Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 เสาข้างโครเมี่ยมจากฟอยด์

วันจันทร์ที่ 06 พฤษภาคม 2024 เวลา 01:44:34

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  เสาข้างโครเมี่ยมจากฟอยด์
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสาข้างโครเมี่ยมจากฟอยด์  (อ่าน 6399 ครั้ง)
No กะล่อน
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 08:35:45 »

เสาข้างโครเมี่ยมจากฟอยด์ 20 บาท ทำได้ 4 อันเลยครับ ผมถ่ายมือถือเลยไม่ชัดเท่าไรครับ ทำเสร็จผมทาบไว้เฉยๆ พอดีผมถ่ายในร่มนะครับเลยไม่ค่อยเงาครับ อือๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 09:19:31 »

สวยงามมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 09:26:04 »

ฟลอยด์เป็น อะลูมิเนียม หรือ โครเมียม ครับ สนใจเอามาติดคิ้วกันชนกับคิ้วกลาง
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 09:40:06 »

ฟลอยด์เป็น อะลูมิเนียม หรือ โครเมียม ครับ สนใจเอามาติดคิ้วกันชนกับคิ้วกลาง

สติ๊กเกอร์ปะตูดหม้อน่ะ แอ็ป มีขายที่ทุกอย่าง 20 บาท อิอิ..ใช้ได้ดีถ้าไม่มีอะไรไปขูดขีด
No กะล่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 09:40:32 »

อลูมีเนียมฟรอยด์นะครับ ที่ไว้ปะหม้อกาละมังขายตามนัดนะครับ
40 ha
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 09:48:24 »

มีอีกตัว เงากว่าอลูมิเนียมที่จะออกสีขาว เป็นสติกเกอร์โครเมียม แผ่นละ 40 บาท แผ่นใหญ่เลย
มีขายแถวแยกวรจักร ที่เป็นร้านสติกเกอร์
ติดได้หมด ไม่ว่าจะเป็น จานฉายโคมไฟที่ลอก(เหมือนชุบโครมเมียมเลยแต่ไม่ลอก) ติดกระจังหน้า เหมือน 405 ตัวนอกเลย (เงามากเหมือนชุบโครเมียมเลย) ติดตามโลโก้ ตัวหนังสือ คิ้วต่าง ๆติดได้หมด 40 บาทแผ่นใหญ่มาก
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 09:53:06 »

มีอีกตัว เงากว่าอลูมิเนียมที่จะออกสีขาว เป็นสติกเกอร์โครเมียม แผ่นละ 40 บาท แผ่นใหญ่เลย
มีขายแถวแยกวรจักร ที่เป็นร้านสติกเกอร์
ติดได้หมด ไม่ว่าจะเป็น จานฉายโคมไฟที่ลอก(เหมือนชุบโครมเมียมเลยแต่ไม่ลอก) ติดกระจังหน้า เหมือน 405 ตัวนอกเลย (เงามากเหมือนชุบโครเมียมเลย) ติดตามโลโก้ ตัวหนังสือ คิ้วต่าง ๆติดได้หมด 40 บาทแผ่นใหญ่มาก
ขอบคุณครับ เด๋วว่างๆ ไปเดินหากันดีกว่า"พี่โจ"
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 10:03:21 »

ใครไปซื้อ แล้วฝากซื้อบ้างสิ

ระยองคงไม่มีขายอะครับ

อยากได้อยากได้มากมาก

จะเอามาซ่อมโคมไฟโปรเจคเตอร์หน่อยอะครับ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 10:04:11 »

ขอบคุณครับ เด๋วว่างๆ ไปเดินหากันดีกว่า"พี่โจ"

แอ้ปผมฝากด้วย 2 - 3 แผ่น เอามาเลย

AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 10:05:11 »

แอ้ปผมฝากด้วย 2 - 3 แผ่น เอามาเลย

ถ้าเจอจะซื้อมาฝากครับ
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 10:06:31 »

วันเสาร์ไประยอง ครึ่งทางแล้ว ชักมีความหวังขึ้น

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 10:10:28 »

วันเสาร์ไประยอง ครึ่งทางแล้ว ชักมีความหวังขึ้น

เต้ระยอง หรือ บางแสน

เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 10:26:15 »

