Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 Meeting 12-9-09 ณ สนามกอล์ฟ "หัสดิน"

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 01:26:27

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Meeting ที่ผ่านมา
| | |-+  Meeting 12-9-09 ณ สนามกอล์ฟ "หัสดิน"
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting 12-9-09 ณ สนามกอล์ฟ "หัสดิน"  (อ่าน 32647 ครั้ง)
Turbo 306
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 00:03:49 »

มากกันเยอะจริงๆๆๆ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

lovepg
control
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #25 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 18:58:31 »

โพสท์ได้ดีครับ 555++++
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 19:32:53 »

เห็นมีทติ้งแล้วชื่นใจแทนคนจัด เมื่อๆไหร่ซีตรองของผมจะมีคนมาร่วมงานอบอุ่นมากๆแบบนี้บ้าง
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 19:34:35 »

เห็นมีทติ้งแล้วชื่นใจแทนคนจัด เมื่อๆไหร่ซีตรองของผมจะมีคนมาร่วมงานอบอุ่นมากๆแบบนี้บ้าง

พี่น่าจะมาด้วย อยากเห็น จังล้อ 17"

เกรียนโครตพ่อง
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 19:41:13 »

พี่น่าจะมาด้วย อยากเห็น จังล้อ 17"

ภาระเยอะเรื่องเรียนของลูกๆ คราวหน้าจะพยายามดู ถ้าไม่ติดอะไรจะไปแจมครับ
JiM gR

« ตอบ #29 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 21:16:39 »

อ้างถึง
306 น่าจะเป็น 4A-FE

แก้ข่าวนิดหน่อยครับ เป็นเครื่อง 5A-FE 1500 ครับ ตอนนี้ก็วิ่งปกติดีไม่ได้ทำอะไรแล้ว ว่าแต่มองเห็นหม้อต้มแก๊สกับมิกเซอร์ไหมครับ? 555 และต้องขออภัยที่ต้องรีบกลับก่อน จัดงานออกมาดีครับ คราวหน้าคงได้อยู่จนงานเลิก แต่แอบงอนทีม X-Men ไม่เห็นมากันเลย (หรือมากันค่ำๆหว่า)
ต้องขอโทษทีครับ วันเสาร์ลาไม่ได้จริงๆ งานเข้า กะจะชิ่งตอนบ่ายอยู่แล้ว เสียดายครับ :ทำงานจนเวียนหัว:

หน่วยงานตรวจสอบคุณภาพสุราและนารี จังหวัดระยอง
Turbo 306

« ตอบ #30 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2009 เวลา 21:17:27 »

รถสวยๆเทพๆมากันเยอะเลยครับ ในรูปคันขาว405VIPจากชลสวยจังครับ

ปล.เห็นอ๊อดขับเกียร์สี่7000รอบอีกแล้วชิมิ ระวังงานเข้านะเพื่อน 55555+
เสียดายมากเลยครับพี่โอ๊คไม่ยอมมา อุตส่าห์ตั้งหน้าตั้งตารอดู 405 R 32 ซะหน่อย
อดชมรถเทพๆๆๆเลยอ่ะ คราวหน้าห้ามเบี้ยวนะครับพี่โอ๊ค
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 กันยายน 2009 เวลา 00:18:13 »

ไออย๋า

เสียดายมากเลยครับพี่โอ๊คไม่ยอมมา อุตส่าห์ตั้งหน้าตั้งตารอดู 405 R 32 ซะหน่อย
อดชมรถเทพๆๆๆเลยอ่ะ คราวหน้าห้ามเบี้ยวนะครับพี่โอ๊ค

ครับน้องโบ ว่างๆมานอกรอบกันได้นะ งวดนี้พักใจซักพักนะ อิอิ

ตอนแรกว่าจะแอบไปเซอร์ไพรส์ซะหน่อย แต่ดันติดงานออกบูธที่เซ็นปิ่นนะครับ

เลยอดเห็นรถสวยๆเทพๆทั้งนั้นเลย อ้อ พาแฟนน่ารักมาเปิดตัวด้วยชิมิ อิอิ

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 กันยายน 2009 เวลา 04:12:05 »

รอพี่ภณเอารูปมาลงครับ

เยอะมากมาย
ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ

พอกลับมาจาก meeting ก็ตี สองกว่า ออกจากบ้าน 7 โมง เพิ่งได้เข้าบ้านมาลงกระทู้นี้แหละครับ
เดียวลงให้นะครับนใจเย็นๆ กัน

