Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 รถที่อยู่ต่างจังหวัด เขาตกลงซื้อหรือส่งมอบกันอย่างไรครับ

วันพฤหัสบดีที่ 16 พฤษภาคม 2024 เวลา 06:02:28

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขาย [ Buy & Sell ]
| |-+  รถ Peugeot ทุกประเภท
| | |-+  รถที่อยู่ต่างจังหวัด เขาตกลงซื้อหรือส่งมอบกันอย่างไรครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่อยู่ต่างจังหวัด เขาตกลงซื้อหรือส่งมอบกันอย่างไรครับ  (อ่าน 4065 ครั้ง)
suthsarn
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 ตุลาคม 2012 เวลา 19:28:12 »

ผมเจอรถบางคัน ซึ่งผมสนใจ แต่อยู่ไกลมาก อยากทราบว่านอกจากการดูภาพถ่ายแล้ว เขามีวิธีการดูรถ และตกลงการซื้อขายกันอย่างไร
ต้องลงทุนเดินทางไปจังหวัดน่าน อย่างนั้นหรือ ถ้าไปดูแล้วไม่ถูกใจล่ะครับ ท่านผู้รู้กรุณาอธิบายด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Yew
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 ตุลาคม 2012 เวลา 20:10:05 »

รูปแต่งให้งามอย่างไรก็ได้ อย่างไรก็ตองดูตัวจริง คุยกันทางโทรศัพท์เบื้งต้นให้พอใจว่ารับได้แล้วค่อยไปดูตัวจริง

อย่างว่าคนแต่ล่ะคนมีมุมมองไม่เหมือนกันบางคนยกยอของตัวเองซะเลอเลิศเพราะเค้าพอใจในระดับที่เป็น แต่บางคนคาดหวังไว้สูงยังกับมาซื้อป้ายแดงไอ้โน่นก็เสียไอ้นี่ก็ไม่ดี ผมขายรถมือสองมานานเจอลูกค้ามาเยอะ ทะไม่มีเสียงโน่น ทำไม่ช่วงล่างมีเสียงไอ้นี่เก่าจัง  ป้ายแดงเลยพี่ ต้องทำใจครับรับได้ก็เอา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 ตุลาคม 2012 เวลา 20:41:01 »

ดูจากภาพแล้วถูกใจ ทีนี้ก็โทรถามข้อมูลที่อยากถามแล้วอาจต่อลองราคาไปเลย(ราคาที่คิดไว้ในใจ) แต่ต้องบอกไว้เลยว่าหากไปดูแล้วไม่ถูกใจไม่เอานะ หากคุยกันแล้วก็จองตั๋วรถทัวร์ได้เลย  ของผมเคยนั่งรถไปดูรถปิคอัพที่ ราษีไศล สุดท้ายไม่ถูกใจก็นั่งรถกลับมาวันรุ่งขึ้นได้แต่ความเมื่อยล้าและก้อปวดเข่า 555 แต่ก็ได้ความสบายใจ ที่ได้ดูรถแล้วแต่ไม่ถูกใจและก็ไม่ติดค้างคาใจอะไรกับรถคันที่สวยแต่รูปก็ได้ครับ
suthsarn

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2012 เวลา 08:36:42 »

ชอบมากเลยครับสำหรับคำตอบของ 2 ท่านที่ตอบมา เต็มไปด้วยประสบการณ์และเหตุผล
คุณ Yew แนะว่าต้องทำใจ มันไม่ใช่รถใหม่  คุณ NOK 405 แนะว่าโทรคุย ถ้าน่าไปดูก็ไปดูให้หายคาใจ ดีกว่านั่งดูแต่รูปถ่าย ปวดเข่ากลับมาไม่เป็นไร ได้ความสบายใจ ดีกว่าปวดใจทีหลังเพราะไม่ดูให้ดี สรุปถูกไหมครับ ถ้าไม่ถูกแย้งได้
piroj
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2012 เวลา 09:03:18 »

