Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 มือใหม่ 405GR น้ำมัน Power หยด เบื้องต้นรั่วที่แร็ค ขอคำแนะนำครับ

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 05:00:22

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  มือใหม่ 405GR น้ำมัน Power หยด เบื้องต้นรั่วที่แร็ค ขอคำแนะนำครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ 405GR น้ำมัน Power หยด เบื้องต้นรั่วที่แร็ค ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 2767 ครั้ง)
seatalay
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 สิงหาคม 2014 เวลา 16:49:49 »

อาการเพิ่งเป็นเมื่อวานครับจอดรถรู้สึกว่ามีน้ำมันสีแดงหยด เราก็เปิดกระปุกดมเทียบครับปรากฎว่า นี้มันน้ำมัน Power ชัดๆ จอดไว้ 5 ชั่วโมง มาขับอีกที คร่าวนี้มีเสียงวี้ๆ ตอนหักเลี้ยวพวงมาลัย เราก็เติมน้ำมัน Power เสียงหายดังครับ  พอจอดไว้ค้างคืน น้ำมันนองใต้ท้องรถค่อนข้างเยอะ เลยขับไปอู่ใกล้บ้าน เบื้องต้นบอกรั่วที่แร็ค
แต่เค้าไม่รับซ่อมรุ่นนี้ซ่อมยาก เลยจะปรึกษาว่า
1. มีวิธีการซ่อม เปลี่ยนอะไรบ้างครับ ราคาแต่ละแบบประมาณเท่าไหร่
2. แนะนำอู่ด้วยครับ อยู่แถวประชาอุทิศ บางมด ถ้าราคาไม่แรง ไกลก็ยอมครับ

ช่วยยยด้วยยยยยมือใหม่ ครับโผมมม ยังเรียนมหาลัยอยู่ แต่ใจชอบรุ่นนี้เก็บตังซื้อเลย
 ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
MR.HANG
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 สิงหาคม 2014 เวลา 18:07:43 »

ลองแวะไปคุยกับเฮียจิรโรจน์ดูครับ

บางทีคุณอาจจะได้อะไหล่มือสองราคาไม่แรง

แถมได้ออกแรงเองเพราะเฮียแกจะสอนให้ถอดประกอบ

ผมเคยมาแล้วแกอยู่ถนนเอกชัยไม่ไกลคุณเท่าไหร่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

405 SMI AUTOไม่สวยเท่าใครๆ
แต่สุขใจที่ได้ขับ
seatalay
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 สิงหาคม 2014 เวลา 19:41:02 »

งต้นครับ เค้าบอกเค้าซ่อมให้ไม่ได้ให้ไปอู่เปอร์โย
ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ช่างบอกว่ารั่ว 2 จุดคือ
1.ตรงท่อแป๊ป
2.ตรงโช๊คติดแร็ค
ผมก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง วอนพี่ๆช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ขอบคุณมากก

ปล.คราบเลอะๆด้านบนเป็นตอนที่ผมเติมน้ำมันพาวเวอร์มันเลอะเทอะไปบ้าง
 :อกหักรักคู้:

* IMG_20140804_180058_edit.jpg (89.91 KB, 1000x667 - ดู 1128 ครั้ง.)

* IMG_20140804_180048_edit.jpg (92.51 KB, 800x530 - ดู 1180 ครั้ง.)
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 สิงหาคม 2014 เวลา 21:54:09 »

น่าจะบูชโช๊คแรคหลวม พาให้แป๊บขยับได้ จนแป๊บมันแตก หรือ บานแฟร์ มันไม่สนิท

ส่วนฝั่งซ้าย น่าจะ โช๊ครั่ว

ใช้ชุดซ่อม ซ่อมได้ แต่อาจจะไม่ทน

มือสอง หาของ Citroen Xantia หรือ Peugeot 406D8 ทดแทนได้ ราคา หลักพัน

ของมือ 2 405 ติดหัวตัด ราคา ค่อนข้างแรง ถึง แรงมาก ไม่รู้ มันมีอะไรดี แพง_บหาย

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2014 เวลา 01:01:05 »

