Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ทำล้อให้น่ามอง

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 01:34:04

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  ทำล้อให้น่ามอง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำล้อให้น่ามอง  (อ่าน 9261 ครั้ง)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 12:49:17 »

:Oooops:ในระหว่างหยุดเคอร์ฟิวส์(ซึ่งไม่อยากให้เป็นเช่นนี้เลย)...ผมก็ว่างตลอด 4 วันเต็มๆ นั่งดูรถตัวเองก็อนาถใจกับล้อแมกซ์ที่หมองมากๆ...ทั้งขี้เกลือ,ขี้กลากต่างๆดูแล้วอดสูยิ่งนัก...
 :เครียดดูดบุหรี่:อย่ากระนั้นเลย จัดการตกแต่งให้มันสวยงาม(ในสายตาผม)ดีกว่า!!! แถมท้องฟ้าก็เป็นใจด้วย....ยังไง ติ-ชมได้นะครับ...
     ...สภาพของเดิมที่..................
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 12:53:16 »

:okok:ถอดล้อออกแล้วขัดด้วยกระดาษทรายเบอร์ 150-200 ให้ขี้เกลือจางเท่าที่ทำได้...แล้วล้างน้ำจากนั้นตากแดดให้แห้งสนิทครับ!!!
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:01:09 »

:เหนื่อยร้อน:ต่อไปก็จัดการกันขอบแมกซ์ด้วยหนังสือพิมพ์...ติดด้วยกระดาษกาวหน้ากว้าง 2'' (ขั้นตอนนี้ต้องใจเย็น ชิวๆครับ)

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:06:52 »

:พระเจ้าจอร์ท:สีสเปรย์กับแลคเกอร์ที่ผมใช้ครับ!!!...ดีไม่ดีผมก็ไม่สันทัดนัก(ส่วนหนังสือผมไว้อ่านฆ่าเวลารอสีแห้ง แล้วเปิดวง Slayer ฟังชิวๆครับ...555+)

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:13:22 »

:พักสบาย:...พ่นสีประมาณ 2-3 รอบ(ผมไม่พ่นรองพื้น)รอให้แห้งแล้วทับด้วยแลคเกอร์ 2 รอบเป็นอันจบกระบวนการรีบิวท์รองเท้าแดงแก้ว(ลองเทียบกับของเดิมครับ)

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:19:18 »

:สุดยอด:รวมเวลาที่ทำประมาณ 4 วันครับ!!!...(ซึ่งผมทำขอบขาวด้วยซึ่งใช้เวลานานและปวดเบ้าตามากกกกกก...)

valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:21:04 »

ตาดำๆ ถูกต้องแล้วครับ สวยครับ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:31:27 »

love love love :สุดยอด:ผมเองชอบยางขอบขาวมากๆ...แต่หาซื้อยาก(เคยหามาแล้ว) ประกอบกับยางที่ใช้ยังดีอยู่และอยากให้แดงแก้วออกแนว classiccar เท่าที่จะทำได้ครับ!!!...ส่วนโปรเจคต่อไปว่าจะหากันชนหน้า-หลัง 405 GR สภาพเยินๆหน่อยมาทดลองดีไซน์อะไรเรื่อยเปื่อย ซึ่งผมก็ออกแบบไว้มั่งแล้วครับ!!!...และขอบคุณเวปวีเลิฟฯและทุกๆท่านที่ให้ผู้ที่รักเปอโยต์จริงๆ(ไม่แอ๊ป)ได้แลกเปลี่ยน+แนะนำทุกๆอย่างเกี่ยวกับเปอโยต์...                                                         ขอบคุณครับ

PG306SR
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:45:47 »

สวยแหล่มจริงๆพี่น้อง

ท่องเที่ยวทั่วไทยไปกับ 306
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:45:54 »

สวยครับ
เยี่ยม..................

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:53:41 »

โหลดแป๊กๆหน่อย น่าจะหลอกตา ให้ดูเต็มซุ้มขึ้นน่ะครับ อิอิ !!

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 13:58:34 »

:เครียดดูดบุหรี่:รองเท้าเก่าๆ(แต่ก็รักแดงแก้วหมดใจ )...

โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 16:24:11 »

ขอบขาวนี่ทำอย่างไรใช่พ่นลงยางเลยหรือเปล่าวบอกกันให้ละเอียดหน่อยเพื่อเป็นทานให้ผมบ้างขอบคุณล่วงหน้า
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 16:29:00 »

ถูกต้องแล้วครับ ดูดีขึ้ันเป็นกองเลยแห๊ละ..!
และนี่ก็เป็นอย่างหนึ่งของคนที่มาขับรถเปอโยต์ครับ
จากเด็กคนหนึ่งซึ่งไม่รู้เรื่องอะไรกับรถเลย ไม่รู้แม้กระทั่งน้ำมันหมด ยังจ้างรถลากมาอู่หมดไปหลายตังค์..อิอิ
น๊อตก็ถอดไม่เป็น แต่..หลังจากขับเปอโยต์ ซึ่งที่ได้มาก็อย่างที่เห็นล่ะครับ
ทำสีล้อรถเอง แถมแหล่มอีกต่างหาก ถอดกันชนหน้า บิ้วภายในใหม่ถอดคอนโซนทำโน่นทำนี่
นี่ยังไม่ยอมโชว์กระจกมองข้างที่หลุดโลกไปเลยครับท่านผู้ชม
นี่แห๊ละครับ เปอโยต์ ขับไปซ่อมไป แต่งไป แถมได้เพื่อนเยอะแยะ และมิตรไมตรีอันดีงาม

