Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ...(ขออนุญาตปิดกระทู้) ....แดงแก้ว...!!!

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 20:06:57

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ...(ขออนุญาตปิดกระทู้) ....แดงแก้ว...!!!
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 1770 1771 1772 1773 [1774] 1775 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ...(ขออนุญาตปิดกระทู้) ....แดงแก้ว...!!!  (อ่าน 2597178 ครั้ง)
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #42552 เมื่อ: วันพุธที่ 27 เมษายน 2016 เวลา 10:04:01 »

:ยินดี อุอุอุ: สวัสดีครับ พี่น้อง..................สบายดีกันทุกท่านนะครับ............

...............เ.........ห...........ง...........า..............จั........ง...... อือๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #42553 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 เมษายน 2016 เวลา 20:10:45 »

:ยินดี อุอุอุ: สวัสดีครับ พี่น้อง..................สบายดีกันทุกท่านนะครับ............

...............เ.........ห...........ง...........า..............จั........ง...... อือๆๆ

...สวัสดีครับทั่นจอร์จ ...........สบายดีเช่นกันนะครับ ไว้มีโอกาสคงได้พบปะกันแน่นอนครับ...!!!
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
pongpanj
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #42554 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2016 เวลา 21:16:32 »

สบายดีจ๊ะ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #42555 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 16 ตุลาคม 2016 เวลา 22:15:47 »

....ถึงคุณภณ(WM)  ผมในฐานะเจ้าของกระทู้แดงแก้ว.... ขอเรียนคุณภณว่ารบกวนลบกระทู้แดงแก้วด้วยครับ เพราะผมเห็นว่ากระทู้ผมน่าจะไม่มีการพูดคุยอะไรๆที่น่าจะเป็นการต่อยอด ซึ่งตัวกระทู้เองก็ไม่มีการเคลื่อนไหวอะไร เก็บไว้ก็หนักเวปซะเปล่าๆ และผมเอง(จขกท.)ก็ไม่ได้เข้ามาพูดคุยอะไร เลยคิดว่าลบทิ้งเสียดีกว่าครับ...!!!
     ....กระทู้แดงแก้ว ตั้งเพราะ 405 GR ของผมมีปัญหา จึงตั้งกระทู้ขึ้นเพื่อสอบถามและขอคำแนะนำ แต่ก็เกินคาด ผมได้รับความช่วยเหลืออย่างดีจากหลายๆท่าน และต่อยอดจนได้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆมาจนถึงทุกวันนี้
     ....ที่ผมคาดไม่ถึง คือตั้งแต่ผมตั้งกระทู้นี้เมื่อวันที่ 7 กรกฎาคม 2010 เวลา 14:45:44  จนถึงวันนี้(16 ตุลาคม 2016) มียอดการตอบถึง 42554  และยอดการอ่านถึง 1296672 (เป็นล้านเลย...........โอ้ววววว) แค่นี้ก็เกินความคาดหมายแล้วครับ...!!!
     ....แต่งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกราฉันใด กระทู้นี้ก็ควรปิดตัวลง(ถาวร)ฉันนั้น การพูดคุยแบบออกรสออกชาด คงจะไม่มีอีก ด้วยต่างคนต่างติดภาระกิจ จึงไม่มีเวลามานั่งคุยไร้สาระกันเหมือนก่อน ............จึงรบกวนคุณภณลบกระทู้(ไร้สาระ)นี้ด้วยครับ...!!!
                               ..............ข อ บ คุ ณ ค รั บ คุ ณ ภ ณ..............              ...............j a m e s d r u m................

