Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ท่านใดฝังเซ็นเซอร์หม้อน้ำเพิ่มบ้างครับ

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 19:14:23

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  ช่วยกันคิดช่วยเติม ปัญหารถ
| | |-+  ท่านใดฝังเซ็นเซอร์หม้อน้ำเพิ่มบ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดฝังเซ็นเซอร์หม้อน้ำเพิ่มบ้างครับ  (อ่าน 7273 ครั้ง)
blue dragon
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:24:04 »

ผมเห็นมาผังที่หม้อน้ำเลยแล้วเดินสายไฟ(มีสามเส้น) อยากถามว่าสายทั้ง 3 ต่อไปเข้าอะไรบ้าง

หมายเหตุ บางท่านก็ฝังระหว่างท่อน้ำตัวบน เซ็นเซอร์มีสายไฟสามเส้นเช่นกัน ไปเห็นที่รถยี่ห้อหนึ่งแต่ถามเจ้าตัวแล้ว บอกไม่ทราบช่างร้านแอร์ทำให้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:44:15 »

ผมใส่ใน 405 SRI ครับ สวิชต์ทองเหลือง  3 ขา เป็นของ 505  ราคาหลักร้อย  ไม่ถึง 1000 บาท   จังหวะ 2 มันจะทำงานเร็วกว่ากล่องพัดลมเดิมๆ เจ้าสวิชต์ 3 ขาที่ว่านี่ เลือกใช้เป็นคู่ครับ   จำไม่ได้ ที่เคยลอง  มันจะสั่งพัดลมทำงาน ที่ 90 องศา 1 คู่ กับ อีกขานึง ทำที่ 80 องศา  ผมใช้ที่ ราวๆ 90 ครับ ( จริงๆ 80 ปลายๆ มันก็ทำแล้ว ไม่เคยถึง 90 เลย แล้วก็หยุดทำ ราวๆ 84-85  )

ส่วนต่อไปที่ไหน ก็ต่อไปที่สายเส้นที่ไปสั่งรีเลย์ทำงาน จากกล่องพัดลมเดิมๆ ครับ   ต้องลองดูในวงจรพัดลมหน้า ของ 405    

ฝาข้างหม้อน้ำ ของ SRI เดิมๆ มันจะมีรูเกลียวฝังเซนเซอร์มาให้อยู่แล้ว แต่ไม่มีตัวสวิชต์มาให้  ผมติดเพิ่ม เพราะของเดิม บางครั้ง ถ้าขับซัดมากๆ ยิ่งกลางวันแดดร้อนๆ ด้วยเนี่ย  กว่าจังหวะ 2 จะทำงาน ก็ 92 ไปแล้ว  มันลงช้า  เสียว ครับ

แบบที่ต้องตัดต่อท่อน้ำ แล้วฝังตัวข้อต่อ  ผมไม่อยากทำ ท่อยางหม้อน้ำแท้ๆ PG ผมว่ามันแพง ( อิอิ เสียดายของ  )   เพราะเวลาใช้ไปซัก 1-2 ปี น้ำยาหม้อน้ำ บางยี่ห้อ มันกัดรุนแรง มันกัดไอ้เจ้าข้อต่อจนกร่อน แล้วก็ขาดในที่สุด น้ำรั่วครับ.......
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:59:47 »

ขอบคุณครับ ถามเพื่มติดหัวฉีดอะไรมาครับ น้องผมเขากำลังจะติดให้กับรถซีตรอง ซองเทีย
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 11:05:25 »

ชุดหัวฉีด AG สีแดง ( หัวฉีดของ VALTEK 3 โอมห์ )  ล๊อต ที่เป็น หม้อต้ม Zavoli ครับ     

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 11:09:38 »

ลืมถามราคาและที่ติดมาครับ รบกวนอีกที
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 13:00:46 »

รถผมเคยมีติดที่ท่อน้ำตัวบน  มี 3 ขา แต่ใช้แค่ 2 ขา ต่อไปยังสวิทช์แรงดันน้ำยาแอร์ครับ
เคยลองสลับต่ออีกขา พัดลมมันทำงานที่อุณหภูมิต่ำเกินไป
ปล. ตอนนั้นเป็นเครื่อง XJ10J2 เหมือน 405 SRi ครับ
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 13:45:11 »

รถผมเคยมีติดที่ท่อน้ำตัวบน  มี 3 ขา แต่ใช้แค่ 2 ขา ต่อไปยังสวิทช์แรงดันน้ำยาแอร์ครับ
เคยลองสลับต่ออีกขา พัดลมมันทำงานที่อุณหภูมิต่ำเกินไป
ปล. ตอนนั้นเป็นเครื่อง XJ10J2 เหมือน 405 SRi ครับ

หาซื้อได้ที่ไหนครับ รบกวนที
306cc
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 16:12:12 »

รู้แต่ว่าทำที่อู่ดำริห์
เพราะมันมีติดมาก่อนรถมาอยู่กับผมอีก  แล้วตอนไปเข้าอู่ดำริห์ช่างเค้าจำผลงานได้
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 17:24:22 »

ขอบคุณครับ จะลองถามตามร้านอะไหล่ดู
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 10 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 21:47:30 »

ผมก็ฟังไว้นะครับที่หม้อนำครับ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 14:08:31 »

ผมก็ฟังไว้นะครับที่หม้อนำครับ

หม้อน้ำของผมเป้นอลูมิเนียมไม่กล้าฝัง คงต้องผังท่อน้ำตัวบนเสียแล้ว
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 14:26:59 »

ของใช้405GRI ปี97 ก็ติดต้วเซ็นเซอร์มาแต่ก่อนขี้นถึง95-100ช่วยแนะนำอู่ให้ด้วยครับ สะดวกแถวพระราม2,3,4
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 14:30:22 »

ใครมีกล่องฟิวรุ่น405GRI ขายช่วยบอกด้วย,ขอราคาด้วย
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 14:54:36 »

ของใช้405GRI ปี97 ก็ติดต้วเซ็นเซอร์มาแต่ก่อนขี้นถึง95-100ช่วยแนะนำอู่ให้ด้วยครับ สะดวกแถวพระราม2,3,4

ไม่เข้าใจครับ  หมายถึงมีอยู่แล้ว จะติดเพิ่มใช่ใหมครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์