:อะหา อะหา:ถูกต้องทั้งหมดผมเคยไปดู 405 ถึงเชียงใหม่ต้องซ่อมทั้งคันรับไม่ได้ อุตส่าไปจากชุมพรไป-กลับสามพันกว่าโลขับไปเอง เพาะผู้ขายไห้ลายระเอียดไม่หมด โทรถามดีทุกอย่างใช้ได้หมดพอไปถึง
คนละเรื่องเลยครับ ไม่รู้จะว่าอย่างไรกลับมาด้วยความเซ็งครับ
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2012 เวลา 09:15:29 »

แนะนำครับ

อย่าไปคิดว่า ไปดูรถ นะครับ  แนะนำเที่ยวและพักผ่อน ที่เมืองน่านบ้านผม กันดีกว่า

ช่วงนี้ ที่จังหวัดน่าน จะมีงานประเพณี แข่งเรือยาวประจำปี ซึ่งการแข่งขันเรือยาวของ จ. น่าน เรือ จะไม่เหมือนกับที่อื่นครับ   สวยงามมาก แ

งาน ตานสลากภัตร วัดพระธาตุช้างค้ำวรวิหาร. ประเพณีทานข้าวสลาก ช่วงออกพรรษา และ มีงานอีกมากมาย ทั้งสถานที่ท่องเที่ยว เยอะครับ

ท่าได้ไป แล้วจะติดใจครับ

แล้ว พอมีเวลา ว่า ค่อย ไปดูรถ เล่นๆ ครับ

* boatracing.jpg (67.11 KB, 400x199 - ดู 361 ครั้ง.)

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2012 เวลา 09:16:41 »

http://sabaytravel.blogspot.com/2011/11/blog-post_25.html

* nan01 (1).jpg (63.11 KB, 300x418 - ดู 353 ครั้ง.)

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2012 เวลา 09:23:42 »

ชอบมากเลยครับสำหรับคำตอบของ 2 ท่านที่ตอบมา เต็มไปด้วยประสบการณ์และเหตุผล
คุณ Yew แนะว่าต้องทำใจ มันไม่ใช่รถใหม่  คุณ NOK 405 แนะว่าโทรคุย ถ้าน่าไปดูก็ไปดูให้หายคาใจ ดีกว่านั่งดูแต่รูปถ่าย ปวดเข่ากลับมาไม่เป็นไร ได้ความสบายใจ ดีกว่าปวดใจทีหลังเพราะไม่ดูให้ดี สรุปถูกไหมครับ ถ้าไม่ถูกแย้งได้
ใช่เลยนะหากไปดูแล้วไม่ถูกใจแล้วไม่เอาก็นั่งรถกลับ แล้วมันจะไม่คาใจ ในกรณีที่เราไปซื้อคันอื่นแล้วมาเจอปัญหาก็จะย้อนกลับไปว่าทำไมเราไม่เอาคันนี้ล่ะ ถ้าโทรคุยก็เตรียมคำถามไว้ว่าเราจะถามอะไรอยากรู้อะไร เอาแบบไปครั้งเดียวจบเลยได้รถพร้อมเซ็นต์โอนลอยกลับมาโอนที่บ้านเราก็ได้ เอาให้จบ
suthsarn

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2012 เวลา 10:18:57 »

คำตอบสองสามท่าน สนุกดีครับ คุณ piroj ผ่านเพชรบุรีผมเชิญแวะกินข้าวก่อนครับ แถมกาแฟแก้เซ็งอีกแก้ว ขนมหม้อแกงอีก 3 ถาด ได้เพื่อน Peugeot เพิ่มอีกคน คุณ jod_ryhp ให้ข้อคิดขำดีครับ ประชาสัมพันธ์ชวนเที่ยวเมืองเลยน่าสนุก ภาพสวย ผมเคยไปภูเรือ แต่ยังมีที่น่าเที่ยวอีกมาก  สรุปว่าเชื่อรูปถ่ายและการพูดคุยทางโทรศัพท์ไม่ได้ทั้งหมด ต้องดูให้เห็นกับตา แต่บางทีก็เซ็งกลับมา เว้นแต่ทำใจไว้ก่อนถือว่าไปเที่ยวหาประสบการณ์ พักผ่อนหย่อนใจ ได้ดูรถและถ้าถูกใจก็เอาให้จบ อย่างที่คุณ NOK 405 แนะนำ
piroj
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2012 เวลา 16:44:48 »

