Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ขอคำแนะนำติดแก๊ส รุ่น305 1.9 GL

วันอังคารที่ 21 พฤษภาคม 2024 เวลา 07:23:35

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  ขอคำแนะนำติดแก๊ส รุ่น305 1.9 GL
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำติดแก๊ส รุ่น305 1.9 GL  (อ่าน 987 ครั้ง)
pg305gl
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 ตุลาคม 2011 เวลา 11:48:20 »

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับอยากขอคำแนะนำเรื่องติดแก๊ส แต่ไม่แน่ใจเอามากมาก
เนื่องจากไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์และกลัวปัญหาจุกจิก
ชอบเดินทาง แต่กังวลเรื่องค่าน้ำมัน
สมาชิกโปรดให้คำแนะนำ ขอแบบจัดเต็ม
ผมใช้รุ่น 305 gl เครื่อง1.9 รู้มาจากช่างซ่อม ว่าคาร์บูฯไม่ใช่ของเดิม
ปัจจุบันใช้น้ำมัน ประมาณว่า กม.ละ3บาทกว่า
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 ตุลาคม 2011 เวลา 13:27:28 »

สภาพเครื่องสมบูรณ์ดีรีบไปติดได้เลยครับ ไม่มีปัญหาอะไรเพียงแต่หาร้านที่เคยติดPGหน่อยจะดี  จะได้ไม่ต้องมาบ่นว่าPGติดยาก
คาร์บูคงจะติด fix mix น่ะครับ

การดูแลไม่จุกจิกอะไรมากครับ  เช็ครั่วนานๆครั้ง
ผมเองถ้าไม่ได้กลิ่นแก๊สผิดปกติก็ไม่ต้องเช็คอะไรเลย

ลองหารายละเอียดใน gasthai.com ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
SODA 405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 ตุลาคม 2011 เวลา 13:52:07 »

รถผมรุ่น405 เกียร์ออโต เครื่อง1.9 คาร์บู toyota ติดแก๊สระบบmix เจาะเข้าที่คาร์บูเลย ใช้ดีประหยัดมาก ในเมือง1.7บาทต่อกิโล นอกเมืองทางไกล1.10ต่อกิโลครับ(ความเร็วไม่เกินร้อย หลังจากการติดใช้แก๊สอย่างเดียวเลยครับ)

VIGO มาแล้ว..           S  O  D  A    แ ซ ง แ ว้ ว ว ว ว ว
pg305gl
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 12:44:50 »

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ และยังเปิดรับคำแนะนำเพิ่มครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์