ลองติดต่อ พี่  วิฑูน  ที่ขาย อะไหล่ดูครับ    ผมก็เพิ่งเป็น แป็บมันแตกหา ของเปลี่ยนไม่ได้มันไม่มีขาย แป็บ แยก อะ

เลยเอา  Citroen   มาใส่แทน

3S-FE
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2014 เวลา 06:18:23 »

ผมมีท่อแป๊บ ของ sri อยู่ครับ ไม่แน่ใจว่าใส่กันได้ไหม วานผู้รู้บอกที ถ้าใส่กันได้มาเอาไปครับ ผมอยู่ปิ่นเกล้า
seatalay
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2014 เวลา 08:56:36 »

ลองติดต่อ พี่  วิฑูน  ที่ขาย อะไหล่ดูครับ    ผมก็เพิ่งเป็น แป็บมันแตกหา ของเปลี่ยนไม่ได้มันไม่มีขาย แป็บ แยก อะ

เลยเอา  Citroen   มาใส่แทน

ของ Citroen รุ่นไหนครับ แล้วยกมาทั้งชุดแร็คหรือเอามาแค่ท่อแป๊ปครับ :3
ส่วนกระบอกโช๊คนี่ชุดซ่อมได้มั้ยครับ?
prajuk
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2014 เวลา 09:36:00 »

ผมก็รั่ว เปลี่ยนมาใช้ ซองเทีย ได้มาทั้งชุดมือสอง สำหรับเกียร์ธรรมดา แต่ลูกหมากปลายแร็คของซองเทียใช้ไม่ได้ ต้องเอาของเดิมมาเปลี่ยน เฉพาะลูกหมากปลายแร็ค แล้วก็พาไปตั้งศูนย์
มีข้อตินิดเดียว คือเป็นความรู้สึกส่วนตัว พวงมาลัยจะเบากว่า ของ 405 sri เล็กน้อย ครับ
seatalay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2014 เวลา 09:52:51 »

ผมมีท่อแป๊บ ของ sri อยู่ครับ ไม่แน่ใจว่าใส่กันได้ไหม วานผู้รู้บอกที ถ้าใส่กันได้มาเอาไปครับ ผมอยู่ปิ่นเกล้า

ขอถามผู้รู้ครับว่าแป๊ปมันใส่กันได้มั้ย ถ้ามันใส่กันได้นี้ผมยินดีเลย ไปรับมาเลย ขอบคุณมากๆ ครับพี่ NOK405
#อบอุ่นเหมือนเดิมครับโผมมม

@prajuk ครับทำไมมีแต่คนเปลี่ยนทั้งชุด ชุดซ่อมนี่มันไม่คุ้มเหรอครับ แล้วถ้าชุดซ่อมประมาณเท่าไหร่ มีซ่อมที่โช็คที่รั่วด้วยมั้ยครับ
ส่วนตัวคิดว่ากระบอกยังดีอยู่แต่ยางข้างในน่าจะหลุด ผิดรูป หรือขาด น้ำมันเลยทลักก 
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 สิงหาคม 2014 เวลา 21:03:12 »

ขอถามผู้รู้ครับว่าแป๊ปมันใส่กันได้มั้ย ถ้ามันใส่กันได้นี้ผมยินดีเลย ไปรับมาเลย ขอบคุณมากๆ ครับพี่ NOK405
#อบอุ่นเหมือนเดิมครับโผมมม

@prajuk ครับทำไมมีแต่คนเปลี่ยนทั้งชุด ชุดซ่อมนี่มันไม่คุ้มเหรอครับ แล้วถ้าชุดซ่อมประมาณเท่าไหร่ มีซ่อมที่โช็คที่รั่วด้วยมั้ยครับ
ส่วนตัวคิดว่ากระบอกยังดีอยู่แต่ยางข้างในน่าจะหลุด ผิดรูป หรือขาด น้ำมันเลยทลักก 
ใส่ได้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์