ชิวนะ เย็นนี้มีธุระชนบุรีพอดีอยู่เพชรบุรีแถวไหนละ เพื่อนที่พัทยาขอดูรถผม 306 ของผมจะแวะเล่าประสพการดูรถไห้ฟัง หรื่อโทรหาผมก็ได้ 089-7256862
hang_405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2012 เวลา 17:36:50 »

ขอตอบว่าซื้อรถเหมือนซื้อหวยครับ บางครั้งดูรูปสวยงาม แต่พอไปแล้วไม่สวย หรือบางคันตอนลองไม่รวน พอขับกลับรวนโค ตะ ระ ผมเคยซื้อ 405 GR มาคันหนึ่งเกียร์ออโต้ ราคา หกหมื่น สภาพโอเค ตอนลองขับดีมากพอมาขับได้ไม่ถึงเดือนเกียร์ไป โดนโอเวอร์ฮอนเกียร์ไปอีกหมื่นห้า
แต่อีกคัน จอดตายสนิทที่อู่ เกียร์ออโต้พัง ซื้อมาสามหมื่น เปลี่ยนเกียร์ธรรมดาใส่ ทุกวันนี้เครื่องของคันสามหมื่นไปอยู่ในคันหกหมื่น เพราะคันหกหมื่นเครื่องพัง เลยจับคันสามหมื่นวางเครื่อง 16 วาวล์ แล้วเอาเครื่อง คาร์บูไปใส่คัน หกหมื่น

โชคดีจังหวะดีได้รถดีรถถูก จังหวะไม่ดีโชคร้ายได้รถแย่แถมแพงอีก 55555555555
ซื้อรถ ต้องช้าแต่เร็ว คือต้องค่อยๆดูอย่าด่วนตัดสินใจถ้ายังตอบโจทน์ตัวเองไม่ได้ ก็ต้องขยันดูครับ
แต่เมื่อพิจารณาแล้วดีแล้วถูกใจแล้วมีทางออกตอบโจทน์ได้รับได้ต้องตัดสินใจเร็วไม่งั้นชวด ครับ

DIMOND
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2012 เวลา 17:56:52 »

อย่าไว้ใจใครครับแม้กระทั่งเพื่อนสนิท  ต้องไปดูด้วยตัวเอง เข้าทำนอง สิบปากว่า ไม่เท่าตาดู สิบตาดูไม่เท่าหูฟัง สิบหูฟังไม่เท่ามือคลำ สรุปคือ ต้องดู ต้องฟัง ต้องลูบคลำ และลองขับด้วยตัวเอง หากมีผู้ชำนาญการไปด้วยยิ่งดี ไม่งั้นจะโดนแบบผมที่มานั่งช้ำใจจนทุกวันนี้ เพราะไว้ใจเพื่อน   โหไม่นะ โหไม่นะ โหไม่นะ
suthsarn

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 ตุลาคม 2012 เวลา 20:37:48 »

ความเห็นที่เพิ่มมาอีกสองความเห็น คุณ hang_405 และคุณ DIMOND มันส์ครับ  ประสบการณ์อันแสนเจ็บปวด ข้อคิดสะกิดใจพร้อมสรรพ ควรแก่การน้อมรับและเรียนรู้ 
หารถ ต้องค่อย ๆ ดู ถ้าแน่แล้วต้องตัดสินใจเร็ว ก่อนชวด  และอย่าไว้ใจใครแม้กระทั่งเพื่อนสนิท

ส่วนผม ชอบหาเพื่อนใหม่เรื่อย ๆ ใครผ่านเพชรบุรีแวะได้ครับ บอกล่วงหน้า (ไม่หนี)

