Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 405 GRI วิ่งในเมืองรถติดประมาณ 4บาทแพงไปมั้ย

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 07:16:06

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  405 GRI วิ่งในเมืองรถติดประมาณ 4บาทแพงไปมั้ย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 405 GRI วิ่งในเมืองรถติดประมาณ 4บาทแพงไปมั้ย  (อ่าน 1958 ครั้ง)
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 23:30:14 »

405 GRI  วิ่งในเมืองรถติด ประมาณ 4บาท แพงไปมั้ย

เดิมๆ เติมแก็สโซฮอร์ 95 ครับ   ( เครื่องเดิมๆ ทุกอย่าง   100 % )

อยากทราว่ามันบริโภคน้ำมันเกินไปหรือปล่าว

รถปี 97 วิ่งไปแล้วประมาณ 98XXX  ไม่ถึงแสนโล  (จริงๆนะ )

รถใช้งานน้อยมาก  ถ้าฝนไม่ตกก้อใชมอเตอร์ไซค์

สาเหตุเกิดจาก   ตอนนี้ลูกสาว (นางฟ้าของผม ) ได้ 2 ขวบครึ่งกว่าๆ แล้ว

เห็นทีจะต้องไปเข้าโรงเรียนเสียที

เมื่อก่อนไม่เคยคิดที่จะติดแก็ส

เพราะเห็นว่ารถตัวเองใช้งานน้อย ไม่ค่อยได้วิ่ง

แต่ตอนนี้เริ่มใช้งานแทบทุกวัน  (ยอมรับนะครับว่าไม่มีความรู้ด้านแก็สเลย  ........ไม่รู้เลยจริงๆ )

มันจะคุ้มมัย  ?.............คำถามแรก

ปัญหาที่จะเกิดตามมาจะมีอะไรมั้ย   ?......คำถามที่ 2

ราคาค่าน้ำมันที่ผมยอมจ่ายขณะนี้ ที่ กม. ละ 4 บาท ต่อ กม.  มันแพงไปหรือปล่าว ( ราคาน้ำมันวันนี้อยูที่  37.74 บาท ต่อลิตร )

ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยจริงๆ  

ขอทราบข้มูลดีดี       เพื่อพิจารณาครับ

กระผมขอ อนุญาติถามในหมวดนี้.......มิกล้าเข้าไปถามในหมวด LPG/NGV   ( เพราะไม่รู้จริงๆ )

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
Shutter J
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 05:35:19 »

ติดแก๊สเถิดครับ ผมก็เพิ่งติดเมื่อปีที่แล้ว ตอนนี้วิ่งในเมือง กม ละไม่เกิน 2 บาท เสิร์ชดูคำถามเก่าๆครับ มีคำตอบอยู่แล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ต้น 0917213141(TruemoveH)  shutterj@gmail.com ไม่ใช่ช่างไม่ใช่อู่ แค่ช่างภาพผู้ใช้เปอโยต์ธรรมดาครับ
ข้อมูลการซ่อมและเปลี่ยนอะไหล่ http://www.vlovepeugeot.com/index.php?ind=blog&op=home&idu=364
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 06:08:52 »

ใช้น้ำมันตกกม.ละ 4 บาทในเมืองไม่แพงครับใช้ได้เพราะวิ่งทางไกลก็ตกกม.ละ 3 บาท
แต่ดีที่สุดณเวลานี้ต้อง LPG ตามสโลแกน ติอก่อนกำไรก่อน (สมัยก่อนแต่ตอนนี้ไม่รู้ครับ)
kick
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 07:00:26 »

รถผมอัตราบริโภคน้ำมันก็ประมาณนี้ครับ (ลิตรละ 40บาท)   ได้ติด lpg เกือบสามเดือนแล้วครับ  บริโภคแก๊สเฉลี่ยประมาณ 1.25 ต่อกม.(แก๊ส 12.25 บาท) ตัดสินใจแล้วเลือกร้านติดกับร้านที่ติดดีๆๆมีคุณภาพ(หายากหน่อย)  
pita514
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:28:45 »

ติด LPG  ไปเลยเอาเงินที่จะต้องเติมน้ำมันมาเป็นค่าขนมลูกดีกว่า..........คุณคงไม่ใช่คันแรกที่จะติด...และคงไม่ใช่คันสุดท้าย...สนับสนุนครับ........ส่วนจะเป็นระบบไหนก็แล้วแต่เงินในกระเป๋า.....เดี๋ยวนี้รถใช้มากใช้น้อยก็สมควรจะติด......เอาไว้เป็นทางเลือก...
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:34:58 »

