Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 สมาชิกครับ ทำไม505 มีขายหลายคันจัง

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 01:39:41

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  50X
| | |-+  สมาชิกครับ ทำไม505 มีขายหลายคันจัง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกครับ ทำไม505 มีขายหลายคันจัง  (อ่าน 5651 ครั้ง)
pop937
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันพุธที่ 18 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:26:19 »

ผมเห็นในหน้าซื้อขาย มีคนขายตั้ง 3 คัน เมื่อก่อนนานๆมีที แหมถ้าผมมีที่จอด จะทุบกระปุกซื้อมาเก็บไว้  :พระเจ้าจอร์ท:แล้วใช้สลับกัน ท่านๆคิดยังไงกับเรื่องนี้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 18 พฤษภาคม 2011 เวลา 18:28:26 »

คนที่ซื้อไปก็เป็นคนที่ใช้เปอร์โยรุ่นอื่นอยู่แล้ว  ถ้าไม่มั่นใจในประสิทธิภาพก็คงไม่ซื้อหรอกครับ
ส่วนคนขายก็อาจจะเดือดร้อน ไม่มีที่จอดหรือข้ามรุ่น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:23:06 »

คนที่ซื้อไปก็เป็นคนที่ใช้เปอร์โยรุ่นอื่นอยู่แล้ว  ถ้าไม่มั่นใจในประสิทธิภาพก็คงไม่ซื้อหรอกครับ
ส่วนคนขายก็อาจจะเดือดร้อน ไม่มีที่จอดหรือข้ามรุ่น

Yesssssssss

มันนิ่งมันนิ่ม บอกไม่ถูก  ขับ 405 มานาน มันก็ดุดันดี

แต่พอมาขับ 505 มันขับสบาย  (หรือเริ่มแก่  ทั้งๆที่เพิ่งจะ 27 )  จริงไม๊คร๊าบบบบบบบ  ป๋า
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:34:13 »

อยากขับเหมือนกัน 505 เนี่ย แต่อายุยังไม่ถึงครับ .. อิอิ
Dod
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:30:37 »

แล้วแต่คนเป็นเจ้าของครับ แต่ละคนมีเหตุผลไม่เหมือนกัน ผมเคยคิดจะขายเหมือนกัน แต่ยังหารถแทนที่มันไม่ได้

ถ้าผมจะขาย คงมีเหตุผลเดียวครับ สงสารรถครับ เพราะขับโหดมาก รถอายุ 25 ปี เดิมๆ ทุกอย่าง ขับเดือนละเกือบ 6 พันกิโล
ยิ่งเช้าวันจันทร์ ต้องตีด่วนจากอ.กระนวน จ.ขอนแก่นมาให้ทันลงชื่อเข้างาน 8 โมงเช้า ที่จ.เลย 120 - 140 ในบางจังหวะ

ใครที่ได้ขับ 505 สภาพสมบูรณ์จะทำใจยากกันทุกคนครับ นิ่ม หนึบ ทนทาน ซ่อมง่าย ราคาถูกว่ามอเตอร์ไซต์ แต่ไปได้ไกลกว่า

ถ้าเก็บเอาไว้ ตอนนี้ มี 3 ทางเลือก

1 เก็บมันไว้ แปลงร่างให้มันเป็นรถคลาสสิค เครื่องเดิมซ่อมใหญ่ สาดสืใหม่ ใส่หลังคาหนัง ใส่ยางขอบขาว เก็บงานเนี๊ยบ ๆ เอาไว้ขับกินลมเล่น
2 เก็บมันไว้เหมือนกัน แต่แปลงร่างเป็นผู้ทรงศีล กินเจ ใช้พลังสะอาดลดโลกร้อนด้วย LPG ขับแบบขำ ๆ พร้อมสติ๊กเกอร์ ขออภัยมือใหม่หัดDrift
3 เก็บเอาไว้ แล้วยำใหญ่ ใส่สารพัดความแปลก ทึ่ง อึ้ง ฮา แบบประมาณว่า D I Y จนใคร ๆ ก็ร้องทักว่า คิดได้ไง ฮ่า ๆ ๆ

ขับเปอรโยต์ มีความสุขยามได้ขับ แต่ทุกข์หนักยามต้องซ่อม
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:36:09 »

แล้วแต่คนเป็นเจ้าของครับ แต่ละคนมีเหตุผลไม่เหมือนกัน ผมเคยคิดจะขายเหมือนกัน แต่ยังหารถแทนที่มันไม่ได้