Suth.
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ตุลาคม 2012 เวลา 02:15:43 »

...สำหรับผม ถ้ารถที่ขายอยู่ต่างจังหวัด และดูจากรูปแล้ว สีถูกใจ รุ่นถูกใจ ราคา(ไปต่อกันหน้ารถ) ก็น่า(วัดดวง)ไปดู...!!! ...แต่ก่อนไป ผมจะมีเงื่อนไขกับผู้ขายก่อน โดยที่ผมจะโทรฯไปถามคือ 1.ทุกข้อความ ตามที่คุณลงไว้ทุกประการนะ...!!! 2.ผมไปดูแล้ว ถ้าไม่ถูกใจ(หรือไม่ถูกทุกข้อความที่คุณลงไว้) ผมกลับแบบไม่โกรธกันนะ ถ้าจะเคืองผม ค่อยว่าผมลับหลังก็ได้ 55555
   ...โดยส่วนตัว ตั้งแต่ใช้รถเก๋งมาสามคัน ผมซื้อเต๊นท์ทั้งสามคันครับ...!!! ไปดูคนเดียว ไม่ปรึกษาใคร(เพราะตอนนั้น อารมณ์อยู่เหนือเหตุผล 5555) ...แล้วก็ถูลู่ ถูกัง "ขับไป ซ่อมไป" จนเข้าที่ เข้าทาง(ได้ช่างดีด้วยครับ...!!!) ...จนมาถึงแดงแก้วผม ซื้อเขามาสิบปีเข้าไปแล้ว รักและผูกพันธุ์ จนคิดว่าเขามีจิตใจ มีความรู้สึกไปแล้วครับ...!!!
                                                                                                                                                                                                    ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
y2kgeol
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ตุลาคม 2012 เวลา 07:29:31 »

แนะนำครับ

อย่าไปคิดว่า ไปดูรถ นะครับ  แนะนำเที่ยวและพักผ่อน ที่เมืองน่านบ้านผม กันดีกว่า

ช่วงนี้ ที่จังหวัดน่าน จะมีงานประเพณี แข่งเรือยาวประจำปี ซึ่งการแข่งขันเรือยาวของ จ. น่าน เรือ จะไม่เหมือนกับที่อื่นครับ   สวยงามมาก แ

งาน ตานสลากภัตร วัดพระธาตุช้างค้ำวรวิหาร. ประเพณีทานข้าวสลาก ช่วงออกพรรษา และ มีงานอีกมากมาย ทั้งสถานที่ท่องเที่ยว เยอะครับ

ท่าได้ไป แล้วจะติดใจครับ

แล้ว พอมีเวลา ว่า ค่อย ไปดูรถ เล่นๆ ครับ

I am like the northern style figure very much krub.
Can you share maore? TQ krub

shopdit
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ตุลาคม 2012 เวลา 08:12:28 »