ปล. ล้อน่ะทำใหม่สวยแล้วนะ แล้วก็อย่าปล่อยให้ขี้เกลือมันขึ้นอีกล่ะ....!
       และถ้าน้องอีกคนเข้ามาอ่าน คนที่ขับ 505 คันสีขาวๆ ยาวขอบขาวเหมือนกันน่ะ
       ดูพี่เค้าไว้เป็นตัวอย่างไอ้น้อง ไม่ช่ายเอาแต่คิด..แต่ไม่ทำ..อึ้ม.. 555 มันน่านัก
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 16:48:35 »

ถูกต้องแล้วครับ
จากเด็กคนหนึ่งซึ่งไม่รู้เรื่องอะไรกับรถเลย ไม่รู้แม้กระทั่งน้ำมันหมด ยังจ้างรถลากมาอู่หมดไปหลายตังค์..อิอิ

หมดกัน!!!...ความลับที่ปิดบังมานาน 555555555

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 17:16:43 »

ขอบขาวนี่ทำอย่างไรใช่พ่นลงยางเลยหรือเปล่าวบอกกันให้ละเอียดหน่อยเพื่อเป็นทานให้ผมบ้างขอบคุณล่วงหน้า

ขอท้าวความหน่อยครับ!!!...ผมชอบยางขอบขาวมากๆและด้วยความชอบ classiccar จึงไปวงเวียน 22 ซึ่งมีขาย แต่ร้านดันบอกว่า 405 ใส่แล้วติด!!!...แมกซ์ 14''เองนะเนี่ย!!!งงมาก(วันนั้นไม่ได้เอารถไปด้วย)ผมเลยหาข้อมูลเองโดยเข้าเวปthaiscooterซึ่งรวมรถ classiccar ทุกประเภท เลยได้รู้ว่ามีสีที่ทายางโดยเฉพาะเป็นของ usa,uk ซึ่งรถ classic ใช้กันเพียบ!!!...ผมว่าจะฝากเพื่อนซื้อที่อังกฤษ...    ...ที่เห็นในรูปผมใช้สีน้ำมันครับ(ผสมเสร็จ)กระป๋อง 50 บาท ทายากมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอนนี้ผมยังปวดตาอยู่เลย!!!...

tanu
สิงห์มัธยม

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 17:27:06 »

หรือ ถ้ารถสีดำก้อลองพ่นดำแบบนี้ จ๊า ดุ มากๆ
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 19:40:50 »

ทำแล้วดูสวยมากๆครับ  สีรถยังดีกว่าผมอีก

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม 2010 เวลา 20:30:35 »

ตอบวัยรุ่นได้ว่า....สุโค่ยจริงๆ
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 09:01:01 »

,
ถูกต้องแล้วครับ ดูดีขึ้ันเป็นกองเลยแห๊ละ..!
และนี่ก็เป็นอย่างหนึ่งของคนที่มาขับรถเปอโยต์ครับ
น๊อตก็ถอดไม่เป็น แต่..หลังจากขับเปอโยต์ ซึ่งที่ได้มาก็อย่างที่เห็นล่ะครับ
ทำสีล้อรถเอง แถมแหล่มอีกต่างหาก ถอดกันชนหน้า บิ้วภายในใหม่ถอดคอนโซนทำโน่นทำนี่
นี่ยังไม่ยอมโชว์กระจกมองข้างที่หลุดโลกไปเลยครับท่านผู้ชม
นี่แห๊ละครับ เปอโยต์ ขับไปซ่อมไป แต่งไป แถมได้เพื่อนเยอะแยะ และมิตรไมตรีอันดีงาม

ปล. ล้อน่ะทำใหม่สวยแล้วนะ แล้วก็อย่าปล่อยให้ขี้เกลือมันขึ้นอีกล่ะ....!
       และถ้าน้องอีกคนเข้ามาอ่าน คนที่ขับ 505 คันสีขาวๆ ยาวขอบขาวเหมือนกันน่ะ
       ดูพี่เขาไว้เป็นตัวอย่างไอ้น้อง ไม่ช่ายเอาแต่คิด..แต่ไม่ทำ..อึ้ม.. 555 มันน่านัก

[/quote
ผมมารายงานตัวครับ ผมเป็นผู้ถูกอ้างถึง อิอิอิ สวยมากเลยครับพี่ ทำล้อได้ทุกใจผมมากครับ
ครับผมจะดูไว้เป็นตัวอย่างครับ มันน่านัก น่ารักช่ายไหมครับ
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 09:04:40 »

ผมชอบมากเลย ได้ใจดีครับ

สุดยอด  พระเจ้าจอร์ท :โอ้ววววววววววว: โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 09:23:54 »

ชอบมากๆ เท่ห์หล่อสุดๆเลยครับ

ปล.ขอร้อง ได้โปรดเถอะครับพี่ ทำให้ผมบ้างนะครับ
อิอิ
เอ้เอ็มอ้น
สิงห์มัธยม

« ตอบ #22 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 09:39:51 »

เยี่ยมยอดครับ Azn

ทำอะไร ได้อย่างนั้น!?
่่สูตรสำนักแต่ง
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 พฤษภาคม 2010 เวลา 09:42:22 »

สวยมากเลยครับ

แล้วสีขอบยางสีขาวมันจะแตกไหมล่ะครับพี่ครับ

หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์