ได้ทุกที่เลยครับพี่

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 12:08:55 »

ตามนี้ครับ สติกเกอร์โครเมียม  อลูมิเนียมฟรอย์ ปะก้นหม้อ ผมเคยเอามาทำ แล้ว(ตั้งแต่ก่อนเข้าเวป)  เนื้อมันไม่แกร่ง โดนอะไรขูดนิดหน่อยเป็นรอยแล้ว แต่สติกเกอร์โครเมียม มันจะหลอกๆหน่อยนะ  ดูที่เจ้าเจมเอามาตัดโลโก้สิงห์ก็น่าจะใช้ได้นะไม่รู้คือสติกเกอร์โครเมียม  หรือป่าว
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 12:10:27 »

ถ้าเจอจะซื้อมาฝากครับ

ผมซื้อตามร้านเครื่องเขียนนะ แต่ต้องดูที่เนื้อมันเป็น พีวีซี  มันจะมีแบบเนื้อกระดาษด้วย
No กะล่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กันยายน 2011 เวลา 11:44:54 »

มันเหมาะสำหรับทำเล่นๆ และไม่ซีเรียสกับสิ่งที่ได้รับ จานฉายลอกด่าง เขาก็เอาตัวนี้ไปติด เอาแค่พอสะท้อนแสง ทำมาเยอะแบบเนี้ย.. แล้วที่บอกว่า ยี่สิบบาทน่ะไม่มีทาง อย่างดีก็ได้แค่ สองอัน ถ้าจะเอาสี่อันมันต้อง สี่สิบบาทครับ 55.555 แล้วก็ยากส์ สำหรับมือใหม่หัดติด แค่ดึงออกมาไม่เป็นก็ยับยู่ยี่แล้ว มันต้องค่อยๆ ดึงออกมาแล้วค่อยๆ แปะไล่ รีดไป ต้องฝีมือ พื้นผิวต้องเรียบ ถ้ามีปุ่ม มีเม็ด มันก็ขึ้นตามนั้นเลย เหมาะสำหรับเอาไปติดโลโก้ เล็กๆ น้อยๆ มากกว่า...

คุณ J?S?...Huh ครับ คำวิภาษและวิจารณ์และคำแนะนำดีนะครับ เพราะเป็นความรู้และประสบการณ์ แต่ที่เขียนว่า "แล้วที่บอกว่า ยี่สิบบาทน่ะไม่มีทาง อย่างดีก็ได้แค่ สองอัน" ห้ามคุณคิดไม่ได้ แต่ก่อนพูดหรือเขียนคิดหรือเปล่าว่าคนอื่น/ผมจะรู้สึกอย่างไร และคุณเขียนต้องการสื่อถึงอะไร
      ผมหรือคุณที่ซื้อฟลอยด์และเป็นคนทำ ผมทำ DIY นะครับ ไม่ได้มาขายของนะครับที่จะต้องมาตัดหรือบวกราคากันนะครับ  สงสัยหรือว่าอะไรก็น่าจะถามกันก่อนได้นะครับ
      ผมขอแค่เคารพและให้เกียรติซึ่งกันและกันบ้างนะครับ
ขอบคุณครับ
แบ๊งค์ ครับ
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กันยายน 2011 เวลา 12:05:59 »

มันเหมาะสำหรับทำเล่นๆ และไม่ซีเรียสกับสิ่งที่ได้รับ จานฉายลอกด่าง เขาก็เอาตัวนี้ไปติด เอาแค่พอสะท้อนแสง ทำมาเยอะแบบเนี้ย.. แล้วที่บอกว่า ยี่สิบบาทน่ะไม่มีทาง อย่างดีก็ได้แค่ สองอัน ถ้าจะเอาสี่อันมันต้อง สี่สิบบาทครับ 55.555 แล้วก็ยากส์ สำหรับมือใหม่หัดติด แค่ดึงออกมาไม่เป็นก็ยับยู่ยี่แล้ว มันต้องค่อยๆ ดึงออกมาแล้วค่อยๆ แปะไล่ รีดไป ต้องฝีมือ พื้นผิวต้องเรียบ ถ้ามีปุ่ม มีเม็ด มันก็ขึ้นตามนั้นเลย เหมาะสำหรับเอาไปติดโลโก้ เล็กๆ น้อยๆ มากกว่า...

