Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ++ เติมแก๊สเข้าช้ามากครับ ++

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 19:35:45

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  ++ เติมแก๊สเข้าช้ามากครับ ++
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เติมแก๊สเข้าช้ามากครับ ++  (อ่าน 4016 ครั้ง)
นู๋โย 306XR
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพุธที่ 19 พฤษภาคม 2010 เวลา 22:51:27 »

สอบถามหน่อยครับ พอดีพึ่งติดแก๊สมา ถัง 64 ลิตร มันก็ต้องเติมจริงได้ประมาณ 50-54 ลิตรใช่มะครับ

แต่ตอนนี้เวลาเติมไปได้ซักครึ่งถัง แก๊สมันเข้าช้ามากเลยครับ จนรอเต็มไม่ไหวนานมากก มีใครเป็นบ้างไหมครับ เพราะอะไรอ่ะครับ

ปล.ถังมัลติวาล์ว ลองเติมหลายปั๊มแล้วก็ช้าเหมือนกันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

WWW.RTMMAG.COM

X-TREEM Project II
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 พฤษภาคม 2010 เวลา 10:14:46 »

ลองเช๊คสายเติมดูครับ ว่ามีปัญหาอะไรหรือไม่ เคยเจอของเพื่อน  เติมไม่เข้าเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เติ้ล-อ๊อตโต้
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 พฤษภาคม 2010 เวลา 10:26:16 »

เคยเจอรถของน้าชายผม สายเติมมัน บี้ ครับ หาสาเหตุ ตั้ง นานกว่าจะเจอ  :สาบแช่ง:
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 พฤษภาคม 2010 เวลา 10:35:46 »

รถของผมเป็นมาตั้งแต่กำเนิด(วันที่ติดตั้ง) เวลาไปเติมแก๊สผมเติมอยู่ก่อน รถคนอื่นมาเติมที่หลัง เข็มที่เครื่องเติมวิ่งไวกว่ารถผมเยอะมาก  ไม่รู้รู้ว่าเกี่ยวขนาดถังหรือเปล่า ถังผม 76 ลิตร

ว่าแต่สายบี้นี่หมายถึงสายเติมในตัวรถเราใช่ใหมครับ
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 พฤษภาคม 2010 เวลา 10:46:40 »

ลองดูวาล์วเปิดเข้าถังด้วยนะอาจจะเปิดน้อยเกินไปก็ได้

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 พฤษภาคม 2010 เวลา 11:18:06 »

เปิดสุดแล้วครับ และยังไม่เคยเอาไปให้ร้านแก๊สดูเสียที
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 พฤษภาคม 2010 เวลา 11:27:45 »

รถของผมเป็นมาตั้งแต่กำเนิด(วันที่ติดตั้ง) เวลาไปเติมแก๊สผมเติมอยู่ก่อน รถคนอื่นมาเติมที่หลัง เข็มที่เครื่องเติมวิ่งไวกว่ารถผมเยอะมาก  ไม่รู้รู้ว่าเกี่ยวขนาดถังหรือเปล่า ถังผม 76 ลิตร

ว่าแต่สายบี้นี่หมายถึงสายเติมในตัวรถเราใช่ใหมครับ

ใช่ครับ ผม
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 พฤษภาคม 2010 เวลา 11:40:47 »

ขอบคุณครับ เสาร์นี้จะได้ก้มๆเงยๆดูสักหน่อยแล้ว
นู๋โย 306XR
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 พฤษภาคม 2010 เวลา 12:50:28 »

ขอบคุณครับ ไว้เด๋วลองดูครับ

นู๋โย 306XR
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 พฤษภาคม 2010 เวลา 21:50:41 »

ลองดูที่วาล์ว ที่ท่อมันมีลูกศรชี้ออกไปจากวาล์วที่ถัง ผมเดาว่านั่นคือแก๊สออกจากถังไปหม้อต้มใช่ไหมครับ

มันมีวาล์วให้หมุนปรับได้ เฉพาะของแก๊สออกถังอ่ะครับ

สิงห์มัธยม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 พฤษภาคม 2010 เวลา 21:52:49 »

ลองดูที่วาล์ว ที่ท่อมันมีลูกศรชี้ออกไปจากวาล์วที่ถัง ผมเดาว่านั่นคือแก๊สออกจากถังไปหม้อต้มใช่ไหมครับ

