Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ขายละคับขอบคุนคับ

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 08:47:32

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขาย [ Buy & Sell ]
| |-+  รถ Peugeot ทุกประเภท
| | |-+  ขายละคับขอบคุนคับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายละคับขอบคุนคับ  (อ่าน 2656 ครั้ง)
bigbangg
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอังคารที่ 13 พฤษภาคม 2014 เวลา 20:12:06 »

ขอบคุณครั
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bigbangg
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 13 พฤษภาคม 2014 เวลา 20:24:25 »

ตาดำๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bigbangg
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 23:30:51 »

:ยินดี อุอุอุ:
chan99
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 10:30:34 »

สภาพต้องซ่อมอะไรเพิ่มเติมอีกไหมครับ
bigbangg
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 05 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 22:53:18 »

ไม่ต้องละครับ
เติมน้ำมันใช้ได้เลย
chan99
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 18:23:44 »

ไม่ต้องละครับ
เติมน้ำมันใช้ได้เลย
คือผมก็เคยซื้อมาใช้เมื่อปลายปี 57 สีเดียวกันกับคันของคุณทะเบียนยังเป็น 406 ด้วยซ้ำ จากอู่มีชื่อใน กทม. ซื้อมาแล้วต้องซ่อมโน่น ซ่อมนี่ตลอด จากราคาที่ซื้อ 80,000 บาท ซ่อมไปอีกไม่ต่ำกว่า 50,000 บาทก็ยังไม่ค่อยจะดีขึ้นตอนนี้ขายไปแล้วครับ จะซื้อมาใช้อีกก็ยังกลัวๆอยู่ ว่าจะหันไปเล่นตราดาวดูสักคันครับ  ขอให้ขายได้ไวไวนะครับ
tawan kansorn 2010
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 06 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 19:53:54 »

ขึ้นชื่อว่ารถเก่า ยังไงก้ต้องซ่อม ครับอยู่ที่จะมากจะน้อย   ถ้าโชคดีก็ได้รถดีๆจบๆไปก็ซ่อมน้อยหน่อย ของแบบนี้ต้องทำไใจครับหากเล่นรถมือสอง ของผมซ่อมไป หลักเกือบ2แสน  จนขายไม่ลง ต้องเดินหน้าอย่างเดียว5555
heromaisin
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 19:58:25 »

ผมคงโชคดีหน่อย ได้d8 มาเกือบปี ขับเกือบทุกวัน เปลี่ยนซีลยกเกียร์ลง ออโต้กระจกไฟฟ้าเสีย ยอมรับว่าจุกจิกน้อยมาก อีกคันe46 n42 งอแงกว่ากันเยอะครับ ล่าสุดเปลี่ยนปั๊มน้ำเกือบ8000
gich PG
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 23:47:32 »

ผมว่าน่ะ
เราพอใจในสิ่งที่เรารัก อย่างไรผมก็รักเปอร์โยต์ ยอมทำทุกอย่าง เพื่อให้เขาพาเราไปให้ได้ทุกที่ครับ

405 GR Auto 3S GE Engine
405 Mi 16
chan99
สิงห์มัธยม

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 20:12:59 »

ที่ผมมาให้ข้อคิดเห็นไม่ใช่อะไรครับ เปอโยต์เป็นรถที่ขับนุ่มมาก เกาะถนนเยี่ยม ระบบเซฟตี้ก็ยอดประหยัดน้ำมันอีกต่างหาก ผมต้องโทษตัวเองครับที่ดูรถไม่ค่อยเป็นและใจร้อนไปหน่อย เลยถูกอู่ที่ผมซื้อรถมา(เป็นอู่ซ่อมเปอโยต์โดยเฉพาะใน กทม.)หมกเม็ด ประเภทซ่อมแบบให้พอขับได้ ขับมาถึงบ้านต้องซ่อมนู่น นี่ นั่น ตลอดตั้งแต่วันแรกก็เจอใช้น้ำมันแล้วสะอึก ตามมาด้วยแร็คพวงมาลัยรั่ว หม้อน้ำคนขายบอกเปลี่ยนใหม่แล้วก็มารั่ว ช่วงล่างอีกหลายตัว(จำไม่ได้) แอร์ สรุปตั้งแต่ซื้อมาต้องซ่อมตลอดจนขายไปครับ เครื่องยนต์เปลี่ยนแล้วแต่ไม่ได้แจ้งลงเล่มให้(วันรับรถก็ผิดที่ผมอีกที่ดูไม่เป็น) ใครที่อยู่แถวลำพูน เชียงใหม่ที่รู้จักอู่ช่างต้า ตำบลเวียงยอง อ.เมืองลำพูน ลองถามช่างต้าดูว่าเปอโยต์สีทอง ทะเบียน............กทม.เคยเข้าซ่อมอะไรที่อู่นี้บ้าง ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้นะครับที่ใช้กระทู้นี้มาระบาย  ขอบคุณครับ 
gich PG
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 20:53:17 »

แต่คงไม่ใช่คันนี้น่ะครับ
เพราะผมว่าจะไปรับมาดูแลต่อครับ

405 GR Auto 3S GE Engine
405 Mi 16
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์