งานสนุกก็ดีแล้วครับ แต่บอกว่าเหนื่อยน่าดู เรียก "เครื่องเสียงมา และเตรียมพวกเอกสารต่างๆ"

งานนี้ต้องขอบคุณ นกแฟนผมนะครับ ที่ออกไปรับของจากร้านเอกชัยมา เพราะขาดท่านนี้ไม่ สมาชิกอดของรางวัลกันแน่ครับ 555555

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
605GG
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 กันยายน 2009 เวลา 06:24:56 »

ถ้ามาเจอเด็กนนท์ ก็งานเข้าจิครับ ดีที่ยังไปเจอ 3 สหาย 001 , 002 , 003 Size เดี๋ยวกันเลย ... อิอิ
รถสวยๆเทพๆมากันเยอะเลยครับ ในรูปคันขาว405VIPจากชลสวยจังครับ

ปล.เห็นอ๊อดขับเกียร์สี่7000รอบอีกแล้วชิมิ ระวังงานเข้านะเพื่อน 55555+
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 กันยายน 2009 เวลา 10:33:14 »

รอชมครับ
บังเอิญ ติดงาน อดไป อีกแล้ว
PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 กันยายน 2009 เวลา 13:44:30 »

ถ้ามาเจอเด็กนนท์ ก็งานเข้าจิครับ ดีที่ยังไปเจอ 3 สหาย 001 , 002 , 003 Size เดี๋ยวกันเลย ... อิอิ

อ๊ากก !!!! 002 ไม่ได้ไปนะครับ 001 กับ 003 ไป 002 หลบไปพักใจครับ ม่ะได้กลัวงานเข้า อิอิ

ว่าแต่ TV6 เป็นไงบ้างครับ แวะเข้ามาทักทายกันบ้างนะ คิดถึงตัวแรง 5555+

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
Turbo 306

« ตอบ #36 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 กันยายน 2009 เวลา 20:04:59 »

ไออย๋า

ครับน้องโบ ว่างๆมานอกรอบกันได้นะ งวดนี้พักใจซักพักนะ อิอิ

ตอนแรกว่าจะแอบไปเซอร์ไพรส์ซะหน่อย แต่ดันติดงานออกบูธที่เซ็นปิ่นนะครับ

เลยอดเห็นรถสวยๆเทพๆทั้งนั้นเลย อ้อ พาแฟนน่ารักมาเปิดตัวด้วยชิมิ อิอิ

ok ครับพี่โอ๊คเดี๋ยวว่างๆๆเจอกัน วันไหนไปเซนทรั่นปิ่นเกล้าโทรหาผมก็ได้
เดี๋ยวจะแซดดดดดดดไปหา
PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #37 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 กันยายน 2009 เวลา 20:05:35 »

ไออย๋า

ok ครับพี่โอ๊คเดี๋ยวว่างๆๆเจอกัน วันไหนไปเซนทรั่นปิ่นเกล้าโทรหาผมก็ได้
เดี๋ยวจะแซดดดดดดดไปหา

ตอนนี้ นั่งเล่นอยู่เซ็นปิ่นอยู่อ่ะโบ ขายของอยู่ 5555+

XU10J4R
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 กันยายน 2009 เวลา 20:56:59 »

หลังจากงานบันเทิงที่สนามกอล์ฟเสร็จสิ้นลง ศึกษาสายเลือดสีแดงจากฝรั่งเศส (GTI6)  vs เยอรมัน ก็ถือโอกาสเปิดสนามใหม่บนทางด่วนบางนา-ชลบุรี  พร้อมทั้งกองกำลังสอดแนมอีกฝูงย่อมๆ  อันประกอบด้วย MI16 อีก 3-4 คัน 406 1 คัน พร้อมทั้งพวกอดีตรักเปอร์โย ทิด้ากับ mx5  ก็ขับตามแบบต็องแต๊งไปดูกับเขาด้วยนะ

ผลการแข่งขัน..ลากกลับ 1 คัน เนื่องจากฮีท อือๆๆ จะเป็นคันไหน รอดูรูปจากตาเว็ปแล้วกัน และตอนขากลับเช่นกัน ส่วนหนึ่งก็หยุดพักตกใจ เรียกขวัญกลับมาหาเรียมก่อน เนื่องจากมากันประมาณเกือบจะท็อปสปีดของรุ่นตัวเอง แล้วกันชนจากคันไหน (รถคนอื่น) ก็ไม่รู้ดูไม่ทัน หลุดพรวดพราดมาบนถนน ต้องหักหลบกันเป็นแถบ หลังจากนั้นฝนก็ตกกระหน่ำ  (ไม่รู้มณฑลปิดหลังตาทันป่าว) แยกย้ายกลับบ้านใครบ้านมัน