ผม อยากเล่าประสบการณ์การซื้อขายรถบ้าง 405 ผมไปเอาที่ จ.น่าน กับพี่ตำรวจใจดีท่านนึง เอามาก็โชคดีที่เป็นแก๊ส และแอร์เย็นดี
เก็บเรื่องแอร์ไปบ้าง(เปลี่ยนหม้อต้ม) หลังจากนั้นก็ไปหุ้มเบาะ เปลี่ยนซ่อมกลอนประตู ทำช่วงล่าง เปลี่ยนยางใหม่ มีเพื่มเติมก็ซ่อมไดชาร์ต
ก็สมราคาไม่แพงจนเกินไป
.................................  2 ปีผ่านไป  ...........................
พอมาถึงเรื่องขายต่อ ก็พี่คนจะซื้อก็นัดกันอย่างดี กำชับผมแล้วกำชับอีกว่าให้เช็ค 405 ให้กิ๊ก เลย ไอ้ผมก็สบายใจเพราะจะได้ปล่อย ๆ ขายไป
ซะที(หลังจากที่จอดทิ้งไว้เป็นเดือน) ก็ไปลองขับลองเทสรถดูก่อนที่พี่เค้าจะมา เพราะว่าพี่เค้ามาไกลก็ไม่อยากให้ผิดหวัง ตอนเช็คก็มีปัญหา
ก็เปลี่ยนแบตลูกใหม่ ก็คิดว่าจะเรียบร้อย พอพี่เค้ามา ก็ไปนัดกันที่ขนส่ง ขับจากบ้านผมไป ประมาณ 45 โล เราก็ฮึ จะได้ขายแล้วก็ไม่คิดอะไร
ก็อัดไป 120 -140 รีบไป อารามไปถึงเครื่องก็เดีนไม่เรียบ  ไฟหน้าก็หมองลง หมองลง ความร้อนก็ขึ้น เอ๊ะมันยังไง ก็เลยดับเครื่องคุยกัน
...
...
...
พอจะติดเครื่องคราวนี้สตาร์ทไม่ติด โหเป็นไปได้ ไล่เช็ค ไล่อะไรต่าง ๆ ก็น่าจะเป็นไฟไม่ชาร์ตเข้าแบต เอาละดีตั้งแต่ใช้มาก็มีเป็นบ้าง(ตอนแบตรวน ไฟไม่เก็บ) อันนี้เราก็มั่นใจเพราะว่าเรากัดฟันเปลี่ยนแบตมาใหม่ มันไม่น่าจะเป็น ... ก็ต่อรองราคากันไป พี่เค้าก็ยังเอา ก็ขับพาพี่เค้าไปปั้มแก๊ส
เติมแก๊สเสร็จ ก็ว่าจะไปเปลี่ยนแบตให้ใหม่ ต้องรอเช้าอีกนิดเพราะตอนนั้นเป็นเวลา ตี 4 - ตี5 ร้านรวงยังไม่เปิด แก๊สเสรํจ ชำระเงินค่ารถแล้ว
ขับๆ จะไปรอหน้าร้านแบตร้านเดิมที่เคยเปลี่ยนพอไปถึงแยกไฟแดง .............  เครื่องน๊อก ดับคาไปแดง ..............................................
ผมทำอะไรไม่ถูกเลย จริง ๆ ทางพี่ผู้ซื้อก็เลยขอคืนเงิน ผมก็คืนให้ แล้วก็ไปส่งพี่เค้าขึ้นรถไฟกลับ เป็นประสบการณ์ที่เลวร้ายและเจ็บปวด
กับผมมาจนทุกวันนี้เลย ทุกวันนี้หลังจากขับกลับมาบ้าน ก็หาไดชาร์ตเชียงกงมาใส่ เปลี่ยนสายพานได + สานพานแอร์ใหม่ ให้ช่างจูนแกํสใหม่วิ่งเป็นปรกติ รอผู้ซื้อท่านใหม่ต่อไปครับ

boomberman

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ตุลาคม 2012 เวลา 08:20:11 »

ข้อคิดทุกท่านดีมากๆครับ โดยเฉพาะคิดส๊ะว่าไปพักผ่อน
จดๆๆๆ เอาไว้ใช้มั่ง อิอิ

รับทำ พรบ. ต่อภาษีรถยนต์ ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1, 2+, 3+, 3 ราคาถูก
รับสมัครฟรีแฟรนไชส์ทำ พรบ.-ต่อภาษีรถ ไม่มีค่าใช้จ่าย สอนงานฟรี
หรือซื้อใช้เองราคาทุน ขายต่อได้กำไร ไม่บังคับยอดขาย
โทร 086-๓๑9-๗๖77  ,Line : phanupong_s
www.mittare4car.com
https://www.facebook.com/Mittare4car
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ตุลาคม 2012 เวลา 09:10:20 »

