Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ปรึกษา อยากเปลี่ยน ชุดแก๊สใหม่ เอาแบบไหนดีครับ

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 02:31:42

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  ปรึกษา อยากเปลี่ยน ชุดแก๊สใหม่ เอาแบบไหนดีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา อยากเปลี่ยน ชุดแก๊สใหม่ เอาแบบไหนดีครับ  (อ่าน 2455 ครั้ง)
wolves
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพุธที่ 25 มิถุนายน 2014 เวลา 13:02:05 »

คือ ของเดิม น่าจะ หลายปีแล้วครับ ยี่ห้อ versus แต่เป็นรุ่นเก่า หาอะไหล่ ไม่ได้แล้ว ตอนนี้ เริ่มมีปัญหา คือ เบาดับ จอดติดไฟแดง รถสั่น เป็น เจ้าเข้าเลย แต่พอเป็นน้ำมัน ไม่เป็น เลยอยากสอบถามว่า เปลี่ยนเป็น ยี่ห้ออะไรดีครับ แล้ว ควรเปลี่ยนทั้งชุด(ถังต้องเปลี่ยนด้วยหรือเปล่า) หรือ แค่ หม้อต้มกับหัวฉีด ของผมเป็น 406 D8 รบกวนด้วยนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ศรีเทพ 306
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 25 มิถุนายน 2014 เวลา 20:51:22 »

ถังคงไม่ต้องเปลี่ยนครับ ที่น่าเปลี่ยนก็น่าจะ
1.หม้อต้ม
ถ้าไงลองเช็คพวกกลองแก๊สดูก่อนนะครับ คิดวาาคงจะมีกรองนะครับ

2.หัวฉีด นี่ผมไม่แน่ใจว่าอายุงานนานแค่ไหน

แต่อาการเบาดับหรือรอบเดินเบาผิดปกติเนี่ยลองเช็คพวกเซนเซอร์ที่ข้องกับระบบแก๊สด้วยนะครับ
สาเหตุหลักอาจไม่ใช่หม้อต้มและหัวฉีดก็ได้นะครับ

รอผู้รู้ท่านอื่นแนะนำเพิ่มอีกทีและกันนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 มิถุนายน 2014 เวลา 08:01:05 »

คือ ของเดิม น่าจะ หลายปีแล้วครับ ยี่ห้อ versus แต่เป็นรุ่นเก่า หาอะไหล่ ไม่ได้แล้ว ตอนนี้ เริ่มมีปัญหา คือ เบาดับ จอดติดไฟแดง รถสั่น เป็น เจ้าเข้าเลย แต่พอเป็นน้ำมัน ไม่เป็น เลยอยากสอบถามว่า เปลี่ยนเป็น ยี่ห้ออะไรดีครับ แล้ว ควรเปลี่ยนทั้งชุด(ถังต้องเปลี่ยนด้วยหรือเปล่า) หรือ แค่ หม้อต้มกับหัวฉีด ของผมเป็น 406 D8 รบกวนด้วยนะครับ

ถ้าเปลี่ยนชุดแก็สใหม่..ของเก่าขายไหมครับถ้าขายPMราคามาหาผมนะ..พอดีกำลังอยากติดแบบหัวฉีด..

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
MR.HANG
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 มิถุนายน 2014 เวลา 08:49:14 »

ถ้าเปลี่ยนชุดแก็สใหม่..ของเก่าขายไหมครับถ้าขายPMราคามาหาผมนะ..พอดีกำลังอยากติดแบบหัวฉีด..

คุณโจ ไม่ลองไปดูที่นี่ล่ะครับ ราคาถูกดี

http://www.taladgas.net/market/index.php?board=2.0

405 SMI AUTOไม่สวยเท่าใครๆ
แต่สุขใจที่ได้ขับ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 มิถุนายน 2014 เวลา 08:59:36 »

คุณโจ ไม่ลองไปดูที่นี่ล่ะครับ ราคาถูกดี

http://www.taladgas.net/market/index.php?board=2.0

เข้าไปดูและพูดคุยแล้ว..ไม่น่าซื้อครับเพราะไม่รู้ที่มาที่ไป(แบบว่าวัดดวง)ครับสู้หาในชมรมนี่แหล่ะอย่างน้อยชาวเปอร์โยคงไม่หลอกขายของกันหรอกแถมยังรู้ว่ายังใช้ได้อยู่และรู้แหล่งที่มาด้วย..

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
wolves
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 มิถุนายน 2014 เวลา 23:57:47 »

ขอบคุณทุกคนครับ ไปหาเฮียแฮงค์มาแก้ปัญหาเรียบร้อยแล้วครับ สรุปคือหัวฉีดเสียเปลี่ยนแค่หัวฉีดกับแก้งานช่างเก่าที่ทำไว้ไม่เนียนครับ เจ้าไม่ลงประทับแล้วครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์