Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ทำล้อให้น่ามอง

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 04:08:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  ทำล้อให้น่ามอง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำล้อให้น่ามอง  (อ่าน 9264 ครั้ง)
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 11:07:40 »

สวยแบบ สร้างสรรค์ ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mr.itti
สิงห์มัธยม

« ตอบ #25 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 11:11:29 »

:love love:ได้ใจมั่กๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 11:20:15 »

หรือ ถ้ารถสีดำก้อลองพ่นดำแบบนี้ จ๊า ดุ มากๆ
เห็นด้วยครับ +10.. อิอิ..
vopang
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #27 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 12:55:57 »

เท่าที่ทราบจะมีสีสำหรับทายางโดยเฉพาะเนื่องจากยางมีความยืดหยุ่น  ถ้าสีไม่ยืดหยุ่นด้วยมันจะไม่ทนนานแล้วจะลอกเป็นแผ่น  ส่วนสีที่ยืดหยุ่นทาล้อได้ลองโทรคุยสีโจตัน(ฝ่ายเทคนิคสีเขาให้ความกระจ่างขึ้น) แต่ขอชมไอเดียบรรเจิดครับ
todd
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #28 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 15:13:39 »

สวยคับ ขยันด้วย

สนใจ ประกันและพรบ. ทุกค่าย ทุกชั้น ราคาย่อมเยาว์

ติดต่อ ต๊อด 0897802666 ลองสอบถาม และเช็คราคาดูได้ คร้าบ
tanu
สิงห์มัธยม

« ตอบ #29 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 17:37:26 »

หรือ ถ้ารถสีดำก้อลองพ่นดำแบบนี้ จ๊า ดุ มากๆ
เห็นด้วยครับ +10.. อิอิ..
ขอบคุณครับ
งั้นแนะนำให้นะครับเปลี่ยนสีล้อแบบ เยินๆ (Mag เดิมมันเยินเพราะสนิมขี้เกลือ พร้อมทั้งรอบขรุขะ)
เอากระดาษทรายขัด (ไม่ต้อถอดล้อ)เท่าที่มีแรง ข้างนอกอย่างเดียว ข้างในไม่ต้อง
เอารถไปร้านล้างให้ดี  อย่าให้เค้าเอาน้ำยาลงล้อเด็ดขาด เดี๋ยวพ่นไม่ติด
กลับมาเอาหนังสือพิมพ์ หรือแผ่นพลาสติก ติดตัวถังให้บังล้อและตัวถัง ทีไม่ต้องการพ่น ตัดให้วงล้อโผล่มาให้พ่นได้
พ่นๆๆๆๆๆๆ พ่นสีเคลือบใส (ถ้าชอบสีที่พ่น)
เอาหนังสือพิมพ์ที่ตัดแล้วมาแปะ พ่นอีกสามล้อ
เสร็จ ครึ่งวัน
หมายเหตุ
1. ควรพิจารณา ซื้อสีมาเกินที่ใช่พ่น เนื่องจาก ในภายหลังอาจมีกระเทาะ ต้องพ่นใหม่(น่าจะสองกระป๋อง พ่น กระป่องสามเก็บ Pylac)
2. เหมาะกับการทำเล่น สวยก้อใช้จรืงไม่ชอบก้อพ่น ทับ
3. ถ้าไม่ชอบ พ่นเสร็จแล้วต้องทำใจ เพราะไม่รู้จะขัดออกยังไง หมดแรงอ่ะ
บักซีเด๋อ
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #30 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 18:13:08 »

เห็นแล้วอยากทำมั๊ง
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 20:36:05 »

:nononono:เมื่อวานขับออกจากบ้านตอนเช้า...รู้สึกเท่ห์มากเลยครับ!!!...กะว่า 2-3 เดือนหลุดร่อนก็ยังโอน่ะก็ถือว่าคุ้ม  :เครียดดูดบุหรี่:ตอนกลางคืนกลับบ้าน ฝนตกหนักผมก็เริ่มแป้วแล้วว่าจะหลุดมั๊ยไอ้ที่นั่งหลังขดหลังแข็งเขียนขอบยางทั้งวัน :NONONONO:ถึงบ้านลงไปดู...โหร่วงหยั่งกะรังแคเลย!!!...ใจสลายเลยครับ...
 :Cool:ไม่เป็นไรเอาใหม่ก็ได้ฟ่ะ ถือเป็นงานทดลองทางวิทยาศาสตร์แล้วกัน!!! 555+
...ชีวิตต้องสู้ ผมค้นหาในเน๊ต มีร้านยางขายขอบขาวด้วย!!!...โทรฯไปถามทันใด โอ้วววววพระเจ้ามันมีขนาด 195 75 R14 มันจะใส่ได้มั๊ยครับ!!!...จะติดซุ้มไหม???วานผู้รู้ตอบผมทีครับ...
...ไม่จบ...ไม่จบ ผมค้นต่อจนได้รูปที่ทำให้ชีวิตผมมีกำลังใจอีกครั้ง!!!...(เวอร์ชิ...หาย)             ผมจะไม่ยอมแพ้...555+

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 20:38:10 »

:สุดยอด:ล้อที่ทาแล้ว...ผมต้องเป็นแบบนี้ให้ด้ายยยยยยยยย...