มันมีวาล์วให้หมุนปรับได้ เฉพาะของแก๊สออกถังอ่ะครับ

ใช่แล้วครับๆๆๆ   นั่นคือวาวปิดแก๊ส   ถูกต้องแล้วครับ
นู๋โย 306XR
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 พฤษภาคม 2010 เวลา 23:02:05 »

ลักษณะมันประมาณนี้อ่ะครับ (รูปจากเว็บ) รู้สึกจะรุ่นนี้เลยครับ

ยังงี้คือมันไม่มีวาล์วจากหัวเติมเข้าถังให้ปรับใช่ไหมครับ ผมก็ไม่สามารถปรับได้ใช่ป่าวครับ

นู๋โย 306XR
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 พฤษภาคม 2010 เวลา 09:02:49 »

ถ้าผมใช้แก๊สจนเกลี้ยง ระบบมันจะตัดกลับมาน้ำมันให้เองใช่ป่ะครับ

พอดีคันนี้ผู้หญิงขับ ดวงสุดท้ายกระพริบละ กลัวดับกลางอากาศ เด๋วเขาจะเหวอครับ

รอคำตอบต่อครับผม ขอบคุณครับ

Jack_copy
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 พฤษภาคม 2010 เวลา 23:01:31 »

มัลติวาล์ว  เติมแก๊สช้า  ข้อที่เป็นไปได้ที่สุดคือ  วาล์วเติมมันแข็ง  ก้อเลยเติมช้า  ทางแก้คือให้ร้านละครับแก๊ส  แก้วาล์วเติมให้มันอ่อนลง

เคยเจอรถของน้าชายผม สายเติมมัน บี้ ครับ หาสาเหตุ ตั้ง นานกว่าจะเจอ  :สาบแช่ง:

อันนี้เป็นไปได้ถ้าทางด้านวาล์เติมเป็นท่อทองแดง  เวลางอท่ออาจจะบี้ก้อได้  แต่เดี๊ยวนี้ร้านเขาใช้ท่ออ่อนแทนครับ  ลองสังเกตดูว่าใช้ท่อแบบไหน

รถอา เราขับ  มันก้อมันดี
บริการรถตู้ จ.ชัยภูมิ อ.บำเหน็จณรงค์  08-9846-3727 แจ๊ค
bazelus
สิงห์มัธยม

« ตอบ #14 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 29 พฤษภาคม 2010 เวลา 18:35:17 »

ถ้าผมใช้แก๊สจนเกลี้ยง ระบบมันจะตัดกลับมาน้ำมันให้เองใช่ป่ะครับ

พอดีคันนี้ผู้หญิงขับ ดวงสุดท้ายกระพริบละ กลัวดับกลางอากาศ เด๋วเขาจะเหวอครับ

ถ้าเป็นระบบออโต้ มันก็จะตัดกลับน้ำมันให้เองครับ พร้อมมีเสียงสวรรค์ร้องบอกว่าแก๊สหมดแล้ววว

ปล. ถ้าตอนสตาร์ทรถด้วยน้ำมัน พอขับไปจนความร้อนได้ที่แล้วมันตัดเข้าแก๊สเอง แสดงว่าเป็นแบบออโต้ครับ
นู๋โย 306XR
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 30 พฤษภาคม 2010 เวลา 23:02:40 »

ถ้าเป็นระบบออโต้ มันก็จะตัดกลับน้ำมันให้เองครับ พร้อมมีเสียงสวรรค์ร้องบอกว่าแก๊สหมดแล้ววว

ปล. ถ้าตอนสตาร์ทรถด้วยน้ำมัน พอขับไปจนความร้อนได้ที่แล้วมันตัดเข้าแก๊สเอง แสดงว่าเป็นแบบออโต้ครับ

ขอบคุณครับ งั้นผมเข้าใจถูกละ ยังไมไ่ด้ลองจนตัดกลับน้ำมันซะที แต่นี่ผมใช้ไป6-7ถังละครับ ยังไม่หาย

คงต้องเข้าไปอู่จริงๆละครับ เติมๆไป วิ่งไปได้ซักครึ่งถัง วิ่งช้าไปดื้อๆ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์