คุณ J?S?...Huh ครับ คำวิภาษและวิจารณ์และคำแนะนำดีนะครับ เพราะเป็นความรู้และประสบการณ์ แต่ที่เขียนว่า "แล้วที่บอกว่า ยี่สิบบาทน่ะไม่มีทาง อย่างดีก็ได้แค่ สองอัน" ห้ามคุณคิดไม่ได้ แต่ก่อนพูดหรือเขียนคิดหรือเปล่าว่าคนอื่น/ผมจะรู้สึกอย่างไร และคุณเขียนต้องการสื่อถึงอะไร
      ผมหรือคุณที่ซื้อฟลอยด์และเป็นคนทำ ผมทำ DIY นะครับ ไม่ได้มาขายของนะครับที่จะต้องมาตัดหรือบวกราคากันนะครับ  สงสัยหรือว่าอะไรก็น่าจะถามกันก่อนได้นะครับ
      ผมขอแค่เคารพและให้เกียรติซึ่งกันและกันบ้างนะครับ
ขอบคุณครับ
แบ๊งค์ ครับ

ใจเย็นๆครับท่านเจ้าของกระทู้ ...
      ไม่มีใครดูถูก หรือ กล่าวโทษ ความคิดซึ่งกันและกันหรอกครับ ผมว่าคุณอาจเข้าใจข้อความที่คุณ J?S?...Huh บรรยายเอาไว้ผิดนะครับ เพราะเท่าที่ผมอ่านข้อความดูแล้ว พี่เขาก็ไม่ได้ดูถูกอะไรความคิดคุณเลยครับเพียงแต่พี่เขาจะสื่อว่าราคาสติ๊กเกอร์ที่จะใช้ทำนั้นราคายี่สิบบาทต่อแผ่นน่ะครับ และถ้าจะทำให้ครบทั้งสี่บานก็น่าจะใช้เงินมากกว่ายี่สิบบาทครับ แล้วที่ข้อความที่คุณเอามาอ้างอิงนี้ คุณ J?S?...?? ก็ไม่ได้โพสในกระทู้นี้ที่คุณตั้งขึ้นมานะครับ ...แต่เป็นการพูดคุยกันระหว่างสมาชิกต่อสมาชิกที่มีความสนิทสนมกันมากกว่านะครับ คุณ NO กระล่อน
       อย่างไรเสีย.. ก็ขอความกรุณาลดอารมณ์ที่ไม่สบายใจซะหน่อยนะครับ พวกเราในชมรมนี้ไม่มีใครคิดทำร้ายใคร หรือ ดูถูกซึ่งกันและกันหรอกครับ  และไอเดียการทำแผ่นปิดเสาประตูของคุณก็เป็นสิ่งที่ดีมากครับ เป็นประโยชน์และแนวทางให้กับสมาชิกท่านอื่นๆต่อไปได้ดีทีเดียว ยังไงก็อย่าคิดมากกับคำติชมนะครับ คิดซะว่าเป็นสิ่งกระตุ้นแรงจูงใจให้เราได้คิดค้นสิ่งดีๆ ที่เป็นประโยชน์กับเพื่อนพ้องน้องพี่ในนี้กันนะครับ  ...ขอบคุณครับ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กันยายน 2011 เวลา 12:41:59 »

อ้างจาก: J?S?...Huh ที่ วัน จันทร์ ที่ 12 กันยายน  2011 เวลา 09:46:37
มัน เหมาะสำหรับทำเล่นๆ และไม่ซีเรียสกับสิ่งที่ได้รับ จานฉายลอกด่าง เขาก็เอาตัวนี้ไปติด เอาแค่พอสะท้อนแสง ทำมาเยอะแบบเนี้ย.. แล้วที่บอกว่า ยี่สิบบาทน่ะไม่มีทาง อย่างดีก็ได้แค่ สองอัน ถ้าจะเอาสี่อันมันต้อง สี่สิบบาทครับ 55.555 แล้วก็ยากส์ สำหรับมือใหม่หัดติด แค่ดึงออกมาไม่เป็นก็ยับยู่ยี่แล้ว มันต้องค่อยๆ ดึงออกมาแล้วค่อยๆ แปะไล่ รีดไป ต้องฝีมือ พื้นผิวต้องเรียบ ถ้ามีปุ่ม มีเม็ด มันก็ขึ้นตามนั้นเลย เหมาะสำหรับเอาไปติดโลโก้ เล็กๆ น้อยๆ มากกว่า...

