Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 เปลี่ยนหน้าจอ multi function display ของ 406 D9 v.1

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 05:10:52

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  เปลี่ยนหน้าจอ multi function display ของ 406 D9 v.1
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหน้าจอ multi function display ของ 406 D9 v.1  (อ่าน 3916 ครั้ง)
Horn
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 เมษายน 2014 เวลา 12:01:10 »

เนื่องจากหน้าจอ multi function display ของ 406 D9 v.1  ของผม  มันเริ่มอ่อนล้าเหมือนหิ่งห้อยใกล้ตาย เลยมีความคิดที่จะเปลี่ยนมัน

ลองพยายามหาแต่หาไม่ได้(มือสอง)     เลยได้หน้าจอ m.f.d ของ citroen c5แทน   มาจากพี่ต่อย (ในหัวข้ออะไหล่อันล่าสุด) 

เอามาเปล่ยนใส่ใน D9  โดยเลาะเอาไส้ในออกมาใส่ในกรอบของเดิมครับ

ผลจากการเปลี่ยน

- ได้หน้าจอสีออกเขียว (ของเดิมสีส้มสวยกว่า)
- ได้function ประหลาดเพิ่มมาจากเดิม 2 อัน คือ การเพิ่มระดับเสียงอัตโนมัติตามความเร็ว  และอีกอันยังไม่รู้คืออะไรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 เมษายน 2014 เวลา 12:40:30 »

เพิ่มเสียงตามความเร็ว ของเดิมก็มีนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
w_2005
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 เมษายน 2014 เวลา 12:55:10 »

เพิ่มเสียงตามความเร็วของเดิมก็มีอยู่แล้วครับ แต่อีกอันหน้าสนครับ ถ้าอยากให้เป็นสีส้มเปลี่ยนหลอดไฟข้างในได้รึเปล่าครับ แล้วจอตัวนี้ราคาเท่าไรครับ

Horn
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 เมษายน 2014 เวลา 18:07:45 »

จอได้มาในราคา 1,xxx ครับ 

ของผมเดิมๆไม่มีอะไรมาเลยนะครับแม้แต่ trip computer

ตอนนี้ก็เลยหามาใส่เรื่อยๆ   โดยได้ก้าน ที่มีปุ่มกดมา   ,  ได้ก้านควบคุมเครื่องเสียง แต่ก็ไม่มีการเพิ่มเสียงตามความเร็ว 

เพิ่งมาได้functionนี้ตอนเปลี่ยนจอนี่แหละครับ   คันผมน่าจะเป็นD9แบบบ้านๆสุดๆแน่เลย ไม่มีไรซักอย่าง
w_2005

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 เมษายน 2014 เวลา 18:20:02 »

ของผมเดิมๆไม่มีอะไรมาเลยนะครับแม้แต่ trip computer

ตอนนี้ก็เลยหามาใส่เรื่อยๆ   โดยได้ก้าน ที่มีปุ่มกดมา   ,  ได้ก้านควบคุมเครื่องเสียง แต่ก็ไม่มีการเพิ่มเสียงตามความเร็ว 

เพิ่งมาได้functionนี้ตอนเปลี่ยนจอนี่แหละครับ   คันผมน่าจะเป็นD9แบบบ้านๆสุดๆแน่เลย ไม่มีไรซักอย่าง
อ่อครับ แล้วอีกฟังค์ชันนึงไว้ทำอะไรเหรอครับ อยากรู้จัง

เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 เมษายน 2014 เวลา 18:51:47 »

นั้นค่อยๆหาครับพี่ เดี๋ยวก็ครบเอง  หาครูสคอนโทรลมาใสาด้วยสิ ใช้ไม่ใช้ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ผมบางทีขี้เกียจเหยียบคันเร่ง เลยใช้ครูสคอนโทลนี่แหละ อีกไม่กี่วันกลับบ้านที่ใต้ คงได้ใช้บ้างเพราะพักเท้าบ้าง. ระยะทางเป็นพันกิโล
w_2005

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 เมษายน 2014 เวลา 19:07:16 »

นั้นค่อยๆหาครับพี่ เดี๋ยวก็ครบเอง  หาครูสคอนโทรลมาใสาด้วยสิ ใช้ไม่ใช้ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ผมบางทีขี้เกียจเหยียบคันเร่ง เลยใช้ครูสคอนโทลนี่แหละ อีกไม่กี่วันกลับบ้านที่ใต้ คงได้ใช้บ้างเพราะพักเท้าบ้าง. ระยะทางเป็นพันกิโล

พี่คนใต้ด้วยเหรอครับ ใช่สงขลามั้ยครับ ถ้าใช่อยู่ถึงวันไหนครับ อยากนัดรวมตัวคนรักเปอร์โยต์กันครับ ตอนนี้มีแค่ผมกับพี่อีกคนนึงแค่สองคนเองครับ ถ้าพี่อยู่สงขลาแล้วสนใจมาทานน้ำชากันได้นะครับ

เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 เมษายน 2014 เวลา 19:53:19 »

เปล่าครับ ผมคนพัทลุง แต่พื้นเพทั้งพ่อและแม่คนสงขลาครับ
กลับ18 ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์