ถ้าผมจะขาย คงมีเหตุผลเดียวครับ สงสารรถครับ เพราะขับโหดมาก รถอายุ 25 ปี เดิมๆ ทุกอย่าง ขับเดือนละเกือบ 6 พันกิโล
ยิ่งเช้าวันจันทร์ ต้องตีด่วนจากอ.กระนวน จ.ขอนแก่นมาให้ทันลงชื่อเข้างาน 8 โมงเช้า ที่จ.เลย 120 - 140 ในบางจังหวะ

ใครที่ได้ขับ 505 สภาพสมบูรณ์จะทำใจยากกันทุกคนครับ นิ่ม หนึบ ทนทาน ซ่อมง่าย ราคาถูกว่ามอเตอร์ไซต์ แต่ไปได้ไกลกว่า

ถ้าเก็บเอาไว้ ตอนนี้ มี 3 ทางเลือก

1 เก็บมันไว้ แปลงร่างให้มันเป็นรถคลาสสิค เครื่องเดิมซ่อมใหญ่ สาดสืใหม่ ใส่หลังคาหนัง ใส่ยางขอบขาว เก็บงานเนี๊ยบ ๆ เอาไว้ขับกินลมเล่น
2 เก็บมันไว้เหมือนกัน แต่แปลงร่างเป็นผู้ทรงศีล กินเจ ใช้พลังสะอาดลดโลกร้อนด้วย LPG ขับแบบขำ ๆ พร้อมสติ๊กเกอร์ ขออภัยมือใหม่หัดDrift
3 เก็บเอาไว้ แล้วยำใหญ่ ใส่สารพัดความแปลก ทึ่ง อึ้ง ฮา แบบประมาณว่า D I Y จนใคร ๆ ก็ร้องทักว่า คิดได้ไง ฮ่า ๆ ๆ

...ชอบเหตุผลจังครับ...!!! นึกภาพออกเลย ทำให้อยากมี 505 2.0 สักคัน...!!!
                                                                                                                                  ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:50:49 »

...ชอบเหตุผลจังครับ...!!! นึกภาพออกเลย ทำให้อยากมี 505 2.0 สักคัน...!!!
                                                                                                                                  ขอบคุณครับ

เอาไม๊เล่า ป๋า  ขาวอุบล  จาไปเอา จีทีไอ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:53:43 »

ขอบคุณครับ
[/quote]

เอาไม๊เล่า ป๋า  ขาวอุบล  จาไปเอา จีทีไอ
[/quote]

...พี่ว๊าดดดดดดดด ยั่วอีกแล้ว....................... โหไม่นะ โหไม่นะ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:05:31 »

ขอบคุณครับ

[/quote]

...พี่ว๊าดดดดดดดด ยั่วอีกแล้ว....................... โหไม่นะ โหไม่นะ
[/quote]

สาวอุบล  เอ๊ยยยยยยย  ขาวอุบล  ขาวอวบ  คิดดูดิ  รถสีขาวจั๊ว ยางขาว แม๊ก17 โครเมี่ยมวาวๆสไตล์วีไอพี  หลังคาหนัง  คอนโซนลายไม้ พวงมาลัยครึ่งไม้หุ้มหนัง  อู๊ยยยยยยยส์ เสียว  เอ๊ยยยยยย สวย
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:18:09 »

ขอบคุณครับ

[/quote]

สาวอุบล  เอ๊ยยยยยยย  ขาวอุบล  ขาวอวบ  คิดดูดิ  รถสีขาวจั๊ว ยางขาว แม๊ก17 โครเมี่ยมวาวๆสไตล์วีไอพี  หลังคาหนัง  คอนโซนลายไม้ พวงมาลัยครึ่งไม้หุ้มหนัง  อู๊ยยยยยยยส์ เสียว  เอ๊ยยยยยย สวย

[/quote]

...ขอรู เอ๊ยรูป...!!! ด่วนเรยพี่...................... ชิวๆ

Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:25:29 »

ที่เฒ่าแก่พูดมาน่ะยังไม่ได้ทำสักอย่าง เห็นหาไฟท้ายอยู่เมื่อวานนี้เอง... Ho Ho

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:27:41 »

ที่เฒ่าแก่พูดมาน่ะยังไม่ได้ทำสักอย่าง เห็นหาไฟท้ายอยู่เมื่อวานนี้เอง... Ho Ho

555555555555555555555555555555 หนอยแน่...!!! พี่วัฒน์จอมอำ...!!!
                                                                                                          สวัสดีครับพี่เวช...........คิดถึงครับพี่

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:36:11 »

ป๋าคร๊าบบบบบบ  ไฟท้ายมันก็มีรอยนิโหน่ยยยยย  ก็เลยอยากหาเปลี่ยน จะได้สวยสู้เขียวไพศาลีได้ อ่ะป๋า
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:47:17 »

