Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 vigo โรคจิต เคยเจอมัย

วันอังคารที่ 14 พฤษภาคม 2024 เวลา 03:12:53

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  20X
| | |-+  vigo โรคจิต เคยเจอมัย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: vigo โรคจิต เคยเจอมัย  (อ่าน 4190 ครั้ง)
P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ธันวาคม 2008 เวลา 13:49:09 »

แต่ถ้าเจอ Peugeot ด้วยกันจี้ล่ะ
เป็นผมจะหลบให้โดยละม่อมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ธันวาคม 2008 เวลา 19:07:25 »

ลองถามวีโก้ดูว่า

เนี่ย เคยเห็นหรือป่ะ เปอร์โย 205

ถึงจะตัวเล็ก แต่ก็เล็กพริกขี้หนูนะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
XU10J4R
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ธันวาคม 2008 เวลา 20:37:45 »

โกรธนะ ก็แบบนี้ละ วีโก้ พอแกล้งให้แซงได้แล้วลองวิ่งตามเล่นๆ โอ้โฮ มุดหนี...แตก....แตนเลย ไอ้เราก็ขับตามแบบสบายๆ ไม่ต้องมุดตามยังไม่เห็นวีโก้มันจะไปไหนได้ไกลเลยอะ 555 555 555 555 :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ:
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ธันวาคม 2008 เวลา 21:40:00 »

ถ้า้สมัยยังเติม 95 อยู่

เคสนี้ ชิวๆ

พอมีให้ผมเติมแค่ 91  แซงเขาไม่ออก
นิสิตสุรา ตี4
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #28 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 ธันวาคม 2008 เวลา 02:18:14 »

อ่านความเห็นของสมาชิกหลายๆ ท่านแล้วเป็นห่วงครับ กลัวจะเกิดอุปทานหมู่
มันทำให้ผมรู้สึกว่า ขับเปอร์โยต์แล้วเป็นคนดี ขับวีโก้แล้วเกเร โรคจิต ยังไงก็ไม่รู้อ่ะครับ

เวลาคุณขับรถแล้วคันข้างหน้า วิ่งช้ากว่าคุณแล้วเค้าไม่ยอมหลบให้ หรือหลบแบบไม่ทันใจคุณ
คุณรู้สึกเกะกะ รำคาญ สบถ พาดพิงบุพการี เปิดไฟ บีบแตร อยากปาด อยากแซงรึป่าวครับ
ถ้าใช่....ไอ้โรคจิต ที่มันจี้ตูดคุณอยู่ มันก็คงคิดแบบเดียวกันแหละครับ

เราอยากให้คันหน้าหลบให้เรายังไง ไอ้คันหลังมันก็อยากให้เราหลบให้มันอย่างงั้นเหมือนกันครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 ธันวาคม 2008 เวลา 07:56:02 »

ปกติถ้าผมขับขวา แล้วมีรถเร็วกว่า

ผมก็เข้าซ้ายนะครับ  แต่ที่เจอในกรณีนี้ีหลายๆครั้ง

หลบซ้ายให้ก็แล้ว  ก็ไม่แซง ทั้งที่ทางก็โล่ง แล้วยังมาจี้ท้า้ย

คนปกติเขาคงไม่ทำกัน   ผมคนนึงล่ะ ที่ไม่เคยทำกับใครแบบนั้น

แซงก็แซงไปเลย  จะไปจี้ท้ายเขาอยู่ทำไม

ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 ธันวาคม 2008 เวลา 08:50:41 »

ควรขับรถด้วยความระมัดระวังครับ

ข้อสำคัญ ทำตามกฎจราจรด้วยนะครับ

เลนขวา เป็นเลนแซงครับ ถ้าแซงก็วิ่งขวา แล้วต้องตบเข้าซ้ายตามกฎหมาย

คำง่ายๆ จำไว้ "รถช้าวิ่งซ้าย" แต่ต้องต่อด้วย "วิ่งขวาแล้วหลบซ้ายด้วยจ้า"

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 ธันวาคม 2008 เวลา 15:06:06 »

อิอิ
มันมีกันหลายประเด็นเนอะ
ขับแบบกวนๆ ชอบเข้ามาจี้ๆๆๆๆๆๆๆ (อันนี้ไม่ชอบเลย) รีบไม่ไปตั้งแต่เมื่อวานล่ะ 555+
และก้อขับแบบแซงและชอบปาดดดดใกล้ๆหน้า แหม๋มันน่ามั้ย(อันนี้ก้อม่ายชอบอีกล่ะ)
เอาเป็นว่าผมไม่เคยกลัวคับ พวก วิโก้ ดีแมก โหลดๆ ควันดำๆ  อิอิ
ขับแบบไหนก้อคืนแบบนั้นครับ ฮ่าฮ่า เฮ้อเฮ้อ..........

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
นายอาร์ต
รักบ้านเกิด
สิงห์ตัวจริง.
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 ธันวาคม 2008 เวลา 16:19:27 »

ขับทีด้ามาไม่ค่อยเจอจี้ท้ายนะ ตอนเปอโยต์ล้อเหลืองโดนประจำ สงสัยมันเตะตา

แต่ที่เจอทุเรศๆ ก็ประเภท ผมวิ่งขวาสุดเพราะปกติทีด้ามันแรงอ่ะ ทำไงได้ซ้ายไปไม่ได้ก็แปะขวาไปเรื่อย ทีนี้ด้านหน้ามีรถช้า เราไปไม่ได้ก็ชะลอ ไอ้คันหลังมันก็คงรีบ ซ้ายลงไม่ได้ ขวาติดรถ มาจี้ๆ มาตบไฟใส่ ทั้งๆ ที่มันก็เห็นว่าหน้ามารถ

เคสนี้ผมไม่เสี่ยงหรอกครับ ผมลงซ้ายให้แล้วขึ้นไปบล๊อกไลท์แม่..เลย แล้วเปิดกระจกมองหน้ามันด้วย แล้วก็ชักปืนขู่แม่..ด้วย จะได้รู้ว่า กูน่ะรีบแล้ว แต่รถมันติดโว๊ยยยย ไปกันไม่ได้แล้วจะจี้หาพระแสงอะไร  รับรองเลยเขาจะรีบลงซ้ายแล้วหายไปจากกระจกหลัง

นั่นคือก่อนมีลูก....

แต่ปัจจุบันไม่ได้ทำแล้วครับ เดี๋ยวนี้ปืนมันหาซื้อง่ายกว่าขนมครกซะอีก โป้งป้างขึ้นมาจะพาลซวยคนอื่น

ฝากเวปใหม่ด้วยนะครับสำหรับคนที่สนใจหนังสือผ้า
สำหรับเด็กครับ http://www.iggybooks.com
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 ธันวาคม 2008 เวลา 16:26:52 »

ใครเป็นไงผมไม่รู้นะ รู้แต่เวลาผมโดนเนี่ย ขับอญู่ราวๆ 120-140 ครับ เพืราะปกติก็ขับอญู่ราวๆ นั้นอยู่แล้ว

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์