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #42556 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 ตุลาคม 2016 เวลา 00:09:08 »

ไม่อยากให้ลบเลยพี่ อยากให้เก็บเป็นตำนานมากกว่า จะมีกี่กระทู้กันที่มัน มันส์กันได้ขนาดนั้

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
pakpol
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #42557 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 ตุลาคม 2016 เวลา 21:18:55 »

จบจริงรึนี้เสียดายครับความรู้สึกดีๆทุกสิ่งย่อมมีเปลียนนะครับยอมรับโดยดี
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #42558 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2016 เวลา 20:38:42 »

เก็บไว้ครับ หนุกดี

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
Shutter J
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #42559 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2016 เวลา 22:39:55 »

เห็นด้วยครับ

ต้น 0917213141(TruemoveH)  shutterj@gmail.com ไม่ใช่ช่างไม่ใช่อู่ แค่ช่างภาพผู้ใช้เปอโยต์ธรรมดาครับ
ข้อมูลการซ่อมและเปลี่ยนอะไหล่ http://www.vlovepeugeot.com/index.php?ind=blog&op=home&idu=364
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #42560 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2016 เวลา 22:50:37 »

เก็บไว้เถอะครับ ทุกวันนี้ รู้สึกว่า เว็บบอร์ด กระทู้เรื่มไม่ค่อยขยับแล้ว

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
COCO
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #42561 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2016 เวลา 01:13:39 »

เข้าใจว่า ตอนนี้มี FB มีไลน์ อาจพูดคุยซักถามกัน เร็วกว่า
ง่ายกว่า

แต่ เก็บไว้เถอะครับ ระดับ ตำนาน แบบนี้
ขอบคุณครับ
________
COCO
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #42562 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2016 เวลา 05:58:03 »

มีเรื่องราวมากมายในนี้ ที่นี่ทำให้มีเพื่อนแท้มากมาย เหงาๆยังเข้ามาอ่านอยู่ เสียดายแต่ไม่มีสาวๆเข้ามาโพส
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #42563 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2016 เวลา 09:40:44 »

มีเรื่องราวมากมายในนี้ ที่นี่ทำให้มีเพื่อนแท้มากมาย เหงาๆยังเข้ามาอ่านอยู่ เสียดายแต่ไม่มีสาวๆเข้ามาโพส

เหงา มา ยอง ดิ ลุง

ผมเองก็มีความรู้สึกยินดี ที่ได้รู้จัก พี่ๆ ในชมรมจากกระทู้นี้ ได้ทำกิจกรรมร่วมกัน      เพื่อนๆ พี่ๆ ได้ให้เกียตริ เยี่ยมเยือนถึงถิ่นระยอง   มาทำกิจกรมเรื่องรถเล่นกัน ทานอาหารร่วมกัน  และกิจกรรมอีกหลากหลาย ซึ่งล้วนแล้วทั้งหมด มาจาก การที่ได้รู้จัก เพื่อนๆ พี่ ในกระทู้นี้  ผมเอง ไม่อยากให้ ลบ เลย ความทรงจำมันอยู่ในใจก็จริง แต่ บางอย่าง มันเล่าเรื่องราว ทั้งเรื่องรถ เรื่องคน ได้อีกมากมาย  แม้วันนี้ จะไม่ค่อยมีการโพส พูดคุยกันอีก แต่ เนื้อหาสาระบางส่วนผมว่ายังคงมีประโยชน์ ไม่มากก็น้อยสำหรับคนที่ต้องการเข้ามาอ่าน หรือ ดูครับ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #42564 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2016 เวลา 13:41:27 »