กลับถึงบ้านเกือบตีหนึ่ง ใครบอกว่าไปแป๊ปเดียว สี่ทุ่มถึงเกือบตีหนึ่งนี่นะ

ได้ยินว่าเราไปทำบุญกันที่ชลบุรีไม่ใช่เหรอเลยต้องขึ้นทางด่วนไป
ประธานก็เป็น รถฝรั่งเศสสีแดง กับ รถเยอรมันสีแดง ร่วมกันเป็นเจ้าภาพ
กรรมการ ก็เป็น tida mx5 406 405 sri mi16
ในฐานะ ประธาน ก็มีความตั้งใจว่าอยากจะทำบุญมากกว่า 200 แต่ไม่บอกยอดที่ชัดเจน รู้กันสองคน
ในฐานะ กรรมการ ก็ไม่ควรจะทำบุญเกิน 200 ไม่งั้นจะถูกเชิญไปเป็นประธานร่วม

แต่เห็นบางคนบอกว่าการทำบุญควรจะมีเลข 9 อยู่ด้วยจะเป็นเลขมงคล (ปิดแอร์ทำบุญด้วย แล้วมาบ่นว่าอิ่มบุญมากร้อนเชียว)
บางคนบอกทำบุญไป  7000 กว่ารอบ  อันนี้เลขเยอะกุศลแรง

ในการไปทำบุญ บางทีคนที่ไม่รู้จักร่วมทางมา ก็เกิดจิตอันเป็นกุศลอยากร่วมกันทำบุญด้วยแบบกระทันหัน
แต่ไม่แจ้งล่วงหน้า คงจะเห็นว่าทางโล่งจะส่งบุญง่ายไม่เสี่ยงเกินไป ก็บอกบุญมาที่ 150-170
แต่ถ้าเกินจากนั้น ก็จะขอแค่อนุโมทนาไม่ไปด้วย ยังงัยจะมากน้อยก็ทำบุญร่วมกัน สาธุ

ระหว่างทางไปก็ไม่ได้รีบร้อนอะไรกัน มีแวะพักดื่มน้ำและพูดคุยกลางทาง ถ่ายรูปเก็บไว้เป็นที่ระลึก บรรยากาศลมเย็นๆสบายๆ ครับ
ขากลับมีงาน ประเพณีเทกระจาด แต่ไม่มีใครเข้าไปร่วมอยู่ในงานด้วย บุญพาวาสนาส่งถึงบ้านปลอดภัยทุกคนนะครับ

ส่วนรถ mi16 3 คัน ขณะร่วมกันทำบุญด้วยยอดที่ใกล้เคียงกันแบบไม่ได้นัดหมาย
เข้าโค้งไปเจอ งานประเพณีเทกระจาดเข้า หลบคนละทางสองทาง แล้วจอดทำใจ เลยได้บุญเท่ากันไป

ขอให้ รถสีแดงเยอรมัน สุขภาพแข็งแรงเร็วๆนะครับ

ขอขอบคุณผู้จัดงาน meeting ทุกคนนะครับ เยี่ยมมาก ครั้งหน้าเจอกันอีก

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจครับผม ก่อนเยอรมันคันแดงจะจับไข้ตัวร้อน ตอนอยู่ในโค้ง เข็นมันโดนแรงเวี่ยงของรถ หมุนไปที่ 23X เห็นแค่นั้นจับไข้ตัวร้อนเลย เมือก่อนตอนใช้สิงห์ล้อส้มไม่เห็นจับไข้แบบนี้เลย ความเร็วก็ไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่ แต่อย่างไงก็ใจสิงห์อยู่นะครับ
fikki/406
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กันยายน 2009 เวลา 21:27:22 »

ขอบคุณน้องโบและทุกๆคนมากกครับ :โอ้ววววววววววว:เจอรถสวยๆทั้งนั้นเลย
ปล.วันนั้นถ้าผมพูดสิ่งใดไม่ดีก็ขออภัยไว้ณ.ที่นี้ด้วครับ
Rlex
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 มิถุนายน 2010 เวลา 04:40:15 »

ต้องการไฟในเก๋ง ด้านหน้า-ด้านหลัง  ไฟหน้า ไฟท้าย ไฟเลี้ยวหน้า สปอร์ทไลท์ ที่ไหนมีบ้างครับ ราคาเท่าไหล่
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์