คุณจ็อดครับ link นี้  http://www.gasboyd.com/forums/viewtopic.php?f=11&t=399  ประวัติการติดแก็สของผมครับลองอ่านและพิจารณาแผื่อมีประโยชน์ในการตัดสินใจว่า

จะติด หัวฉีด หรือ มิกซ์
เลือกช่าง ใก้ล & ไกล
ฝีมือ ดี หรือ ปานกลาง
อุปกรณ์ มียีห้อ หรือ ไม่มียีห้อ....แต่ระวังของcopy นะครับ

ผมจากเดิมจา่ยค่าน้ำมัน 4-5000 พัน ตอนนี้เหลือ 1500+500 ครับ....จะคุ้มทุนก็เดือนน่าหล่ะครับ เหลือเงินมาซื้ออะไหล่ทำรถให้สมบูลณ์ยิ่ง ๆ ขึ้น

ถ้าอยากติดมิกซ์เองก็ลองถามอุปกรณ์จากคุณหนุ่ยมีหลายชุดอยู่( ที่เห็นว่าใหม่หน่อยก็จาก GRI คันเขียวหล่ะครับ )...ถ้าหัวฉีดติดตั้งเองก็ลองปรึกษาคุณเจษครับ

SODA 405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:43:18 »

....เชียร์ LPG เลยครับ!

VIGO มาแล้ว..           S  O  D  A    แ ซ ง แ ว้ ว ว ว ว ว
tiddin
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:53:52 »

คุณ จ๊อดของผมน้ำมันก้อประมาณนี้แหละครับตอนนี้ติดแก๊สมาประมาณ 3 เดือน
ปัญหาหลังติดตั้งยังไม่มีทุกวันนี้ใช้รถมากขึ้นตก 1.40/ก.ม.(11.60 บาท)จำได้
หลังติดแก๊สเติมน้ำมันใว้ 200บาท...
Thaiman42
สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:54:24 »

รุ่นเดียวกัน  ปีเดียวกันเลยครับ  เดิมๆเหมือนกัน แต่เลขไมล์ผม 240,000
กิโลเมตรละ 4 บาท  ในเมืองผมว่าปกติน่ะครับ 
37.74 / 4 = 9.35   ในเมือง 9 ก.ม / ลิดร  ของผมก็ประมาณนี้แต่อาจกินมากกว่าหน่อย
เนื่องจากที่ทำงานอยู่ในดงรถติด
กำลังคิดจะติดแก๊สเหมือนกัน  ได้ข่าวว่า กรกฎาคม จะปรับราคาแก๊สรวมถึงนโยบายรัฐบาลใหม่
ยกเลิกกองทุนน้ำมัน ทำให้น้ำมันลด  ราคาแก๊สอาจขยับ เลยรอดูสถานการณ์ก่อน 
ทนใช้น้ำมันมา10 กว่าปี รออีก 2 - 3 เดือน  คงจะไหว 
อีกข้อคือ  กำลังศึกษาข้อมูล  อยากลองใช้ E85 พอดีปั๊มแถวบ้านมีขาย 
ลองเติมไปแล้ว 10 กว่าลิตร( น้ำมันเก่า 20 กว่าลิตร ) วิ่งก็ปกติ ถ้าใช้ได้ก็คงจะดี
แต่ถ้ามีปัญหา  คงได้เวลาที่จะลง D8
โชคดีครับ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:59:18 »

ขอเชียร์ LPG ด้วยคนครับ.....ว่าแต่ระยองเนี่ยปั้มLPGกับร้านที่ติดตั้งได้มอก.มีมากพอให้เลือกหรือป่าว
ครับ...แต่ถ้าใช้รถไม่มากผมก็ว่าน่าจะใช้น้ำมันต่อไปดีกว่าครับ...แต่ผมขอแนะนำนิดนึงว่าต้องเบนซิน 91 อย่างเดียวนะเพราะผมโดนมาแล้วสายท่อเบนซินรั่วเลย..5555

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:16:51 »

ขอเชียร์ LPG ด้วยคนครับ.....ว่าแต่ระยองเนี่ยปั้มLPGกับร้านที่ติดตั้งได้มอก.มีมากพอให้เลือกหรือป่าว
ครับ...แต่ถ้าใช้รถไม่มากผมก็ว่าน่าจะใช้น้ำมันต่อไปดีกว่าครับ...แต่ผมขอแนะนำนิดนึงว่าต้องเบนซิน 91 อย่างเดียวนะเพราะผมโดนมาแล้วสายท่อเบนซินรั่วเลย..5555