ผม อยากเล่าประสบการณ์การซื้อขายรถบ้าง 405 ผมไปเอาที่ จ.น่าน กับพี่ตำรวจใจดีท่านนึง เอามาก็โชคดีที่เป็นแก๊ส และแอร์เย็นดี
เก็บเรื่องแอร์ไปบ้าง(เปลี่ยนหม้อต้ม) หลังจากนั้นก็ไปหุ้มเบาะ เปลี่ยนซ่อมกลอนประตู ทำช่วงล่าง เปลี่ยนยางใหม่ มีเพื่มเติมก็ซ่อมไดชาร์ต
ก็สมราคาไม่แพงจนเกินไป
.................................  2 ปีผ่านไป  ...........................
พอมาถึงเรื่องขายต่อ ก็พี่คนจะซื้อก็นัดกันอย่างดี กำชับผมแล้วกำชับอีกว่าให้เช็ค 405 ให้กิ๊ก เลย ไอ้ผมก็สบายใจเพราะจะได้ปล่อย ๆ ขายไป
ซะที(หลังจากที่จอดทิ้งไว้เป็นเดือน) ก็ไปลองขับลองเทสรถดูก่อนที่พี่เขาจะมา เพราะว่าพี่เขามาไกลก็ไม่อยากให้ผิดหวัง ตอนเช็คก็มีปัญหา
ก็เปลี่ยนแบตลูกใหม่ ก็คิดว่าจะเรียบร้อย พอพี่เขามา ก็ไปนัดกันที่ขนส่ง ขับจากบ้านผมไป ประมาณ 45 โล เราก็ฮึ จะได้ขายแล้วก็ไม่คิดอะไร
ก็อัดไป 120 -140 รีบไป อารามไปถึงเครื่องก็เดีนไม่เรียบ  ไฟหน้าก็หมองลง หมองลง ความร้อนก็ขึ้น เอ๊ะมันยังไง ก็เลยดับเครื่องคุยกัน
...
...
...
พอจะติดเครื่องคราวนี้สตาร์ทไม่ติด โหเป็นไปได้ ไล่เช็ค ไล่อะไรต่าง ๆ ก็น่าจะเป็นไฟไม่ชาร์ตเข้าแบต เอาละดีตั้งแต่ใช้มาก็มีเป็นบ้าง(ตอนแบตรวน ไฟไม่เก็บ) อันนี้เราก็มั่นใจเพราะว่าเรากัดฟันเปลี่ยนแบตมาใหม่ มันไม่น่าจะเป็น ... ก็ต่อรองราคากันไป พี่เขาก็ยังเอา ก็ขับพาพี่เขาไปปั้มแก๊ส
เติมแก๊สเสร็จ ก็ว่าจะไปเปลี่ยนแบตให้ใหม่ ต้องรอเช้าอีกนิดเพราะตอนนั้นเป็นเวลา ตี 4 - ตี5 ร้านรวงยังไม่เปิด แก๊สเสรํจ ชำระเงินค่ารถแล้ว
ขับๆ จะไปรอหน้าร้านแบตร้านเดิมที่เคยเปลี่ยนพอไปถึงแยกไฟแดง .............  เครื่องน๊อก ดับคาไปแดง ..............................................
ผมทำอะไรไม่ถูกเลย จริง ๆ ทางพี่ผู้ซื้อก็เลยขอคืนเงิน ผมก็คืนให้ แล้วก็ไปส่งพี่เขาขึ้นรถไฟกลับ เป็นประสบการณ์ที่เลวร้ายและเจ็บปวด
กับผมมาจนทุกวันนี้เลย ทุกวันนี้หลังจากขับกลับมาบ้าน ก็หาไดชาร์ตเชียงกงมาใส่ เปลี่ยนสายพานได + สานพานแอร์ใหม่ ให้ช่างจูนแกํสใหม่วิ่งเป็นปรกติ รอผู้ซื้อท่านใหม่ต่อไปครับ

แสดงว่า จีอาร์ คันดังกล่าวเป็นเน้อคู่กันกับพี่  shopdit

ส่วนพี่ ที่ตั้งใจนั่งรถมาซื้อ จ่ายเงินแล้ว และ รถมาเสียต่อหน้าต่อตา แสดงว่า ไม่ใช่เนื้อคู่กัน