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 20:49:39 »

:nononono:เมื่อวานขับออกจากบ้านตอนเช้า...รู้สึกเท่ห์มากเลยครับ!!!...กะว่า 2-3 เดือนหลุดร่อนก็ยังโอน่ะก็ถือว่าคุ้ม  :เครียดดูดบุหรี่:ตอนกลางคืนกลับบ้าน ฝนตกหนักผมก็เริ่มแป้วแล้วว่าจะหลุดมั๊ยไอ้ที่นั่งหลังขดหลังแข็งเขียนขอบยางทั้งวัน :NONONONO:ถึงบ้านลงไปดู...โหร่วงหยั่งกะรังแคเลย!!!...ใจสลายเลยครับ...
 ชิวๆ

แนะนำให้ใช้ยาสระผมคลีนิคก่อนทาสีครับจะได้ไม่มีรังแค....อิอิอิ สู้ต่อไปนะครับ... ชิวๆ
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 พฤษภาคม 2010 เวลา 08:52:45 »

:nononono:เมื่อวานขับออกจากบ้านตอนเช้า...รู้สึกเท่ห์มากเลยครับ!!!...กะว่า 2-3 เดือนหลุดร่อนก็ยังโอน่ะก็ถือว่าคุ้ม  :เครียดดูดบุหรี่:ตอนกลางคืนกลับบ้าน ฝนตกหนักผมก็เริ่มแป้วแล้วว่าจะหลุดมั๊ยไอ้ที่นั่งหลังขดหลังแข็งเขียนขอบยางทั้งวัน :NONONONO:ถึงบ้านลงไปดู...โหร่วงหยั่งกะรังแคเลย!!!...ใจสลายเลยครับ...
 ชิวๆ

แนะนำให้ใช้ยาสระผมคลีนิคก่อนทาสีครับจะได้ไม่มีรังแค....อิอิอิ สู้ต่อไปนะครับ... ชิวๆ

เข้าใจแซว ฮ่าๆๆ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 พฤษภาคม 2010 เวลา 16:01:29 »

ปายกลัวอาราย ไอ้น้อง
หลุดก็ทาใหม่ ยังเหลืออีกตั้งครึ่งกระป๋อง 55.5
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #36 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 พฤษภาคม 2010 เวลา 16:05:06 »

,
ถูกต้องแล้วครับ ดูดีขึ้ันเป็นกองเลยแห๊ละ..!
และนี่ก็เป็นอย่างหนึ่งของคนที่มาขับรถเปอโยต์ครับ
จากเด็กคนหนึ่งซึ่งไม่รู้เรื่องอะไรกับรถเลย ไม่รู้แม้กระทั่งน้ำมันหมด ยังจ้างรถลากมาอู่หมดไปหลายตังค์..อิอิ
น๊อตก็ถอดไม่เป็น แต่..หลังจากขับเปอโยต์ ซึ่งที่ได้มาก็อย่างที่เห็นล่ะครับ
ทำสีล้อรถเอง แถมแหล่มอีกต่างหาก ถอดกันชนหน้า บิ้วภายในใหม่ถอดคอนโซนทำโน่นทำนี่
นี่ยังไม่ยอมโชว์กระจกมองข้างที่หลุดโลกไปเลยครับท่านผู้ชม
นี่แห๊ละครับ เปอโยต์ ขับไปซ่อมไป แต่งไป แถมได้เพื่อนเยอะแยะ และมิตรไมตรีอันดีงาม

ปล. ล้อน่ะทำใหม่สวยแล้วนะ แล้วก็อย่าปล่อยให้ขี้เกลือมันขึ้นอีกล่ะ....!
       และถ้าน้องอีกคนเข้ามาอ่าน คนที่ขับ 505 คันสีขาวๆ ยาวขอบขาวเหมือนกันน่ะ
       ดูพี่เขาไว้เป็นตัวอย่างไอ้น้อง ไม่ช่ายเอาแต่คิด..แต่ไม่ทำ..อึ้ม.. 555 มันน่านัก