ขอขอบคุณทุกคำตอบที่มาช่วยให้ความรู้นะครับ  รอ ฟัง สถานการณ์เรื่องราคาอยู่เหมือนกัน

ผมเองก้อยังไม่แน่ใจ  2จิต 2 ใจอยู่

พี่โจครับ  ผมก้อพยายายมตรวจเช็คสภาพสายอยู่ตลอด

เพราะรู้อยู่ว่าแก็สโซฮอรื 95 มันกินสายน้ำมัน

พยายามเช้คทุกครั้งที่เปิดฝากระโปรง

แต่เรื่องแก๊สเนียหละสิ...........ไม่รู้จริงๆ

และมีคำถามอีกอย่าง  คือ สูบบุหรี่ในรถได้อะปล่าว ?

แฟนผมเขากลัวเรื่องระเบิดด้วย

แต่ปรกติถ้าแฟนนั่งด้วยหรือลูกสาวนนั่งด้วย จะไม่สูบโดยเด็ดขาด

จะสูบก้อต่อเมื่อ ขับคนเดียวแล้ว เมานิดๆอะ.............อิอิอิอิอิอิอ

กลัวเรื่อง 1.  ระเบิด

2. ตูดย้อย

3.บรรทุกสัมภาระได้น้อยลง

4.ตู้ซับเบสจะทำยังไงกับมัน ?

ขอถามอีกนิดนึงครับ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:02:57 »

ขอขอบคุณทุกคำตอบที่มาช่วยให้ความรู้นะครับ  รอ ฟัง สถานการณ์เรื่องราคาอยู่เหมือนกัน

ผมเองก้อยังไม่แน่ใจ  2จิต 2 ใจอยู่

พี่โจครับ  ผมก้อพยายายมตรวจเช็คสภาพสายอยู่ตลอด

เพราะรู้อยู่ว่าแก็สโซฮอรื 95 มันกินสายน้ำมัน

พยายามเช้คทุกครั้งที่เปิดฝากระโปรง

แต่เรื่องแก๊สเนียหละสิ...........ไม่รู้จริงๆ

และมีคำถามอีกอย่าง  คือ สูบบุหรี่ในรถได้อะปล่าว ?

แต่ปรกติถ้าแฟนนั่งด้วยหรือลูกสาวนนั่งด้วย จะไม่สูบโดยเด็ดขาด

จะสูบก้อต่อเมื่อ ขับคนเดียวแล้ว เมานิดๆอะ.............อิอิอิอิอิอิอ

กลัวเรื่อง 1.  ระเบิด...................มันไม่ระเบิดง่ายๆหรอกครับถ้ากลัวก็เลิกสูบเถอะคิดสักว่าเป็นของขวัญให้ลูกเหมือนผมสิ..ผมเลิกมา 2 ปีแล้ว....ปล.ขนาดรถเต้ ไฟไหม้คอนโซลยังไม่ระเบิดเลย.......

2. ตูดย้อย...........ก็สั่งที่หนุนท้ายอีตาก้องท้ายรถตู้เลย..รถผมก็ใส่อยู่ OK เลยฉาวๆนั่งได้ตั้ง 4 คนไม่ย้อยเลย..555

3.บรรทุกสัมภาระได้น้อยลง......มันขึ้นอยู่ว่าจ๊อดจะใส่สัมภาระที่จำเป็นหรือป่าว..หรือว่าแอบใส่ฉาวๆไว้...555

4.ตู้ซับเบสจะทำยังไงกับมัน ?.......ก็ขยับออกมาหน่อยก็ได้..หรือจะเอามาใส่รถผมก็ยินดีนะ...5555

ขอถามอีกนิดนึงครับ........ถ้าถามมากเดี๋ยวคิดค่าเสียเวลานะ....อิๆๆ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:07:40 »

แหมท่านโจ

คิดค่าโนติ๊ด เท่าไหร่เนีย

รพ.กำลังมีคดีความกันอยู่พอดีเลย

ไม่ใช่เรื่องอาญานะ  เรื่องแพ่ง  เกี่ยวกับเงินๆทองเนี่ยอะครับ

เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:19:08 »

แหมท่านโจ

คิดค่าโนติ๊ด เท่าไหร่เนีย...................คุณจ๊อดก็ให้ทางรพ.ออกโนติ๊ดเองก็ได้เป็นการถวงถามเบื้องต้น...