....ถึงคุณภณ(WM)  ผมในฐานะเจ้าของกระทู้แดงแก้ว.... ขอเรียนคุณภณว่ารบกวนลบกระทู้แดงแก้วด้วยครับ เพราะผมเห็นว่ากระทู้ผมน่าจะไม่มีการพูดคุยอะไรๆที่น่าจะเป็นการต่อยอด ซึ่งตัวกระทู้เองก็ไม่มีการเคลื่อนไหวอะไร เก็บไว้ก็หนักเวปซะเปล่าๆ และผมเอง(จขกท.)ก็ไม่ได้เข้ามาพูดคุยอะไร เลยคิดว่าลบทิ้งเสียดีกว่าครับ...!!!
     ....กระทู้แดงแก้ว ตั้งเพราะ 405 GR ของผมมีปัญหา จึงตั้งกระทู้ขึ้นเพื่อสอบถามและขอคำแนะนำ แต่ก็เกินคาด ผมได้รับความช่วยเหลืออย่างดีจากหลายๆท่าน และต่อยอดจนได้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆมาจนถึงทุกวันนี้
     ....ที่ผมคาดไม่ถึง คือตั้งแต่ผมตั้งกระทู้นี้เมื่อวันที่ 7 กรกฎาคม 2010 เวลา 14:45:44  จนถึงวันนี้(16 ตุลาคม 2016) มียอดการตอบถึง 42554  และยอดการอ่านถึง 1296672 (เป็นล้านเลย...........โอ้ววววว) แค่นี้ก็เกินความคาดหมายแล้วครับ...!!!
     ....แต่งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกราฉันใด กระทู้นี้ก็ควรปิดตัวลง(ถาวร)ฉันนั้น การพูดคุยแบบออกรสออกชาด คงจะไม่มีอีก ด้วยต่างคนต่างติดภาระกิจ จึงไม่มีเวลามานั่งคุยไร้สาระกันเหมือนก่อน ............จึงรบกวนคุณภณลบกระทู้(ไร้สาระ)นี้ด้วยครับ...!!!
                               ..............ข อ บ คุ ณ ค รั บ คุ ณ ภ ณ..............              ...............j a m e s d r u m................

โห.. กระทู้นี้หกปีแล้วเหรอเนี่ย แก่พอๆกับคนที่ตั้งกระทู้นี้เลย นานพอสมควรที่ไม่ได้เข้ามาคุยสนุกๆในกระทู้นี้
อย่างว่าแหละ มีช่องทางอื่นๆที่ได้คุยกัน ทั้งเฟสบุ๊ค ไลน์ จดหมาย ไปรษณีย์บัตร มันเลยทำให้การสื่อสารกันในนี้ต้องเว้นวรรคขาดช่วงมานาน
เพื่อนพ้องน้องพี่ ต่างก็ยังอยู่ หรือหายจากกันไปก็มี ตามกาลเวลา บางคนหนีไปแปลงเพศ บางคนหนีไปอยู่ดาวอื่น หรือ บางคนอาจคงอยู่ที่เดิม
เพราะไม่มีที่ให้ไป ก็แล้วแต่โอกาศของใคร ของใครละครับ...แต่มิตรภาพความเป็นเพื่อนยังคงอยู่และยืนยาวกว่า ความยาวของถนนมิตรภาพแน่นอน
มาวันนี้ คุณเจมส์ดำ(ดั๊มดำ)..เจ้าของกระทู้ "แดงแก้วเกเร" ..  ขอปิดกระทู้  ผมเองแปลกใจนิดๆ ว่า..  จะปิดทำไม ..  แต่ช่างเหอะ เจ้าของเวปเค้าไม่ปิด
ซะอย่าง นายเจมส์ก็ทำไรไม่ได้ คงได้นั่งเกาคางตัวเอง ดึงหนวดดึงเครา ตัวเองเป็นการแก้เครียด  ..  แต่โดยส่วนตัวสำหรับผมแล้ว ถึงจะไม่ได้เจอเพื่อน
พ้องน้องพี่ในกลุ่มนี้มานาน โดยรวมถึงคุณเจมส์ด้วย ผมว่ามันน่าจะมีอะไรผิดปกติรึเปล่าที่นายเจมส์ขอปิดกระทู้ ..กินข้าวลืมเคี้ยว หรือว่า ลืมกินยาหลังอาหาร หรือ กินยาผิดประเภทและเกินขนาด หรือ ประจำเดือนมาไม่ปกติ  แต่ช่างเหอะ จะด้วยอาการไหนก็ตามที ..ขอให้หายไวๆนะ
  ถ้านายเจมส์เข้ามา.. ขอปิดกระทู้อีก .. ขอให้กุดๆ เชื้อสร้างเผ่าพันธ์ไม่แข็งแรง ไร้เรี่ยวแรงประกอบกิจกรรม ..  ตามนั้นนะครับ