ขออนุญาติ เจ้าของกระทู้ินะครับ
ผมเข้ามาอ่านตั้งแต่ต้น ขอชื่นชม ไอเดีย ครับ
แต่อยากให้ ใจเย็นๆ ก่อนนะครับ
ผมยังหาข้อความที่คุณ J?S?...Huh มาโพสต์ไว้ ไม่เจอเลยครับ
ผมว่าทางคุณ J?S?...Huh คงไม่ได้มีเจตนาที่จะไม่ให้เกียรติ คุณหรอกมั้งครับ
จากที่ได้อ่านข้อความด้านบนอ่ะครับ

ใ้ช้เปอโยต์เหมือน รักกันไว้เถิดครับ
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กันยายน 2011 เวลา 12:43:49 »

ตัวอย่างบางตอนครับทำมานานแล้วละ

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กันยายน 2011 เวลา 12:59:59 »

ผมหรือคุณที่ซื้อฟลอยด์และเป็นคนทำ ผมทำ DIY นะครับ ไม่ได้มาขายของนะครับที่จะต้องมาตัดหรือบวกราคากันนะครับ  สงสัยหรือว่าอะไรก็น่าจะถามกันก่อนได้นะครับ
ขอบคุณครับ
แบ๊งค์ ครับ

...ใจเย็นๆนะครับ น่าจะเป็นการเข้าใจผิดอ่ะครับ...!!! พี่ผมเขาคงแซวกันกับพี่ๆน้องๆในกระทู้ ซึ่งส่วนใหญ่ก็ออกแนวแซวกัน มิได้พาดพิงหรือมีเจตนาอื่นใดครับ...!!!
   ...อีกอย่างผมเอง เวลา DIY แดงแก้วผม ผมก็โดนแซวกันเกือบทั้งก๊วนอ่ะครับ และผมเชื่อว่าพี่ผมมิได้มีเจตนาใดๆตามที่คุณสงสัยแน่นอนครับ...!!!
                                                                      ขออภัยที่ต้องขอร่วมชี้แจงด้วยคนครับ..............jamesdrum
                                                                                                                                                  ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
เต้ มหาชัย
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 กันยายน 2011 เวลา 03:34:26 »