แบบนี้ เค้.าเรียกว่า รถ งอน ครับ......................อิอิอิอิอิิอิ

sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ตุลาคม 2012 เวลา 10:26:31 »

คันไหนจะเป็นของเราก๊ต้องเป็นของเรา  คันไหนไม่เป็นของเราก็ไม่เป็นของเรา
ผมใช้ความรู้สึกในจิตรใจ  คันไหนที่ผมดูแล้วดีขอให้แม่ย่านางดลจิตรดลใจผม
ผมให้ความสำคํญแม่ย่านาง  ขนาดเรือออกหาปลากลางทะเลยังต้องมีการไหว้แม่ย่านางเรือ
ให้จับปลาได้มากๆ  ถ้าใครบอกขายรถผมขอแนะนำให้จอดอยู่ที่บ้านอย่าขับออกไปไหน
แค่คิดขายรถก็เริ่มมีปัญหา  ขนาดผมบอกว่าจะหา 406 ใช้ คันที่ใช่อยู่ก็เริ่มเกเรทั้งทีก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นอะไรเลย
หมอรถ...(มือใหม่)

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ตุลาคม 2012 เวลา 11:50:11 »

อยู่โคราช เคยคิดว่าถ้าไม่ได้ซื้อ ก็ถือว่ามาเที่ยวเชียงใหม่ (หลังจากพิจารณารูปถ่าย และสอบถามข้อมูลทางโทรศัพท์)

แต่พอไปถึง ไม่ได้ไปไหนเลย ดูรถอย่างเดียว D8 สภาพไม่ถึงกับสวยถูกใจ แต่สภาพพอรับได้กับราคา ก็เลยขับกลับมาเลย โดยไม่ได้เที่ยว :ยินดี อุอุอุ:

ส่วนตอนขาย Mi ประกาศตั้งนาน ขายไม่ได้ พอจะขายได้ มาจากนครสวรรค์ เห็นสภาพถูกใจ ลองขับเสร็จ เอาไปเลย ขนของออกจากรถแทบไม่ทัน

Line ID  :   chai.korat
suthsarn

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ตุลาคม 2012 เวลา 13:17:35 »

ความเห็นหลายท่านล้วนมันส์ ทั้งนั้นเลย เปี่ยมด้วยประสบการณ์มากมาย  การซื้อขายรถนั้นมันไม่ใช่เกี่ยวข้องเฉพาะผู้ขายกับผู้ซื้อเสียแล้ว ตัวรถเขาก็มีจิตใจด้วย (พูดเล่น บางคนอาจว่าจริง) ถ้าไม่อยากไปก็ไม่ยอมไปซะงั้น  คุณหมอรถ (มือใหม่) เอาของลงแทบไม่ทันเลยหรือ คนนั่งหน้าอย่าลืมเอาลงเร็วจี๋ ก่อนอื่นเลยนะครับ 555
shopdit
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ตุลาคม 2012 เวลา 17:01:51 »

อยู่โคราช เคยคิดว่าถ้าไม่ได้ซื้อ ก็ถือว่ามาเที่ยวเชียงใหม่ (หลังจากพิจารณารูปถ่าย และสอบถามข้อมูลทางโทรศัพท์)

แต่พอไปถึง ไม่ได้ไปไหนเลย ดูรถอย่างเดียว D8 สภาพไม่ถึงกับสวยถูกใจ แต่สภาพพอรับได้กับราคา ก็เลยขับกลับมาเลย โดยไม่ได้เที่ยว :ยินดี อุอุอุ:

ส่วนตอนขาย Mi ประกาศตั้งนาน ขายไม่ได้ พอจะขายได้ มาจากนครสวรรค์ เห็นสภาพถูกใจ ลองขับเสร็จ เอาไปเลย ขนของออกจากรถแทบไม่ทัน

สุดยอดครับ เรื่องการซื้อ ๆ ขาย ๆ ต่างจิตต่างใจจิง ๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์