Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 อยากให้ อู่ แถวโชคชัยสี่ หรือ เสนา

วันศุกร์ที่ 07 มิถุนายน 2024 เวลา 09:25:02

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  50X
| | |-+  อยากให้ อู่ แถวโชคชัยสี่ หรือ เสนา
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ อู่ แถวโชคชัยสี่ หรือ เสนา  (อ่าน 3585 ครั้ง)
Ta_oh
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 14:20:33 »

อยากได้อู่ซ่อมรถดีๆ ที่สามารถซ่อมรถ เปอร์โยต์ 505  หัวใจญี่ปุ่น เพราะไม่อยากโดนปฏิเสธ ไม่รับซ่อมอีก เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยนะคับ เอาแถวลาดพร้าว โชคชัย4  เสนา นะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 20:32:57 »

ถ้าเครื่องเดิมอุ่ดำริห์ทำได้สบายมากแต่ถ้าเครื่องญี่ปุ่นนี่แล้วไม่รู้อ่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
นัท
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 13:47:28 »

ไม่ทราบว่าวางเครื่องอะไรมาอะครับ
PoP
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 17:32:15 »

ผมเคยโทรถามอู่ดำริห์แล้วครับ ถ้าวางเครื่องมาช่างเค้าไม่ทำครับ แต่เค้าจะแนะนำร้านให้ครับ

ป.ล.แถวโชคชัย4ที่ไม่ใช่อู่อา เท่าที่เคยเห็นก็มีอู่นันทวุฒิอ่ะครับ ผมเคยซื้ออะไหล่มือสองครับ
ผมว่าสภาพดีและราคาถูก ส่วนเรื่องฝีมือซ่อมผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ต้องลองถามคนที่เคยทำดู

Long Live The King .. ขอจงทรงพระเจริญ
PoP
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 17:54:13 »

อีกนิดครับ
ถ้าเป็นช่วงล่างอู่ดำริห์ทำได้ครับ

Long Live The King .. ขอจงทรงพระเจริญ
Ta_oh
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 01:27:20 »

[color=navy]ตอบ คุณนัทนะครับ ผมเปลี่ยนเป็น เครื่องนิสสัน เอส อาร์ 20 ดี อี ครับ เอาแค่พอวิ่งนะคับไม่ต้องแรงมาก อิอิอิ แต่ก้อมีปัญหานิดหน่อยนะคับ สำลักบ้างบางเวลา

ตอบคุณป๊อปนะครับ ผมก้อเคยไปทำที่อู๋ข้างๆร้าน ปาร์คกิ้งทอย แล้วเค้าไม่รับเหมือนกันนะคับ เลยต้องหาที่ทำที่อื่นนะคับ  แล้วอู๋ที่ว่าชื่อนันทวุฒิ อยู่ตรงไหนคับ จะได้ลองไปดูครับ

ขอขอบคุณทุกท่านนะคับที่ให้คำแนะนำ กับผม  [/color]
    Cool
PoP
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 14:07:58 »

อู่นันทวุฒิอยู่ซ.ลาดพร้าว71 เลยเขตลาดพร้าวไปนะครับ พอลงสะพานที่2(สะพานข้ามคลองเล็กๆ)แล้วก็จะเห็นอู่อยู่ด้านซ้ายมือครับ

amtep
สิงห์มัธยม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 มิถุนายน 2009 เวลา 12:07:06 »

อู่นันทวุฒิอยู่ซ.ลาดพร้าว71 เลยเขตลาดพร้าวไปนะครับ พอลงสะพานที่2(สะพานข้ามคลองเล็กๆ)แล้วก็จะเห็นอู่อยู่ด้านซ้ายมือครับ

ตอนนี้อู่นันทวุฒิ ยังอยู่มั๊ยครับเบอร์โทรติดต่อไม่ได้เลย ทั้ง มือถือ และ เบอร์อู่ ใครทราบรบกวนหน่อยครับ
au306
สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 มิถุนายน 2009 เวลา 14:10:17 »

มีครับยังอยู่เหมือนเดิม โทรได้ครับ081-5842390

Poj_MN
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 มิถุนายน 2009 เวลา 14:13:26 »

ลองไปอู่ช่างพล สิครับ  ใน Pump บางจาก ตรงข้ามกับอนุบาลครูเกียว

ขับ Peugeot โก้ดี ถ้าไม่มีอะไรต้องซ่อม
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 มิถุนายน 2009 เวลา 14:24:27 »

ถ้าเป็นประเภทนี้ ลองไปถามใน peugeot club ที่ rc-web.net  ดูเลยครับ

จะได้คำตอบที่ดี และจบ แน่นอน

ที่นั่น 505 กินเจ กิน RB กันเป็นแถว

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 มิถุนายน 2009 เวลา 14:40:09 »

ถ้าเป็นประเภทนี้ ลองไปถามใน peugeot club ที่ rc-web.net  ดูเลยครับ

จะได้คำตอบที่ดี และจบ แน่นอน

ที่นั่น 505 กินเจ กิน RB กันเป็นแถว

กดตามลิ้งค์นี้ได้เรยครับ --> http://rcw.ms/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=47

505 วาง J SR กันเพียบ !!! เผื่อได้คำตอบ เพราะอู่ที่ซ่อมเครื่องญี่ปุ่นได้ผมว่ามีเยอะนะ

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
504hero
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 มิถุนายน 2009 เวลา 17:16:55 »

ไม่ต้องไปไหนไกลเลย อู่ตาป๊อป เดิมอยู่ตรงข้ามท๊อปวังหิน แต่ย้ายไปอยู่ในซอยที่ทะลุ71 (โรงไม้)
ตรงข้ามเลดี้โซน โทรไปเลย 08-7040-5815

vithya
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 19:48:41 »

ถ้าอยู่แถวโชคชัย อู่ช่างอ้วนใกล้โค้งวัดลาดพร้าว สังเกตุง่ายอู่เขามีห้อยหลายตัว  ราคาพอประมาณ ทำทุกอย่างที่ลูกค้าต้องการ
Mai405
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 มิถุนายน 2009 เวลา 21:35:08 »

ตอนนี้รถหน้ายิ้มเปลี่ยนเครื่องก็อยู่ที่อู่ตาป็อปเหมือนกัน เอาเป็นว่าเจ้าของอู่ก็เป็น 405 ข้ามสายพันธ์ไปแล้วค่ะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์