Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 วิ่งน้ำมันไม่ได้ครับ

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 04:11:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  วิ่งน้ำมันไม่ได้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิ่งน้ำมันไม่ได้ครับ  (อ่าน 1449 ครั้ง)
ricky9145
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 03 มีนาคม 2012 เวลา 06:56:34 »

306 auto ใช้แก๊ส ไม่ได้วิ่งน้ำมันมานาน พอมาเติมใช้น้ำมันมันวิ่งไม่ออกสตาร์ทได้ แต่พอจะเร่งไม่ไปครับเหมือนไม่มีแรงเอาเข้าอู่แล้วเช็คปั้มติ๊ก หัวฉีด กรองเบนชิน ใช้งานได้ปกติ เวลาเร่งจะมีเสียงดังเหมือน backfire ในท่อไอดีด้วยครับ แก้ไขยังดีดีครับ วิ่งแก๊สปกติทุกอย่าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
boomberman
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 03 มีนาคม 2012 เวลา 18:10:36 »

ได้ลองถอดท่อน้ำมันในห้องเครื่องที่มาจากถังน้ำมันดูหรือปล่าวครับ เวลาสตาร์ทจะต้องมีน้ำมันพุ่งออกมาจากท่อนี้ครับเนื่องจากปั้มติ๊ก
ทำงาน และดันผ่านกรองที่อยู่ใต้ท้อง หากน้ำมันมาแล้วก็ตัดข้อสงสัยเรื่องกรองกับปั้มติ๊กทิ้งไป ที่เหลือข้อสงสัยก็น่าจะเป็นพวกชุดหัวฉีด
พวกเร็กกูเรเตอร์น้ำมันตัวกลมๆตรงหัวฉีดแล้วหละครับ อาจตันหรือปล่าวเพราะ  ติดแก๊สมาแบบใหนครับหัวฉีดหรือมิกเซอร์ครับ
ลองดู คห. อื่นๆเพื่อช่วยวิเคระห์อีกทางครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รับทำ พรบ. ต่อภาษีรถยนต์ ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1, 2+, 3+, 3 ราคาถูก
รับสมัครฟรีแฟรนไชส์ทำ พรบ.-ต่อภาษีรถ ไม่มีค่าใช้จ่าย สอนงานฟรี
หรือซื้อใช้เองราคาทุน ขายต่อได้กำไร ไม่บังคับยอดขาย
โทร 086-๓๑9-๗๖77  ,Line : phanupong_s
www.mittare4car.com
https://www.facebook.com/Mittare4car
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 03 มีนาคม 2012 เวลา 21:08:55 »

น้ำมันที่ใช้เติมไปเมื่อไรครับ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
ricky9145
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 03 มีนาคม 2012 เวลา 22:19:56 »

แปลกแต่จริงครับบ่ายวันนี้ใช้รถได้เป็นปกติแล้วครับ 2 วันก่อนเพิ่งเติมเบนซิน 91 ไปครับไม่รู้เกี่ยวกันหรือป่าวช่างบอกว่าให้ใช้ แก๊ส 95  เลยตัดสินใจปล่อยน้ำมัน 91 ทิ้ง แล้วตอนเช้านี้ลองไปเติมแก๊ส 95 แต่เดี๋ยวก่อนมันก็ยังวิ่งไม่ได้ พอตอนบ่ายมาไม่รู้จะทำยังไงก็เลยลองถอดฟิวส์ และรีเลย์ในห้องเครื่องออกแล้วเสียบใหม่ลองมาสตาร์ทใหม่แล้วลองเร่งเครื่องดูเครื่องเร่งได้ปกติครับ เลยลองเอาออกไปวิ่งดูแรกๆก็ยังเร่งไม่ค่อยออกพอสักพักเริ่มกลับมาเป็นปกติเร่งได้แซงได้เฉยเลยครับ เลยไม่รู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไรแต่ใช้รถได้ปกติแล้วครับ
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 03 มีนาคม 2012 เวลา 22:25:12 »

รถหัวฉีดต้องวิ่งน้ำมันบ้างครับ เพราะพวกแก้สโซฮอลน้ำมันจะเน่าเร็วกว่าน้ำมันปกติครับ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
boomberman
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 03 มีนาคม 2012 เวลา 22:33:52 »

หรืออาจเป็นที่น้ำมันเน่าหรือมีอะไรสกปรกอะไรตันซักอย่างเดาไปเรื่อยๆเลยผม 555
ยินดีด้วยครับรถใช้ได้แล้ว

รับทำ พรบ. ต่อภาษีรถยนต์ ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1, 2+, 3+, 3 ราคาถูก
รับสมัครฟรีแฟรนไชส์ทำ พรบ.-ต่อภาษีรถ ไม่มีค่าใช้จ่าย สอนงานฟรี
หรือซื้อใช้เองราคาทุน ขายต่อได้กำไร ไม่บังคับยอดขาย
โทร 086-๓๑9-๗๖77  ,Line : phanupong_s
www.mittare4car.com
https://www.facebook.com/Mittare4car
MR/SURAT
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 04 มีนาคม 2012 เวลา 10:40:43 »

:ยินดี อุอุอุ:ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ   เพราะใช้แต่แก๊สอย่างเดียวมานาน   เพิ่งได้หัวฉีด+รางหัวฉีด+เรกกูเรเตอร์มา   รอเปลี่ยนครับผม
ton306
สิงห์มัธยม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 04 มีนาคม 2012 เวลา 21:05:52 »

เปลี่ยนแล้วหายไม่หายเล่าสู้กันฟันด้วยนะครับ  ผมก็เป็น  สงสัยเรกกรูเรเตอร์อยู่ครับ 
ricky9145
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 มีนาคม 2012 เวลา 12:20:43 »

รถผมใช้เบนชิน 91 ไม่ได้ครับ หลังจากเติมแก๊ส 95 ไปวิ่งได้ปกติพอหมดถังก็เลยอยากลองอีกทีลองเติม 91 ไปวิ่งไม่ออกเลยครับต้องไปเติมแก๊ส 95 เข้าไปเพิ่มจึงจะวิ่งออก สรุปแล้วรถผมใช้ 91 ไม่ได้ ท่านอื่นใช้ได้ไหมครับ
bom
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 มีนาคม 2012 เวลา 18:37:56 »

ผมก็เป็นครับ ผมใช้405grอยู่ และวางเครื่องของ306 เติมเบนซิล91 แรกๆก็ขับไม่มีปัญหาอะไร แต่ตอนนี้ขับสะดุดมาก วิ่งไม่ออก
ได้แต่สตาร์ทอย่างเดียว ว่าจะไปลองเติมแก๊ส95ดูว่าจะหายรึป่าว เด๋วมาบอก
add306
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 10 พฤษภาคม 2012 เวลา 11:17:52 »

306 ผมก็เป็น  เมื่อก่อนเติมแก๊ส 95 วิ่งได้ปกติทั้งแก๊ส+น้ำมัน    แต่ตอนนี้หาเบนซิน 95 เติมได้แล้ว วิ่งได้แต่แก๊ส น้ำมันสตาร์ทติดแต่วิ่งไม่ได้รถไม่มีแรง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์