียงอย่ายอมแพ้

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
chatpong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 16:49:49 »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจ คิดแล้วก็คงใจหายนะถ้าไม่ได้ใช้เขาแล้วเพราะที่ผ่านมาคิว่าดูแลรถได้ไม่ดี ก็ตามสภาพแหละครับ

ก็จะลองรักษาไปเรื่อยๆจนกว่าจะมีทางเลื่อกที่น่าสนใจ ใครสนใจก็ลองโทรมาคุยได้ครับ 086 6225221
pkong
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 18:05:24 »

ดูรถได้ที่ไหนครับ ติดแก๊สลงเล่มแล้วหรือยัง

สนใจครับ
chatpong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2008 เวลา 18:42:50 »

อยู่แถวบางแคกับพุทธมณฑล ถ้าสะดวกแถวพุทธมณฑลก็ได้ ติดแก๊สและแจ้งเปลี่ยนเรียบร้อยตั้งแต่ปีที่ติดแล้ว
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 06 สิงหาคม 2008 เวลา 09:09:09 »

ถ้าเงินแค่สามหมื่น แนะนำว่า ให้เจ้าหนี้แจ้งความเลยครับ แล้วให้เจ้าหน้าที่ตำรวจเรียกเราไปให้ปากคำ สอบสวนกันไป แล้วเดี๋ยวเจ้าหน้าที่ตำรวจเขาจะประนอมหนี้ให้เองครับ รับรองตำรวจต้องไกล่เกลี่ยให้แน่นอน เพราะคดีแค่นี้ ตำรวจเขาก็ขี้เกียจทำสำนวนส่งขึ้นฟ้องศาลครับ อันนี้เคยมีประสบการณ์ตรง ตอนโดนโกงมือถือครับ หยุดไว้แค่สถานีตำรวจ ประนอมหนี้ไปได้ปีหนึ่งครับ กรณีของ เจ้าของกระทู้ ลองคุยกันที่ สน.ดูครับ ว่าขอผ่อนเดือนละ 2000 ได้มั๊ย 3000 ได้มั๊ย ถ้าได้ก็ไม่ต้องขายรถหรอกครับ

แต่ถ้าคู่กรณีเป็นพวกบริษัท ให้มันฟ้องเลยครับ แล้วไปสู่กันในชั้นศาลครับ มันไม่ทำหรอก ขู่ไปงั้นแหละครับ เพราะที่ไหนๆ ก็อยากประนอมหนี้กันทั้งนั้น เพราะค่าใช้จ่ายไม่คุ้ม ถ้าต้องขึ้นศาลครับ

แต่เราก็ต้องบริสุทธิ์ใจในการชดใช้ได้เขาด้วยนะครับ

หนี้แฟนพี่แค่เบาะๆ ครับ หนี้ผมอ่ะ 300,000 เมื่อเจ็ดปีก่อน ยังคุยกันจบที่ สน.เลย

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
nut509
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 06 สิงหาคม 2008 เวลา 20:53:54 »

อย่าขายเลยครับ พี่ ผมเสียดายจิงๆ จากใจเลยครับ  ผมยังเก็บ504ของพ่อผมเลยครับ  ตอนนี้ผมก็พาลูกผมนั่งเหมือนกันครับ
ปล.สู้ๆครับ
eurostar
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #22 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 09 สิงหาคม 2008 เวลา 09:04:33 »

สู้ๆ นะครับ  รถประวัติ ดี เห็นสภาพแล้ว ยังแจ๋วอยู่เลยครับ
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 09 สิงหาคม 2008 เวลา 17:03:23 »

504คันนี้เป็นมากกว่าคำว่ารถ โชคดี โชคดี
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์