ขอบคุณครับ

[/quote]

...ขอรู เอ๊ยรูป...!!! ด่วนเรยพี่...................... ชิวๆ
[/quote]

ปัจจุบันก็ยังสภาพนี้นะน้อง

http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=21569.0/%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2--PEUGEOT-505-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%AD%E0%B8%B8%E0%B8%9A%E0%B8%A5
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:24:54 »

ปัจจุบันก็ยังสภาพนี้นะน้อง

http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=21569.0/%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2--PEUGEOT-505-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%AD%E0%B8%B8%E0%B8%9A%E0%B8%A5
[/quote]

...โหๆๆ แค่นี้ก็งามขนาดแล้วพี่...!!! แต่แหมๆๆ คันไม้คันมือ ขอออกไอเดียแต่งเนื้อแต่งตัว(ถ้าคันนี้เป็นของผม)
    ภายนอก...
  - ยางใส่ขอบขาว(แบบของบอม) ...แล้วให้เตี้ยลงซักนิด...!!!
  - กระจกมองข้างแบบกลม(โฟล์คเต่า)
  - เสาอากาศเสียบลูกปิงปอง(สีส้ม)
    ภายใน...
  - บุสีแดงแป๊ด...!!!(แผงข้าง+เบาะ)
  - หาพวงมาลัย 4 ก้าน(504)+ชุดคอแบบของแดงแก้ว
  - ติดฟิล์มใสๆ แต่ไม่ร้อน(เขาเรียกนาโนอะไรนี่แหละ)
    ...แค่นี้จิงๆค๊าบพี่ 55555555555555555555555

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:27:49 »

...โหๆๆ แค่นี้ก็งามขนาดแล้วพี่...!!! แต่แหมๆๆ คันไม้คันมือ ขอออกไอเดียแต่งเนื้อแต่งตัว(ถ้าคันนี้เป็นของผม)
    ภายนอก...
  - ยางใส่ขอบขาว(แบบของบอม) ...แล้วให้เตี้ยลงซักนิด...!!!
  - กระจกมองข้างแบบกลม(โฟล์คเต่า)
  - เสาอากาศเสียบลูกปิงปอง(สีส้ม)
    ภายใน...
  - บุสีแดงแป๊ด...!!!(แผงข้าง+เบาะ)
  - หาพวงมาลัย 4 ก้าน(504)+ชุดคอแบบของแดงแก้ว
  - ติดฟิล์มใสๆ แต่ไม่ร้อน(เขาเรียกนาโนอะไรนี่แหละ)
    ...แค่นี้จิงๆค๊าบพี่ 55555555555555555555555

[/quote]

ให้เตี้ยอ่ะมีสปริงตัดแล้ว 1 ชุด  เอาไม๊เล่า สปริงค์เพิ่มซื้อมาวันนี้ แถมให้ สนป่าว
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:53:18 »

ภายนอก...
    ภายใน...

ให้เตี้ยอ่ะมีสปริงตัดแล้ว 1 ชุด  เอาไม๊เล่า สปริงค์เพิ่มซื้อมาวันนี้ แถมให้ สนป่าว

[/quote]

...จากใจ...สนครับพี่ 505 สีขาวผมแอบชอบ(เงียบๆ)มาตลอด รถขนาดกลาง-ใหญ่ พอสีขาวยิ่งดูใหญ่เข้าไปอีก(ติดที่ปัจจัยตอนนี้ผมใช้หนี้บัตรฯ ก็เหลือไม่มากพอจะคว้ามาครองค๊าบ เพราะต้องทำแอร์แดงแก้วและนู่น นี่...!!!) ...ตอนพี่เจษใช้ตัว 2.0 กินแก๊ส ไม่จุกจิกเลย(แกถนอมด้วยแหละ) ...เคยได้ยินมาว่าช่วงล่าง ถ้าเอาไปลุยแบบปิคอัพ=สบายๆหายห่วง(แถมนั่งนุ่มกว่าด้วย) เวอร์ชั่นนี้ชอบตรงคอนโซลและแผงข้าง มีของจุกจิกเหมาะกับคนชอบขับไปหม่ำไป 55555555555555555  ...นี่ถ้าพ่อ-แม่ผมนั่งคันนี้ รับรองแดงแก้วตกกระป๋องแหง๋มๆ................ อือๆๆ
   ...แต่ ผมไม่คุ้นกับขับหลังเลย บอกตรงๆ เคยขับ 505 ของพี่เจษ เหมือนต้องมาหัดขับรถใหม่เลย...!!!