ในกระทู้แดงแก้วมีกลุ่มพี่น้องที่รักเปอร์โยหลายคนต่างเอาเรื่องต่างๆมาคุยกันเป็นประสบการณ์ที่เคยทำกันมา ก็เอามาคุยในกระทู้แดงแก้ว สาระบ้าง ไม่สาระบ้าง แต่ทุกคนที่คุยกันมีความคิด และความรับผิดชอบ หรือหน้าที่การงานดีทุกคน อยากจะมีอะไรที่สนุกและผ่อนคลาย กระทู้แดงแก้วฮาเฮไม่เป็นของใคร คนใดคนหนึ่ง ที่ไม่อาจห้ามให้ใครเข้ามาดูได้ แต่ในกระทู้นั้น เรามีความสนุก ความเฮฮา ความเป็นพี่เป็นน้องกันถึงคุยกัน เล่นกันมาตลอด ถ้าได้เข้ามาอ่านตลอด พวกเรา หย้อกเล่นกันหนักว่าที่คุณคิดว่าไม่ดีเยอะ แต่ไม่มีใคร ใจน้อย ใจ้ส่ำออย หรือเรียกว่าใจปลาซิว ถือสา เพราะเราให้ใจกันมากกว่า เราเฮฮา เราสนุก เรามีกิจกรรมร่วมกัน ตลอด จึงให้ใจกันมากกว่า และอีกอย่างเราให้ความเคารพกระทู้ต่างๆ แม้มีความคิดที่ต่างไป ก็จะให้ความเคารพไม่ไปว่า และดูถูก ถ้าสังเกตุให้ดี จะอยู่ในกรอบ และลองตรวจสอบดูให้ดีนะครับ ว่ากระทู้นี้มีคำว่าร้าย ใส่ร้ายกับความคิดพี่หรือเปล่า ความคิดอยู่ในกรอบนะครับไม่ก้าวหล่ำ ผมก็เคยดิดฟรอยร์นี้ใช่ของดีกว่าของที่พี่ใช่ด้วย แพงกว่าอีก  เพราะของทุกอย่างมีเกรด และราคาที่ต่างกัน พื้นที่ที่ขายแต่ละที่ก็ต่างกัน พี่อาจจะใช่เงิน 20 บาททำได้ก็ได้ แต่คนอื่นละ ซื้อที่เดียวกับพี่หรือเปล่า จึงจะได้ราคานี้ แต่ก็เอาไปคุยกันในกระทู้แดงแก้ว ไม่มารบกวนในกระทู้พี่เลยจึงอยากให้พี่ให้ทำความเข้าใจบ้าง ไม่ใช่เอาเรื่องกระทู้โน้น มาโยงกระทู้นี้ (ผมก็เคยดิดแล้วลอกออกไปแล้ว เบื่อเพื่อนๆถาม ว่าเอาอะไรที่ปะหม้อ ปะกาละะมัง มาติดรถหรือ เสียรถวะ ผมโดนของผมคนเดียวนะครับ ไม่ได้พาดพิง และความคิดผมก็ไม่อยากลดระดับรถตัวเองขนาดนั้น จึงลอกออก และมันก็ไม่ทน ของเกรดนี้ ก็ได้แค่นี้ละครับ ) ไม่เอาละเมาและมึนมาก จึงอยากบอกความคิดของผมแค่นี้ละครับ ทุกคนรักเปอร์โยเหมือนกัน กลุ่มคนใช่เหมือนกัน อย่าคิดอะไรมากเลยครับ ไปเที่ยวสังขะกันครับ ลงชื่อไปเที่ยวกันครับ เมาเที่ยว สนุก เฮฮากัน งานต่างๆ เครียดพอแล้ว ผ่อนคลายกันครับนะครับ

nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 18 กันยายน 2011 เวลา 08:43:07 »

ใจเย็นๆครับทุกคน  รักนะ จุ๊บๆๆ 

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
No กะล่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 08:47:44 »

วันอาทิตย์ผมไปซื้อฟอยด์มาใหม่นะครับ 20 บาท
   พี่ เต้ มหาชัยครับ ที่พี่บอกว่ามันถูกต้องที่สุดครับ "ผมก็เคยดิดฟรอยร์นี้ใช่ของดีกว่าของที่พี่ใช่ด้วย แพงกว่าอีก  เพราะของทุกอย่างมีเกรด และราคาที่ต่างกัน พื้นที่ที่ขายแต่ละที่ก็ต่างกัน พี่อาจจะใช่เงิน 20 บาททำได้ก็ได้ แต่คนอื่นละ ซื้อที่เดียวกับพี่หรือเปล่า จึงจะได้ราคานี้"
   แล้วคุณ J?S?...Huh ทำไมถึงพูดแบบนี้ครับ "แล้วที่บอกว่า ยี่สิบบาทน่ะไม่มีทาง อย่างดีก็ได้แค่ สองอัน ถ้าจะเอาสี่อันมันต้อง สี่สิบบาทครับ 55.555"
   ความรู้สึกของผมคือว่า ผมโกหกทุกคนหรือครับ ผมก็ซื้อ 20 บาทและทำ 4 อัน และที่ผมดึงกระทู้มานี้ ผมคิดดีแล้วครับเหตุผลเพราะผมไม่อยากจะรบกวนทางกระทู้นั้นนะครับ
   ผมหวังความเข้าใจนะครับ ผมไม่ได้คิดมากเรื่องอื่น ๆ หรอกครับ เพราะผมก็คิดไม่ต่างกันกับพี่พี่มากนัก ทั้งเรื่องคุณภาพหรืออื่นๆ เพียงผมทำเล่น ๆ นุกหนาน แล้วก็อยากเอามาฝากใน DIY นะครับ
ขอบคุณครับ
แบ๊งค์ครับ
สิงห์-นน
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #23 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 09:27:04 »

...ทำดีไว้เถอะ + บวกไปอีกเสียง/ครับ-พี่น้อง ถูกต้องแล้วครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์