:สาบแช่ง: :สาบแช่ง: :สาบแช่ง:

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #42565 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2016 เวลา 13:45:10 »

นี่แหละ เจ้าของเวปตัวจริง
              love love love love love love

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #42566 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2016 เวลา 13:53:22 »

เก็บไว้เถอะครับ ทุกวันนี้ รู้สึกว่า เว็บบอร์ด กระทู้เรื่มไม่ค่อยขยับแล้ว

ใช่ครับ ทั้งเงียบและเหงา จากปานกลางจนถึงมากด้วย
                           ร้อนจัง ร้อนจัง ร้อนจัง

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #42567 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2016 เวลา 13:57:23 »

ฝากไว้.. ให้พี่อสูร

* งิ้ว.jpg (105.74 KB, 467x713 - ดู 298 ครั้ง.)

เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #42568 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2016 เวลา 18:22:01 »

ฝากไว้.. ให้พี่อสูรี
เธอเอารูปสวยๆแบบสบายตามาลงบ้างไม่ได้รึไง นี่มันต้นจำปาลาวนะ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #42569 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 ตุลาคม 2016 เวลา 15:42:00 »

กระทู้ตำนาน !
มันมีบันทึกความทรงจำอะไรหลายอย่างในนั้น
สมัยไม่มีเฟรชบุ๊คไม่มีไลท์
เก็บไว้ให้หลานปู่ตู้ หลานตาก้อง ได้ดูพฤติกรรม บรรพบุรุษ ครับ  555
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #42570 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 ตุลาคม 2016 เวลา 10:30:28 »

โน๊วววววววววววววววววววววววววววววววว
อย่าลบ ความทรงจำ ดี ๆ ทั้งนั้น
มิตรภาพ จาก สิงห์ หลายหลาย วัย
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #42571 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 ตุลาคม 2016 เวลา 13:01:43 »

ขอเป็นหนึ่งความคิดเห็น อันน้อยนิด
เก็บกระทู้ไว้ อ่าน นึกถึง คิดถึง พี่ๆทุกๆคน
ข้อความ รูปภาพ กิจกรรมดีๆ จะได้มีให้ชม
ในกระทู้นี้ ต่อๆไปครับ
...........ขอให้ความสุข ความโชคดี จงเกิดกับพี่น้อง คนรักเปอโยต์ ทุกๆท่าน นะครับ...........น้องบอมไง...จะใครล่ะ
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #42572 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 ตุลาคม 2016 เวลา 13:07:06 »

บอม หายไปไหนมาซะนาน
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #42573 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 ตุลาคม 2016 เวลา 13:13:29 »

บอม หายไปไหนมาซะนาน
สวัสดีครับพี่เกี๊ยว ย้ายถิ่นฐาน เปลี่ยนงาน ไปอยู่ ตจว.ครับพี่ นานๆจะเข้ามากระทู้ครับ 555
พี่เกี๊ยว สบายดีนะครับ???
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #42574 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 ตุลาคม 2016 เวลา 13:19:06 »

สบายดีครับ มาบางกอกมะไหร่ บอกด้วยเน้อ
นัดเฮฮากันเหมือนเดิม สักรอบ
เจ้าเปิ๊ป
เซียนสิงห์

« ตอบ #42575 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 31 ตุลาคม 2016 เวลา 13:24:05 »

สบายดีครับ มาบางกอกมะไหร่ บอกด้วยเน้อ
นัดเฮฮากันเหมือนเดิม สักรอบ
รับทราบ จัดปายยย ครับผม
หน้า: 1 ... 1770 1771 1772 1773 [1774] 1775 ขึ้นบน พิมพ์