papin
สิงห์มัธยม

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:00:06 »

เมื่อปีที่แล้ว
คุณป้า ณ อู่ดำริห์เล่าให้ฟังว่า
มี 505 มาจอดทำสีทั้งคัน อยู่ 2 คัน

มูลค่าตัวรถราคาประมาณ 50,000 บาท
ค่าทำสีก็ตกประมาณ 50,000 บาท พอๆ กับราคารถเลย
แต่เจ้าของกล้าทำ
แสดงว่ารถเปอร์โย 505 มันต้องมีดีแน่ๆ
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:15:00 »

เมื่อปีที่แล้ว
คุณป้า ณ อู่ดำริห์เล่าให้ฟังว่า
มี 505 มาจอดทำสีทั้งคัน อยู่ 2 คัน

มูลค่าตัวรถราคาประมาณ 50,000 บาท
ค่าทำสีก็ตกประมาณ 50,000 บาท พอๆ กับราคารถเลย
แต่เจ้าของกล้าทำ
แสดงว่ารถเปอร์โย 505 มันต้องมีดีแน่ๆ

ป้าเหมียนอัธยาศัยดี คุยเก่งครับ..5.5..5..
ใช้ 405 และ 505 มาพร้อมกัน สุดท้ายทนไม่ไหวต้องขาย 405 ไปซะเพราะค่าซ่อม 505 มันถูกกว่าน่ะครับ  ตอนนี้ก็ 2.0 คันที่สามแล้ว 

ที่สำคัญ..ทำให้ดี เวลาขายออกตัวง่ายครับ

nut509

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:02:22 »

อยากจะกลับมาเล่น505 อีกครั้งถ้ามีโอกาสที่เหมาะสม  จะทำเดิมๆสวยๆขับกินลมชมวิว  ตามต่างจังหวัด    ยิ่งได้ปี88ละก้อสวยเลย
Dod
สิงห์มัธยม

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:45:37 »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=WUojlyzV5wA" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=WUojlyzV5wA</a>

จัดให้ สำหรับสมาชิกที่กำลังคิดจะขายนะครับ ขอให้มีความสุขในการขับนะครับ

ขับเปอรโยต์ มีความสุขยามได้ขับ แต่ทุกข์หนักยามต้องซ่อม
blue5968

« ตอบ #21 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:59:16 »

สาเหตุขายรถ เพราะ :-
1. เก่าไม่น่าใช้
2. อะไหล่เริ่มหายาก บางอย่างแพง
3. ช่างเปอร์โยต์ไม่ค่อยมี ที่มีต้องโทร. นัดก่อนเข้าซ่อม
4. ขายถูก ๆ ยังไม่มีคนอยากซื้อเลย คิดแล้วเจ็บใจ
5. คนขับ 505 ส่วนมากรูปหล่อ อายุไม่เท่าไหร่ แต่เด็ก ๆ ชอบเรียก ป๋า ใช่มะป๋าเวช
ขนาดที่บ้านมี 306 กับ 505 อยู่แล้วยังอยากได้ 505 อีกซักคันเลย ทั้ง ๆ ที่บ้านจอดรถได้คันเดียวนะเนี่ย
ผมว่ากระทู้นี้เดี๋ยวได้ออกทะเลแน่ 555
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:31:54 »

สาเหตุขายรถ เพราะ :-
1. เก่าไม่น่าใช้
2. อะไหล่เริ่มหายาก บางอย่างแพง
3. ช่างเปอร์โยต์ไม่ค่อยมี ที่มีต้องโทร. นัดก่อนเข้าซ่อม
4. ขายถูก ๆ ยังไม่มีคนอยากซื้อเลย คิดแล้วเจ็บใจ
5. คนขับ 505 ส่วนมากรูปหล่อ อายุไม่เท่าไหร่ แต่เด็ก ๆ ชอบเรียก ป๋า ใช่มะป๋าเวช
ขนาดที่บ้านมี 306 กับ 505 อยู่แล้วยังอยากได้ 505 อีกซักคันเลย ทั้ง ๆ ที่บ้านจอดรถได้คันเดียวนะเนี่ย
ผมว่ากระทู้นี้เดี๋ยวได้ออกทะเลแน่ 555

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:32:08 »

ผมว่ามันเป็นอะไรที่อธิบายยากส์ครับ  เมื่อสักต้นปีที่แล้ว 405  เทขายออกมากันเพียบ แต่ 1 ปีให้หลังพอลงขายปุ๊บ ไปปั๊บ แถมราคาดีอีกต่าหาก
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์