รพ.กำลังมีคดีความกันอยู่พอดีเลย.........ใครเป็นจำเลยและมีการฟ้องร้องกันถึงขั้นไหนแล้ว

ไม่ใช่เรื่องอาญานะ  เรื่องแพ่ง  เกี่ยวกับเงินๆทองเนี่ยอะครับ.......ทุนทรัพย์มากป่าวแล้วถ้าฟ้องเค้าจะมีให้หรือป่าวแล้วมันคุ้มฟ้องป่าว.....

เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:28:05 »

รัฐบาลใหม่ประกาศจะยกเลิกส่งเงินกองทุนน้ำมัน คาดว่าจะกระทบ LPG ไม่เร็วก็ช้า
จะติดกีรีบๆ ไม่งั้นเดียวจะไม่คุ้ม

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:55:01 »

ขอขอคุณคุณเปี๊ยกอีครั้งครับ

ขอนั่งคิดนอนคิดอีกซัก 2 -3 วันก่อนครับ

ถึงป๋าโจ

เรื่องมันเกี่ยวกับสมาชิกสหกรณืออมทรัพย์ กู้เงินไปแล้ว  หนีราชการไปดื้อๆครับ

วงเงินประมาณ 270000  ประมาณนี้

และมีอีก 2 - 3ราย  ประมาณ 90000 บ้าง 100000บ้าง ครับประมาณนี้

ขออภัยทีกท่านที่ผมคุยหลายเรื่องในกระทู้เดียว นะครับ  มีปรธโยชน์ทั้ง 2 อย่าง อย่าว่ากันนะครับ

เรื่องแก็สก้อจะคิดติด

เรื่องหนี้ก้อปวดหัวอยู่

เพราะผมเป็นคระกรรมการบริหารสหกรณ์ รพ อยู่ด้วย

เครียดครับ

เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:07:07 »

แล้วที่รพ.ไม่มีทนายหรือครับ....

เบื้องต้นคงต้องฟ้องเจ้าตัวและผู้ค้ำ อัตราค่าธรรมเนียมศาลเอาคร่าวๆนะก็ถ้าทุนทรัพย์ไม่เกิน3แสนเค้าคิดไม่เกิน 1,000 บ.แต่ถ้าเกินเค้าคิดร้อยละ2 แล้วก็มีค่านำหมายค่าปิดหมาย....ค่าทนายส่วนมากถ้าไม่โหดเค้าก็จะคิดค่าทนายประมาณ1-20,000 บ.ค่ารถต่างหากแล้วแต่จังหวัดอำเภอ....หากสงสัยอะไรโทรมาถามได้ไม่คิดตังค์....

jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:33:31 »

รพ.ไม่มีทนายครับ 

มีแต่ นิติกร ครับ

ขอบคุรครับพี่โจ

เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:30:06 »

ส่ง E-mail มาผมจะส่ง Gas Compare ให้จะได้คำนวณดูคุ้มทุนภายในกี่เดือน

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:18:26 »

ขอขอคุณคุณเปี๊ยกอีครั้งครับ

ขอนั่งคิดนอนคิดอีกซัก 2 -3 วันก่อนครับ

ถึงป๋าโจ

เรื่องมันเกี่ยวกับสมาชิกสหกรณืออมทรัพย์ กู้เงินไปแล้ว  หนีราชการไปดื้อๆครับ

วงเงินประมาณ 270000  ประมาณนี้

และมีอีก 2 - 3ราย  ประมาณ 90000 บ้าง 100000บ้าง ครับประมาณนี้

ขออภัยทีกท่านที่ผมคุยหลายเรื่องในกระทู้เดียว นะครับ  มีปรธโยชน์ทั้ง 2 อย่าง อย่าว่ากันนะครับ

เรื่องแก็สก้อจะคิดติด

เรื่องหนี้ก้อปวดหัวอยู่

เพราะผมเป็นคระกรรมการบริหารสหกรณ์ รพ อยู่ด้วย

เครียดครับ

เหตุการณ์แบบเดียวกัน  เพื่อนผมเป็นคนค้ำต้องเลี้ยงวัวอยู่หลายปีกว่าจะปลดหนี้ได้  วิทยาลัยต้นสังกัดก็ให้ย้ายโดยไม่ดูเลยว่ามีหนี้สินเท่าไร
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:34:47 »