[/quote
ผมมารายงานตัวครับ ผมเป็นผู้ถูกอ้างถึง อิอิอิ สวยมากเลยครับพี่ ทำล้อได้ทุกใจผมมากครับ
ครับผมจะดูไว้เป็นตัวอย่างครับ มันน่านัก น่ารักช่ายไหมครับ

ทำล้อได้ทุกใจผมมากครับ  (มัยพี่เค้าทำล้อสวยแล้วไปทุกข์ใจอะไรกับเค้าด้วย)
ครับผมจะดูไว้เป็นตัวอย่างครับ มันน่านัก น่ารักช่ายไหมครับ (ดูอีกแระ เมื่อไหร่จะลงมือทำซะที)
Gotji
PG 405 is basic.
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #37 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 พฤษภาคม 2010 เวลา 16:05:48 »

สู้ต่อไป
ทาเคชิ.

XU9JA/Z+NGV
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #38 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 พฤษภาคม 2010 เวลา 18:32:24 »

:555:อันนี้ทำเอาฮาครับ...ข้อดีคือเข้าเกียร์ยากมากกกก...555+++ ...ข้อเสียคือ...ผมชอบครับ(ตีปิงปองแพ้เพื่อนเลยสังหารมันซะ!!!...)

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันอังคารที่ 01 มิถุนายน 2010 เวลา 12:50:04 »

ป๊าดดดดดด.....!  ทามปายได้
เจอแระ...พวกผลิตระเบิดปิงปอง ฮ่าๆๆๆ 405
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #40 เมื่อ: วันอังคารที่ 01 มิถุนายน 2010 เวลา 13:10:02 »

ซะ งั้น
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #41 เมื่อ: วันอังคารที่ 01 มิถุนายน 2010 เวลา 17:27:50 »

:555:อันนี้ทำเอาฮาครับ...ข้อดีคือเข้าเกียร์ยากมากกกก...555+++ ...ข้อเสียคือ...ผมชอบครับ(ตีปิงปองแพ้เพื่อนเลยสังหารมันซะ!!!...)

อย่างนี้คุณต้องจดลิขสิทธิ์แล้วนะ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #42 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 มิถุนายน 2010 เวลา 16:06:58 »

ถูกต้องแล้วครับ ตีแต่กลอง...เล่นแต่กีตาร์ ขอฟื้นวิชาซะหน่อยครับ!!!...(สมัยจบเพาะช่างใหม่ๆ ผมรับตัดสติกเกอร์ เกือบ 20 ปีแล้ว!!! แก่ชิ...หาย)                                                                                                          ขอบคุณครับ

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #43 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 มิถุนายน 2010 เวลา 18:46:15 »

ใครก็ได้ช่วยโทรแจ้ง 191 ด้วยครับ ดูรูปคุณjamesdrum ซิครับ
หน้าตาอย่างนี้นี่เอง เค้าถึงพาไปทวงหนี้ แต่โทษที เห็นเข็มฉีดยาไม่ได้มีเป็นลมครับ ฮ่าๆ
แกเป็นคนแพ้ของมีคมน่ะครับ ยิ่งสาวหน้าตาคมๆ แกเห็นทีรัยเป็นแพ้ทุที อิอิ
ว่าแต่ว่า Sticker pininfarina สวยว่ะ อย่าลืม ขอสีโครเมี่ยมพื้นดำด้วยนะ จะเอาไปติดน้องโยอ่ะ
Thank you ก่อนล่วงหน้าเลยอ่ะ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #44 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 มิถุนายน 2010 เวลา 18:54:09 »

ชิวๆ จัดไปอย่าให้เสีย...เหล้าเบียร์อย่าให้ขาด!!!... :นอนตายดีกว่า:  ได้ค๊าบพี่ค๊าบบบบบบบ...

niranam
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #45 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 มิถุนายน 2010 เวลา 21:37:58 »

แบบนี้ ต้องเอามาแกะ ลาย ด้วยเครื่อง cnc รับรอง จ้าบบบบบบบบบ
จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #46 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 มิถุนายน 2010 เวลา 07:34:12 »

แบบนี้ ต้องเอามาแกะ ลาย ด้วยเครื่อง cnc รับรอง จ้าบบบบบบบบบ

คุณตาครับ คิดถึงคุณอยู่พอดีเลย รบกวนโทรหาผมด้วย มีเรื่องปรึกษาเกี่ยวกับชิ้นงานครับ
081-8338482

ID Line:   manmingmitr
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #47 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 มิถุนายน 2010 เวลา 15:09:06 »

ถูกต้องแล้วครับ ได้สติกเกอร์มาจากคุณเจมส์ ลองติดดู อ่ะสวยแฮะ..!
กำลังจะหลอกล่อให้ตัดเป็นแบบสแตนเลสให้หน่อยถ้าจะแหล่ม..!  :สะกดจิต:
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์