Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ขอสอบถามเรื่อง พัดลมแอร์ กับรังผึ้งระบายความร้อนของแอร์ครับ

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 04:56:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  50X
| | |-+  ขอสอบถามเรื่อง พัดลมแอร์ กับรังผึ้งระบายความร้อนของแอร์ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่อง พัดลมแอร์ กับรังผึ้งระบายความร้อนของแอร์ครับ  (อ่าน 2476 ครั้ง)
505srturbo
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 14:52:13 »

คือผมเพิ่งไปชนฟุตบาตมาแต่ไม่แรงนะครับ แล้วได้ก้มมาดูตรงพัดลมแอร์ เนื่องจากเวลาขับจะมีเสียงดังหึ่ง ๆ บริเวณด้านหน้าจึงได้มุดไปดู ปรากฎว่าเป็นเสียพัดลมแอร์ทำงาน แล้วสั่นอย่างมากครับ ผมเลยดับเครื่องแล้วไปโยกตัวพัดลมดู เลยมีข้อซักถามคือ

เจ้าตัวพัดลมแอร์เนี่ยครับมันจะวางติดอยู่กับแผงระบายความร้อนแอร์เลยหรือไม่ครับ Shocked
ถ้าติด..มันจะวางติดชนิดจมไปจนแผงระบายความร้อยเป็นล่องตามพัดลมเลยหรือเปล่าครับ Shocked

แบบว่าผมเล่นซะข้างหน้ามันบู้ไปเล็กน้อยนะครับ  :'(รบกวนตอบด้วยนะครับผมจะได้ไปปรับเปลี่ยนใหม่ครับ

ขอบคุณครับ Cool
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หมู 505
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 16:14:51 »

คันของผมตัวพัดลมมันมีที่ติดยึดไว้ด้านหน้ารังผึ้งแอร์อีกทีหนึ่ง  แต่ไม่ชิดติดกับรังผึ้งแอร์ ซักเท่าไร  ห่างประมาณ  2  ซมเห็ฯจะได้  เพื่อไม่ให้โดนกับแผ่นครีบรังผึ้ง  แต่ควรให้มันชิดหน่อยผมว่า 2 ซม  ก็เหมาะดีเพื่อการระบายความร้อนที่ดีนั่นเอง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
อ๊อด
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 16:42:35 »

ชนฟุดบาตไหงพัดลมแอร์มีปัญหา งง
ตอนชนกระจังหน้าโดนด้วยไม๊ ถ้าโดนกระแทกเป็นไปได้ว่าน๊อตยึดอาจจะหลุดหาย หรือไม่พัดลมอาจบิดเบี้ยว ควรถอดออกมาดูก่อนจึงจะรู้ปัญหา
Sir.Shamp
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 18:15:43 »

พัดลมด้านหน้า จะวางชิดกับแผงรังผึ้งแอร์ ครับ ถ้าชนมา ต้องถอดกันชน ออก แล้ว ถอดน๊อต ของพัดลม ออกมาดู ว่า มัน เบีบดกันขนาดไหน ถ้า ไม่มาก หาแหวนมารอง ให้ พัดลม อยู่ห่างจาก แผงรังผึ้ง ก็ จบแล้วครับ

ใช้สมองเป็นอาวุธ ใช้ความบริสุทธิเป็นเกราะกำบัง
505srturbo
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2006 เวลา 20:06:02 »

แบบว่าชนแล้วเหล็กด้านล่างหน้าที่ยืนออกมาบิ่นเลยอ่ะคับ...แบบฉีกเลยว่างั้นเหอะ
แล้วผมก้มดู นีอตมันหายไปด้วยนี่สิอิอิ...เดี๋ยวต้องไปเชื่อมใหม่แน่เลยอ่ะคับ...
ชนไม่เบาหรอกคับ...แบบช่วงเลี้ยวอ่ะคับ... เศร้าจาง :'(

แต่ก็ขอบคุณมากคับ..เดี๋ยวผมต้องไปหาน๊อตยึดก่อนนะครับ ขอบคุณฮะ
sonax009
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 02 สิงหาคม 2006 เวลา 20:46:00 »

ผมมีปัญหาเรื่องพัดลมแอร์เสียงดังครับ เป็นเพราะสาเหตุใด ขอท่านผู้รู้ทั้งหลายโปรดให้ความกระจ่างด้วยครับ เสียงเครื่องรถผมหนิ่มมากเงียบมาก แต่พอเปิดแอร์เท่านั้นแหละยังกะเสียง ฮ. กำลังจะขึ้นขอความแนะนำด้วยนะครับ
Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 02 สิงหาคม 2006 เวลา 22:10:37 »

ถ้ายังเป็นพัดลมติดรถ รุ่นก่อน2.0 ลงไปนั้นเป็นเรื่องธรรมดาครับ พัดลม Bosch รุ่นนี้เสียงดังจริงๆ ยอมรับเลย เอาไว้เสียแล้วค่อยหาของญี่ปุ่นลงก็ได้ครับ
blue5968
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 สิงหาคม 2006 เวลา 08:08:00 »

ที่ว่าดังหนะเมื่อก่อนเคยดังไหม หรือใช้มาตั้งนานแล้วไม่เคยดังอยู่ ๆ ก้อดังขึ้นมาถ้าอย่างนี้ต้องฟังดูให้แน่ก่อนว่าเป็นพัดลมตัวไหน พัดลมหน้าหม้อน้ำหรือพัดลมแอร์ เงี่ยหูฟังคงจะได้ยิน ตัวไหนเสียก้อเปลี่ยนแค่ตัวนั้น  แต่ถ้ามันดังมาตั้งแต่ไหนแต่ไรมาแล้วรู้สึกรำคาญอยากจะเปลี่ยให้มันเงียบกว่านี้ก้อตามที่น้องโน๊ตว่าแหละครับ
sonax009
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 สิงหาคม 2006 เวลา 12:00:03 »

ขอบคุณมากนะครับที่ให้คำแนะนำ หน้าจะเป็นอย่างที่คุณว่า ถ้าหากผมจะเปลี่ยนเป็นของญี่ปุ่นนั้น จะเป็นรุ้นไหนครับราคาประมาณเท่าไหร่ และทำที่ไหนครับ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 สิงหาคม 2006 เวลา 12:34:14 »

ถ้าจะเปลี่ยนพัดลมแอร์ด้านหน้าใหม่ แนะนำให้ใช้ของ วอลโว่ 940 ครับผมใช้อยู่แจ๋วจริงๆ  Afro
ราคามือสอง ประมาณน่าสัก 2,500 - 3000 บาท แต่ถ้าซื้อตลาดมืดเห็นคุณสนองเคยบอกไว้ 800 บาทก็ซื้อได้ครับ แล้วแต่ความฟลุ๊กว่าจะเจอหรือเปล่า  Grin
สนอง_405,505
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 สิงหาคม 2006 เวลา 13:24:24 »

ยืนยัน พัดลมของ volvo 940 ทำให้เย็นขึ้นมากๆ  คันเก่าผมเมื่อก่อนเย็นอยู่แล้วแต่พอติดพัดลมวอลโว  9 โมงเช้าเปิดแอร์ ฝ้าไอน้ำยังจับที่กระจกด้านข้างเลย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์