...อ้าวววว เพิ่งรู้ว่า Gri สุดงามของจ๊อดบริโภคน้ำมัน...!!! เหมือนผมเด๊ะ เบนซิน 91 ล้วนๆ 555555555555555555555555555
   ...จริงๆ คำถามที่จ๊อดถาม ผมก็คิดจะถามแบบเดียวกะจ๊อดแหละ...!!! แต่เคยเจอในเวปฯนี้แหละ ประมาณว่า"ติดๆไปเถอะ อย่าถามมาก เบื่อจริงๆพวกที่ชอบถาม ถามมาเป็นสิบๆปีแล้ว"...!!! อ้าวววว แล้วผมจะรู้และศึกษาก่อนติด มันผิดตรงไหน???...จะติดช้าหรือเร็ว ก็ว่ากันไป(ขอระบายหน่อยนะจ๊อด) ...ผมไม่เคยรู้ ผมไม่เคยใช้ และที่ได้ยินบ่อย"ขับไป จูนไป"...ผมก็กลัวสิ...!!!
   ...รถติดแก๊ส มันดีที่ประหยัดเงินค่าน้ำมัน(นี่คือข้อดีถึงดีมาก แต่ข้อเสีย ผมก็ไม่รู้จริงๆ)...!!! แต่ผมใช้รถน้อยลงเยอะ(ขี้เกียจขับด้วยแหละ 555555) ผมเลยเฉยๆ เพราะตอนนี้แดงแก้วขับเฉพาะวันอาทิตย์(วันหยุดผม) ยืดเส้นยืดสาย วนมันอยู่นั่นแหละ บ้าน-สายสอง-อู่พี่เทพ ยี่สิบโลฯได้มั๊ง...!!!555555555
   ปล.แต่เห็นด้วยนะ ที่จ๊อดจะติดแก๊สแอลพีจี...!!! ถูกต้องแล้วครับ ถูกต้องแล้วครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:45:47 »

ขอขอบคุณทุกคำตอบที่มาช่วยให้ความรู้นะครับ  รอ ฟัง สถานการณ์เรื่องราคาอยู่เหมือนกัน

ผมเองก้อยังไม่แน่ใจ  2จิต 2 ใจอยู่

พี่โจครับ  ผมก้อพยายายมตรวจเช็คสภาพสายอยู่ตลอด

และมีคำถามอีกอย่าง  คือ สูบบุหรี่ในรถได้อะปล่าว ?

กลัวเรื่อง 1.  ระเบิด

2. ตูดย้อย

3.บรรทุกสัมภาระได้น้อยลง

4.ตู้ซับเบสจะทำยังไงกับมัน ?

ขอถามอีกนิดนึงครับ

...ขอเสริมอีกนี๊สสสสส
   1. ระเบิด - โอกาสน้อยถึงน้อยมาก(ก็ต้องดูแลเป็นพิเศษ) ...ไม่ต้องห่วง กูรูเพียบ 55555555555555
   2. ตูดย้อย - สหายก้องจัดให้แจ่มๆ(เห็นของจริงมาแล้ว) การทรงตัวเหมือนเดิมนะ...!!!
   3. บรรทุกสัมภาระได้น้อยลง - ก็ไม่เท่าไหร่ เพราะท้าย 405 ค่อนข้างลึกอ่ะ...!!!(จากที่เห็นน้องโยของพี่เจษนะ)
   4. ตู้ซับเบสจะทำยังไงกับมัน ? - อันนี้ ตัวใคร ตัวมันละกานนนน 5555555555555555555555555555555555555

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 17:21:19 »

รพ.ไม่มีทนายครับ 

มีแต่ นิติกร ครับ

ขอบคุรครับพี่โจ

คุณจ๊อด..นิติกร..รู้ดีว่าต้องทำอะไรก่อนอะไรหลังนะ....(โนติ๊ดไปครบ 3 ครั้งหรือยัง)

jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กรกฎาคม 2011 เวลา 18:26:45 »

ติดไปเลยมีปัญหาก็แก้เอาครับ     ระเบิดยากครับนอกจากBack Fire
ผมก็เพิงเอา GRI ไปติดมาได้1.5 เดือนแล้วครับ
เจอปัญหาท้ายห้อยแน่ครับ
ว่าจะปรับขึ้นสักนิ้วแต่ยังไม่มีเวลาเลยครับ

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์