Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ติดตั้งกระจกไฟฟ้า 505

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 15:48:17

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  50X
| | |-+  ติดตั้งกระจกไฟฟ้า 505
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งกระจกไฟฟ้า 505  (อ่าน 2414 ครั้ง)
Knine
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพุธที่ 22 มีนาคม 2006 เวลา 10:55:01 »

มีท่านใดเคยติดตั้งกระจกไฟฟ้า 505 บ้างครับ อยากทราบราคาว่าประตูละเท่าไหร่  พร้อมร้านแนะนำด้วยครับ ของผมรถปี 86 เดิมๆ ไม่มีกระจกไฟฟ้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หมู 505
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มีนาคม 2006 เวลา 07:56:36 »

รถผมก็ปี 86 เคยหาร้านที่จะเปลี่ยนกระจกไฟฟ้าให้แต่ยังหาไม่ได้    ร้านเขาบอกว่าไม่มีของสำหรับ 505  ให้เราไปซือชุดมอเต้อร์มาให้เขา  หรือว่าหาประตู 505 ที่มีมอเตอร์หมุนกระจกติดมาด้วยเขาว่าจะหาง่ายกว่า   แล้วค่อยเอามาให้เขาจะติดตั้งหรือดัดแปลงเพื่อติดตั้งให้เราได้   ผมก็ยังไม่รู้ว่าจะเอาประตูรุ่นอื่น ของ  405  หรือว่า ของ 305 ที่คุณอาร์ต ก็มีโพสตขายอยู่ตอนนี้  เอามาแกะชุดมอเตอร์มาใส่ติดได้ได้หรือเปล่ายังไม่แน่ใจ     ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ   
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Knine
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มีนาคม 2006 เวลา 10:29:42 »

เรียน ถามคุณหมู 505 ครับ แบบว่าผมอยากจะแต่งรถภายนอกรอบคัน  (ประเภทกันชนหน้า,หลัง ด้านข้าง) แต่ไม่รู้จะเริ่มอย่างไร  พอแนะนำร้านหรือท่านใดเคยแต่ง มาแล้วบ้างครับ ช่วยโพสท์รูปแบบชัดๆ ให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ เพื่อเป็นตัวอย่าง
หมู 505
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มีนาคม 2006 เวลา 11:00:54 »

ลองดูคันที่เคยโพสตในนี้แหละ    ดูว่าชอบแนวนี้ไหม

ในบ้านเราก็ลองเข้าไปดูในเวป   www.rcweb.net     แล้วเข้าไปดูใน forum peugeot   เขาแต่งกันมีหลายคัน

* แต่ง 505.jpg (70.4 KB, 844x603 - ดู 519 ครั้ง.)
sonax009
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 สิงหาคม 2006 เวลา 10:49:22 »

ไปที่ถนนกาญจนานะครับจะมีเต้นรถ อยู่เต้นหนึ่ง แต่ผมจำชื่อเต้นไม่ได้ จำได้แต่ว่าเป็นเต้นที่รับซื้อ ขายรถซิ่ง ผมเอารถไปทำไฟที่นั้น เห็นรถในเต้นเขาแต่งสวยๆทั้งนั้นเลย ผมสอบถามเด็กที่ทำไฟ เขาบอกว่าร้านเขาแต่งได้ทุกประเภท ผมยังสนในอยู่เหมือนกันอยากจะเปลี่ยโฉมขวญใจวัยจ๊าบของผมดู แต่เอาไว้รองบประมาณก่อน ยังงัยคุณลองเอาไปแต่งดูนะครับ แล้วถายรูปลงให้ผมดู้วย
sonax009
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 สิงหาคม 2006 เวลา 10:56:36 »

ต่ออีกนะครับผมลืมบอกตำแหน่งร้าน ถ้าคุณมาทางปิ่นเกล้า เลี้ยวซ้ายเข้าถนนกาญจนา จะเห็นเต้นรถอยู่ทางซ้ายมือเต้นแรกเลย แล้วเลี้ยวเข้าไปเลยไปจนสุดหลังเต้นก็จะจ๊ะเอ๋พอดีเลย
ต้อม
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 สิงหาคม 2006 เวลา 22:57:33 »

ไม่ทราบไปเตนท์นี้นานหรือยังครับ เห็นข่าววงในเค้าว่ามีปัญหาเรื่องฟอกเงินอยู่ เลยไม่ทราบว่าปิดหรือว่ายังเปิดอยู่ ชอบไปดูรถที่เตนท์นี้เหมือนกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์